20 phần mềm thiết yếu cho máy tính macOS

TDNC
25/4/2017 2:38Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lordgon
TÍCH CỰC
7 năm
Vãi mod, 20 phần mềm thì hết 2 cái là mặc định rồi 😁
Toàn kể mấy cái phần mềm chả cần thiết. Mấy cái phần mềm nổi nổi nhiều người xài thì lại chả đăng.
asskicker79
ĐẠI BÀNG
7 năm
muốn gõ tiếng việt cần gì phải cài phần mềm, mac os có sẵn bộ gõ telex mà.
mắc ô ếch có support telex mà, cài thêm cái này làm gì 20. GoTiengViet o_Oo_O
Dùng máy Mac hơn 5 năm, thời gian đầu ko quen cực kỳ khó chịu vì không sử dụng được, rồi nản quá cài win vô sài chừng 6 tháng. Tự mò sài mac thì bổng thấy nó tiện hơi win rất nhiều, xoá luôn win sài mác hơn 4 năm nay và ko có một bất kỳ rắc rối gì mà còn thoải mái hơn. Mình chuyên về đồ hoạ nên thấy bộ Adobe và MacOs đúng là một cặp hoàn hảo.
joncine
ĐẠI BÀNG
7 năm
còn đây là của mình 😁
Screen Shot 2017-05-02 at 9.58.01 AM.png
Mmonster
TÍCH CỰC
7 năm
Mình mới chuyển từ Windows sang Mac OS thì thấy bài này hay mà, sao mọi người ném đã nhiều thế. Các bác thấy bài này không dc ok thì có thể chia sẻ thêm cho mọi người
Mac thật chỉ hợp cho lập trình + thiết kế + sale nhẹ nhàng . Còn ai sống kiếm tiền từ bộ office thì bất tiện dã man. Phần mềm báo cáo thuế + mấy cái macro cho excel + rất nhiều tool trích xuất báo cáo . Nhiều anh chị kế toán mua xong phải cài win hết.
Có phần mềm nào chuyển word/pdf sang prc không mod.
hoanggia
ĐẠI BÀNG
7 năm
cảm ơn, bài viết giúp cho mình có them thông tin
Em nghĩ không cần dùng gõ tiếng việt đâu ạ. Mặc định bộ telex của MacOS là Very Good luôn rồi. Ai cần VNI thì dùng thôi. Cơ mà giờ chỉ còn người lớn xài VNI là nhiều. Giới trẻ văn phòng xài Telex là chủ yếu.
HamDzui
CAO CẤP
3 năm
@minhvip20956 Thanks
chinhdx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bộ iWork của Mac cũng rất hay nhưng lỡ tay mua bộ office 365 home rồi nên cứ thế là dùng thôi 😃
@chinhdx Office của Mac để đổi gió thôi, sợ gửi files cho người khác không đọc được hoặc lỗi lắm nên vẫn dùng office của MS 😃)
chinhdx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bomduc Không kì thị gì đâu nhưng mà ghê nhất quả lưu file rất là khó nếu phải trao đổi file nhiều bác ạ. Chỉ dùng dữ liệu của mình thì ok
@chinhdx 😆 Thôi cứ MS cho lành mà công nhận bộ office MS làm cho Mac đểu thật
crazym
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bomduc Đúng vậy, mình mua máy có cài sẵn bộ iWork rồi nhưng chẳng bao giờ dụng Lý do chính là mình cần phải thường xuyên trao đổi công việc, gửi file qua lại với bên ngoài, mà cái vụ tương thích giữa file iWork và MS Office hơi lằng nhằng nên dùng luôn Office cho tiên.

Nếu chỉ dùng cho riêng mình thì không vấn đề gỉ Nhưng có mấy khi làm tài liệu cho riêng mình đẩu
chinhdx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bomduc dùng mức chống cháy thôi bác ợ, chứ nếu mà dùng cẩn thận ra thì chỉ muốn cho chú mic nghỉ luôn thôi, bảng tính dữ liệu tầm 1000 dòng là search chắc mất tầm 5' mới trả kết quả
Mỗi người 1 app hay riêng 😁 Mình thiên dùng nhiều đám mây :D
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
7 năm
Bản free vẫn có thể sử dụng được các chức năng khác như chỉnh màu, cắt ghép, thêm chữ, sticker, tạo hiệu ứng,.... mà bác, nó chỉ giới hạn một số filter hoặc sticker thôi
Tổng cộng các phần mềm em đang xài. Anh em tham khảo. Tại em không cài mấy cái dịch vụ đám mây nên ko cài app của nó. Screen Shot 2017-05-02 at 8.55.40 PM.png
baodng
TÍCH CỰC
7 năm
Cái Android File Transfer ko phải máy android nào cũng nhận, mái Samsung Galaxy J5 2016 ko nhận trên mac 10.11.6.
Cài win vào là tốt nhất. 😁
Số 10 nên thay bằng MindNode
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
mail thì xài app nào vậy ae
@Ductrannn Mặc định, vs web he he
cái "thiết yếu" này căn cứ vào nguồn dữ liệu thống kê nào vậy ?
crazym
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TheShinichi Theo quan điểm người viết thôi, nhưng mà thấy cũng đúng nhiều mà, một vài app còn tùy nhu cầu sử dụng của mỗi người nữa.

Đúng 70-80 % là được rội

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019