3 cổ đông muốn Bill Gates phải rời ghế quản trị Microsoft

TDNC
2/10/2013 4:48Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sev3n_k3n
ĐẠI BÀNG
11 năm
thật ra là không phải đuổi đâu mà là tầm ảnh hưởng của bác bill đến CEO mới ( trước đây dưói quyền) muốn cho bác bill không hiện diện nữa để cho ông CEO mới còn dám đưa ra quyết định riêng của bản thân, còn lợi tức cổ phần vẫn về tài khoản đều
Chú bill quá già rồi, đi chổ khác cho con cháu nớ nhờ😁. Có vẻ như bill k cổ vủ cho mic phát triển mạnh mẻ lắm nên nó mới chìm trong khi google và apple quá nổi, nên mấy thằng kia lo là phải rồi
To
À! Bạn hiểu nhầm ý tôi rồi, ý tôi là chiếc ghế của bill đang ngồi ko dễ gì mà ai muốn cho xuống là xuống đâu và nên nhớ rằng bill đang giữ 4,6% cổ phiếu của ms, 1 trong những cổ đông cá nhân lớn nhất. Vì thế theo tôi nghĩ trừ khi cả HDQT điều tán thành bỏ phiếu thống nhất, còn ko thì 3 thành viên đấy ko đủ sức.
Sao lạ vậy? Công ty là của BillGate mà, sao lại bị đuổi?
ngossonwp7
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ăn cháo đá bát đây. 😃
các bác cmt nguy hiểm vừa thôi
3/20 mà
muỗi đốt cột điện
MS thiếu bill thì như apple ko có job...nhìn thấy kết quả rồi
Đọc comment mà cười lộn ruột, mình có cảm giác là 20 cổ đông đều là thành viên tinh tế.....
(3/20 cổ đông + tổng cổ phần 5%)
Dwự là thời gian tới số cổ phần của Gates tiền bối sẽ là 9.5%.
Dùng tiền để bật anh à? Các chú cứ đùa.
mackiller
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu Bill không có Paul Allen hay Steve Job không có Steve Wozniak chẳng làm nên trò trống gì. Paul Allen & Steve Wozniak mới là những thiên tài kỹ thuật thực thụ.
mackiller
TÍCH CỰC
11 năm
Quái lạ, tại sao người ta đánh đồng nhà kinh doanh công nghệ cao như Job hay Bill là thiên tài kỹ thuật nhỉ? Nhưng sự thật đơn giản họ chỉ hiểu một chút kỹ thuật và có chiến lược kinh doanh mà thôi. Chắc có lẽ sức hút thành công từ việc kinh doanh đã làm mờ đi lý trí nhận định thế nào là thiên tài kỹ thuật?!! Thật sự thiên tài kỹ thuật là chuyên gia đi làm công cho các công ty, hay chỉ là giáo sư giảng dạy thôi.
@mackiller còn bạn chỉ là thằng ranh con thích phán chuyện thiên hạ thôi
mackiller
TÍCH CỰC
11 năm
@trung2tek 😃. Mình thì không nghĩ như thế!
@mackiller bạn mà biết nghĩ thế thì đã ko ngô nghê phán chuyện vượt quá sức của mình😕
mackiller
TÍCH CỰC
11 năm
@trung2tek Thế bạn diễn giải xem tôi vượt sức chỗ nào? đề nghị dẫn chứng đừng phán nữa.
topol1990
TÍCH CỰC
11 năm
bác Bil là tỉ phú thì mua đứt luôn của 3 thằng kia là xong, ý kiến thì lên phường😁
mới 3/20 thôi mà 😁
vấn đề tuổi tác, cả tác giả bài viết cũng nghĩ như thế khi đưa hình ong bill già khoằng
TTris
TÍCH CỰC
11 năm
Ai cũng có 1 thời! Bác Bill nên rút sớm tránh tai tiếng thì hơn!
MS là con nhưng đủ lớn thì phải đi! Chết thì thương nhưng cũng phải chịu!
Luật sự đời!
Cơ mà CEO của hãng xe Ford mà làm CEO MS chắc sẽ có nhiều theme cho win có hình xe cộ lắm hen! Có khi lại ra Windows SuperCar hay Windows Ford gì gì lắm!!!
Bill không mướn những ông cổ đông kia về giúp Bill làm việc, họ chỉ là những người có tiền và muốn đầu tư tiền của mình vào MS để sinh lời mà thôi. Bây giờ họ thấy Bill đã không còn là người có thể giúp túi tiền của họ phình to hơn nên họ muốn đuổi đi mà thôi, người Mỹ mà, tiền gần như là tất cả.

"Về mặt kĩ thuật thì ko thấy ai đánh giá Bill là thiên tài cả", WTH???
Bạn nghĩ chỉ nhờ Bill kinh doanh giỏi mà bây giờ Windows có thể làm chủ trên thị trường hđh thế giới như vậy à, chỉ mua đi bán lại cái hđh với cấp giấy phép sử dụng hđh mà MS được như bây giờ chắc, lol. Bây giờ vứt cho Warren Buffett 1 cái hđh mới ra đời xem kinh doanh giỏi như Buffett có giúp nó mạnh mẽ và phổ biến như Windows bây giờ được không, nói nghe ngứa cả ass.
vãi mấy anh bạn trẻ trâu. tìm được 1 người leader giỏi như gate và jobs thì khó như mò kim đáy bể nhé :v còn để tìm 1 anh kĩ thuật pro thì thiếu đết gì, bọn apple, ms nó tuyển về đầy =))
MXuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa chắc chắn điều gì, có thể chỉ để đánh bóng tên cho 3 ứng cử viên mới có đà thăng hạng chăng?
Chỉ có pp đó mới tận dụng được sức ảnh hưởng của bác Bill lên số đông.
3/20 Còn lâu mới được. Em là em ủng hộ bác bill
BG ko phải thiên tài kỹ thuật 🤔? Comment bốc mùi nhất mình từng đọc =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019