303,73 km/h - Kỷ lục tốc độ mới của dòng mô tô 500cc

El Ku
20/8/2012 19:25Phản hồi: 97
303,73 km/h - Kỷ lục tốc độ mới của dòng mô tô 500cc
Vừa qua, một kỷ lục tốc độ mới của dòng mô tô 500cc đã được thực hiện ở Cánh đồng Muối Bonneville thuộc bang Utah, Mỹ. Theo đó, tốc độ trung bình sau hai vòng chạy mà tay lái đạt được là 188,73 dặm/h, tương đương 303,73 km/h, đánh bại kỷ lục cũ được thực hiện vào năm 1973 cũng trên một chiếc xe 500cc. Ở vòng chạy thứ hai, tốc độ còn cao hơn, ở mức 191 dặm/h (307,3 km/h) tuy nhiên con số này không được ghi nhận, có lẽ quy định đưa ra là không tính tốc độ cao nhất mà tính tốc độ trung bình sau hai vòng chạy.

Người thiết lập kỷ lục trên là Richard Barks, anh điều khiển chiếc mô tô 500cc, sử dụng thân của "chim ưng" Suzuki Hayabusa và có tên là 500 Manxman. Được biết, anh này thuộc một hội những người đam mê xe máy đến từ hòn đảo Isle of Man, có tên là The Lonan Gentlemen's Fellowship.

