5 điểm hài lòng về con robot hút bụi lau nhà Xiaomi Gen 2

Duy Luân
27/3/2019 22:8Phản hồi: 442
442 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

indiman
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước tinhte có 1 bài về máy hút bụi rồi. Về xiaomi thì có 2 vấn đề mình còn băn khoăn, mong ae chỉ giáo:
- Gen1 thấy kêu hay bị lỗi sensor, thay thì sml luôn. Gen2 k rõ tỷ lệ mắc bệnh có cao k?
- Con này k hút được sát tường, 1 số ae phản ánh thế. Ae đang dùng xác nhận giúp.
thanks.
playstation
ĐẠI BÀNG
5 năm
@indiman Con này hút được sát tường,chỉ có ở góc là khó hút thôi.con mình gen 1 dùng 1 năm nay k thấy lỗi gì.
dungnguyen88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@indiman Mình xài gen 1 hơn một năm rồi chưa thấy hư hỏng gì, nó có chổi quét góc cũng khá sạch, con này thích hợp nhà ít đồ và chung cư
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
Có vẻ thú vị 😁
playstation
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mà mới cài giọng nói tiếng việt cho nó dùng hay phết
lykhaphong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@playstation Flash lại firmware cho nó hả bác?
anticafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@playstation Sao mình thấy voicepack của nó chỉ thấy tiếng Trung, Anh... cùng một số ngôn ngữ phổ biến khác nhưng đâu thấy tiếng Việt nhỉ? Bạn chỉ giúp với.
playstation
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anticafe Đây bác
https://tinhte.vn/threads/cai-voice-pack-tieng-viet-cho-robot-hut-bui-xiaomi-gen1-2.2929840/?utm_campaign=related_threads&utm_medium=tags&utm_source=internal
chả mấy mà hư
Từng xài con gen 1, mà nhà gạch cổ ngày xưa nó có vết nứt ko sạch lắm, nên quyết định sút em nó đầu tư gần trăm củ mua 1 con khác chạy bằng cơm, mỗi tội hơn ồn 😕.
drvanneo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@supperchym Bác đi nhậu có có cằn nhằn kg , nhà e có 1 con nó dọn sạch lắm mỗi tội đi nhậu về chịu không nổi.
laxkyluc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hacker kiêm ăn trộm thích điều này, từ cái camera hồng ngoại đến cái máy vẽ bản đồ rồi cái smartphone tổng hợp thành cái smart home
Kalanhikov
TÍCH CỰC
5 năm
Máy này so với Roomba thì sao Luân?
@Kalanhikov Roomba hút tốt hơn, nhưng Roomba không có lau bác ơi. E dùng Roomba rồi.Roomba không có vẽ bản đồ và tường ảo.
totoro83
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ em Gen 1 và Gen 2 giá chính hãng ở đâu tốt nhất vậy các bác ???
anticafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@totoro83 https://cuahangtcs.com/products/robot-hut-bui-lau-nha-xiaomi-roborock
Cửa hàng TCS có bán con Roborock gen 2 với giá 8tr6, mà theo mình thấy là giá rẻ nhất. Còn nếu mua cửa hàng khác thì giá khoảng 9tr2 đó. Bù lại bảo hành của TCS có 7 ngày thôi. Còn như cửa hàng Chiếm Tài Mobile thì bảo hành nửa năm nay 1 năm gì đó nhưng giá 9tr2 lận.Tùy bạn chọn. Cách đây nửa năm mình có mua con gen 2 ở đó, và nói chung là hài lòng, chưa có lỗi gì. À, lúc đó TCS bán chỉ 8tr2 thôi (tính ra rẻ hơn các nơi khác gần cả triệu), không hiểu sao giờ giá lên thành 8tr6 rồi.
Ghost face
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có một chi tiết tối qua mới phát hiện ra là con Gen 1 của mình bị vỡ màng nhựa bảo vệ cảm biến ngang thân máy. Vỡ ở chỗ này khá hy hữu vì phải có lực lao rất mạnh vào một góc tù nào đó thì mới vỡ được.
tuanthat
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu lau tầng 2, chỗ cầu thang nhà mình có 1 khoảng trống,liệu có cách nào để robot tránh chỗ đó ko? Nếu rơi xuống sẽ vỡ tan ngay!
@tuanthat Có bạn, đây nhé Cách dùng no-go zone để chặn khu vực không cho robot hút bụi Xiaomi đi vào
@tuanthat Có cảm biến độ cao mà bác nó ko nhào xuống hố đâu.
@tuanthat Bạn mua thêm dây ngăn của Xiaomi
lnt55
TÍCH CỰC
5 năm
Roborock: Lau nhà sạch hay không sạch?

