4G của Viettel chính thức: rẻ hơn tới 60%, tốc độ nhanh hơn tới 10 lần

Didu
18/4/2017 5:57Phản hồi: 414
414 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

win323
TÍCH CỰC
7 năm
ko biết tốc độ vt bao nhiêu nhưng của vina tầm 40Mb/s trở lên, test 2 lần đều như thế
Tạm hài lòng với gói 70k đc 1.5 Gb data, 70 phút và 70 sms của Mobi. Nhu cầu 3g của mình chỉ khi rời văn phòng thôi, không nhiều
Dùng cũng được có điều tốn pin hơn 3G 30% :/
Hứa thôi mà
nhiều người tức cười quá à. người ta có kê súng vào đầu bắt dùng đâu. thấy đắt thì đừng dùng.
tiền ít đòi hít... thơm. vãi
mạng viễn thông của VN hơi bị ngon đấy, ngồi đó mà chê.
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tbtvsg Tiền ít là bao nhiêu, tiền nhiều là bao nhiêu ? Tôi và anh cùng bỏ ra 200k nhưng anh xem được videos, còn tôi mới nghe cái tiếng mất cái hình.... vậy tôi thua anh cái gì ? à.....chắc thiết bị thu / phát của tôi nó dỏm 😁

hay tôi bỏ tiền ra xài thì tôi không được khiếu nại do tiền ít ? :D
mr.rom89
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngon
tuxedo075
TÍCH CỰC
7 năm
Bài viết toàn hình ảnh. Chả thấy nêu các gói cước gì. Có một vấn đề nếu đang dùng 3G mà đky 4 G là gói 3G cũ bị huỷ. Nếu trong quá trình sử dụng ở vị trí mất sóng 4G nó về 3 G thì cũng ko vào mạng đc. Bất cập
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
@tuxedo075 3G vẫn truy cập bình thường nhé bác, ai bảo mất sóng 4G không dùng được 3G đâu.
tuxedo075
TÍCH CỰC
7 năm
@vietprowap Em gọi cho bọn tổng đài nó bảo vậy đấy. Hay nó chưa nắm rõ nội dung nhỉ. Em hỏi:" tao đang dùng gói 3G đây. Giờ tao đăng ký gói 4G thì sao?" Trả lời" gói 3G anh bị huỷ" " thế nếu đang dùng mà mất sóng 4G xuống 3G thì sao"; " lúc ý anh ko vào đc mạng bằng
-3G nữa "
Sẳn ai bít cho hỏi lun
iphone 7+, iOS 10.3.1
set 4G rồi
sim mobi 4G
Sao nó chỉ hiện 3G thôi?
Thk!
Cũng mới test, quận 3 Sài Gòn

hcthai2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Uthuong050713 Mobi chưa có 4G 😁
quảng cáo vô nghĩa với mình
:p không chơi với 3g và 4G 😆
đời thủa nhà ai tính phí 10GB 200k 1 tháng
nói thật chứ để download 1 bộ phim có dung lượng 10GB về để xem tốn 200k thì còn đắt hơn là ra rạp xem :p 😃) khi nào có gói 180k không giới hạn dung lượng và băng thông như cáp quang thì lúc đó mới sài
ruacon86
TÍCH CỰC
7 năm
Hết băng thông tốc độ cao thì 5G,4G,3G,2G.. điều củ chuối như nhau thôi
bibiti
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang dùng gói tv 29k/tháng xem ổn nhưng ko có hd, nội dung còn ít, cho nên tốc độ 3g là quá đủ để xem
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy bác kêu có 4G mà dùng 3G thọt là sai nhé, đây là speedtest 3G của em hiện tại

vcllcv
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy ông chê 3g 4g VN thì sang nước ngoài mà dùng thử cho biết 😆.
Toàn tiền ít đòi hít ... thơm. Đăng kí data sài hết bị bóp băng thông lại than chậm. Tôi đang sài 4g ở nhật mà cũng ko khá hơn vn là mấy. Giá thì đắt hơn. Hết dung lượng cũng bóp băng thông chậm vl. Các gói cức ko linh hoạt như ở vn.
Thêm nữa 3g hay 4g ko liên quan gói cước lắm. Đây là mua dung lượng mobile internet. Sài sóng nào cũng trừ vào đấy thôi.
Thử còn dung lượng trả tiền nhanh như gió ko 😃)
Mobile đòi giá như cáp cố định à mơ đi. Xàm
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mobi nghe đồn có phủ sóng 4G ở Quận 3 nhưng chưa phải là toàn quận, chỉ 1 số khu vực thôi....vì đang thử nghiệm, vẫn chưa chính thức mà 😁

