Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

200,000 iPhone 4S được đặt hàng qua nhà mạng AT&T trong vòng 12 tiếng

vuhai6
8/10/2011 1:51Phản hồi: 331

Việc [TAG]Apple[/TAG] ra mắt [TAG]iPhone 4S[/TAG] chỉ là một bản nâng cấp phần cứng từ [TAG]iPhone 4[/TAG], chứ không phải là [TAG]iPhone 5[/TAG] đã phần nào đó gây thất vọng cho một số khách hàng. Tuy nhiên, việc iPhone 4S có thành công hay không thì phải chờ thực tế mới chứng minh được. Và thực tế là nhà mạng AT&T thông báo đã có 200,000 chiếc iPhone 4S được đặt chỉ sau 12 tiếng kể từ khi họ bắt đầu nhận đơn đặt hàng. Nhà mạng Sprint lần đầu tiên được phân phối iPhone cũng cho biết hàng của họ đã được đặt hết, mặc dù số liệu cụ thể thì không được công bố. Chỉ 1 tuần nữa là những chiếc iPhone 4S đầu tiên sẽ được chuyển đến tay người dùng và Việt Nam chắc cũng sẽ có sớm thôi.

Nguồn: 9to5mac
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quocbao81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thất vọng với apple
chả có gì thất vọng cả, xem tin đồn cho lắm vào làm gì. Cấu hình như thế là quá tốt rồi. Một chiếc điện thoại tốt = cả phần cứng lẫn phần mềm chứ ko phải cái vỏ. Hãy xem có cái điện thoại nào giải quyết tốt vấn đề giao tiếp với điện thoại bằng giọng nói thông minh như Siri trên iPhone 4S. Theo mình biết thì hầu hết mới chỉ chuyển giọng nói thành text và search với google chứ chưa thông minh hơn bằng việc xử lý giao tiếp như trí thông minh nhân tạo (Siri)
em thấy bác cứ cùn cùn làm sao đấy, em chắc kém hiểu biết , nhưng hôm trươc em có đọc được bài viết khá hay, em nghĩ bác đọng xong sẽ hiểu hơn
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-su-kien-10/apple-da-danh-mat-nhung-gi-trong-dem-hom-qua-875226/
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
Chẳng có gì là cùn cả ! Bài báo đó dẫu hay cũng chỉ là một bài báo, do một người nhà báo nào đó (hoặc bạn đọc nào đó) viết ra mà thôi ! Lý thuyết và các loại dự đoán đều là mầu xám xịt !
^^ haha
........................................
sao mà con số khinh khủng thế
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
Trong 200k đó có cái của minh.. Hehe.. Chém gió đáy.. Ip4s vẫn có sức hút.. Bởi nó la táo ma...
sức hút vẫn rất lớn
phải nói là dân Mỹ giàu nên mua với số lượng đó cũng bt. hơi thất vọng 4S, cứ chờ mãi 5 ra vậy mà....😔
giá nó mà hợp lý em cũng từ bỏ các đt khác ợ heehee .... bác SJ mất nhưng đấy đâu phải là tất cả cảu a pồ
99 chiếc N9 trong vòng 5 tiếng kìa. VN 😁
THT24
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn như lê duẩn ạ ^^
vxpdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có gì là hoàn hảo, bới mấy cái lỗi đó làm gì.
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nói thế sao đc,nếu Ifan của IP suốt ngày kêu IP hoàn hảo,IP là sô1,thậm chí sống chết với IP thì cũng nên cho họ tỉnh lại 1 tí đi.
vxpdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước giờ tôi chả thấy ai như bạn nói cả ;) Mà cũng có thể chưa gặp.
zprox
TÍCH CỰC
12 năm
😃 làm 1 cái vì SJ nào
tuanleej
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng không đáng thất vọng lắm đâu
Chán các bác. Chẳng qua nó đặt tên là 4s thôi chứ nó gọi là ip5 các bác sẽ nói gì ? Cái tên thôi mà cứ làm to chuyện. Người ta mua theo nhu cầu hoặc sở thích còn các bác nói chán là do các bác muốn cầm trên tay 1 cái thật khác để đi khoe mẽ thôi...em nghĩ thế nên nói thế chắc cũng động chạm không ít ifan nhỉ 😃
Bác không hiểu rồi, căn bản là lần này ip ra chậm hơn thường lệ tận 3 tháng nên tất nhiên là ifan sẽ phải hi vọng sẽ ip sẽ có thiết kế mới là điều đương nhiên 😃

