5 điểm yêu thích khi sử dụng Samsung Galaxy Buds trên iPhone so với AirPods

Knah
14/4/2019 9:2Phản hồi: 192
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hồ Rôm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Airpods thiết kế ko dẹp lắm đeo vào như tai nghe có dây bị đức dây kỳ kỳ
Lại tuyên truyền rồi, cần bằng chứng nhiều hơn ko thì tốt nhất để người dùng tự cảm nhận và quyết định nên lựa chọn cái nào! đúng ko nè!
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
Không đọc kỹ bài viết rồi:
Nếu thiết kế một cái tai nghe mà "tất cả mọi người" đều không đeo được thì để mà vứt à? Như mình cũng không đeo được Airpod do nó không vừa, nghiêng đầu là rớt ra luôn, còn muốn không rớt thì phải banh cái phần sụn phía trước ra rồi nhét vào nhưng sẽ rất khó chịu.

Chưa xài mà biết chất lượng kém thì quả là thánh tiên đoán rồi. Nghe mọi người bảo @cuhiep là thánh cuồng không ngờ đúng thật.
Bản màu đen có lâu rồi mà? E đang dùng bản màu đen đây. Cảm giác đeo chắc chắn hơn Airpod nhiều. Đôi khi đi xe đạp buổi sáng không dám đeo. Sợ rơi 1 phát tìm mệt
kingofpain
TÍCH CỰC
5 năm
điểm yếu duy nhất là chất âm không thực sự bắt tai có lẽ do bass quá kém, mấy âm khác thì mình không quen cảm nhận, nhưng nếu kiếm được e này với giá 2t đổ lại thì thật sự không có đối thủ
Mới cập nhật âm nghe đã cạn lời khen kk
đang dùng song sát XR và Galaxy Buds, chích bằng Samsung wireless duo, xài riết chắc qua S10 cho đồng bộ quá
diephonam
TÍCH CỰC
5 năm
Đọc bài của chủ thớt thì thấy rằng khả năng review chưa tới tầm...chán.
noMacLe
CAO CẤP
5 năm
Bài viết hay, hình minh họa trực quan.
toni vo
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết có ai cảm nhận như mình không! Airpods 2 nghe bass dày nặng hơn bản 1
Justtin91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy cái của Samsung thời trang hơn của Apple.
Mới cập nhật phần mềm tăng thêm tính năng cho cảm ứng mỗi bên nữa nè các bác ơi.
Vấn đề của Galaxy buds trên iPhone cũng rõ ràng:
1. Thời lượng pin quá hẻo
2. Cách âm sẽ gây khó khăn trong việc nói chuyện với người khác và nghe thông báo, nghe tiếng xe khi đang di chuyển trên đường
3. Cũng vì cách âm kín nên dùng lâu sẽ rất ngứa tai, về lâu dài sẽ dễ viêm tai ngoài, và tai nghe cũng mau bẩn hơn.
4. Hỗ trợ kết nối và tính năng phụ của Galaxy buds quả là thua thiệt lớn 😁
5. Độ trễ cũng cao hơn, Airpods có thể chơi game, giữa thao tác và tiếng đạn chỉ cách nhau tầm 1-2 viên. Còn tai nghe khác ghép với iPhone thì chuyện xả 1/3 băng uzi xong mới nghe thấy tiếng là chuyện bình thường :D
6. Thiết kế, Galaxy buds khó lấy và dễ rớt hơn hẳn
7. Nhiều lỗi vặt hơn hẳn như thỉnh thoảng nhét máy vào balo là rớt kết nối, tiếng lâu lâu rè không rõ lí do rồi lại bình thường.
8. Rõ ràng là hộp sạc nhìn không sang bằng 😆
Nói chung là tai nghe Samsung mình rất ưng dòng Level U (pro,...), đang dùng 1 con gãy cả quai bên trái nhưng vẫn chưa vứt :D Nhưng đến dòng buds thì không ưa nổi do thiết kế và thời lượng pin quá chán, ngoài ra không cải thiện gì khác so với Level U nên thôi, tiếp tục dùng Level U :D
DYHB00086
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cho e cái review về chất lượng thoại của airpod so với các loại true wireless khác với
Catbui_mu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình chưa có đk dùng bluetooth nhưng mình cũng dùng tai nghe s9+ thay vì dùng tai nghe của apple,cơ bản là nó cách âm tốt,có trống,dễ nhét vào tai và dây nó đỡ bị rối
Hết pin thì lấy con khác nghe thôi
angelhades
ĐẠI BÀNG
5 năm
2 con này với jabra elite 65t thì cái nào hơn nhỉ?
hai.doan90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác nghe in ear kiểu này khi nhét vào tai xong mình nói chuyện có nghe ồm ồm giọng của mình trong tai không?
mhhung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hai.doan90 ko b nhé
Mấy anh ơi cho em hỏi là mua buds cũ về làm sao reset cứng để chuyển qua iphone ạ
babypimp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thiệnchu0403 Bạn chạm 1 nhát rồi vừa chạm vừa giữ touchpad trên tai nghe để chuyển qua chế độ chờ kết nối nhé.
Khi đó bạn mở iPhone tìm và pair với Galaxy buds.
mrphan
TÍCH CỰC
5 năm
Mod @Knah cho mình hỏi trên IOS dùng app gì kết nối với tai nghe Samsung Galaxy Buds vậy?
@mrphan Ko có app bạn. Cứ kết nối bt thôi
mrphan
TÍCH CỰC
5 năm
@Knah Mình đã kết nối đc, cảm ơn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119