Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

4 xu hướng thiết bị âm thanh tại triển lãm PAS 2017 diễn ra từ 27-28/5 tại TP.HCM

ND Minh Đức
23/5/2017 10:19Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đang xài con Sony A35 nhưng hay nghe Rock, đặc biệt là Metal & EDM nên dùng combo với tai nghe Extra Bass. Đang xem xét múc thêm con SRS-XB30 😁
Nhất định phải ghé chơi ^^
Mình muốn để lại bose soundlink 3 ai có nhu cầu. 6 triệu
Sony SRS-XB30 đây các bác. Định xúc con 40 mà chưa có màu đen với lại con 40 nặng quá nên xúc con này 😃

IMG_1881.JPG IMG_1883.JPG IMG_1884.JPG
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Metalcore0310 Em loa Sony của bạn nghe ổn không, So với em Sony gtk-xb7 thì thế nào nhỉ - thấy giá hạt rẻ tầm 4-5củ
@vutuanbs Con GTK-XB7 nó thuộc phân khúc dàn âm thanh Hifi của Sony rồi bác, giờ thấy giá mới nó giảm xuống 5 củ cũng ngon. Con XB30 này nghe ổn tuy nhiên bật Extra Bass lên thì bass nó hơi dày. Mình hay nghe rock nặng & EDM nên mới chọn nó. Nói chung tùy nhu cầu mà xúc thôi bác 😃
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@Metalcore0310 Chuẩn đó bác, hồi đó em cũng tinh xúc con XB3 cho nó đồng bộ với con XB2. Nghe thử thì tuy bass nó rất mạnh nhưng độ chi tiết lại kém nhất là khi bật extra, con xb2 cũng thế nhưng xét ở tầm nhỏ nhắn thì lại tốt. Nghe nhạc sàn thì cực sướng nhưng nghe nhạc vàng không phê lắm, nhạc vàng nghe bass nhiều nặng đầu lắm, nghe mid chi tiết, bass vừa là đẹp. Con X55 nghe vàng rất chất do nó phân mid, bass riêng (nó có loa bass riêng) nhưng khi nghe nhạc sàn dập ì xèo thì bass bắt đầu rối, nghe lùng bùng. Nghe vàng lại ngon.

Mà loa di động Sony có một sự lăn tăn, hồi mua con XB2 thì rất bối rối với con X3, hai con này hao hao nhau, nghe thử thì chả phân biệt được. Nhưng con X3 được đánh giá là nghe hay hơn XB2 còn XB2 thì nhiều bass và cơ động hơn. Cuối cùng chọn XB2 chỉ vì tính cơ động, loa nhỏ mà không cơ động thì mua làm quái gì. Đến giờ vẫn không biết 2 con này chất âm khác nhau thế nào nữa. Cảm giác Sony làm con X3 mang tính sang chảnh còn con XB2 mang tính bụi bặm, chất âm thì như nhau.
@Thien Quoc Công nhận loa di động dòng Ex Bass của Sony nghe EDM rất ngon, tất nhiên vì nó tăng cường âm trầm nên ko phù hợp lắm cho nhạc vàng. Thế nên mình mới nói ở trên là tùy theo nhu cầu từng người mà lựa chọn thôi. Mấy con Harman Kardon Onyx Studio nghe cũng ổn phết nhưng nhược điểm pin hơi cùi. Lúc đầu mình định xúc luôn con XB40 cơ, tại màu đen ở chỗ mua mới có đúng 1 con duy nhất lại để làm hàng trưng bày cho khách nghe thử, chỉ còn đỏ & xanh, với cả cầm thử con XB40 nặng quá nên mình mới lấy con XB30 đấy chứ 😃. Con X3 bác nhắc đến mình cũng biết nó nhưng chưa nghe thử được nên ko đánh giá.
Ae cho mình hỏi muốn mua 1 bộ loa tầm dưới 10tr lại hỗ trợ Bluetooth 4.0 atpX kiểu như con Q accoutics BT3 thì còn sự lựa chọn nào khác không ạ? (k phải là loa di động ae nhé, mình muốn mua con nào cắm nguồn trực tiếp luôn ấy). Cảm ơn ae.
500 ae cho hỏi, nhu cầu chủ yếu nghe nhạc nhẹ, xem phim. Đang phân vân giữa edifier s1000db và q acoustics bt3??? Hay Loa Edifier S2000MKII xách tay đây?
mình hỏi ngu tí: Cái cục pin nó dính kiểu gì để nhạc của mấy cái loa to đùng đấy oánh ko rụng ra kêu "rè rè" vậy????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019