5 điểm hài lòng về con robot hút bụi lau nhà Xiaomi Gen 2

Duy Luân
27/3/2019 22:8Phản hồi: 442
442 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
5 năm
từng phân vân giữa gen1 và gen2 thì cuối cùng vẫn chọn gen1, lau nhà thực ra ko cần thiết lắm
@haind.lmp111 nó bớt việc cho người trong nhà nhiều lắm 😁
@haind.lmp111 Mình thấy lau nhà vẫn hay. Cứ để máy nó lau tự động. Đi làm về là thấy nhà sạch rồi
Công nhận thế giới đang đi đến sự chỗi dậy của robot rất nhiều, không phủ nhận là robot nó giúp ích cho mình. Mà nghĩ đến tác hại tương lại thì...
@biholy489 thay thế một số việc, để bạn rảnh đi làm việc khác, chứ nó không thay cho những cái mà chỉ con người mới có thể làm 😁
lykhaphong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@biholy489 Khi ai cũng đi ko lẽ ta đứng lại nhìn 😃
@Duy Luân Gen 2 hơn gen 1 4 củ đó bác. Phân vân lắm. Hơn cái lau nhà mà ra đi 4 củ
@biholy489 Chưa sử dụng được nó mà đã lo nó xử mình. Bạn lo xa quá
vicki_iphone
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy hút bụi lau nhà, máy rửa chén đã mua, giờ nghiên cứu cái máy gấp ủi đồ ( đang nghiên cứu). Ông cố nội nào nói khoái xài máy chạy nhiên liệu cơm thì nên làm các việc trên trong đúng 1 tháng ( chắc tầm 3 ngày là zăng zô zách). Thương người hy sinh tuổi xuân, nhan sắc, vóc dáng, nghề nghiệp, thậm chí mắt nhắm mắt mở bỏ qua khi ta "lầm đường lạc bước trong cố ý" một chút mấy ông cố nội ơi!!!!!
@vicki_iphone Em cũng như bác, đợi máy gấp với ủi đồ 😁 phải nói là công nghệ nó tiết kiệm thời gian cho con người kinh khủng
chimanhvu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này giá bao nhiêu anh em nhỉ?
demonvn
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đã xài qua 3 con khác nhau và cực kỳ hài lòng với con này
Ghost face
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã dùng Gen 1 hơn 2 năm. Thay lọc 1 lần. Đánh giá thì công suất hút của Xiaomi hiện là vô đối. Nó thực sự giải phóng sức lao động của con người. Lịch quét 2 lần 1 ngày vào lúc mình đi khỏi nhà. Có lẽ sẽ mua thêm 1 cái nữa 😃
@Ghost face Mấy biểu tượng của bạn khác mình quá, bạn dùng app gì vậy? Mi Home?
Ghost face
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Đúng rồi bác
playstation
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ghost face Của mình sao bản đồ nó không quay dọc như thế này mà toàn quay ngang thôi
lnt55
TÍCH CỰC
5 năm
@Ghost face Lúc mua máy có 2 lọc bụi loại rửa được. Tuy nhiên lọc 1 tuần rửa 1 lần thì xài chỉ 1 năm là nghẹt. Tôi xài 1 năm hư hết 2 lọc, phải xài lọc xiaomi vacuum 1 cho rẻ.
Giá chát quá, hi vọng thời gian tới giá sẽ hợp lý hơn.
colelro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nó cần ừii k, nhà lầu nó có bị té cầu thang k? Mua ở đâu uy tín vậy add, bảo hành bao lâu vậy add? Thks add
tbdat11
CAO CẤP
5 năm
@colelro Con này không rớt cầu thang nha bác, nó có cảm biến rơi. Bỏ lên bàn là chỉ chạy trên bàn thôi.
@colelro Không té cầu thang đâu bạn 😁 có cảm biến mà
drvanneo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Máy móc không bảo dưỡng ,không lau sensor thường coi chừng nó chơi trượt tuyết. Hì hì
Đang hóng con này, chờ giá giảm chút nữa là chiến. Đợt trước mua máy hút bụi hết 4 củ rồi mà lười dọn và ồn quá, mất thời gian dọn nữa
farcry2708
TÍCH CỰC
5 năm
Rẻ cái beep. 9củ thôi e vận động lau nhà và hút bụi cho rồi. 9 củ cho vợ e
@farcry2708 Bạn cótiền của bạn chả là gì so với cái công sức bỏ ra 😃
Ghost face
ĐẠI BÀNG
5 năm
@farcry2708 Chắc cụ này chưa lau nhà bao giờ
hainon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi nào có Gen 3 nhỉ, để xem nó cải tiến bộ phận lau nhà thế nào, chứ cách hiện tại chưa ngon lắm.
anhducst2001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng Gen 1 thấy rất ổn
Hay quá. Mình thấy đã có khá nhiều bạn bè dùng các loại robot hút bụi này rồi và đa số đều hài lòng
Mua robot hút bụi là 1 trg những vật dụng đáng tiền nhất.
@xaxkilloxax Con này đẹp quá ta.
@Duy Luân đồ nhật nội địa... nhưng đời cũ không nhiều chức năng như mì xào đâu 😆
changvuive
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này xài hơn 1 n vẫn ok. Hồi đó mua hơn 10 củ😔
open0
CAO CẤP
5 năm
Còn 10 điểm không hài lòng thì nói nốt đi
@open0 Từ từ
ntm72
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình đang xài con Xiaomi Gen 1 đã được 1 năm, nói chung rất hài lòng, ko biết con Gen 2 có lau nhà có sạch ko, xài Gen 1 cho nó hút bụi xong thì mình phải lau bằng cơm mất gần 1 tiếng đồng hồ, vật vả luôn...
DD.Du
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà có mấy cái Gờ trước cửa phòng ntn thì nó có qua đc ko các bác
Ghost face
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DD.Du Qua ngon bác ợ. Nếu gờ bo tròn thế nó vẫn bò qua tốt. Chỉ sợ gờ vuông hóc thôi
@DD.Du Thấp vầy mà bo nữa thì vẫn ngon nha
lykhaphong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DD.Du Gờ này vô tư, chỉ cần gờ mà có độ dóc (tạo đà cho nó bò lên) là nó bò tuốc, nếu gờ ko có dốc là khó bò lắm! Nhà mình có cây quạt đứng panasonic, em nó bò xoay tròn quét, hút lia lịa!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019