Nguồn: Visordown
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dual1
CAO CẤP
12 năm
Nói đến Bonneville, một khoảnh khắc nhớ đến Triump Bonneville. Chưa bao giờ ngừng say mê về nó.
@dual1 Chinh xac minh cung dang ket em Bonneville T100 ay ban oi.😃
dual1
CAO CẤP
12 năm
@truongstrong Nhân tiện có người cùng sở thích, gửi tặng 1 phiên bản độ lại từ Bonneville. Bản Scrambler.
Vãi lúa nhỉ, Honda Super Cup được nhiêu đó không nhỉ, em đang xài con này, tính bán nhà lên Honda CBR 1000 😆
@hoangbreaker super cub 80 có 50cc,82 có 70cc thôi bạn nhé, mình mới lên 82 dc có 70km/h đường vào khu công nghiệp nam thăng long
@hoangbreaker DC chứ nếu bác gắn cho em nó 2 cái động cơ phản lực máy bay F35 của mỹ nó chạy vài ngìn km/h luôn đó😁
zjnh9k
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ruacontrenbien sợ nó chạy được vài mét thì 2 bánh xe rời khỏi khung xe rồi :D
@zjnh9k :D lúc đó nó bay chứ có phải nó lăn bánh trên đường lộ đâu hehe
Không biết kỷ lục cũ là bao nhiêu km/h nhỉ ?
tưởng dc bóc tem
@nguyenvinhandt tưởng cũng bị mời ra đảo
vocweb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenvinhandt Ra đảo thôi 😃
tốc độ đó chạy bay hết cả người nhỉ :p
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
đẹp.đem ra bãi biển để đọ dáng vs các em đây.+ hút hồn các em luôn.
anpro57
ĐẠI BÀNG
12 năm
có gì hót
Công nghệ xe đua đẳng cấp.Xe bình thường 1000cc cũng khó mà được.À bóc bài mới.hì hì
kienvunb
TÍCH CỰC
12 năm
Hì, đã có lần thử chạy honda trên cao tốc, đạt 100 kmph mà thấy kinh người, mình không tưởng tượng được lên đên hơn 300 kmph thì cảm giác như thế nào.
@kienvunb Đã lên tới 130 vs CBR. Cảm giác: nghẹt thở
@Mai Văn Sơn Đã lên 110 vs 67 cảm thấy sao lúc ấy mình lìu thế
hơn 300km/h nhanh thế :eek:
azx21186
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao lại chạy ở cánh đồng muối nhỉ?
@azx21186 Thứ 1 là khi test xe với đốc độ cao như vậy cần 1 đường chạy đủ dài.
Thứ 2 dường chạy đó phải tương đối phẳng
Thứ 3 hệ số ma sát và chịu ma sát của mặt đường phải tốt.
Đồng muối bang Utal của Mỹ có đủ 3 cái trên và chính quyền bang cho phép.
@azx21186 thì nếu có gì đi bán muối luôn cho tiện đó mà 😆
ngocb2
TÍCH CỰC
12 năm
@azx21186 nếu không may có ngã văng ra thì chỉ bị muối găm vào thịt có 2 lợi ích: không nhiễm trùng- và sát trùng luôn... em nghĩ thế 😃
@azx21186 Vì cánh đồng đó phẳng lỳ, rất đẹp, rộng rãi mênh mông, thử xe toàn thử ở đây thôi!
"Chim ưng" vẫn vô địch về tốc độ nhỉ
@kekk Không phải chim ưng, chỉ lấy body thôi, động cơ 500cc 2 thì sao đó
toc do do thi bang tau cao toc rui?????ghe thiet.ma con xe nay gia ro sao cac bac nhi??? Tinh lam e ve thu cho biet????
Bác tài chắc phê phải biết. 😁
Mình xem đua xe mô tô GP hạng 1000 phân khối, ở mấy đoạn đường thẳng Valentino Rossi nhấn ga 1 phát là trên 300km/h liền :eek:
@ruffian Bác ơi ở đây đang nói đến xe có 500cc thui ah ,bác thấy sự khác biệt hok nè...
mình chẳng dám chạy hết ga.
vì 1 phần muốn bảo quản xe máy không bị nhão. 1 phần đường không bảo đảm độ an toàn để chạy tốc độ cao. cho dù có máu liều thì cũng chạy 90-100km/h . hết máu liều thì 70-80km/h
Sauron
TÍCH CỰC
12 năm
@Net0925345000 90-100km thì cần gì máu liều hả bác? Lúc trước còn trẻ em đi Vũng Tàu bằng Suzuki RGV 120 (1999) toàn quất 100-120km/h. Có lúc lên 135km/h nữa là khác. Dĩ nhiên đường lúc đó còn vắng vẻ ít xe chứ bây giờ đường kinh thấy mồ không dám chạy cỡ đó. Bây giờ chạy xa lộ hà nội hàng ngày cũng 70-90km/h thường xuyên
dieucancel
ĐẠI BÀNG
12 năm
hề hề underground SG có mấy lão đi thấy 250km/h rồi😁 vãi rùa
@dieucancel thần gió hả cha ? 😆
Sonic dọn full bài thái trái siu lớn 265cc bên thái mới chạy được cỡ 210 220 max tua tầm 12 13k vòng chạy hết 1 lượt chắc rụng luôn cục máy mà bảo underground Sì Gòng dám chạy 250 đường SG chắc đi đâm đầu chít lun quá
hieuphan286
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ASPHALT Thấy mấy thằng em chạy Super sport kể lại thì tụi nó chạy vào 1-2h sáng, đường sì phố thì chạy vào... nhà xác! ra đường SG-VT, 250km/h thì mình không biết nhưng 180-200 thì "giấc mơ có thật"! với 1 con Sport 1000 thì quan trọng là thằng nào đủ máu thôi ;))
@dieucancel thế mấy thím đó còn sống hay đã ..............................😔
nhatthucrx7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Và nếu có ngã xuống thì cũng chỉ cạp muối ra mà ăn chứ ko phải cạp đất mà ăn ! 😃
chaudizai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhatthucrx7 Tốc đọ đó thì có mà đi bán muối luôn chứ ăn uống gì nổi nữa... 😕
imilnt
TÍCH CỰC
12 năm
@nhatthucrx7 Ngã ở 300km/h chắc là giải nghệ, gom muối đi bán!
ksez2002
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất thích tốc độ nhưng không bao giờ chạy xe máy quá 70km/h
😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119