Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

3 smartphone bán chạy nhất nửa đầu 2016: iPhone 6s, iPhone 6 và Galaxy S7 edge

sonlazio
3/8/2016 4:1Phản hồi: 176
3 smartphone bán chạy nhất nửa đầu 2016: iPhone 6s, iPhone 6 và Galaxy S7 edge
Báo cáo từ Strategy Analytics cho biết Samsung chiếm cả 5 vị trí đầu trong danh sách điện thoại Android bán chạy nhất ở nửa đầu 2016. Theo đó, chiếc máy Android bán chạy nhất thế giới là Samsung Galaxy S7 edge với 13.3 triệu máy, chiếm 2.3% số máy Android bán ra trong 6 tháng đầu năm. Tiếp đến là Galaxy J2 với 13 triệu máy và thứ 3 là Galaxy S7 với 11.8 triệu máy. Chưa dưng lại ở đó, vị trí thứ 4 và 5 cũng thuộc về Samsung với Galaxy J5Galaxy J3.

Trong nửa năm qua thì đã có gần 600 triệu máy Android bán ra trên phạm vi toàn cầu, trong khi đó thì chỉ có 91.6 triệu máy iPhone bán ra, giảm 16% so với 108.7 triệu máy cùng kỳ năm ngoái. Dù vậy, do iPhone có khá ít mẫu nên tính tổng thì 3 chiếc điện thoại phổ biến nhất là iPhone 6s, iPhone 6 và Galaxy S7 edge.

Tham khảo: CNET
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iphone 7 mà vẫn không có gì thay đổi thì apple sẽ có một cú trượt vĩ đại giống sam hồi s4-s5
ansongjong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@toan tran 1992 Lần nào iphone mới ra ai cũng nói zj mà chưa bao h thấy trượt hết. Sẽ có thay đôi nha. Apple bỏ cổng 3.5 và nó sẽ trở thành xu hướng. Các hãng sẽ thay nhau bỏ cổng 3.5 giống như touchid
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tú art S4 thì bác phải so với ip 4s, ip 4s cũng như beep thôi chứ có khá gì hơn, vậy mà cách đây nửa năm bán tận 4,5 chai ở fpt, thấy tội mấy người mua về với suy nghĩ ip là đỉnh, chạy mượt này kia, mua con 4s về mở zing lên mà nó cứ xoay tròn tròn
@ngockiennq Chắc bác chưa dùng qua rồi.

S4 ở thời nó mới ra chạy android 4.2, mà cái hồi đó Android cùi bắp chứ đâu ngon và đẹp như giờ. Nói chung là thua iOS toàn tập.
S4 tính đến thời điểm này chỉ dừng lại ở Android 5.0, trong khi 4S lên được iOS 9 và đảm bảo là chạy mượt hơn hẳn bản Exynos của S4 (nóng và giật do Touchwiz đời cũ và SoC tệ hại)
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tú art Mình cũng đâu có khen con s4 đâu. Ss thì mình chỉ thích mấy con note 3 trở về sau này thôi. Con note 3 thì kg hề cùi tí nào. Đến tận bây giờ chiến game vẫn tốt. Ip 4s mà chạy ios 9 thì mình chưa thử nhưng chắc kg mượt nổi đâu, dù có thể là mượt hơn con s4
Ss sắp phá sản vì cái màn cong vô dụng rồi. Mấy bạn xài hàng cũ lock đều bảo thế nhé.
nhutminhdao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@maithang215 Bác ko thấy ý bạn ấy đang chửi xéo à hehe
dinhquyhf
TÍCH CỰC
8 năm
@maithang215 Viền mỏng đẹp để không dùng được một tay, đúng là cái viền cong vô dụng 😁
@vn123123 Nhưng có 1 thực tế nữa là: nhiều ng mua mấy cái màn hình cong của SS lại ko dùng nhiều cái đoạn màn hình cong, họ mua đơn giản vì họ nghĩ nó đẹp
Title Cnet chỉ nhấn mạnh S7E về tinhte lôi IP vô title luôn =)) còn nội dung thì 5 vị trí đầu toàn của Ss mà vậy IP trên title làm j thế :v
@hsdhnh Chú ko là cái j cả để a phải đi dịch cho chú. Có mắt tự đọc. Nếu không dịch được thì cần xem lại những câu comment ở của chú ở trên, chả nhẽ hoàn toàn là bốc phét :p
@hsdhnh Screenshot_20160805-074400.png
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
8 năm
Như rò rỉ thôi bạn ! Mỏng hơn bỏ jack 3.5 thay vào tay nghe chui lightning ! Vì vậy nên cho theo phụ kiên chuyển sang jack 3.5 đó !
tomcat007
TÍCH CỰC
8 năm
Cứ
J5 thì ko bất ngờ, nhưng con j3 thì.....chả biết nói sao luôn.
huydcc
TÍCH CỰC
8 năm
Phải nói là s7 edge quá đẹp.mình đang dùng 6s+ và đang có ý định đổi sang.nhưng tham khảo mấy đứa b dùng bảo cảm ứng s7e nhạy quá hay sao thành loạn,màn cong thì hay bị cham vào vô ý.nói chung là chẳng gì hoàn hảo.có con s7e chạy ios có phải tốt k 😃 ip7 mà như rò rỉ thì quá kém
huuquan27
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huydcc vẬY BẠN CHƯA BIẾT S7 ĐÃ UPDATE SỬA LỔI CÁO VIỀN CONG RỒI BẠN !
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
8 năm
@huydcc Em cũng đang có ý định như bác đây. Mấy nay chạy thử con os 10 beta lỗi tè le. Chính thức mà thế này em bán luôn 6s+ qua note 7 quá. S7e đẹp quá mà thấy rớt giá quá em cũng ngán
@mr.nhoxsin Bán luôn đi bạn ơi, đường nào chả lỗi 😃, kg lỗi nhiều cũng lỗi ít nên chắc bán trước đỡ mệt...qua note 7 đi chắc chẳng có lỗi gì đâu...
@huydcc Có vẻ như đánh đổi giữa đẹp & sự tiện dụng. Cong tràn thế, khung còn tí, cầm sao thoải mái đc
van.t
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy có nghĩa là tổng all các máy bán ra thì ip 6s nhất.ip 6 nhì,s7e thứ 3 đúng ko nhỉ.
Diễn đàn công nghệ mà mấy bạn đăng cái tin cứ như kiểu cho rồi vậy.bối rối vcl lun á
Tấn Trà
ĐẠI BÀNG
8 năm
@van.t bạn ơi android bán đc 600tr, ios 91tr, mà s7e đứng đầu android, nghĩ sao 6s hơn vậy 😆
@Tấn Trà S7e đứng đầu đám android với 13.3 triệu máy, nằm mơ mà đánh đu với 6s 40 triệu máy...