Nãy vừa 1 ông nói xong như ông, tôi quote lại thì im lặng không thèm trả lời, sẵn tôi hỏi lại ông luôn :D

Ông bảo " toàn tiền ít đòi hít ... thơm ", vậy tôi hỏi....Tiền ít là bao nhiêu, tiền nhiều là bao nhiêu ? Tôi và anh cùng bỏ ra 200k nhưng anh xem được videos, còn tôi mới nghe cái tiếng mất cái hình.... vậy tôi thua anh cái gì ? à.....chắc thiết bị thu / phát của tôi nó dỏm :D

hay tôi bỏ tiền ra xài thì tôi không được khiếu nại do tiền ít ?

Thêm nữa, nhập gia thì tùy tục...không muốn thì khỏi xài, nhưng.....có ở đâu như cái xứ này, bảo full đường truyền chỉ với giá đó....bỏ tiền ra mua xong xài chỉ bằng 1/2 đường truyền đó, gọi khiếu nại thì không giải quyết.....chưa kể còn trừ tiền oan cho khách, nhưng tỏ ý không đền bù...

Vậy túm lại, chẳng ai mơ hay muốn 1 đường truyền di động phải như cáp quang mà giá lại quá hời cả, nhưng nếu tại thời điểm đó, chi phí cho dịch vụ đường truyền di động cao gấp mấy lần bây giờ luôn, mà đổi lại chất lượng đảm bảo tốt như cáp quang thì chả ông nào khùng đi la hét, chửi bởi, hay tẩy chay cả đâu ạ ! 😃

Nói nãy giờ, ông hiểu tôi đang nói cái gì không ? ... Tiền ít mà đòi hít ... ? Vậy tiền nhiều....lại không được hít thì sao ? 😃
tnk24
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kevin_lukas Tiền ít hay nhiều cũng hít.... vậy thôi! :D:D:D
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tnk24 Chắc không ? : )))
vcllcv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kevin_lukas 1. Ko phải lúc nào cũng có ng rảnh lên tám mà tl liên tục. Nên ông thông cảm
2. ông có chắc lúc đó 200k của bạn chưa đc sài hết 😃). Khiếu nại thì ông lên của hàng của nó lên đây làm ji. khi đang ko load đc video thì tình trạng như nào =))
3. Không ở đâu cam kết đc cho ông cái đường truyền full mọi lúc mọi nơi. Trừ tiền oan sao ko khiếu nại đc ? hay do sài không đọc kỹ hưỡng dẫn rồi bị trừ (cái này thì ở đâu cũng vậy thôi. ko đọc kỹ thì đều dính, nên tự bảo vệ mình)

kết :::đăng kí 3 4g đòi coi video nhiều tốn ít tiền thì đến quỳ =)) . 200K của ông nhiều lắm chắc đủ đc tập phim =))
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vcllcv 1. Không ai rãnh lúc nào cũng lên tám, mà lúc nào có ai đá động đến thì cũng nhảy dựng lên như là ăn hết của
2. Tôi đang ví dụ, như lấy ví dụ gói cước 4G Viettel đang có chương trình là 200k / 10Gb / 30 ngày. Chả nhẽ 10 Gb không đủ để xem phim : )) Chả nhẽ 10Gb mà không nhiều, thì bao nhiêu Gb mới gọi là nhiều thưa thánh phán ? : ))) Khi không load được video thì tình trạng cà giật như chơi game mà bị lag chứ sao 😃) Hay ông đang muốn nói cái gì ở đây ?

Khiếu nại à, lên hẳn trung tâm luôn nhé. Ở đây chỉ nói cho các thanh niên như ông biết rằng, bỏ tiền ra không phải để rước bực mình, mà là mua dịch vụ, dịch vụ nhà mạng bán - nói sao thì phải vậy, không có thì đừng nói. Tôi đang dùng gói đấy mà thấy rằng không như niêm yết thông tin trên bảng giá gói cước, chả nhẽ tôi không được quyền nói ? Không được quyền chia sẻ thông tin trên này ?

