17/08/2019 Tool Fix lỗi iPhone Lock IOS 12&13 Trên Nền Ghép Mode 8&9

ngocha2006
14/4/2016 12:37Phản hồi: 12.075
12.075 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e lm theo đén bước
Bước 5: Lắp sim chính vào ->chọn mạng Lock đang dùng -> Rút sim ra và lắp lại. Chờ máy lên sóng. Nếu thấy hiển thị giữ đúng tên China Unicom 23.0 thì là OK. -> Kích hoạt Imess & Facetime.
Khởi động lại máy -> Done
vẫn k kích đc imees ft nhỉ? e 10.2.1 lock Au
@ducthanhdbp Vào cài đặt, xoá hết cài đặt mạng rồi làm lại từ đầu nhé
Sao e fix lên china 28.0 rồi mà ko kick dc imess các bác ah. 6+ 9.3.1 lock au các bác ah
hic, 5s lock AU IOS 10.3.1 không lên my number bác ôi 😔((((
Cho em hỏi em fix dc vs sim viettel nhưng sim vina lắp vào n báo không có sim trong khi lắp vào máy khác vẫn nhận, lỗi gì hả các bác
e cứ làm đến bước này máy e lại lên 28.3 @@
Bước 3: : Lắp sim phụ ->chọn US T-Mobile -> Rút sim ra và lắp lại. Máy treo ở màn Active, chọn Active đến khi máy báo sim không hỗ trợ. Rút tiếp sim ra để máy vào màn hình chính. Chạy tiếp Wimax Mod By Ha Phung v6.6 b1. Máy sẽ hiển thị mạng: China Unicom 28.0(中国联通).
bác nào bị nhue e k?
5s Au mạng vina
@ducthanhdbp ko sao cả, cứ làm bước tiếp theo thôi
@ducthanhdbp Đến đây phải làm cái mẹo.
@haipvg mẹo là gì vậy a ơi. chỉ e với. chán tóa từ hôm ý đến h chả fix đc mynumber rồi imess facetime mà tiền cứ trứ chán quá 😔
em làm đầy đủ các bước từ 1-5 thì kích hoạt được my number, facetime, imessage nhưng lại bị lỗi *101#. trước đó làm đến bước 2 *101# vẫn ổn được. nhưng khi làm đến bước 5 thì đc mấy cái kia nhưng *101# k được. em phải mần sao?????
@emlaboy132 Làm lại các bước 1-2-3 và mẹo (nếu cần)
@haipvg thks bác. em làm lại từ đầu giờ fix full lỗi con 5s mạng AU 10.3.1 roài ahihi :3. khỎI JAILBREAK.
Vừa mày mò fix con 6 at&t, làm theo hường dẫn 1 phát đc luôn, đủ my number, imes, facetime, hotpot. Cảm ơn @ngocha2006 nhiều nhiều!

P/s dùng trả sau nên k quan tâm *101# 😁
iphone 6 ios 10.2.1 fix ok lỗi kiểm tra 101, ime, facetime, my number ok hết, chỉ có lỗi cập nhật nhà cung cấp cứ hiện mãi gây khó chịu,
atulaphan
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangkha1994 Mua ngay cái sim ghép 4G tự fix lỗi (130K-200K tùy chỗ). Thay sim, reset dòng thứ 2 thoải mái.
Mình cũng fix thành công *101#, imess, face, mynumber. ((ios10.3.1. itunes 12.6.0.100))
Nhưng còn 2 lỗi;
+ Cập nhật nhà cung cấp.
+ Chuyển vùng dữ liệu.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ hộ em nó cái. lỗi cập nhật nhà cug cấp nó phiền quá.
Máy mình thì không jailbreak nên hóng các bác giúp đây.
Ths các bác.
