20 ngày đầu tiên với Fujifilm X-E3 vs ống 23mmf2

cuhiep
21/10/2017 15:29Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPhuc
TÍCH CỰC
6 năm
thấy anh dơ cánh lên là e biết mùi a ntn để chị ấy bịt mũi lại rồi 😆)
melody23
ĐẠI BÀNG
6 năm
trc chưa ra thích lắm, giờ đọc mấy bài Qc của mod thì bớt nhiều rồi 😆 ko khác đời cũ là bao
nét quá
Fuji rất phù hợp style anh em chụp hàng ngày, thích j chụp đó, ăn ngay với file jpeg rất ngon, màu da và độ nét rất dễ dụ các bạn gái.
máy móc nhẹ nhàng, cổ điển nhưng mạnh mẻ.
còn các con gà mang đi so sánh hơn thua máy này máy kia thì toàn là gà vì có máy đéo đâu mà so.
Nếu ngại máy to bự gồ ghề như XT thì chơi XE là đẹp/
anhcute84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tetepro Mỗi người một tiêu chí để thích ảnh và phân tích ảnh, nên so sánh là tào lao rồi, miễn bàn đê. Chả nhẽ lấy dynamic range của D5 ra so với Fuji, hay lấy cái gọn nhẹ của Fuji ra so với D5. Thích gì mua nấy và thôi so sánh
@anhcute84 bọn so so đó toàn hổ giấy, coi thông số chém thôi chứ nó có cầm máy chụp bao giờ đâu bác ơi.
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mạng củ chuối thật, vào chỉ xem đc chữ nên không thấy hình của Cu Hiệp chụp 😔, đm VNPT
Nhìn cái màu này hết ham, Fuji mình thấy cứ đậm đậm bệt bệt sao ấy 😁
Bù lại được cái thiết kế Retro, để tạo dáng thì tuyệt
talentedjit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em ko quan tâm quá nhiều đến chất lượng ảnh của cái máy, nhìn chung cũng OK. Nhưng cái em quan tâm là biết được một phần cuộc sống ở Tinhte là như thế nào. Thanks Sếp Hiệp 😃
Không biết mắt mình kém hay gì mà đó giờ coi ảnh phong cảnh có lẽ ko phải là thế mạnh của Fuji, trước đươc khuyên mua Fuji mà ảnh phong cảnh nó kỳ kỳ sao á, nét ko nét hẳn mà bệt bệt, profile màu nhìn dị lắm 😕, chắc do lens nó thế .. Để khi nào dư dả muốn hoài cổ chụp đời thường chắc mới dám nghĩ đến Fuji @@
kietpham45
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hungdunghcmc Mình dung Sony alpha a33 - pentax k5ii - canon 60d - Nikon 610 - canon 5DIII và cuối cùng bán hết về Fujifilm XT10. Một phần vì kinh tế, một phần vì sự gọn đẹp cầm máy có chat hoài cổ. Màu Fuji nhìn rất lạ, hơi tối nếu cùng iso so với ảnh máy khác, nó có gì đó rất riêng như dung filter giống ảnh máy chụp phim. Giờ chơi máy chẳng cần thương hiệu hay body to khỏe. Fuji gọn, nhẹ, đẹp, ít gây chú ý và đặc biệt hợp với những người dung ưa đơn giản.
@Hungdunghcmc Bác cho e xin vài tấm hình flickr mà Bác kết luận màu sắc chán đi Bác.??? :rolleyes:
Chứ E thì hài lòng với cái màu X-Trans lắm Bác ạ. ;)
@Calvin_trung Mình dùng Fuji khá lâu kèm các FF của Sony và Canon nên đưa ý kiến vậy. Ngoài ra cố chỉnh chot các kiểu và tham khảo trên GG. Bác không tin thì thôi chứ cần gì gửi ảnh hả bác.
@Hungdunghcmc Up lên A E tham khảo thôi mà. 🆒
E xin thông tin Ảnh Bác chê thật, chứ ko troll. Ah hi hi... 😃
E thấy Bác đã từng sử dụng dàn Lens và Body khủng dậy rồi. Mún xem thực tiễn cái mà Bác nói để lấy kinh nghiệm chia sẽ nhau. :eek:
Do Bác "Bụng ta suy ra bụng người" thôi. :rolleyes:
Rồi thôi, Ảnh nó xấu như thế nào đâu Bác...??? Nghiêm túc nhé
. o_O
Xin bác Hiệp sau đừng tự chụp để review 😔 thực sự là xấu đi rất nhiều, kiểu chụp dìm hàng.
cơ bản các bức ảnh đều mất chi tiết, tối, và cảm giác mờ, rất noise, nếu combo này vào dân nhiếp ảnh, thì bộ ảnh sẽ khác.
Ghost_suol
TÍCH CỰC
6 năm
@pr1ncefrog Ko cần phải vào tay dân nhiếp ảnh đâu bác, cứ auto hoặc chủ động chỉnh lại ánh sáng tí, còn lại mấy cái contrast, shadow, sharp với color với khử noise giữ nguyên hết là ok rồi.
@Ghost_suol cũng chẳng biết thế nào, chứ nếu ảnh ra thế này thì thua cả chụp điện thoại, hơn được khoản Xóa phông nhẹ. 😁
Mình cũng đã từng dùng combo canon m10 - lén 22f2 , chụp rất đẹp và sắc nét.
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
6 năm
vẫn cầm trên tay d3200 lens kit 18-55 mỗi ngày, chỉ có điều là non tay thôi :p
Cảm giác riêng , thấy mặt người trong hình giống như bằng sáp ấy . Màu của RX0 thấy trong bài dưới đẹp - nếu muốn chỉnh màu RX0 ra như hình trong bài này thì dễ, làm ngược lại chắc khó
hihiluvtoet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Moto gì thế bác @cuhiep
nguyenhuyluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ vẫn thắc mắc là ở TT bác Cuhiep nắm những vị trí gì, mà hình như toàn bộ TT và các râu ria đều thuộc sở hữu của bác Hiệp thì phải.
Thật ra Fuji có cái màu giả lập "PRO Neg Hi" dành cho chuyên Chân Dung.
Màu da ra ảnh rất chuẩn và mượt mà nhé.
Màu da trên "PRO Neg Hi" nó ko ám hồng như Canon, cũng ko ám vàng như Nikon.
Nói chung màu da trên PRO Neg Hi rất thực tế.;)

