40% tổng số phần mềm của BlackBerry 10 được port từ Android sang

Quang Thái nè
4/2/2013 2:57Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QDND
TÍCH CỰC
11 năm
Vậy là mình đang dùng android khi nào chuyển sang BB 10 thì ko còn bỡ ngỡ nữa rồi !
từ ngày BBX ra mắt, nhiều bài báo viết toàn là dìm hàng BB không thôi, không biết T Heins có vực dậy nổi cho BB không đây. có trăm ngàn ứng dụng rồi thì Maketing truyền thông yếu kém, để mấy thằng báo lá cải, báo đời báo kiếp nó nói xấu thì cũng thất bại thôi BB ơi. Cổ phiếu bây giờ lại đi xuống nữa, đọc mà nghe bùn thiệt. Mà thôi, ít người dùng, có phá sản thì số BBX mới ra đây cũng đủ cho vài năm nữa có hàng xách tay đi khè với mọ người. BB không bao giờ lỗi thời cả.😃
@phuochongts GenK, Vnexpress, kenh14. 1 lũ chuyên nâng bi sau đó dìm hàng để câu view í mà :p

BB đang trong giai đoạn chuyển đổi tên công ty, chuyển đổi mã cổ phiếu, chuyển đổi nền tảng và cách thức hoạt động, cổ phiếu không giảm cũng lạ. Chờ 1tg khi BB10 phát hành toàn thế giới đã bợn ...
thế kia thì mua android cho rẻ mua BB làm gì 😁
@vuongsong84 Nói như bác mua Android hết đi mua iPhone làm gì 😆.
sonvnvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuongsong84 Một câu nói tuy đơn giảm, nhưng rất hay.
danhloisp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuongsong84 mac du ung dung port cua androi nhung bb10 co mot hddh mới ma ban.
Hàng port chạy trên BB10 ko bik hiệu năng ntn so với trên Android nhỉ 🤔, nếu kém native Apps nhiều thì hơi căng
tieuphong31
ĐẠI BÀNG
11 năm
TT chưa trên tay được nên chưa biết OS mới chạy thế nào, với lại rổ rổ rá rá nữa, như mấy bác dự toàn tầm 20 củ về VN thì em cũng chờ...thôi.
kid1412no1
ĐẠI BÀNG
11 năm
app nhìu, thanh toán bằng tiền điện thoại. Quá tuyệt vời rồi 😁
Vậy thì ko ham rồi. Giống như kiểu Playbook lúc trước cũng dùng kiểu vậy nhưng ko ngon gì cả. Phần mềm chạy ko ổn định, kém mượt mà, rất hay bị crash... Thế thì chán quá
phần mềm port từ android sang thì sao??? cứ dùng tốt và tiện lợi là ngon rồi
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
Về khía cạnh người dùng thì càng nhiều ứng dụng càng tốt. Tuy nhiên kiểu port từ android sang làm mình có cảm giác "ăn ké" người khác sao sao ấy (quan điểm cá nhân).
@vandatAT port từ android thực chất là biến đổi 1 chút cái code cũ đã chạy ngon trên android thành code cho BB10 thôi mà anh, nó không còn là convert như trên playbook đâu 😁 Chỉ là nhà sản xuất đỡ mất công code lại từ đầu 😃
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
@datpt.vnu Thế ah 😃. Cứ tường vẫn convert như trước.
Mà lần này có vẻ tinhte lâu có bài trên tay, đánh giá chi tiết nhỉ. Nhanh nhanh lên không có nguội mất :D.
@vandatAT Cũng giống như bác biết thêm 1 ngoại ngữ thôi, có gì là ăn ké đâu 😁
@vandatAT Convert nghĩa là chuyển đổi sản phẩm cuối, còn port như này là sửa đổi cái nguồn cho phù hợp anh ạ. Port xong thì thành phần mềm native :D
BB thông minh với ứng dụng của android nhưng giao diện đặc trưng của BB nhìn thân thiện và các fan BB lại thấy hay hơn :p
chơi xấu quá à!
Z10-1-9e01e.JPG Z10-1-9e01e.JPG tất cả anh chị em đang rất mong chờ "hand on" blackberry 10 của anh đấy anh uit.edu!!!!;););)
@tranviettung Tinh tế sẽ cố gắng trên tay sớm và có bài đánh giá chi tiết cho anh em ạ.
@uit.edu hơi buồn 1 chút là em BBM mà không thấy anh trả lời 😔
@tranviettung À xin lỗi bạn, hiện mình không dùng BlackBerry, khi nào dùng lại sẽ public pin lên.
Đang chờ Z10 và Q10 về.
máy độp ko biết bên trong ra sao thoai 😁
Port sang cơ mà vẫn dùng công cụ lập trình cho BB10 tức là ngang vs app native r😃 k lo giật vs lag đâu ợ 😃
meoden
TÍCH CỰC
11 năm
Port trực tiếp sang bb10 chắc vẫn ko tối ưu đc bằng việc làm trực tiếp nhĩ, nhưng cũng đang mong bb10 để thử!
Kiểu gì hệ sinh thái của BlackBerry sẽ rất tốt, BlackBerry chỉ port những ứng dụng tốt của Android sang thôi còn hàng đều trả nó cộng với phần mềm biết chuyên biệt cho BlackBerry thì thôi rồi toàn phần mềm cực tốt.
I love  BlackBerry
Chả làm sao cả,càng hay chứ sao 😁
duythanhny
ĐẠI BÀNG
11 năm
port từ android sang mà mừng ah @@ port từ iOS thì mua nhé 😆 app android chậm update thấy mà nản ><
lingkt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá khôn cho đội bán Big Babol 😁
40% thôi sao? o_O
Phải chăng??
40% apps android mà bb10 port là apps chất lượng
Còn 60% apps android là những apps rác, trùng lập....... 😁 :D
d7293
CAO CẤP
11 năm
@Tikis Trầm Bạn không đọc kĩ tiêu đề à? 40% là trong số 70.000 ứng dụng của BB10 thôi....
@Tikis Trầm Phát ngôn nguy hiểm vl. Ko biết thì dựa cột mà nghe bác ơi
churrym
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tikis Trầm 40% app của BB đc port từ Android, chứ không pải là 40% của Android. xem kĩ pác nhé. để đc 40% Android chắc còn lâu lắm đấy 😕.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019