20 năm iMac: vì thiết kế là không ngừng nghỉ

Duy Luân
2/5/2018 21:47Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dc_nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy mình macbook pro touch bar 2016, cũng đi bảo hành màn hình 1 lần vì lỗi sọc, nhấp nháy. Giờ hết bảo hành thì màn hình có vẻ lại vấn để, gập máy sleep trên 4,5 tiếng, mở lên màn hình chập chờn nhấp nháy trong 1 đến 2 giây xong mới bình thường lại. Có ai bị như mình không
@Esprit Có khi pin ...
hoanggiangll
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Esprit Trước mình đưa máy đi thay bong lớp chống loá về màn cũng bị, nhưng mà giờ hết rồi nên đừng lo lắng quá vì có khi máy nó biết bác lo lắng nên nó sinh vấn đề cho bác tức chơi :p
Wells Phạm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Esprit có, con pro 15 2013 của cty cấp cho mình cũng bị. 😆
Bài viết này chắc nặng tiền lắm.

Mình đã xem trang youtube của 1 công ty chuyên sửa chữa đồ của Apple. Họ nói có những Model Apple cố tình sử dụng các linh kiện thiếu tiêu chuẩn kỹ thuật để máy đó nhanh hỏng.

Và khi máy Apple hỏng thì mọi người biết rồi đấy.
@joe_tribbiani Mình nghe nói.... Và những người khác cũng nghe nói nhiều lắm.... Tội có những người “nghe nói” và tin...
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@joe_tribbiani Xàm lol
@joe_tribbiani Khổ thân những thằng hay nghe nói vãi
@joe_tribbiani Câm hay ngóng, ngọng hay nói". "Các cụ bảo cấm có sai.
pqd1910
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã từng bán ra hàng trăm Macbook + iMac với góc độ cá nhân mà nói thì các dòng từ 2013 trở về trước Apple thực sự sản xuất ra các sản phẩm chất lượng. Chứ từ đời Macbook Pro mỏng đi và Macbook 12 ra mắt là bắt đầu thấy chệch choạc về chất lượng rồi. Mình làm việc với con iMac 21 Mid 2011, Corei7, 8GB RAM thì thực sự nó quá trâu bò và bền bỉ, mặc dù cả tuần được ngừng nghỉ vài h đồng hồ.
Sau này thấy chất lượng các đời sau có bị lỗi vặt nhưng nếu để công tâm so sánh với các hãng khác thì Apple vẫn luôn luôn nằm chiếu trên.
Hiện nay thì về mẫu mã và hình dáng cũng như độ hoàn thiện gia công thì Apple vẫn không có đối thủ. Còn về hiệu năng thì giờ thấy Apple có vẻ quá rườm rà nên sinh ra lỗi vặt, mình dùng cũng thấy khó chịu.
@pqd1910 đang xài Late 2013 max option, cảm thấy vẫn ngon như hồi mới mua chỉ phải thay pin cách đây 1 tháng
Dự là xài thêm 5 năm nữa vẫn còn ngon
@hasnguyenit cũng late 2013 , khá ngon . Chỉ đang có 1 cái là loa bị rè 1 bên phải , tính đi thay mà người ta báo là thay nguyên loa 2 bên chứ k thay 1 bên .. Nên tính sắm con loa bluetooth anker làm loa di động nghe chất hơn , mà cũng bằng chi phí vậy 😁
Có tiền thì ko phải ngại 😁
kemkem87
TÍCH CỰC
6 năm
Má, nhìn cái hình PC đặt cạnh đúng là dây nhợ nhìn phát gớm
chi mà nền đen viền đen phông đen giấu tùm lum, làm viền để chừa chỗ bày xôi chè cúng hay sao á

Mình đã mua ngay cái iMac G4 sau khi xem cái qc này của Apple. Nhanh thật, từ ngày nó ra mắt đến giờ đã hơn chục năm, gần 20 năm rồi
vnv88
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân upload_2018-5-5_17-21-59.png
😁 Lỗi chính tả bác ơi
trieuluu
TÍCH CỰC
6 năm
@vnv88 đấy k phải lỗi , đấy là teencode:rolleyes:
vnv88
TÍCH CỰC
6 năm
@trieuluu Thế này thì tinh tế quá 😔
khonglachi
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy lần mua macbook, ép xài vẫn không dùng đc, có lẽ mình không hợp. Mình chạy mô phỏng và có lẽ rất lâu nửa mac mới đáp ứng đc.
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Câu hỏi đặt ra mỗi khi mình mua desktop và laptop của apple là: có cài win đc ko 😁
@NoSheeple Mua macbook và imac xong lò dò đi cài bootcam, gần như 100% mua mac về để cài win, tự nhủ là cài song song thôi, cơ mà sau khi cài win rồi là vĩnh viễn không thèm boot và mac nữa luôn.
@NoSheeple tất nhiên là cài được chớ, xài MacOS ngon hơn chứ
@NoSheeple
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@hasnguyenit MacOs cũng như các sp apple khác giống món đồ trang trí hơn là đồ để làm việc
@NoSheeple tuỳ nhu cầu từng người thôi bác, gom nguyên đám vậy không ổn
Cá nhân mình thấy ok, cài thêm bootcamp vào, phần nào cần Win thì nhảy qua, còn chủ yếu vẫn MacOS xử lý gần hết công việc
nbkpr0
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng con macbook pro 2015 bong lớp chống loá. Loa giờ nghe nổ rộp rộp
Dùng con iphone 7 plus lỗi cuộc gọi đến đen xì ko sáng màn hình ( đã khắc phục ios 11.3)
khonglachi
TÍCH CỰC
5 năm
@nbkpr0 Mình cũng 2015, đã thay màn bảo hành, nay thêm cái loa rè, chán
NQT-Tâm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vào những bài viết như này chỉ để đọc bình luận cãi nhau cho vui thôi. Nhiều khi nội dung bài viết ko quan trọng
vanhoa697
ĐẠI BÀNG
6 năm
iMac thì khỏi bàn rồi nhưng chát quá 😃
open0
CAO CẤP
5 năm
IMac 2017, bản 21.5 inch 4K có bác nào xài rồi xin cho ý kến nhé ! Cảm ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019