5 kỹ năng hữu hiệu giúp anh em đứng trước đám đông tự tin hơn

vuhoangtam
18/7/2019 15:31Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xưa giờ đi học rất ngại đứng trước đám đông
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này là thỉnh thoảng thôi chứ nói nhiều như hợp trễ tiến độ trong ban quản lí xây dựng thì đảm bảo một tháng ko cần gì cả, cứ vào hợp là tuôn ra thôi.
cuoang102
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài khá hay, và quan trọng là ae nên thường xuyên rèn luyện thì mới đạt hiệu quả cao nhất. Chúc ae thành công
Mình hay đi nói offline
Ý 1 là quan trọng nhất, phải hiểu được cái mình nói, không hiểu thì không thể nói được.
theladu
CAO CẤP
5 năm
Mình rất hay mất bình tĩnh khi nói trước đám đông...
Benz Long
ĐẠI BÀNG
5 năm
Muốn học cấp tốc thì cứ gia nhập đa cấp, luyện trong đó nhanh thì thôi luôn.
Save lại, bài viết có ích quá 😃
Thanhdhcjtj
ĐẠI BÀNG
5 năm
vào 1 khoá đa cấp tầm 10củ khoai là đâu vào đấy
dbcgd74
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ các trường học cũng lồng ghép dạy kỹ năng mềm và thuyết trình nên các bạn trẻ tự tin lắm
Cái gì cũng phải học hết. Mình còn nhớ thuở năm nhất ĐH hồi năm 2015, đứng trước 5-60 người trong lớp thuyết trình mà chân run lâp cập.
Sau 4 năm ĐH với hàng chục lần đứng thuyết trình, mình chốt lại bằng bài cảm nghĩ không cầm giấy trước toàn bộ sinh viên của Khoá và phụ huynh trong buổi lễ tốt nghiệp vào ngày 13/7 vừa rồi, tự tin nói về điều mình nghĩ, cảm xúc của mình và tri ân Thầy Cô, phụ huynh. Mình nghĩ bài thuyết trình của mình ổn khi truyền đạt được mọi thứ và nhận được tràng pháo tay từ mọi người, mọi người đều vui. Kỷ niệm k bao giờ quên, tốt nghiệp thành công 😁
@WesleyNguyen1411 Dậy dậy giăng mùng hả ngủ tiếp nè bạn.
@John Chris Nhạt 😃
@WesleyNguyen1411 Thấy có mùi khét nên không dám để muối thêm đó mà =))))
@John Chris Tin hay k thì tuỳ thôi bạn ơi. Bị lừa nhiều quá hay sao mà đâu cũng nghi ngờ vậy? 😆
IQ52
TÍCH CỰC
5 năm
hiểu tường tận chủ đề định nói thì chả có gì phải run, hồi đại học khi được giao topic trên lớp mình toàn làm cho có hoặc thiếu đầu tư nghiêm túc nên hay run đứng thuyết trình, đến lúc làm thesis ra trường do đã quá hiểu cái mình đang làm nên chém gió đầy tự tin, chấp đủ thể loại Q&A.
Cơ bản nhiều lần
Kỹ năng thuyết trình cũng là 1 trong những kỹ năng mềm cần thiết trong cuộc sống ngày nay.
Mình thì lại có cơ hội khi đã được dẫn chương trình từ hồi còn học c2, c3. Vậy mà khi đi học đại học, phải làm bài thuyết trình 100% tiếng Anh trước 100% các bạn châu Âu thì cũng mất ngủ tới 3 ngày để chuẩn bị.
Sau lần đó mình phải đi học thêm 1 lớp phụ đạo về kỹ năng mềm. Với bất kỳ chủ đề nào thì nội dung hấp dẫn là chưa đủ, cái quan trọng là cách dẫn dắt của người nói, và "emotion" cũng là thứ đem lại thành công cho buổi diễn thuyết. Người ta có thể không thích bài diễn thuyết, nhưng 1 cái đá lông mày, 1 cái vẫy tay hay 1 nụ cười tự tin cũng đủ cho người ta đứng lên vỗ tay.
eragonram
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tks chủ thớt
0888800882
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đứng trước Đám đông ......... sợ ko nói dc gì
Bài hay, thanks
Đứng trước đám đông thì không run.
Đứng trên sân khấu run như chó ốm. Nản vc 😔
Bài hay