[3G/3GS] Redsn0w 0.9.14b2, bạn đã downgrade BaseBand thành công?

doubleh_v
18/6/2012 16:8Phản hồi: 329
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bây giờ bạn có mua Code của nhà mạng thì Baseband của bạn vẫn vậy, nó sẽ không tự hạ cho bạn.Mặt khác, bây giờ người ta đã IP5 và nghe đâu đã rục rịch sx 5S vậy có lý do gì mình lại bỏ ra 600k để mua cái code của 3S? Nếu bạn biết sử dụng thì Lock hay Word đều như nhau cả, đừng nặng nề việc đó. Bạn có thể và nên hạ Baseband xuống bằng Redsn0w 0.9.14b2 bởi hạ rất đơn giản. Tôi đã hạ được 5 hay 6 con gì đó và đều rất ổn. Trên diễn đàn có rât nhiều chỗ hướng dẫn bạn hết sức chi tiết, bạn cứ làm theo sẽ được, khó nhất của nó chắc chỉ là đưa về DFU :p.
Nếu bạn để 6.15, ok vẫn sử dụng được nhưng bạn sẽ mất định vị GPS đồng nghĩa bản không dùng được phần mềm chỉ đường (hoặc dùng được nhưng ko chính xác), không kích hoạt được tìm Iphone trong iCloud hay phần mềm tìm kiếm iphone thông thường khác. Và, một việc nữa khi bạn đang dùng Baseband 6.15 nghĩa là máy bạn đang có một khiếm khuyết, mà khi đã khiếm khuyết ta lại hay nghĩ về nó nên tốt nhất bạn nên khắc phục nó.
Chúc bạn thành công
Up dùm
trandat2404
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới lấy con đó đêm hwa, sáng 100%, sau 5 tiếng để chờ tụt mất 4% so vs con 3Gs cũ để qua đêm pin sụt 1% 😆

mà up lên mới bị No All, còn hạ xuống k bị No All đúng k ? nếu bị mình kêu tiệm hạ bb dùm luôn, chắc họ là thợ họ rành hơn.

tại mình còn đang tính đổi máy nữa vì con này chỉ có 4 .1 k có SHSH lại newboot nên k có cách nào lên 5.1.1 đc, mà lên 6.0.1 thì 3Gs sợ máy yếu quá chơi games hok nổi 😔
Bạn vào cydia kiểm tra lại xem, nếu máy đã jailbreak và đã có lưu SHSH của 4.1 thì chắc chắn sẽ có lưu 5.1.1. TRước khi RS bạn sửa file hot để chỉ về sever của cydia là sẽ RS được mà. Bạn nên lên 5.1.1 vì có nhiều cải tiến so với 4.1 còn lên 6.0.1 thì mình chưa thử làm cho 3S nên không biết có ổn không nhưng giờ nó vẫn chưa jailbreak đc thì lên có ích gì chứ
trandat2404
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mua máy cũ đó bạn, máy mình chỉ có sHSH 4.1 và 6.0.1 thôi, k có 5.1.1 nghĩa là h k có cách nào lên đc ngoại trừ đổi máy khác ! 😔 vì Newbootrom lên FW cần SHSH nhúng vào :(
Lạ nhỉ, bạn thử dùng tinyumbrella sao lưu xem được không?
trandat2404
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình do ng dùng trc họ k vào Cydia lưu shsh5.1.1

nên bây h Apple khóa SHSH 5.1.1 lại thì thua k còn cách nào lên hiểu k ?
dùng TU rồi vẫn k có SHSH 5.1.1 😔
Việc đó thì có gì không hiểu đâu, nhưng ý mình là họ đã dùng cydia sao lại có thể không làm việc đó vì ngay khi máy vừa cài cydia lần đầu tiên nó nằm ngay giữa màn hình của cydia không click mới lạ. Nếu đã vậy thì yên tâm mà ở lại 4.1 chắc chẳng còn cách nào
iamtieens
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỗi UNSUPORTED IPSW. That IPSW is not supported by this version of Redsn0w 0.9.15b3. 😔:(:(
3gs 8gb sx tuần 42 năm 2010 có hạ baseband theo cách này đc ko. Máy mua lại nên lỗi gì thì còn đưa họ sửa chữa 😕
Các bác giúp em, có ng nói 8gb thì k nên hạ baseband là sao ạ??
alienthai
TÍCH CỰC
11 năm
Hic., restore mãi ko được em 3gs newboot, mà cũng ko biết là lock hay world nữa, vì model Jạpan.........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019