Trên tay máy đo nhiệt độ chuyên nghiệp Bosch GIS500: Nhỏ gọn, cầm chắc tay, đo nhanh

Nam Air
7/1/2020 9:40Phản hồi: 120
Trên tay máy đo nhiệt độ chuyên nghiệp Bosch GIS500: Nhỏ gọn, cầm chắc tay, đo nhanh
Nhiệt kế hay nói đúng hơn là máy đo nhiệt độ chuyên nghiệp là một công cụ rất quan trọng trong công việc hằng ngày của nhiều anh em. Ví dụ anh em làm ở kho hàng thì cần nhiệt kế để kiểm tra tình trạng hàng hóa đang lưu trữ, anh em làm máy móc thì dùng để đo nhiệt độ chi tiết máy vv và vv.

Cái BOSCH GIS 500 này là sản phẩm được phân phối chính hãng ở Việt Nam mà anh em dễ dàng mua được, chỉ cần Google là thấy chỗ bán.

Mời anh em xem video trên tay:

Bản thân mình là một người không làm nghề gì chuyên biệt, nhưng mình cũng có sở hữu một máy đo nhiệt độ laser để sử dụng hằng ngày như kiểm tra độ bếp lò, kiểm tra độ tủ hàng vv.

Hộp đựng cái Bosch GIS500 nhỏ gọn

Trên hộp có in tiếng Việt, trong hộp cũng có sách hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt

Toàn bộ đồ trong hộp đây nhé anh em. Gồm có máy đo nhiệt độ, túi đựng, sách hướng dẫn, sổ bảo hành và 2 viên pin AA.

Cảm giác đầu tiên khi cầm là máy nhẹ mà cứng cáp, cầm rất vừa tay, phần cao su đen phía sau giúp cầm máy được chắc chắn, không sợ trơn trượt.

Quảng cáo

Màn hình chính và 2 nút bấm điều khiển. Nút đỏ là nút nguồn, nút Mode là nút chọn bề mặt bạn muốn đo nhiệt độ.

Các bạn có thể bấm nguồn cho máy mở lên rồi đo, hoặc chỉ cần bóp cò thì máy cũng tự mở lên và đo ngay được luôn. Tốc độ đo rất nhanh. Có thể giữ nút cò để đo liên tục nhiều nơi.

Lỗ nhỏ ở trên là chỗ tia laser phóng ra, lỗ to là lỗ cảm biến đo

Quảng cáo

Máy sử dụng pin AA, theo mình đây là một lợi thế, mình có một máy dùng pin 9V rất phiền khi cần dùng mà hết pin nửa chừng.

Máy hoàn thiện tốt, cầm chắc chắn.

Kết quả đo ngay trước đó được hiển thị ngay trên màn hình để đối chiếu với kết quả đo đang thực hiện.

Dải nhiệt bề mặt đo được rộng, từ -30°C đến +500°C

Ai là người có thể hưởng lợi khi dùng máy đo nhiệt độ:

Thợ điện lạnh, dùng máy để Kiểm tra hệ thống sưởi, hệ thống thông gió. Kiểm tra nhiệt độ máy lạnh, hệ thống tản nhiệt & ống dẫn

Thợ kỹ thuật: Dò tìm khu vực hỏng hóc hoặc quá tải nhiệt, Kiểm tra nhiệt độ lò hơi & ống nước

Nói chung đây là một công cụ hỗ trợ cho công việc, nên anh em nào làm nghề thấy cần thì chắc chắn anh em biết là mình cần rồi.

