3gs lock up v5.0.1....?

itnguyenxuan
30/12/2011 14:47Phản hồi: 19
Cho mình hỏi xíu, mình mới mua con 3gs lock đang ở V4.1, thấy v5.0.1 mới ra mình hỏi xem có up lên đươc không, mình mới xài nên gà lắm anh em chỉ giúp, thông số máy mình như sau:
- V4.1
- serial 88923GGV3NS
- Firmware 06.15.00
Mong anh em tư vấn giúp..thank........
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up lên được nhưng sẽ nhanh hết pin đó, b tự quyết định nhé
mình nghe nói v5.0.1 it hao pin hơn v4.1 mà bạn?mình không rành về cái này lắm!thanks!
Bạn dùng customFW sạch mà up , xong nhớ thay cái file hosts đi là ngon mà ! tớ dùng cũng có thấy tốn pin gì đâu?! được Untethered còn gì nữa.
bản lock up vẫn dc hả bạn?
được chứ, up lên fw custom, dùng ultrasnow để unlock
uh,để mính thử.
cho mình hỏi ké với máy mình cũng giống máy của chủ thớt bb 6.15 rồi mình có cần dùng custome firmware ko hay cú phang firware gốc thẳng luôn thank các bác trước nhé.
nếu Bootrom mới thì fang luôn gốc....
thanglunne
ĐẠI BÀNG
12 năm
bootrom mới mà fan luôn gốc ah....? mình thắc mắc cái này nha
sao lại thắc mắc hả bạn? mình chưa dùng bản custom RT cho con 3gs new bootrom của mình,thậm trí mới đây build bản custom 5.0.1 RT nửa chừng bị đứng nên dùng lại gốc.... từ 4.1 đến 5.0.1 cái nào mình cũng dùng bản gốc....! nếu BB đã nằm ở 6.15 thì ngại j cho dù có dính lỗi 1015....
Theo mình thì bản Lock thì cứ Custom_FW mà restore thôi 😃
Máy bạn 3GS Old-BootRom tuần 23 năm 2009 Baseband đã nâng lên 6.15 thì phang luôn chứ Custom cũng chẳng làm gì! Gặp lỗi gì cứ đè ra mà JB. Xong cài thêm Ultrasn0w 1.2.5 để Unlock.
kcacnguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
tốn pin kinh khủng
Cho mình hỏi bootrom mới và bootrom cũ khác nhau cái gì vậy , làm firmware gốc có bị sao không , hay cứ dùng custome FW cho nó an tâm , nếu muốn táo custome FW mình dùng snowbreeze 2.8b11 tạo có được không , trước giờ toàn làm ip4 giờ có người nhờ làm giùm con 3gs hơi nhát tay , cảm ơn các bạn nha.
theo m nên dùng fw custom cho lành, up về gốc là chắc chắn dính lỗi bb máy cao hơn bb fw gốc
up.......................đi....................
sinta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình Oldboot phang bản góc cài ultrasn0w không unlock đc. Giờ về lại 4.1 rồi. 5.0.1 cũng khá hao pin đối với 3gs đó. còn con ip4 thì bình thường.
trong lúc JB bác lại tick vào ô baseband ipad thì mới unlock đc nhá !
sinta
ĐẠI BÀNG
12 năm
lick rồi bạn ạ. v ẫn ko unlock đc. Giờ về 4.1 thì sóng ngon lành.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019