P/s: Cứ nhìn 2G->3G, 3GS, 4, 4S xem quy luật của nó là gì mà bảo chỉ là cái tên =)
Nếu bảo là quy luật thì tại sao 2G ko đến 2Gs mà là 3G ? Rồi bây giờ em giả sử : Apple nó ko gọi là 4s mà gọi là 5 thì sao, cấu hình nó vẫn thế, hình dáng nó vẫn thế thì sao ....? Em nghĩ không ít kẻ lại trầm trồ : ôi thật là đỉnh, ip5 tuyệt thật, ip5 vô đối.....
Không, quy luật là cứ chữ số thay đổi thì thiết kế mới thay đổi cơ, còn số giữ nguyên chỉ thêm S thì thiết kế koh đổi 😁
KevinXXX
TÍCH CỰC
12 năm
Những người như thế họ chỉ trông chờ 1 thiết kế bề ngoài mới, để họ báo cho thiên hạ biết là mình đang xài iPhone thế hệ mới, còn bên trong thế nào họ đâu có quan tâm vì họ chỉ nghe gọi nhắn tin là hết =)))). Cho nên khi thấy 4s thiết kế giống hệt 4 thì họ thất vọng là phải. Hehe.
Nhất định khi nó về VN và giá hợp lý mình cũng đổi iP4 để trải nghiệm camera và Siri 😁
mình thấy bạn sao có vẻ cứ chỉ trích nặng nề với những người thất vọng khi ko có ip5 thiết kế mới chứ , mỗi người có 1 suy nghĩ riêng mà bạn . có thể là do người ta thấy nhàm chán khi đã xài hơn 1 năm với mẫu thiết kế như vậy , muốn đổi gió chút cho mới mẻ thôi mà 😔
buồn cười với mấy ông cứ comment " thất vọng iphone 4s " , thất vọng cái gì ? về nó tên là 4S chứ ko phải iphone 5 ah ? Apple đã xác nhận sẽ làm IPHONE 5 đâu , cái đấy là mấy ông tự sướng rồi tự thất vọng cơ mà ...buồn cười cái sự đời.
Nhất trí với ý kiến của bác này.
IP4S về VN là em cũng làm ngay một chú (tất nhiên là phải được bà xã duyệt đã)
Hề hề hề
thì người ta thất vọng vì kiểu dáng nó ko có j đổi mới,màn hình hơi bé.....như vậy có j đáng cười,,,>< vô duyên....
thấy mỗi cái màn hình nó bé thôi chứ thời điểm này chắc 4s như thế là good rồi, đặt lá ịp ko biết các bác thế nào nhỉ
thật là khủng,mà đấy là ifan ng ta thất vọng đấy,ng ta mà vui nữa thì ko biết đến đâu.....
có ai trả lời hộ e Ip4S đáng thât vọng chỗ nào không ạ ? nghe mọi ng nói mà nhột quá.
theo mình thì thất vọng ở điểm apple luôn tạo ra cái mới cho người hâm mộ, nhưng lần này thì ko có cái gì mới cả, kể cả cấu hình mạnh thì cũng ko phải là mới so với các điện thoại này nay. Mà đã ko mới thì dễ làm mọi người thất vọng. Vấn đề ở đây ko phải là cái tên, mà là apple chả ra được con điện thoại mới trong khi bắt dân tình đợi hơn 1 năm trời...
Apple thường "chất" ở chỗ chỉ ra 1 cái điện thoại/năm, điện thoại đẹp, mới và từ đó biến nó thành thế mạnh=> gây được cảm tình cho người hâm mộ. Mọi người thường chỉ trích các hãng khác là ra tì tì các mẫu điện thoại nhưng chả có gì thực sự nổi bật. Nhưng nay thì apple làm ngược lại với bản chất của chính họ: nghĩa là bắt chờ lâu hơn để ra 1 con điện thoại ko mới, cũng ko đẹp hơn, cũng ko nổi bật hơn (chỉ mạnh hơn). Cũng may mà họ có lượng fan đông đảo.
nhìn vào số đơn đặt hàng cao hơn cả ip4 thì có lẽ bạn chưa có đủ trình mà nói người ta làm thất vọng đâu ! Xin lỗi chứ mình thấy kiểu dáng con ip4 là đẹp nhất có thể bây giờ rồi, cứ tưởng tượng nó mỏng như ipad2 na ná như vậy xem có đẹp bằng ip4 ko ? Nếu dùng hàng Apple thì bạn sẽ thấy nó rất khi lỗi thời, ko thay đổi hình thức xoành xoạch nhiều kiểu rối trí vd như con mac bạn mua năm 2009 thì giờ 2011 đi chăng nữa nhìn mới cóng và đẳng cấp chả kém gì mấy con 2011 mới ra nếu chỉ nhìn từ bên ngoài !
meoden8x
TÍCH CỰC
12 năm
Anh em chờ mong một sự cải tiến về thiết kế, một màn hình to hơn, mình thi mong chờ xem 3D không cần kính, thức đêm chờ nó ra nhưng hơi thất vọng tẹo, cái Siri hay nhưng chắc chưa có hỗ tiếng Việt nhưng không sao, mình sẽ cày tiếng Anh để dùng nó, dạo này túng quá nhưng chắc cũng cố dành dụm để rước 1 em 4S về dinh😁.
hehehe thất vọng thì mặc...nhưng vẫn nhào vô mua ào ào 12h bằng playbook bán cả quí 😁
Các ông cứ chê cho lắm vào, cứ trách :" sao ko phải 5 mà lại là 4s" đến cuối cùng vẫn đặt hàng như điên đấy thôi =/="
Nó bán có 200 đồng 1 cái bảo sao k khủng ....chứ như N9 bán giá 2 chai,mỗi tháng trả hóa đơn 5 xị coi,không cháy hàng mới lạ.
Vẫn mơ ước đc đổi từ 3S lên 4S. Thiết kế của iPhone 4 chả chê vào đâu đc.
Xem ra người ta thích cái mã vỏ bề ngoài hơn là nội dung bên trong...

Một số bộ phận kỳ thị sp của Apple thì lại lớn miệng: dùng SS, hTC, Sony ... đi, cấu hình nó mạnh hơn IP nhiều.
Tới lúc Apple nâng cấp cho cấu hình thì lại xoen xoét: thất vọng...
Chán.
peoiumap
TÍCH CỰC
12 năm
tinhte mình có nằm trong số 200.000 ko 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119