24 triệu tài khoản Gmail, 33 triệu Microsoft và 40 triệu Yahoo bị hack

sonlazio
5/5/2016 0:15Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm nhớ tới phim WHO AM I - Không Hệ Thống Nào Là An Toàn !
server của tình báo mỹ mà hack trong 3 nốt nhạc 😃

Chẳng sao hết....hiện giờ mình có gần một trăm cái Gmail để đăng nhập tinhte rồi nên chẳng sợ. Hỏng cái này ta đồng bộ cái khác! Vô tư đi. À mà dạo này sao nick tinhte của mình ko bị khóa nữa nhỉ...hotletokhonganh1990 là tồn tại lâu nhất đó....chán quá
anhtuan49
ĐẠI BÀNG
8 năm
có thể đánh giá bảo mật của Google, Microsoft và Yahoo qua các con số này không nhỉ ?
tilamdong
ĐẠI BÀNG
8 năm
chết cha đang xài mail.ru
Mình cũng dùng mail.r, tổng có 64M accs hoạt động mà có tới 57M accs bị hack... kinh khủng thật đấy!😁
ms mà cũng bị hack.Có cái tài khoản live vài ngày trước nó tạm khoá hỏi số điện thoại.Không biết nên cho nó không,chắc chuyển sang cái khác.
van.t
TÍCH CỰC
8 năm
tài khoản Gmail của mình dạo trước hình như bị hack.chã mua gì trên lazada mà vẫn có mail báo mua hàng thành công.sợ vãi luôn
Đây chính là hậu quả cửa việc sử dụng đt thông mình mà không được hướng dẫn cách sử dụng
Mình thấy chỉ việc cài app hàng ngày thôi cũng có hàng triệu cách để đánh cắp tài khoản. Ví như mấy cái game chơi cần đăng nhập Gmail hoặc face để chơi vậy. Hacker chỉ cần bẻ khoá, cài thêm dòng lệnh là nó có thể theo dõi thiết bị của mình. Hoặc như mấy app bàn phím, có cực nhiều lỗ hổng để khai thác và nó là cái mình dùng nhiều nhất hàng ngày. Mình khi nhập liệu cái gì cần giữ kín đều dùng bàn phím mặc định của GG. Tiếc là người dùng hầu như chỉ auto next, chỉ muốn đạt được mực đích cuối cùng là nhanh chóng được chơi hay sử dụng mà ko chịu đọc và nghĩ xem có nên cung cấp mật khẩu không
Mail mình chẳng có gì ngoài tin nó gửi về từ những trang web xxx nên nó chẳng thaemf hack 😃
Email mình bảo mật 2 lớp từ ... năm thìn rồi nên bác nào thích hack cứ hack vô tư.
tranmani
ĐẠI BÀNG
8 năm
bảo mật 2 lớp và cái dt luôn bên cạnh mình nên ko sợ gì cả 😃
Nga giỏi hơn Mỹ rồi. 1 mình mà cân 3 team bảo mật sever của Yahoo, Microsoft, Google thì quả là bá! số mail này mà bán cho các công ty thương mại của Nga sẽ ảnh hưởng kinh tế Mỹ, vì có quá nhiều thông tin. Ngưỡng mộ hacker này quá!
pherocong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cảm ơn tinhte đã nhắc nhở,chứ không quả này email của mình mà bị hack thì ko biết thất thoát bao nhiêu tỷ USD nữa... 😆
ngoanrazo
TÍCH CỰC
8 năm
@pherocong nhà bác ở đâu thế :rolleyes:
pherocong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngoanrazo không nói đâu,nói để bác qua thụt két nhà em ah 😆
@pherocong thụt đ*t bác mới sợ chứ. 😃)
anhhoang02
TÍCH CỰC
8 năm
Hacker Nga thì kinh rồi.
Mail em chẳng có gì đáng sợ cả, nhưng mất thì cũng hơi bí.
Toàn bộ email đổi mật khẩu thì nó chụi, sợ nhất nó tải nội dung về mới chết.
Mong chờ cái cảm giác bị hack facebook, gmail, mà hả ma nào nó thèm hack, buồn thấy bà
BondKute
TÍCH CỰC
8 năm
Có lần gg cũng báo tk mình bị đăng nhập ở đâu đâu ý. Thế là change vs bảo mật 2 lớp ngay
Đã bật 2 lớp từ lâu, riêng tinhte.vn thì từ khi tạo tài khoản tới nay vẫn chưa... đổi lần nào. :v
Hên dùng iCloud , không có ngày bị khóa máy từ xa kg chừng :v...
Thời buổi bây giờ muốn k bị hack, k bị lộ thông tin thì tốt nhất đừng xài Internet. Mà thời buổi bây giờ, k có cơm ăn, đói 1 chút cố nhịn, chứ k có internet thì,,,😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019