3. Không cam kết đường truyền à ? Tôi có bảo cam kết đường truyền không ? Đọc cho kỹ vào... Tại sao bị trừ tiền oan ?
-- trừ tiền oan <= chịu khó search google hoặc bài viết trên Tinh Tế này mà đọc trước hẳn nói nhé
-- Cam kết đường truyền thì không, nhưng show ra cho người dùng thấy tốc độ như thế và nói rằng mình đang có những cơ sở hạ tầng, chất lượng vậy.... <= đến khi dùng thì như nào, đọc bài từ trang 1 đến trang này rồi hẳn nói chuyện tiếp nhé ! 😃

Túm lại, [ kết :::đăng kí 3 4g đòi coi video nhiều tốn ít tiền thì đến quỳ =)) . 200K của ông nhiều lắm chắc đủ đc tập phim =)) ]

=> Tôi chả nói chuyện tốn ít hay tốn nhiều, giờ tôi bỏ 200k đăng ký gói 10 Gb dùng trong 30 ngày đấy.. Anh có đảm bảo rằng với cở sở hạ tầng đấy, chất lượng đấy sẽ cho tôi cái đường truyền như anh quảng cáo, như anh chia sẻ với mọi người không ?! Đó mới là vấn đề.... Đừng nói với tôi, anh có tốc độ nhanh nhất trong khi người dùng nhận được tốc độ ở mức chỉ gấp đôi 3G ??? 😃

Trân trọng !
vcllcv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kevin_lukas 1. Ai đang dựng lên vì sự thiếu suy nghĩ của mình 😃)
2.+3. Hôm nay mới có gói cước ra mắt mà ông bảo nó kém. trải nghiệm nhanh nhỉ. Chứ ko phải lúc trước đang kí mimax đc 600M coi phim hết dung lượng laggg rồi đi chửi ??. Ông có quyền làm những điều đó nếu ông khiếu nại đúng. Hãy nói thật đừng suy diễn rồi chém
Có ai đi quảng cáo mà đưa cái tệ nhất của mìnhh ra không ? Tại sao những ng than vãn toàn là những ng xem video =)). Xem You tube khi còn dung lượng mà lagg thì nên xem lại thiết bị của mình đi.
Tôi đã từng sài 3g ở VN vài năm khi còn tiền chưa bao h thấy chậm cả. trừ khi lên núi ko có sóng, các nơi lễ hội đông ng.(SMS còn ko đi 3g đi kiểu ji )
Chốt lại 1 câu chả ai cam kết tốc độ lúc nào cũng nhanh như quảng cáo. đừng vin vào đó mà chém. Ông vào hầm sóng sánh kém xong lại đi chửi ng ta à =))

=>> TL cho câu chốt của bạn
Hãy mua dùng thử rồi hãy chém gió. bạn lấy cái ji để đo mà biết đc 4g chậm chỉ bằng gấp đôi 3g ?.
Các thanh niên Vn bây h rất nhiều ng thiếu hiểu biết mà không chịu tìm hiểu. Hãy nói thật ra và công bằng xem nào ??? đăng ký 200k rồi speed test khi còn dung lượng xem bao giờ nó chậm chụp lên đây xem ??
Bạn thấy 3g 4g bạn than đắt mà còn đi xem video (1 thứ ngốn dung lượng khủng khiếp ?) ???????
xong còn chê tốn tiền ??? đem so sánh với cáp cố định ??
p/s; 10G của bạn xem youtube ko đc lâu đâu. ko tin hãy thử làm 200k rồi mở xem ( nếu chịu khó xem 240 360 cũng đc nhiều tiếng lắm đấy =))

Nó đúng với câu tiền ít đòi hít ... thơm chưa

TÔI SÀI 3G ở VN khi còn TIỀN chưa bao giờ thấy CHẬM
4G thử nghiệm tôi cũng có sài 1 tuần khi về VN cũng ko chậm khi tôi còn TIỀN
vinh0203
TÍCH CỰC
7 năm
3g Mobifone ở tphcm nhiều lúc rất chậm, toàn xuống E (tôi ở nhà bè).
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Nhìn lôm ca lôm côm. Người dân tộc thiểu số thì mặc quần áo truyền thống trong khi 3 ông Kinh thì mặc Tây phục. Dự đoán 4 G rồi đây cũng sẽ lôm côm thôi.

Làm sao mình có đc con sim 4G demo nhẩy?
Viết lời bình...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019