[2015]BKAV có thể làm smartphone nhôm nguyên khối không?

[Android] Tin tức - Đánh giá, 27/1/15. Trả lời: 840, lượt xem: 155,124.

cuhiep cuhiep

Thảo luận trong '[Android] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi cuhiep, 27/1/15. Trả lời: 840, Xem: 155124.

Chia sẻ

1. Brian88

Brian88 Thành viên

Đợi ra rồi tính, bgiờ ngồi phán cũng chả đc gì. Pr trước thì tốt, nhưng khi sp ra ko như mong đợi sẽ có tác dụng ngược.
    Còn hơn tháng là chính thức ra mắt, nếu ngon, bổ, vừa túi tiền chắc chắn sẽ ủng hộ

2. haipvg

haipvg Thành viên

Theo mình khacten thành công không phải nhờ quyết tâm, mà nhờ sự sáng tạo, tính mới. BKAV muốn thành công phải đem lại cái gì đó mới, không ai có thì mới được. vis dụ ngâm nước 24h vẫn chạy bình thường trong khi hình dáng vẫn mỏng manh, độ cứng cao chẳng hạn. Bh miễn phí đổi mới 3 năm.

QXPro, banhmichalua, ros12810.91 người khác thích nội dung này.
  3. thang_taidau

thang_taidau Thành viên

Chuẩn luôn bác ak... cái quan trọng nhất là anh Quảng dám mạnh tay làm như những gì anh ấy nói... thì chỉ khoảng 1-2 năm thôi, giá trị của BKAV sẽ đc đầu tư 1-2 tỷ đô ngay thôi
    CŨng như xiaomi, họ chỉ là 1 cty nhỏ chuyên về phần mềm, tận dụng đc cái đó, họ nói sẽ tạo ra 1 sản phẩm cao cấp nhưng chỉ bán với giá bình dân, thì đúng như những gì mà Lee Jun đã nói, tự nhiên xiaomi đắt hàng như tôm tươi
    Dân số nước ta không hề nhỏ đâu, nếu tận dụng tốt nhé, chỉ cần bán đc 1tr chiếc thôi, đã là ngon lắm rồi... nếu giá < 9triệu, mà cấu hình đúng như anh Quảng nói, tôi dám khẳng định là sẽ thành công....
    chứ đừng tung hô như nhũng thương hiệu việt gắn mác thì chán lắm,

thach273 thích nội dung này.
  4. binhsd89

binhsd89 Thành viên

thể loại bình luận này đúng là ko thể nói gì hơn, chỉ thích nói để tỏ ra mình nguy hiểm....

xuan2000851 thích nội dung này.
  5. hackieuhay

hackieuhay Thành viên

Viettel phone nữa. Hix

duclinh79 thích nội dung này.
  6. thg.1812

thg.1812 Thành viên

Thế giới có tầu ngầm, nông dân Việt Nam cũng làm dc rồi. Điện thoại lần này cũng tương tự thế. :)) :))

banhmichalua thích nội dung này.
  7. xjchlo3gac

xjchlo3gac Thành viên

vậy mà cũng gọi là ss à ? 1 đằng là sản phẩm bố mẹ tạo ra 100% , 1 đằng đi mua đến 99% của các hãng khác. :D

8. sizuki2011

sizuki2011 Thành viên

Vạn sự khởi đầu nan bác nhỉ. Khi nào có dịp vào Sài Gòn sẽ đến uống cafe tinhte và mua ví của Khacten

cuhiep thích nội dung này.
  9. namnh2112

namnh2112 Thành viên

Không biết là BKAV đặt tên điện thoại là gì nhỉ ? hi vọng ko phải là BPhone. Nghe có vẻ nhái nhái iPhone.

10. thang_taidau

thang_taidau Thành viên

bác chấp làm gì những đứa nông cạn, nhôm là chuyện của nhôm, còn nhựa vẫn là chuyện của nhựa
    thế hỏi cả cái thế giới này có đc bao nhiêu cái ĐT bằng nhôm và nhựa, số lượng cái nào nhiều hơn...
    10 người dùng đt thoại, chỉ 3 nngườ sài cái sịn, 7 người sài cái đểu ít tiền hơn
    cứ sản xuất bằng nhôm hết, thế có mà cty phá sản
    Cũng như bác Hiệp đây, mở KhacTen ra, cứ làm toàn da rắn với cá sấu, thì chỉ cám cũng chẳng có mà ăn. em nói chuẩn chứ bác @cuhiep