Tiếc là hình như Bác Hiệp chụp PROVIA thôi nên cái màu da người nó hơi ám ám 1 chút xíu...
Đọc cm ở phía trên có nhiều Bác chê màu da dữ quá.:rolleyes:

Thêm 1 điều lưu ý nữa. Fuji rất nỗi tiếng hệ màu CLASSIC CHROME😃. Cho tone màu film trung tính nhẹ nhàng và chân thật nhất.
Nhưng e để ý, hầu như da người VN nói chung là vàng sẵn. Đôi khi áp cái màu CLASSIC CHROME vô, không khéo là nó vàng đặc, và có phần hơi sập da mẫu lại.

Để chụp dc CLASSIC CHROME. Yêu cầu cần có Da Mẫu phải trắng, or da Người châu âu áp màu CLASSIC CHROME lên sẽ rất Tây nhé.😁
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Chiếc xe mua ở đâu thế mấy bạn
hongminhtri
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tinh tế hay tổ chức workshop về nhiếp ảnh vậy mà bác Hiệp lại ... 😔
donkis0t
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các ông cứ chê này chê nọ, người ta cầm máy 20 niên cơ đấy 😁
phongdutim
ĐẠI BÀNG
6 năm
@donkis0t Máy quảng cáo 😃
dinh06lx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc em binh con nầy thay cho em xe2 được rồi :3
Đúng như mình dự đoán, con E3 này giá cao mà chụp không khá hơn điện thoại là bao. Fuji ra con này (so với giá) ảo rồi, chắc cũng nhờ thành công những model trước nên đã bắt đầu tự mãn.
Sao ảnh nhiễu vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019