@WillP0P0 Chặn cái thông báo cập nhật này bằng dùng surge của cùng tác giả.
ibrazuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cách nào fix đc danh bạ ko các cụ nhỉ, e 6 lock t mobile
nqhuylc1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ibrazuy danh bạ dùng app trên appstore để đổi toàn bộ thành đầu +84 thôi chứ chưa có cách nào
@nqhuylc1 T-mo thì không rõ, nhưng SB thì sau khi dùng tool xong fix danh bạ dễ dàng. Với tool 6.6 khóa tốt thì có lẽ T-mo cũng dễ vậy thôi.
ibrazuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haipvg M dùng trả sau nên ko cần 101, chỉ cần fix danh bạ, dùng tool 6.6 xong vẫn vậy, vẫn phải dùng app trên appstore, thêm danh bạ ko tự động thêm 84 nên nhiều khi hơi bất tiện
Mình mới mua con iPhone lock nghịch chơi cho biết, trước giờ chưa dùng iphone bao giờ (vì nhà nghèo ko có tiền mua), các anh/chị chỉ giúp mình làm cách nào để xóa cái fix này đi, vì lúc mua tặng kèm sim ghép dỏm, mình mới mua cái sim ghép GPPLTE tự fix lỗi nhưng chỉ dùng được với sim Viettel, còn sim Mobi gắn vào nó ko kích hoạt iMess được 😔
@dasklney mobifone đổi đầu số trung tâm tin nhắn khác là lên
http://wap.mobifone.com.vn/wap/xhtml/services.jsp?n=smsr1
langtuhd93
ĐẠI BÀNG
7 năm
ios 10.3.1 làm theo cả 2 cách đều ko dc, làm theo cách thứ 2 thì lúc chuyển mạng về US-Tmobile đến lúc rút sim ra thì vẫn cứ treo ở active k vào màn hình chính dc! bó cánh 😔((
Có bác nào dowload được ko,có 2 bản winmax ko dowload đưuoc
có cách fix danh bạ ko cần dùng app nhé.gõ gg ra ngay
ibrazuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cụ chỉ cho cái, mò mãi ko thấy
fix tất cả các lỗi xong.
1,Tháo sim ghép ra.
2, Bỏ sim chính vào nó yêu cầu nhấn home để kích hoạt. Đợi 1 lúc nó báo sim ko hợp lệ. Nhấn vào " thử lại" vài lần rồi rút sim ra.
3, Lắp sim ghép với sim chính vào. Kiểm tra cuộc gọi xem hiện tên chưa. Nếu chưa đc thì làm lại mấy lần các bước ở trên sau đó khởi động lại máy
@ibrazuy Em đang dùng đây và chưa thấy miss call, pin hôm qua em để qua đêm vẫn còn nguyên 100% nên em nghĩ tốt hơn cái cũ. Dùng cái này ko phải bật chuyển vùng dữ liệu, mọi chức năng như iphone world cụ ạ.
ibrazuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thief_fighter Cụ dùng loại nào vậy
@ibrazuy Em dùng cái Heicard v7 mua ở Mobilecity
kant1522
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã có 10.3.2 anh em nào test chưa ta???
e hỏi ngu cái: xài tool này cần có thêm 1 sim nữa hả các bác
ibrazuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hien Pham_1190 Ko cần, cụ tải bản 6.6a, cắm cáp chạy app là xong
@ibrazuy Bác làm sao mà không cần sim vậy, em thấy chọn US T mobile là máy đã ko nhận sim của mình rồi.
ibrazuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hien Pham_1190 Bạn lắp sim chính và sim ghép, active vào home, cắm cáp chạy tool
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy của mình đang ở ios 10.3.1 fix được lỗi rồi nhưng toàn bị hỏi carrier setting update. có cách nào fix ko nhỉ?
vinagem1993
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy của mình 6s T-mobile ios 10.3.1 chạy xong tool a mà kg fix đc 101, làm sao bây giờ?
Đang 10.1 jb fix lỗi quá đỉnh, tự nhiên lên 10.3.1 bây h kg fix đc nữa ;(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019