Robot có thể hút bụi, lau nhà hay vừa hút bụi vừa lau nhà.
  1. Sàn nhà phẳng, không quá dơ -> lau sạch
  2. Sàn nhà lát gạch gập gềnh -> lau không sạch
    Góc gạch cao thì sạch, góc thấp hơn ngày càng bám bẩn. Gạch màu trắng thì thấy rõ sự khác biệt.
  3. Sàn nhà bám dầu mỡ -> lau không sạch
    Dầu mỡ không lấy hết lên giẻ lau được mà trét ra chổ khác
Không thể lau sát đường biên vì chiều ngang giẻ lau nhỏ hơn thân robot.
Không thể dùng nước lau sàn cho Roborock vì nước lau sàn không thấm ra giẻ lau, còn nguyên trong hộp nước!
Tóm lại, nên dùng Roborock cho sàn nhựa cứng giả gỗ!
@lnt55 Không thể dùng nước lau sàn được à bác.Thảo nào e dùng kèm nước lau sàn, thấy nó không tiết nước ra được
hienlanh
TÍCH CỰC
5 năm
hi anh em, con roborock T6 mới ra là bản nâng cấp của gen 2 xài ok ko?
Hungdw
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ad Luân tư vấn nên mua con Xiaomi gen 2 hay con trên Shopee giúp em phát! Thấy tác dụng cùng hút bụi thông minh!
https://shopee.vn/Robot-hút-bụi-thông-minh-giúp-làm-sạch-mọi-góc-nhà-tiện-dụng-i.93374452.1790942299
@Hungdw Mua Xiaomi cho an tâm và link được nhiều bạn ơi
letrang_vt03
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào các bác, số là mình cũng muốn mua một con robot hút bụi. Mình đang phân vân giữa gen 2 này và nelson a6s. Nhờ các bác tư vấn giúp. Cám ơn nhiều.
@letrang_vt03 Mình đang sài con Xiaomi Roborock Gen 2. Thấy Pin của máy rất trâu, chạy được 2h. Lực hút mạnh. Do có chức năng lau nhà nên hút bụi xong, nhà lau được ẩm nên đỡ bụi. Nó tự quay về chỗ sạc được nên mình chỉ cần điều khiển từ xa. 1 ngày lau 2 lần là sạch trơn, tự nhiên mình thấy yêu thích cái nhà hơn, lúc nào lau xong, trẻ em chơi thoải mái. Nhược điểm: máy hơi ồn, Gen 2 giá trên 9 triệu nên hơi cao. Lưu ý: nên giặt và vệ sinh miếng lau nhà liên tục để nhà lau được sạch.
Chào mọi người. Con này nếu sạc đầy thì tắt nguồn hay cứ để yên ở dock sạc. Nếu sạc đầy mà để qua đêm liên tục có bị mau hư pin không? Cám ơn.
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kothusaobiet Trong ngày phần thông tin trong phần mềm nó đã ghi " Để sạc liên tục" bác nhé. Với lại bác bỏ ra thì phin chờ cũng ko đc 1 ngày đâu, đến lúc dùng thì cũng gần hết pin. Mà dùng mấy thể loại này cứ để auto hết mới thấy nó có giá trị 😃
lnt55
TÍCH CỰC
5 năm
Xiaomi khuyến khích sạc liên tục
hienlanh
TÍCH CỰC
5 năm
muốn ngon thì neato d3 đến d7 mà chơi, hút sạch kinh hồn.
cái máy này kị nhất con vợ
ApkSave.com
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có nên mua Roborock Gen 3 vào thời điểm này không các bác ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019