20 hình ảnh phơi 2s, 4s với Note 7

cuhiep
20/8/2016 13:43Phản hồi: 395
20 hình ảnh phơi 2s, 4s với Note 7
Tối qua mình đi Grand Hồ Tràm chơi, thấy hồ nước màu sắc đẹp quá mà đang cầm Note 7 với chân Velbon Cube nên tiện thể phơi 20 tấm khoe với anh em. Do khẩu của Note 7 rất lớn F1.7 nên cho dù trời tối mình phơi khoảng 4s là cũng đủ sáng rồi. Loạt này mình phơi chủ yếu là 2s, một số tấm 4s. Màu sắc lên rất đẹp. Mời anh em xem qua.

Để phơi trên Note 7, ở màn hình camera anh em vuốt sang bên phải rồi chọn CHUYÊN NGHIỆP. Trong chế độ CHUYÊN NGHIỆP anh em cho ISO về thấp nhất rồi kéo tốc độ nào đó mà anh em muốn phơi. Note 7 cho phơi lâu nhất là 10s.

Note 7 Phoi-2.jpg Note 7 Phoi-3.jpg Note 7 Phoi-6.jpg Note 7 Phoi-5.jpg Note 7 Phoi-4.jpg Note 7 Phoi-7.jpg Note 7 Phoi-8.jpg Note 7 Phoi-9.jpg Note 7 Phoi-12.jpg Note 7 Phoi-14.jpg Note 7 Phoi-11.jpg Note 7 Phoi-10.jpg Note 7 Phoi-15.jpg Note 7 Phoi-13.jpg Note 7 Phoi-16.jpg Note 7 Phoi-17.jpg Note 7 Phoi-18.jpg Note 7 Phoi-19.jpg Note 7 Phoi-20.jpg Note 7 Phoi.jpg

Ảnh fullsize ở đây:
[album=medium]10988[/album]
395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá ạ ❤️
Quá đẹp rồi anh ạ T.T
ChienNghiem
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chờ hạ giá mua thôi. ảnh thế này không yêu cầu gì hơn nữa rồi 😁:D:D:D
không mau tránh ra để cậu phơi 😁
kidhitech
TÍCH CỰC
8 năm
@hoang quoc cuong phải là ngồi im để a phơi =))
odimon
TÍCH CỰC
8 năm
@hoang quoc cuong Zoom gần lại nhìn giống Lâm Chi Khanh quá , phơi đi ;)
manhcuongdka
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoang quoc cuong Phơi 2s mà em ko nhúc nhích tí gì?
ảnh quá đẹp
oichaooi
TÍCH CỰC
8 năm
Em gái ngồi 1 mình cô đơn thế kia mà phơi sáng với phơi tối😔
@oichaooi mình cá 96.69% là bồ nhí của cuhiep đó bạn, ngồi làm màu thôi ;);););););)
@oichaooi 2 vợ mấy nhóc rồi đó bác ,đam mê của anh Hiệp chuyển tần số rồi
😁
máy quá tốt +tay nghề của aHiệp thì chỉ có ông kẹ leica so găng thôi 😃
@oichaooi Phơi háng chứ phơi sáng gì nổi @,@
Prince23
TÍCH CỰC
8 năm
Màu sắc tốt, contrast vừa đủ, trong trẻo ko bị lớp sương phủ do đèn. Tuyệt
Đẹp lắm. Thì ra muốn chụp ban đêm đẹp thì phải phơi 😁
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@KeVoDanh Mua đi bạn
@Vanthuan Hehe. Bạn già. Lâu rồi không gặp.
Dạo này khỏe không?
Dạo này tôi ít còm men trên tinhte 😁
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KeVoDanh Chụp 1 bức ảnh là phơi sáng r mà
Đc và đẹp 😁
😁 Bài viết về lỗi thì kêu tt chưa vòi đc tiền, vậy bài khoe ảnh chụp chắc cũng là kết quả của khoản thanh toán trước đó, các sung-cuồng nhể?
Đúng là đời lắm kiểu người lạ lùng.
@AmbitiousMan bọn táo cuồng cũng hay ẳng lung tung như thế bác ạ :D
@AmbitiousMan Ngta troll thôi bác ơi =))
@toan tran 1992 Nhìn chung cứ cái gì cuồng thì đều không khách quan :D
Chickenblood
ĐẠI BÀNG
8 năm
@toan tran 1992 bạn đang ẳng đấy, chẳng có fan của ai hết, công nghệ nào đáng tiền thì xài thôi bạn.
ảnh lên màu phê quá. mịn màng trong vắt. cảm biến tốt + phần mềm xử lí thông minh
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
Xin lỗi chứ con Samsung Galaxy Note 7 tôi đang xài nhé, chụp như vầy chỉ là chuyện nhỏ, cái máy DSLR tôi chưa hề thấy máy nào trên thị trường ăn đứt con Note7 nhé 😃 Nói thật, thời đại công nghệ tiên tiến người ta mua Note 7 là đủ bỏ hết mấy cái DSLR này rồi. Ảnh chụp tối Note 7 test ra màu sắc đậm đà mấy con DSLR nhạt toẹt.

