5 dự án hay ho bạn có thể tự làm với Raspberry Pi (Phần 2)

AbihT
18/8/2019 6:55Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

princez
CAO CẤP
5 năm
Cho mình hỏi chút @AbihT mình đang muốn làm một VPN Server như trên kia. Nhưng mình ko muốn sử dụng Pi, mà mình đang có 2 máy tính windows: máy A và máy B, và truy cập vào trang web C. Vậy có cách nào cài VPNServer cho máy B để máy A truy cập vào C thông qua B mà C vẫn đang nghĩ máy truy cập vào là B không. Mình đã thử nhiều soft VPN rồi mà vẫn thấy C nhận ra máy A @@
drlbminh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@princez openvpn chắc được đó ạ mình có hướng dẫn pivpn trên Pi ( nếu bạn muốn thử) http://lbminhautomation.com/truy-cap-hass-tu-xa-bang-vpn.html
princez
CAO CẤP
5 năm
@drlbminh cái này vẫn phải dùng Pi à, có soft nào cài trên máy windows không nhỉ
Ulrich1204
ĐẠI BÀNG
5 năm
Những thủ thuật mới khá là hay
Sa Tế
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua con Pi này và SSD box cài sẵn win 10 thêm bộ full driver offline , cái nào ngon hơn ?
nhokviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sa Tế Pi ko chạy đc win 10 full x86 nhé 😃. Có bản chính thức win 10 core thôi, nhưng thấy cài đc win 10 arm
Sa Tế
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhokviet Àh , vậy thì xài ssd box cài win to go boot wa USB tốt hơn ,đi đâu cũng xài đc như máy của mình
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
làm dc 1 cái router chạy balance dc thì 2~3 nhà mạng dc thì hay
@TiaMi Ý bạn làm như pfsense à.
Sơn Berry
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói chung rất hay, nhưng mình k có thời gian để vọc vạch
truonghuydn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng thêm vài cái về RPpi nữa, có vẻ pi đang hot trend
vn.tantute
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng pi để sử dụng has :3
boyugly01
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác tạo sẵn 1 bài về NAS đi, để mình theo dõi, đang hóng
calemolech
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cách nào làm nhiều ứng dụng trên 1 con Pi không, chứ mỗi ứng dụng mua 1 con thì hơi oải =))
tuananh223
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mong các mod tổng hợp tất cả các bài viết về smarthome, Rpi... những thứ liên quan đến iot vào 1 khu vực, và gim những bài của mod và những bài chất lượng lên đầu
sonsoi.kp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đặt gạch hóng bài NAS 😁
pi4 bá đạo vậy. trời
vtsouthside
ĐẠI BÀNG
5 năm
hóng tiếp phần 3 😁
vanh1984
ĐẠI BÀNG
5 năm
rất hay..
vdanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ vậy thôi sao. Về phần xử lý hình ảnh dùng hồng ngoại thì sao nhỉ
Hai.Can
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cài đc win 7 vs office văn phòng ko ạ.
@Hai.Can Được nhưng lag, do cấu hình yếu
Quá hay
pokakhoaitay
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình định mua 1 con pi về làm mini pc chữa cháy cho bà xã, chủ yếu lướt web và youtube, đang nhắm con pi 4 mới ra, bác nào xài rồi (dòng cũ hơn cũng dc) cho mình hỏi xem youtube có lag lắm không các bác nhể?
@pokakhoaitay Phí tiền. Lên Shopee mua mấy cái case barabone của Dell, HP, IBM... sài sướng hơn.
quocturtle
TÍCH CỰC
5 năm
@pokakhoaitay Xem youtube ổn. Bác dưới trả lời có cái đúng có cái dở. Mình nghĩ bạn nên mua về vọc thử mới biết nó ra sao. Chứ coi review cũng khó nói lắm
Hay quá
Việt Chan
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình dùng con miwifi gen 3, cắm ổ cứng di động vào cho lẹ, không cần cài hay làm gi 😆 có thể down phim offline

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019