http://www.instantflashnews.com/en/2016/07/04/7-4-oled-smartphone-penetration-in-2018-to-reach-33-5-fhd-rigid-oled-has-reached-cost-parity-with-lcd-apple-to-ship-25mln-iphone-se-in-2016-etc/
Mình đã góp cho đội apple 1 bộ đôi 6s và 6splus 64gb rose
Có rất nhiều thứ để quyết định 1 thương hiệu 1 sản phẩm ko nhất thiết kiểu dáng mới hoàn toàn mới ok nha bạn
Đồng ý ai cũng thick mới nhưng nó chưa phải là tất cả
phong_hue
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy mà ở VN, OPPO toàn chiếm mấy vị trí đầu bảng.
Anh Sung năm nay có vẻ bá ghê nhỉ. Mấy dòng phổ thông với trung cấp cũng dần chuyển sang thiết kế kim loại. Cấu hình cũng đã tốt hơn so với trước rất nhiều. Giá tốt hơn. Thà giảm đi 1 ít lợi nhuận của từng máy nhưng lại lấy doanh số để bù lại thì cũng tốt. Không giống như Sony, HTC định giá quá cao trong khi cũng chẳng nổi trội hơn SS là bây nên giờ gần chết. LG thì cấu hình tốt nhưng chất lượng phần cứng lại quá tệ nên cũng chết theo. Mấy anh tàu thì không nói, trong thời điểm tình hình biển Đông đang căng thẳng như hiện thì việc lấy thông tin, quan điểm chính trị, suy nghĩ của người dân TQ, VN, Phil... là hết sức quan trọng. Phải nghĩ tại sao mà cấu hình nó tốt như vậy mà giá lại rẻ gần 1/2, 1/3 so với các hãng khác. Tại sao, nó có thể chịu lỗ lâu như vậy, đều là do chính phủ tài trợ cho nó thôi. Chẳng bao giờ có thứ nào vừa rẽ vừa tốt đâu.
P/S: Mấy bác không biết suy nghĩ nói nhà m có dùng đồ TQ không thì tha em nhé. Ở đây là đang nói đến những thiết bị có khả năng truyền dẫn dữ liệu như Smartphone, máy tính...
Lần sau bài gốc như thế nào thì khi dịch ra phải đăng khi y như thế. Sửa lại tít nhét 2 con iP vào vừa ko tôn trọng nguyên gốc của Cnet vừa ko tôn trọng độc giả.
@Công Hoàng Gia Công nhân lắp ráp máy hả a, vẫn còn time kiếm thêm bằng nghề sheeder hả?
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenanddev Nghe cái tên của nó là biết ông bà phải xuống nhường chỗ cho apple rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019