[2018] Laptop chơi tốt GTA V tầm giá 15 triệu - Cũ hay mới?

myguitar
28/12/2018 15:27Phản hồi: 10
[2018] Laptop chơi tốt GTA V tầm giá 15 triệu - Cũ hay mới?
Xin chào các bác,

Có lẽ chủ đề này khiến các bác chả lạ gì rồi. Cơ mà em vẫn xin phép hỏi lại vì em đang chuẩn bị mua con lap mới. Hiện tại e dùng con Dell Vostro 3450 core i5, Card AMD Radeon 6630M 1GB, sau một thời gian chiến GTA V, cái card AMD chính thức "dẹo". Em có ý định mua một con laptop mới nhưng đang phân vân:
1. Không biết nên mua laptop cũ hay mới, dù thực lòng em muốn mua mới, nhưng với tầm 15tr, em sợ không có con nào đáp ứng nổi. Nếu thực sự có, xin các bác cho em một vài con để em tham khảo.
2. Với trường hợp mua cũ, thì em lại không biết địa chỉ nào an tâm, và nên mua con nào, vì thực lòng em khá gà vụ card và cấu hình máy. Rất mong các bác cho em lời khuyên.

Câu hỏi của em đến đây là hết rồi, mong các bác cho em lời khuyên.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tại sao bạn lại đi chơi game trên laptop thường? Bạn muốn tiễn nó ra đi sớm à? =))

Vostro 3450 cũng là cái laptop cũ của mình, tuy nhiên chỉ có i3 thôi. Hồi đó cũng chơi game suốt, lại còn ham hố toàn CoD với Assassin's creed... Em nó thọ được 3 năm thì hỏng vga, hỏng luôn hdd 😔

Nếu đã xác định mua để cày game thì phải mua lap gaming. Tất nhiên lap gaming không hề rẻ nên bạn có thể sẽ phải mua cũ. Hàng cũ ở HN thì có trungtran, tcc, cuongbeo, laptop88,... được anh em tín dụng nhiều.
@Tú art Thật ra có nhiều nguyên nhân. Vì thứ nhất laptop ko chỉ là cái để e chơi game mà còn cả làm việc nữa (em cũng hay phải vẽ vời nhiều). Nếu chỉ phục vụ mục đích chơi game, thì e đã mua 1 con ps4 cũ rồi. Lý do nữa là dùng laptop thì dễ trốn vợ chơi game hơn (hehe) vì lấy cớ làm việc ôm ngồi trốn 1 góc.
Laptop gaming bác có thể tư vấn 1 vài con cho e được không ạ?
@myguitar Mình nghĩ mấy dòng business như Dell latitude hay HP Elitebook là ổn. Yêu cầu bắt buộc là phải có vga rời thôi.
Mạnh.036
TÍCH CỰC
5 năm
15tr.
đầu tư 1 con máy bàn chiến còn phiêu bạt hơn là lap
vs lại lap chơi game cũng ok đấy nhưng thọ nó không đc bền và không mướt nhưng báy bàn
@Mạnh.036 Xin bác cho e cấu hình tham khảo 1 con bàn khoảng 15tr. Nếu cần thì e triển luôn 😁
Mạnh.036
TÍCH CỰC
5 năm
@myguitar bác ở đâu để e chỉ địa điểm
@Mạnh.036 Em ở Cầu Giấy bác ạ!
Linh Bold
ĐẠI BÀNG
5 năm
nếu thường xuyên chơi game thì mấy con lap dưới 20 củ chả con nào ngon đc.
Tình hình là e có đứa bạn tư vấn cho con Dell 7557 hoặc MSI GP62 2QE. Xin phép các bác ý kiến 2 em này ạ?
@myguitar MSI nhìn dày vậy chắc tản nhiệt tốt hơn. Tuy nhiên Dell nhẹ hơn và dễ nhìn hơn, vác đi làm hay ra quán cafe cũng được =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019