Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

5 lí do đáng để mua ASUS Zenfone 2 Laser

NT.Gapro
18/11/2015 13:2Phản hồi: 7
5 lí do đáng để mua ASUS Zenfone 2 Laser
Mình đã từng dùng qua Zen 5, rất thích Zen2 nhưng chưa có điều kiện. Vừa rồi tham gia EXPO thấy có giới thiệu tới ZF2 Laser, thấy rất thích và quyết định đợi thêm để lấy em này. Sau bao ngày chờ đợi, cuối cùng em cũng đã cưới được. Và sau đây có 5 lí do mình thấy rất đáng để mua em này:

1. Cấu hình tốt:
Với chip Qualcomm Snap dragon 410, ram 2GB. Sự trải nghiệm hệ điều hành android với chip qualcomm cho cảm giác mượt mà hơn hẳn so với chip Intel trên Zen5 đang dùng. Và máy cũng mát hơn, ko có cảm giác nóng như chip Intel mà mình thấy một số bạn cũng phàn nàn trên Zen5.

2. Giao diện ZenUI 2.0 dễ tùy chỉnh hơn, ko cần Root.
Lúc zenfone vừa ra mắt, ZenUI cũng rất dễ dùng, có nhiều phần mềm tích hợp sẵn rất hay mà mình hay dùng là PC Link và Remote Link. What's next và Do it late là 2 cái mà mình ít sử dụng tới nhất.
Ngoài ra để thay đổi themes, font chữ hệ thống thì hầu như phải root máy, có một số phần mềm bên thứ 3 nhưng nhiều khi lại xảy ra xung đột.

Nay Zenfone 2 Laser được update lên ZenUI 2.0 giao diện dễ dùng hơn hẳn, có thể thay đổi themes, font chữ tùy thích mà ko cần Root. Thâm chí thay đổi hình nền cho quick setting vẫn được nhé.
Tham khảo cách thay hình cho QS: https://tinhte.vn/threads/zenfone-thay-hinh-vao-quick-setting-khong-root.2526024/

Ngoài ra Zenfone 2 Laser vẫn có Zen Motion, cho phép người dùng tắt mở màn hình bằng double tap mà ko cần dùng tới phím nguồn. Có thể mở nhanh bất kỳ ứng dụng nào đó bằng phím tắt luôn nhé.
(Zenfone 2 có nhưng Zenfone 5 thì ko 😁)
3. Màn hình:
Trang bị kính cường lực Gorilla Glass 4, cho độ bền tốt hơn hẳn, thử xem clip thử độ bền của em nó của thím vật ở đây nhé.

Màn hình có độ phân giải HD, tấm nền IPS cho góc nhìn rộng, độ sáng tốt. Tuy nhiên để hiển thị ngoài trời thì chưa thực sự tốt lắm, dùng công việc hay check mail, fb thì vẫn ngon còn giải trí như chơi game hay chụp ảnh cần xem đầy đủ chi tiết thì chưa được tốt lắm.

4. Camera
Camera sau 13MP, tốc độ lấy nét bằng Laser 0.03s nhanh hơn hẳn so với các smartphone cao cấp hiện tại.

Hình minh họa, chứ lúc lấy nét nó phát ra nhiều tia sáng, nhìn vào trong sẽ thấy 1 chùm sáng nhỏ màu đỏ.

Quảng cáo

Các bạn có thể xem video này để hiểu rõ hơn về lấy nét Laser và so sánh khả năng lấy nét của Zenfone2 Laser với các smartphone cao cấp khác.

Update: ASUS vừa có bản update cho camera của em này, thời gian phơi sáng lên đến 32s, tha hồ cho các bạn đam mê chụp ảnh phơi sáng.

Camera trước 5MP, khi chuyển qua camera trước, nó sẽ mặc định sẵn là Beautification, selfie cực ảo ko thua gì 360 độ.
Ngoài ra nó còn được tích hợp sẵn 10 chế độ chụp, selfie panorama cho góc chụp rộng tới 140 độ, ko bỏ sót 1 ai khi đi du lịch luôn nhé 😃

5. Pin

Quảng cáo

Với dung lượng 3000mAh, mình dùng Zenfone 2 Laser du lịch Vũng Tàu, chụp hơn cả 200 tấm ảnh, check mail, chat facebook xem video và cả chơi game thì được hơn 1 ngày, on screen tới 7h30p. Còn chụp ít, ko chơi game thì chắc phải 2 ngày. Phải nói là trâu hơn con Zenfone 5 cũ mình dùng rất nhiều 😃

Đây là những lí do mà sau một thời gian sử dụng em thấy rất hài lòng và rất đáng để mua Zenfone 2 Laser. Ai đang phân vân thì cưới ngay luôn nhé ;)
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
giá này có con này xài tạm cũng ngon chán
NT.Gapro
ĐẠI BÀNG
8 năm
chưa thấy em nào ngon hơn. Trừ hàng xách tay 😁
cuti7x
TÍCH CỰC
8 năm
Màn hình dòng Laser và Selfie không biết thế nài chứ màn Zenphone nổi tiếng tối um như ... chị Dậu ý.
NT.Gapro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuti7x Từ thế hệ Zen2 Asus đã cải tiến và màn hình độ sáng tốt hơn so với Zen thế hệ 1 rồi bạn, còn ra nắng thì bị chói mình nghĩ hầu như máy nào cũng bị cả. Bạn mình dùng IP5 vẫn bị như thường.
Đây là bản 5inch hay 5,5inch vậy ? Có kết nối nfc k ?
NT.Gapro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quangthanh.tinhte Con này là 5.5, ko có NFC. Deluxe chắc có NFC đó bạn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019