[Video] Chi tiết Suzuki Ertiga GLX giá 549 triệu - có gì để cạnh tranh với Mitsubishi Xpander?

Tuannph
1/7/2019 4:50Phản hồi: 117
[Video] Chi tiết Suzuki Ertiga GLX giá 549 triệu - có gì để cạnh tranh với Mitsubishi Xpander?
Suzuki Ertiga 2019 vừa chính thức ra mặt tại Việt Nam với 2 phiên bản có giá bán 499 triệu (GL số sàn) và 549 triệu (GLX số tự động). So với người tiền nhiệm, Suzuki Ertiga thế thệ thứ 2 có ngoại hình mới đẹp hơn, kích thước tổng thể lớn hơn đi cùng không gian cabin 7 chỗ rộng rãi hơn. Ngoài ra, Ertiga 2019 còn được bổ sung thêm các tiện nghi đáng chú ý như màn hình cảm ứng 7", hệ thống thông tin giải trí có kết nối Apple CarPlay/USB/Bluetooth. Đáng chú ý nhất là Suzuki Ertiga mới nay nâng cấp động cơ 1.5L thay cho loại 1.4L cũ, cho thông số hiệu suất tốt hơn.

Vậy ngoài giá bán tốt và những điểm thay đổi tích cực mình vừa nêu thì Suzuki Ertiga 2019 có gì để cạnh tranh với Mitsubishi Xpander ở phân khúc MPV 7 chỗ cỡ nhỏ? Mời anh em xem video sau.

Ảnh chi tiết Suzuki Ertiga 2019 bản GLX giá 549 triệu

Suzuki_Ertiga_2019_Xe_Tinhte (12).jpg Suzuki_Ertiga_2019_Xe_Tinhte (7).jpg Suzuki_Ertiga_2019_Xe_Tinhte (3).jpg Suzuki_Ertiga_2019_Xe_Tinhte (47).jpg Suzuki_Ertiga_2019_Xe_Tinhte (19).jpg

