Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

5/10/2014 có bác nào mem TT tham gia ngày hội đạp xe đường trường 100 miles ko ạ :D

ken_dkny
3/10/2014 1:50Phản hồi: 28
Ngày hội đc tổ chức 1 năm 1 lần ạ, năm nay mới là lần thứ 2 đc tổ chức. Vui quá. Bác nào ở Miền Bắc tham gia thì điểm danh cái anh em hôm đó nhận mặt nhau :p
Em ở Tour de fun, phân đà 69 ạ 😃
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trong0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm đấy em mới định đi mua xe.
năm sau tham gia nhé 😃
trong0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
thời gian và địa điểm tổ chức ở đâu vậy bạn.
mỗi năm mỗi khác
năm ngoái là thái nguyên
năm nay cung việt trì - phú thọ
năm sau có cầu nhật tân chắc sẽ lại cung khác 😃
trong0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
thích thật đấy. Nhưng em mua em cube liệu đi xa thế đc không nhỉ.
nhưng tầm tiền đó không muốn được em road nào cả hihi
đủ các thể loại bác ạ. có người đi fix, có ng đi mini road. Thậm chí có ông đi fatboy. Nói chung là quan trọng là đôngj cơ sức cơm thôi
Có cụ trãi 60+ rồi mà còn đi nữa là. thanh niên sao phải xoắn
trong0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế à. Vậy sao không tổ chức nhiều hoạt động hơn nhỉ.
em thì không có nhiều thời gian nên chắc chỉ thỉnh thoảng đi theo thôi.
trong0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm trước em có thấy 1 bài viết của bác nói về cấu tạo và cấu hình của xe đạp mà h em tìm không thấy. Bác có thể chỉ thêm cho em ko.

như thế nào là xe đua ( road ) và như thế nào là xe địa hình ( MTB ) và cả xe thành phố nũa. Em nghe nói về chúng nhiều nhưng lại không biết rõ về chúng lắm.
Bài đó ko phải của mình đâu. Mình tư vấn trực tiếp từng ng chứ ko viết bài tổng quát
Bạn muốn tìm hiểu thì vào xedap.vn nhé. Rất chi tiết và đáng giá đó 😃
Bạn hiểu nôm na là như thế này
Road: bánh nhỏ,tay lái cong xuống, phù hợp để đua tốc độ với những đoạn đường đẹp
MTB: xe bánh to, tay lái thường là thẳng, có phuộc nhún ở phía trước. 1 số loại đổ đèo thì có cả phuoc ở khung nữa, nhiệm vụ là đi những đoạn đường xấu, có thể thồ hàng vì nó cứng cáp hơn road
Touring:: xe chuyên phượt, có thể thồ hàng và đi khắp nơi, phuộc thông thường là phuộc đơ vì cũng ko đi đường xấu mấy
City: xe bánh bé như road, tay lái thẳng kiểu MTB, dáng đạp thẳng,ko phải cong người cúi thấp như road. Group có thể xài group MTB cũng có thể xài group ROAD
trong0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
em dùng đt nên vào xedap.vn đọc bài hơi khó bác ạ.
hôm nay em có wa chỗ bác linh ở xã đan 2 nhunh bác đi cùng đoàn đi với các bác nên em ko mùa đc xe.
à em có khoảng 5t hơn liệu dụng được em Touring không bác
trong0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
em sang xem xe chỗ bác linh em cũng thích nhưng em muốn nó có thêm cái ba ga để đi chơi cho tiền (em không chở người).
Bác linh hôm nay làm kỹ thuật viên cho cả đoàn 😃 Tại cửa hàng bác Linh chỉ có mỗi bác ấy vs vợ nên nghỉ chứ các cửa hàng khác đều tham gia hết đó, nhưng ng ta có ng làm ở nhà.
Touring 5tr thì cũng dựng đc. Bác thử qua 3P ở Ngõ Huyện xem còn cái khung nào touring giá rẻ ko. cách đây 1 tháng có thấy nhập về.
Gacbaga thì dao động tầm 300k-1tr là ổn r. Chịu tải tầm 25-30kg thôi nên muốn chở gấu tthì cũng chỉ nên chở từ nhà ra quán cf thôi 😃
mua thêm cái túi gacbaga nữa là ngon zồi. nhưng chưa đủ lúa thì sau cũng đc
trong0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
khung của touring va khung của mtb co j khác nhau ko bác.
@trong0803 khác chứ :v dáng ngồi khác nhau
trong0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
vậy còn những cái khác. Nhu tốc độ, và đi trên đường như thế nào thì phù hợp với từng loại.
mình nói ở trên r đó #11
trong0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
thục sự em xem khung xe mà không biết cái nào là mtb con nào là touring. Mà nhìn lên xe thì còn nhìn ra đc.
@trong0803 Bạn cứ nhìn kỹ nếu nó là sườn Touring thì ko phải Road mà nếu nó là Road thì ko phải Touring kakaka
Chém vui đừng ném đá e tội nghiệp hehehe
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác @ken_dkny cùng tour de fun 69 với cụ Trãi à? Em cũng biết cụ ấy, nhưng vì đang sống và làm việc ở Quảng Ninh nên không tham gia ngày hôm đó được. Cụ Trãi nhìn giống bác Triết chủ tịch nước quá!
@thinguyenkt em nói thật là bên 69 người ta tung hô bác Trãi hơi quá. Bác Trãi tuổi cao r. Nên đi kiểu dưỡng sinh thôi chứ vẫn cứ chơi road điên đảo thế em cũng sợ có ngày có chuyện ko hay
P/s: em cũng học cấp 3 nguyễn trãi như cụ ấy 😃
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ken_dkny bác nói quá chuẩn! ở 69 người ta tung hô cụ quá! cụ đạp road mà quẩy như thanh niên, nên vận động và đạp nhẹ nhàng dưỡng sinh thì tốt hơn!
@thinguyenkt vâng. Nhưng giữa 1 đám ko quần áo mà mình lại mặc quần áo thì mình là thằng đồi trụy nên em cũng chả có ý kiến j nữa :3
t7 vừa rồi lại đi 100++ cũng đủ r. trời sắp lạnh r. cất xe hóng sang xuân thôi 😆
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
em vẫn quẩy đều chiều chiều ~30 km bác ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019