Thông số kỹ thuật GIS 500:
gis500 spec.jpg
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy này giá khoảng 1.5-1.6tr nhé anh em. Nhiều shop bán quá. Giá quá ổn. Hồi xưa nhà máy mua cái này giá toàn 2-3tr
Lewisphi
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Thanks Mod
NGOG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lewisphi món này khá cần thiết
mrtrungpro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Cho e hỏi đo đc nước k ạ? E làm bên hải sản cũng cần thiết lắm 😃
@Nam Air cảm ơn ông bác đã cho biết trung bình giá
@mrtrungpro Đo nước dc nha bạn
Quá tốt, đo được đủ thứ. Mà quan trọng nhiệt độ có đúng ko vậy anh @Nam Air
@N2X Đúng chứ😁 Bosch mà
gozilla2003
ĐẠI BÀNG
4 năm
@N2X có sai số kỹ thuật kìa
gozilla2003
ĐẠI BÀNG
4 năm
@N2X có sai số kỹ thuật kìa
l0ngku
TÍCH CỰC
4 năm
@N2X BOSCH THÌ CỨ YÊN TÂM MÀ SÀI BÁC
cái này ngon nè 😁
mua cái này về xong cứ nhìn thấy bất kì chỗ nào cũng soi 😁
@caocaolatre199x chang, ha ha
Binh kun
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy quá hay
culihvc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chổ mình mỗi khi kiểm tra độ lạnh âm thùng xe hàng nên trang bị nhiều . đo chính xác
Mua này về soi ku hay.. xem lúc í ní nó lên nhiêu độ 😔(((
có cái máy nào dò dây điện đi âm tường mà xa + với chuẩn hok nhỉ
đo nhiệt độ có chuẩn k b? đo nhiệt độ cơ thể đc k 😆
@zenki1 Thấy dung sai dưới 2 độ. Thiết bị vật dụng ko sao chứ với ng thế là quá nhiều.
@zenki1 Đo người có loại riêng đó b
@zenki1 Đo người thì dùng microlife hoặc omron giá khoang 1trieu đổ lại
@zenki1 Đo người thì mua nhiệt kế y tế nha bạn. Hihi
tctk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zenki1 đo người mua cái đo trán của omron, buồn buồn dùng đo nhiệt độ bề mặt khác cũng được
ngohuyha19
ĐẠI BÀNG
4 năm
Soi vào nách để thay nhiệt kế được ko nhỉ các bác 😆
@ngohuyha19 Được, nhưng nên mua nhiệt kế y tế 😁 vì người ta có bù trừ nhiệt độ
Đã dùng nhiều loại thấy sai số đo lớn, hướng đo, khoảng cách đo, bề mặt đo
Đo chơi chơi cho biết thì ok, đo để ứng dụng, đo mang tính chính xác chỉ có đo tiếp xúc trực tiếp với sensor là ok nhất
unsigup
TÍCH CỰC
4 năm
@nbqvdp Nhiều lúc trong công việc cũng chỉ cần chính xác tương đối, sai số vài ba độ cũng chấp nhận được.
le_nam_16
TÍCH CỰC
4 năm
@nbqvdp Bên điện lạnh đo chính xác thì xài nhiệt kế nay chứ ít dùng súng bác,có đầu cặp trực tiếp vào ống đồng và cây đo 😁
@le_nam_16 Ừa mình cũng dùng các thiết bị đo dạng tiếp xúc
Trước thấy dạng súng hay hay và tiện sắm 1 cây thường, không để ý lắm cứ thế mà hành nghề, sau đó có vấn đề xảy ra phải dùng máy có đầu dò trực tiếp, nghỉ phải mua súng xịn chơi ngay 1 cây nửa, lại gặp sự cố đành quay về dạng đo có đầu dò tiếp xúc
@nbqvdp Súng để đo tham khảo nhanh mà bác
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
Có loại nào để đo con nít khi nó bị sốt mà giá rẻ hơn chút ko ad ?
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
@zombie01 Cảm ơn Bạn !
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Thanks ad !
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangtu2306 Con nít nó ko chịu kẹp nhiệt kế nên mình muốn mua cái máy đo cho tiện bạn à
@SaiO Microlife, Omron vv và vv rất nhiều hãng làm nhiệt kế điện tử cho trẻ con đó bác
giống giống cái máy đo nhiệt độ của mình hay đo thằng con mình mỗi khi bị sốt. 😁
@vinhphucng25 Cách đo và cơ chế đo giống nhau, dựa vào tia laser để đo nhiệt độ. Độ chính xác của máy đo khi bị sốt cao hơn
Đang dùng con microlife đo đc ° ng và ° môi trường, vật thể nhanh tuy cài đặt,xem các chức năng khác khá phức tạp
@demonntl em Microlife này dùng ổn đó bác
@Nam Air Uh.m thấy bệnh viện họ cũng dùng
@demonntl mình cũng đang xài cái này ở nhà nè. 😁
Cái này hôm bữa đi bệnh viện mới thấy, xịn thực sự để vào tít cái là xong.
@nguyenvanthuan895 Cái bạn thấy ở bv khả năng rất cao là cái khác 😁
@nguyenvanthuan895 Cái nhiệt kế điện tử là khác nhé bạn. Cái đó thang đo hẹp và độ chính xác cao hơn
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
Bosch xài bền.
@Yamahazu Chuẩn đấy
hay nhưng mà mua về thì không có cơ hội dùng mấy :v
Giờ này vẫn còn dùng pin AA ư, thế giới đã chuyển sang dùng pin xạc từ lâu lắm rồi 😁
@quanghaith2 Chắc cả đời chưa bao giờ biết Panasonic eneloop là gì đúng không ?
@demonntl Ghê quá à, hô hô hô
@quanghaith2 Pin AA cực ký tiện lợi, dễ tìm. Nếu thích thì mua pin AA loại sạc được. Pin AA loại Akaline cũng trâu bò lắm.
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
@quanghaith2 Thế giới đã chuyển sang xài solar mới ghê...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019