117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá Thế này thì inova cũ đi bụi hết zòi hê hê hê
Và cả inova mới cũng đi bụi nốt
ChuChien
TÍCH CỰC
5 năm
@exciterc Bác này nói chuẩn nè, ai lại đi so MPV cỡ trung với cỡ nhỏ bao giờ
ChuChien
TÍCH CỰC
5 năm
@Cô bé hút cần Em này so với avanza chứ bác
@ChuChien Avanza hàng ghế 3 như đi tù ấy, option thì quá tệ, giá mắc hơn, động cơ yếu hơn.
ChuChien
TÍCH CỰC
5 năm
@Cô bé hút cần Thì so cùng phân khúc thôi chứ so gì với innova
bkis1112
TÍCH CỰC
5 năm
Innova ăn gì bây giờ, taxi cứ số sàn mà táng, cần thì làm lại bộ ghế da là ngon lành cành đào ngay, hoan nghênh các hãng cạnh tranh để người dùng hưởng lợi.
@bkis1112 Innova đang bán xe cũ nhiều lắm. Đám Xpander chạy dịch vụ chấp nhận giá ngang ngửa xe 4 chỗ đang làm đau đầu cả đám xe 4 chỗ luôn huống chi uống xăng như Innova.
thachd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangduc89 Vios đang bị Expander với Ertiga đập cho phải giảm 40 triệu kìa 🆒
cdang
TÍCH CỰC
5 năm
@thachd Đúng, giá ngang nhau thì mua mấy con xe nhập 7 chỗ đáng tiền hơn Vios nhiều.
buonban2u
TÍCH CỰC
5 năm
mua em nay ngon hon vinfát
@buonban2u Sao mà ngon hơn vinfas được????
Ngon hơn rất nhiều chứ ... 😁
@maithang215 Bác nói thế.....mấy em yêu nước ứ chịu đâu ..giận éo lên tinh tế luôn giờ @@
ubslum
ĐẠI BÀNG
5 năm
@buonban2u mình cũng thắc mắc sao ko so với mấy con fadil full op giá cũng tầm 500tr để câu view nhỉ
Nó có chắn bùn chưa ?
@minhthuvc khét lẹt :p
Em cứ nhìn thấy xe hơi là thích, vì nó là mục tiêu của em
ides
CAO CẤP
5 năm
@Ngọc NC Điên cái j? Ước có tí thực tế chứ 😃
Spark van 100tr đủ che mưa nắg
ides
CAO CẤP
5 năm
@nvt220303 X4,5 xe máy thôi mà 😃
ides
CAO CẤP
5 năm
@tranvangiapcp Em đang đi có phải lo j đâu. Xăng 1,5 củ tháng. Lâu lắm mới phải sửa.
@NongDanChanDat m đi xe tải vs xe máy cao tốc cũng nhiều, nên ổn kp vấn đề bác ah @@
Ngoài không gian hàng ghế thứ 3 thực tế hơi tù hơi Xpander thì mọi thứ đều ngang ngửa.
Cá nhân mình thích màu sắc nội/ngoại thất của Ertiga hơn Xpander.
À quên một thứ không ưng trên con này nữa. Đó là nước sơn hoàn thiện ở những chỗ bình thường khó thấy nó rất tởm.
@hohahcn Muốn biết nó ra sao bạn cứ chạy chừng 60km/h rồi đánh lái thử là biết thôi! Chạy cả có ESP và không có để so sánh nhé.
@hohahcn Cái đó hỗ trợ đánh lái gấp chống lật xe thôi, nếu bạn dùng xe để đi cao tốc hoặc đi tốc độ nhanh mà đường trơn trượt thì mới quan trọng, chứ xách xe đi nội đô thì không cần thiết.
cdang
TÍCH CỰC
5 năm
@quangduc89 Con này thua hẳn Xpander ở trang bị an toàn thụ động tối thiểu là phanh khẩn cấp, cân bằng điện tử. Ngoài ra thì hỗ trợ khởi hành ngang dốc và cruise control cũng rất thiết thực ko có trên Ertiga. Kể ra Suzuki VN làm thêm 1 bản có trang bị ngang Xpander giá 589tr cũng dc, ko phải ai cũng thích kiểu dáng phá cách của Xpander.
kakavt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cdang bạn nói đúng, tôi vẫn thích kiểu dáng con ertiga hơn, mềm mại, sang trọng hơn. XP mới nhìn thấy lạ, hầm hố nhưng sau đó lại thấy thô. Ra con Er full option như XP bán khoảng 590-600 bảo đảm XP sẽ thấy khó thở
zaizai145
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đèn sau có vẻ giống Xpander
@zaizai145 crv chớ o_O
@zaizai145 Mình thấy giống Volvo
Con này với con vin phát bản cao nhất thì ae chọn còn nào. Nghĩ mà chán 😆
ntvinh1602
TÍCH CỰC
5 năm
@Viettrong2105 nhà nào thừa tiền mua đi chợ loanh quanh thì may ra chọn vinfast, còn xe gia đình cho nhà nghèo thì ko gì địch lại được mấy con mpv này rộng khéo hơn cả mấy con suv 5 chỗ.
@ntvinh1602 Mình nghĩ đã thừa tiền thì họ nhòm ngó gì loại xe giá rẻ 😁
Xe nhật mà giá vậy thì còn cửa nào cho xe việt ? 😁
