5 kỹ năng hữu hiệu giúp anh em đứng trước đám đông tự tin hơn

vuhoangtam
18/7/2019 15:31Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó cũng là cái duyên nữa
Một thời chuyên thuyết trình trên lớp
Cảm ơn bài chia sẻ
Ngày trước đi thi vấn đáp ngồi trực tiếp với thầy.thằng bạn chia sẻ bí kíp : cứ coi như con cháu trong nhà mà dạy bảo.
castus_ccblu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thời học phổ thông, có thể nói là nhát cáy thuyết trình, vì lâu lâu mới được thuyết trình, còn thời đại học thì hầu như cơm bữa, riết rồi cũng quen.
nhanbmt97
ĐẠI BÀNG
5 năm
thật sự thì kêu mình thuyết trình về cái mình biết thì được, chứ kêu mình lên nói nhảm cho mn cười thì mình chịu chết :oops::oops:
Hay thật
Gì cũng vậy, làm riết sẽ thành thói quen. Quan trọng là dám làm
chỉ có 1 cách duy nhất, lúc gần lên, cảm thấy run hay ko biết nói gì thì DŨNG CẢM xông lên...đánh trăm trận tôi ko tin bạn còn sợ nữa;)
Upsz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đứng nhiều thì dần dần quen thôi chứ mà đứng thì ít mà cứ xem tips này nọ nhưng không thực hành thì cũng không cải thiện mấy.
tilambieng
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bao nhiêu năm đi làm giờ vẫn run như thường. Có thể là mình chưa đủ tài năng chém gió
Lên uốn éo tý xong xuống !!
Có bác nào biết trang web, page face chuyền về thuyết trình k
Tmcuongvpd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Để tự tin, hãy coi người ngồi dưới như bày cừu, Để thông thái, hãy diễn đạt thật xúc tích thông minh
Chắc sẽ ổn
Nếu có 1 cuộc chơi nhỏ chắc sẽ vui hơn và gắng kết hơn chứ bạn ha?
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
Lúc đứng trc đám đông thì mình cứ giữ suy nghĩ "chắc j họ nghe mình nói" nên cảm thấy dễ dàng hơn trong diễn đạt 😁 tuy nhiên vẫn còn điểm yếu là nhìn nhiều vào trình chiếu
huutrinhqsqn
ĐẠI BÀNG
5 năm
đến lúc giờ đi làm , đôi lúc mình vẫn thấy mình hơi nhát nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019