Tôi nói thật Dòng Samsung Galaxy Note đặc biệt là chiếc Samsung Galaxy Note7vừa ra mắt cách đây không lâu là chiếc điện thoại rất tuyệt vời, là siêu phẩm dành cho công việc! Nó có máy ảnh đẹp hơn mọi máy ảnh DSLR (mình có Canon 7D Mark III so với Samsung Galaxy Note7 chỉ là đồ cùi bắp bỏ đi), có màn hình siêu đẹp ngang ngửa những màn hình tivi hàng tỷ đồng của Sámung luôn cho màu sắc chân thật nhất!! hầu hết các designer nổi tiếng thế giới đều đổ xô Samsung Galaxy Note7 để được dùng cái màn hình siêu đẹp này!!! Nó có chiếc Spen siêu nhạy với hàng ngàn mức lực sẽ giúp bạn dồn tất cả những gì cần trong công việc hằng ngày vào chiếc điện thoại siêu đỉnh Samsung Galaxy Note7 của thế kỷ này!

Mua Samsung Galaxy Note 7 lại còn có bảo mật mống mắt, chống nước, lại còn được nhiều quà khuyến mãi, vừa là cái điện thoại lại vừa chụp hình ngang ngửa mà giá chỉ có 19 triệu lại giữ giá lâu, ai mà cần mấy con máy cơ tốn tiền. Để tiền đó đi làm từ thiện chẳng sướng hơn sao?

Hãy là người tiêu dùng thông thái và chọn mua Samsung Galaxy Note7 chứ không phải những con điện thoại cóc ghẻ khác (iPhone7, HTC 10, Xperia X, Vertu,...) bạn nhé!
tamhuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bakery00 Bao tuổi rồi mà không thấy nó nói xóc thế anh bạn?
@thienbrand Chắc trình b cùi bắp quá thôi :v
dafug
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thienbrand 7D mark III ở đâu vậy :v :v seeder có tâm nhât hệ mặt trời đây rồi 😃)
heneken1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ice.akai Nhà người ta còn có cả 7D mark III cơ mà! bác tuổi ji mà so sánh kiến thức DSLR với thánh đó =))))))))))
bakery00
TÍCH CỰC
8 năm
phơi đc tơi 10s cơ à, nếu phơi lâu vậy chắc nhìn như trời sáng luôn mất
Trời em đang sài Note 7 mà ko biết khi nào chụp được như anh, hichic
@phuocxuan2004 Chọn bố cục thôi còn kỹ thuật thì hướng dẫn rồi đó. Chọn ISO thấp nhất, mở khẩu hết cỡ, có chân máy, chọn chế độ phơi sáng, chụp đi chụp lại theo từng thời gian phơi. Tấm nào ổn nhất thì cứ số s đó mà set. Nó còn liên quan đến nguồn sáng nữa. Đa số phơi ảnh tĩnh thôi còn ảnh động thì có hiệu ứng bóng ma hoặc những line màu kéo thành vệt dài.
_Smile_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuocxuan2004 Mod có chỉ rồi đó. Bố cục là 1 phần. Cần có chân máy. Còn trên đt ko chỉnh đc khẩu thì để 1.7 và bạn phơi sáng 2s 4s... Tuỳ bạn và xem tấm nào đẹp thì lấy. Thường khẩu lớn như vậy phơi sáng lâu sẽ bị dư sáng(cháy sáng).
@phuocxuan2004 Cũng bình thường thôi, bạn chỉ cần nắm một vài quy tắc đơn giản của chụp ảnh là có thể chụp ra những bức ảnh đẹp từ smartphone bình thường chứ chưa nói Note7. Nên theo dõi mục Camera tinhte, thỉnh thoảng có bài có ích cho chụp ảnh dạo lắm.

Nhưng phải nói quan trọng nhất vẫn là cảm quan về khung cảnh và sắc màu của bạn (còn gọi là Con mắt nghệ thuật) :v

Nhưng mình nghĩ người bình thường thì cảm quan cũng đủ để chụp ảnh đẹp nếu như chịu khó chụp và để ý.
@phuocxuan2004 Đừng ngại thử. hãy cứ chụp nhiều sẽ lên tay. like me 😁
kgsang
TÍCH CỰC
8 năm
chụp cc gì mà đẹp thế
@kgsang Mình dùng note5 nhưg không biết chụp phơi sáng là clq gì hết. Bác Hiệp năm nay có vẽ giao cấu tốt với SS
kgsang
TÍCH CỰC
8 năm
@Ba Luas clq => cái lùn què phải k bác
@kgsang Đâu có bác. Ai lại ăn nói tục tỉu thế hehe. Thật ra không phải là " .. lùn.." bác nhé. 😃.
wjzhweo
ĐẠI BÀNG
8 năm
công nhận ảnh lên đẹp quá X_X
Ruoumia
CAO CẤP
8 năm
Nhìn ảnh thế này chắc bác Hiệp dùng cái chân rối rắm do mấy thằng Japan làm rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019