@zozolozozove Ko có lối thoát luôn chứ ở đó mà có cửa , Hàng Nhật chất lượng khác xa so vs hàng VN , cho dù có mua này mua kia đến đâu nhưng bản chất hàng VN ko bao giờ bằng hàng Nhật dc , ném đá xin vào đây !
@zozolozozove Con nay có vẻ tốn xăng
kakavt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranquan1988 Trên mạng test khoảng 5lit/100km đó bạn. Thằng Su lợi thế bán hàng của nó dựa vào tiết kiệm xăng mà. Nhìn qua Cele, Swift là thấy
Mấy dòng 7 chỗ cỡ nhỏ này nhìn dàn lạnh chán vãi, dẹp cái màn hình cảm ứng thêm tí tiền thiết kế lại dàn lạnh hàng 2 và 3 ổn tí ko được sao.
Hàng 3 ko biết cho ghế dựa ra sau được chưa Xpander ko. Nhìn con này ko bắt mắt như Xpander nhưng động cơ kết hợp cân nặng con này khá ấn tượng
@kobebryant Dàn lạnh mình cần nó lạnh hay cần nó kiểu cách...
Người ta vô nhà khen cái máy lạnh nhà này mát thật hay khen cái máy lạnh nhà này đẹp thật...
@khanhquagioi Nói tới độ lạnh thì dàn này càng tệ nhé. Hàng 2 thì lạnh vãi ra rồi mới tới hàng 3. Đồng thời nếu cho rằng thẩm mỹ ko quan trọng thì chắc bạn ăn gạch ngập mặt.
@kobebryant Thiết lập 2 cửa gió nghiêng nhẹ cho hàng ghế 2 và 2 cửa gió hướng trần để đưa gió ra hàng ghế 3 là rất thoải mái. Gió tản đều đến hết ghế thứ 3 làm mát đều cả người, chứ không bị thổi tập trung như thiết kế hốc gió riêng trên Innova, chỗ nào trên cơ thể được thổi là lạnh cóng, còn chỗ khác thì vẫn nóng.
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
Mặc dù trang bị an toàn không bằng Xpander nhưng bù lại giá rẻ hơn khá nhiều, một chiếc xe gia đình quá ổn
Nhìn là muốn mua rồi. Đi rộng rãi thoải mái. Giá xe lại phải chăng. Dáng xe kiểu dáng cungz ko đến nỗi nào. Cái giá thì cũng đc. Duyệt mua sớm thôi ah.
ides
CAO CẤP
5 năm
Ôi. 500tr cho con mpv đẹp thế này 😃
huedo84
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon nhỉ, có vẻ xe hơi đúng là càng ngày càng rẻ, gia đình con này thì quad hợp lí rồi.
Ở Việt Nam không mến Su lắm nhỉ.
Qua Nhật với Châu âu thấy Su chạy đầy đường.
@Thantienkaka Nhật thôi , Châu Âu Su ko có cửa 😁
@Thantienkaka Ơ mỹ tèo rồi, không bán nữa
luvatra21
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đính chính AD không nên truyền bá kiến thức sai lệch nha. Làm xã hội bị lệch lạc. Xe này là xe 6 chỗ nha, không phải 7 chỗ. Sếp Hiệp nên để AD nào chuyên về ô tô hơn viết bài quảng cáo nha :3
jiji75
TÍCH CỰC
5 năm
@luvatra21 Xe này 7 chỗ nhà bác.Bác chịu khó mua chiếc rùi xem trên cavet nó ghi báo nhiêu chỗ nhà.Và thường xe 7 chỗ được chở tối đa thêm 1 người là 8 người nha bác
@luvatra21 Muốn biết xe bao nhiêu chỗ thì đếm vị trí thắt dây an toàn nhé.có bao nhiêu sợi dây, bao nhiêu chốt thì có bấy nhiêu chỗ
@luvatra21 MPV cỡ nhỏ 5+2 thì = mấy ạ :3
luvatra21
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Khánh Suzuki Lạy mấy mẹ đéo biết ô tô là gì. Hỏi mấy mẹ đã nghe cụm từ xe 4 chỗ chưa mà mấy mẹ cứ cãi. Mệt cái xã hội ngu dốt này ghê
Thứ đáng cạnh tranh nhất của con Ertiga là giá
Giá này thì khác nào tát vào mặt Toyota Innova
Vs Vinfast Fadil
500 triệu
Ngon đó nha
nguyentri8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhtrungkakadanang Cho cả vios, City, accent, Brio
sonnb
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyentri8x Phân khúc khác nhau, không phải ai cũng chọn con này thay vì Accent hay City.
thachd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sonnb tuy khác phân khúc nhưng cạnh tranh nhau. Trước 500 đến 600 triệu chỉ mua được 4 chỗ, giờ thì mua được con 7 chỗ rồi. Dân dịch vụ họ sẽ ưu tiên 7 chỗ.
Rõ ràng nhất là con Vios đang phải giảm 40triệu :rolleyes:
sonnb
TÍCH CỰC
5 năm
@thachd Tùy thôi bạn. Tôi mua thì tôi cũng cân nhắc 4 chỗ. 7 chỗ thích nhưng lại cồng kềnh và trang bị ít. Dân dịch vụ nếu taxi cũng chua chắc chọn bọn này vì giá 7 chỗ cao ít khách gọi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019