cuhiep thích nội dung này.
  11. tinhhuyde

tinhhuyde Dự bị

để sản xuất 1 thiết bị đi động .
    1 . thiết kế . đồng ý là rất nhiều nhà cung cấp linh kiện đã hoàn chỉnh nhưng việc thiết kế lắp ráp các linh kiện đó lại để nó hoạt động là cả 1 vấn đề ko hề đơn giản .
    2. phát triển sản phẩm : đây là khâu đòi hỏi chi phí rất lớn , vì phải tạo các sample phone để test toàn bộ chức năng chạy thử sau đó thay đổi thiết kế rồi lại tạo sample phone test lại. mỗi lần như vậy để đảm bảo chất lượng sản phẩm cuối cùng số sample phone là rất lớn . rất tốn kém , hơn nữa lại dùng vỏ nhôm nguyên khối vấn đề về thu phát sóng sẽ là vấn đề rất đau đầu với BKAV
    3. gia công , cái này chắchắn BKAV sẽ thuê 1 công ty nc ngoài ở việt nam( pana,flexcom,wintex, honghai ...) vì mạch in ở Việt Nam chưa làm dc và đây là công nghệ cao. mạch in điện thoại thường là mạch rất nhiều lớp và dg mạch rất nhỏ . và có làm được chi phí dây truyền cũng cực lớn và làm chủ dây chuyền rất khó ( nhà máy làm mạch in của panasonic ở việt nam hình như cũng phải đóng cửa vì sản phẩm OK quá thấp ) . 2 là dây chuyền SMD và các thiết bị test chức năng của điện thoại cũng rất đắt .
    4 , vỏ nhôm nguyên khối: thực tế thì khá là khó vì là phần linh kiện thể hiện đọ sang trọng của sản phẩm nên đòi hỏi chi tiết gia công rất cao. 1 lỗi nhỏ thôi như xước vân ,là đem cả chiếc vỏ ấy đi đúc lại và gia công lại từ đầu ( bạn nào làm metal G của SS sẽ biết vấn đề này ) mình nghi BKAV sẽ thuê 1 cty khác gia công . vì chi phí dây chuyền cũng khá lớn
    5. phần mềm : BKAV có thể làm dc
    6. mạng lưới phân phối : trong việt nam chắc sẽ không có vấn đề j
    7. cuối cùng : chất lượng sản phẩm . bạn nào đã làm về quản lý chất lug thì sẽ biết sản phẩm thuê các cty thứ 3 làm nó khó quản lý như thế nào
    rất mong đợi và hi vọng ko phải 1 vụ nổ nữa của BKAV

xuan2000851, thach273, dcthuan20031 người khác thích nội dung này.
  12. duclinh79

duclinh79 Thành viên

Đọc đê´n Vietel phone hay Hanel, nhà n..ư..ớc phone là mình. Lại ...oẹ....oẹ. ...nè, để miˋnh kiê´m ca´i chậu chắc hôm nay ói suốt ngày quá :)

#112 duclinh79, 28/1/15
    Sửa lần cuối: 28/1/15
  13. rapi

rapi Dự bị

Thấy ông sếp làm bên lĩnh vực cơ khí bảo bên BK họ đặt bên TQ một số chi tiết bên cơ. thông tin nghe hóng chưa có kiểm chứng

14. CuHieuz

CuHieuz Thành viên

vốn đến đâu mà chơi cỡ đó ?? VN đa phần là vốn ko trụ nổi,sản xuất mau rồi bán lấy lại vốn mà cái này thì thất sách rồi

thach273 thích nội dung này.
  15. Apple Haters 2.01

Apple Haters 2.01 Thành viên

Vâng và lỗ tiền tấn luôn :D

AmbitiousMan thích nội dung này.
  16. nierec

nierec Thành viên

tại sao không đặt BKAV luôn, mà lại Bphone. mình không thích tên này chút nào

17. roseghost

roseghost Thành viên

Làm thêm bản 2 sim và màn hình khoảng 5.5 đến 6 inch nữa là ngon

18. benxua99

benxua99 Thành viên

Cmt nhạt thếch

19. bbecks

bbecks Thành viên

Ý mình muốn nói là cơ sở vật chất như vậy thì làm sao có thể cho ra một sp khá đc.

20. Fall1ng

Fall1ng Thành viên

Mod @cuhiep lập luận chỗ này ko đúng, ở trên mod nói làm vỏ nhôm nguyên khối ko khó sau đó lại nói SS chuyển sang làm nhôm ngay ko thể đc, như vậy là mâu thuẫn. Nhớ HTC ko? toàn đt nhựa, họ muốn M7 khuyên khối là làm đc ngay, mà HTC về quy mô ko thể lớn như SS đc, SS kinh nghiệm làm case ko chỉ điện thoại mà họ chế tác rất nhiều sản phẩm nên ko thể có chuyện SS muốn nhôm ngay là ko đc.

Chỉ có ở VN mà cụ thể là tinhte các mod truyền bá cái tư tưởng nhôm là sang trọng, nhựa là rẻ tiền chứ em thấy chả có bọn nào nói nhôm sang trọng ở đây cả. SS nó cân nhắc rất nhiều về chuyện nhựa nhôm, do nếu làm nguyên khối ng dùng sẽ ko thể tự thay pin tiện lợi như hiện tại. Hàn Quốc dùng SS rất nhiều và họ happy vì nó thay đc pin rất dễ dàng, ko phải nguyên khối đồng nghĩa với việc sửa chữa rất dễ, do đó chẳng có lý do gì SS phải chạy theo trào lưu nhôm một cách vội vã cả.

xuan2000851, thach273, QXPro3 người khác thích nội dung này.
  21. hiệp sĩ kanzaki

hiệp sĩ kanzaki Thành viên

không có tham vọng vs quyết tâm thì bạn chả có cơ hội được nhìn thấy đâu,đúng là thánh phán mà:D

Chia sẻ

Đang tải...