24 triệu tài khoản Gmail, 33 triệu Microsoft và 40 triệu Yahoo bị hack

sonlazio
5/5/2016 0:15Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có vẻ các bạn cài cái bảo mật 2 lớp tự tin gớm nhỉ 😁
lâu nhận đc tn của gg thông báo mã xác nhận hoài (vì làm mobile nên hay cho khách tài khoản tải game appstore) thiết nghĩ chắc mấy ông thợ đang hack icloud nào đó 😆
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
Công nhận kiến thức bảo mật với theory bọn nga kinh lắm.
Nhất là ở nga dân họ siêng đọc sách, hiểu bản chất vấn đề. Phục
acthu
TÍCH CỰC
8 năm
dùng nhiều game app giờ hầu hết phải đăng ký bằng google + hoặc FB, mà mấy bọn đó server bảo mật ko tốt thì lại chả lộ.
đợt trước lộ nó có trang web nhập email vào kiểm tra, lần này sao ko có nhỉ.
luongitvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rảnh thật. Ngồi lập từng đấy cái xong bảo hack đc.
Em nói vui thôi nhớ.
Koolgas
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhiều người nghĩ mail ko quan trọng, kiểu mất thì thôi lập cái khác, mà ko để ý là bây giờ hòm thư nó liên quan đến hầu như mọi thứ trên mạng. Đơn giản như từ thông tin cá nhân, fb, sđt, sau đấy lấy đc nhiều thứ hơn bạn vẫn nghĩ, có thể bạn ko có gì để mất, nhưng những người liên quan đến bạn lại có.
bảo mật nhật chính là lưu giữ trong não - mà giờ cũng hên xui
pohan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bảo mật 2 lớp mà mất điện thoại thì tèo
mình có 1 cái mail yahoo bị tình nghi nằm trong danh sách này! tự dưng đòi xác nhận bảo mật về một cái mail lạ goắc bắt đầu bằng chử "N" mà mình chưa từng có tạo
:Liên quan vãi là cái mail yahoo chính là bảo mật tài khoản tinh tế haiz quá hihi
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Bật xác thực 2 lớp hết rồi nên gần như vô cảm với mấy tin tấn công hàng loạt kiểu này. Chỉ ngán bọn tấn công có chủ đích nhắm thẳng vào mình thôi.
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Tài khoản live.com dùng được hết dịch vụ của MS mà. Mình vẫn đang dùng. Thật sáng suốt khi hồi trước đăng kí giữ chỗ. Giờ MS không cho đăng kí nữa.

simijaijay
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giỏi lắm đc 10% là có giá trị còn đâu toàn rác 🆒
Bảo mật hai lớp vẫn không phải an toàn. Hôm trước mình có bán chiếc ip5s với tài khoản icloud bảo vệ 2 lớp cho thợ mà mình đọc mỗi pass họ vẫn đăng nhập và xóa icloud trên máy và điện thoại mình chẳng hề có tin nhắn nào cả.
Koolgas
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hue Nguyen Huu Cái iphone của bạn đc xác thực là đăng nhập an toàn rồi nó sẽ ko hỏi lại nữa nhé, chỉ khi nào bạn đăng nhập trên 1 thiết bị mới hoặc đăng nhập lần đầu thôi
@Koolgas Không phải, máy mình restore lỗi màn hình nên vẫn chỉ ở màn hình khởi động . Mình nhập trên máy đang dùng vẫn hỏi code mà họ nhập vào rồi off icloud mà không cần hỏi code.
Koolgas
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hue Nguyen Huu Thì chính bạn vừa xác thực cho cái máy đấy rồi còn gì? Thông thường bảo mật 2 lớp chỉ yêu cầu 1 lần đối với 1 thiết bị, trừ khi bạn cài đặt khác
duythanhst
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trong này có 1 email của mình, haizz.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019