5 lý do để iPad có thể là cái máy tính tiếp theo của bạn

20/11/2018 9:32Phản hồi: 242
242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

plusvn
TÍCH CỰC
5 năm
thèm iPad mới quá, nhưng cái giá thì không dành cho tất cả 😁
hiện tại mình đang xài PC, giá này thì chắc mua Macbook trước
alllove_vn
TÍCH CỰC
5 năm
Mỗi cái ipad mà lượn tới lượn lui mãi cái chủ đề có thể thay thế laptop hay không mod thì trải nghiệp có mod thì không thể. Riết cái tinhte này thành cái hội bà xàm
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
@alllove_vn Cái hội mà tôn thờ Tim Cook như thánh thì k là bà thì là gì, hehe
Ipad là cái iphone trên màn hình to nên nó sẽ thay thế cho laptop bằng niềm tin.
Nếu ipad cài được Mac OS thì nó sẽ trở nên đáng sợ hơn nhiều.
@vuzap lúc đó thì phần cứng của ipad ko đủ mạnh để chạy nổi MacOS. cpu, ram, ssd đều ko đủ mạnh.
@vuzap chưa kể ko có tản nhiệt thì tiêu lun. Mấy con Mac chạy tác vụ nặng trên MacOS quạt hú um sùm, nhiệt len 80-90, qua con iPad chắc chưa đến 30 giây bắt lửa luôn.
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
@harryhoang1986 Vậy mà mấy thánh cứ chém "mạnh hơn nhiều laptop hiện nay". Mình thì k biết mạnh là mạnh kiểu gì, chứ mình thấy con Celeron cùi còn dùng văn phòng được, chứ mấy e này k biết chạy chọt đc ra sao.
Đã từng dùng Office trên Ipad Air 1 mà trải nghiệm như luyềnh 😔 Không biết lên con này có đỡ hơn tí nào không.
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
@Wolfrain Hehe, vậy chứ con Celeron laptop chạy phà phà. Vậy mà chúng nó tung hô thiên hạ vô địct suốt
gaucon3503
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu có nhu cầu, thay vì mua Ipad, mình sẽ chọn Chrome slate.
IPad không thể nào thay máy tính được. Những tác vụ nói là iPad có thể làm được thì trên Laptop làm nhanh hơn gấp rưỡi, vậy lý gì lại chọn IPad? Chắc chỉ có giải trí xem phim thôi.
tào lao bí đao là có thật .ipad mà thay máy tính,nhổ nc;) bọt vào mặt mấy t nói đc câu này. 😁
Nhan_Trieu
ĐẠI BÀNG
5 năm
iPad sao xử lý công việc tốt dc như laptop nhỉ 😃 riêng excel cũng đủ mệt rồi...
Nếu phải chọn Laptop hoặc Tablet chắc chắn mình sẽ chọn Laptop, nhưng nếu xài cả 2 thì trọn vẹn hơn cả :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
MustDie
TÍCH CỰC
5 năm
iPad chỉ phù hợp với dân kinh doanh, hoặc làm cấp quản lý. Chỉ cần xem báo cáo để nắm tình hình, trả lời nhanh email, câu hỏi,...
Thật sự cũng mong muốn vài thế hệ tiếp sau Ipad sẽ thay thế đc Laptop.
Một số trường hợp như các Sếp chỉ cần đọc văn bản, bút phê, duyệt bản kế hoạch , thiết kế , bla..bla.. thì thế hệ Ipad hiện này quá dư sức phục vụ.
Còn lũ nhân viên văn thư, các anh đánh máy, thợ vẽ,... thì ưu tiên hàng đầu vẫn là Laptop và PC.
@tranvutruong Cố nói cho sang mõm chứ nhu cầu cái gọi là "sếp" kiểu bạn nói thì điện thoại là dư dùng rồi chứ ipad chi cho nó trẻ trâu ra lại dễ bị bẻ gập.
@tranvutruong đi hàng chục cty rồi thì sếp thường là xài máy bàn cài Windows =]] chỉ có mấy thằng nhân viên quèn (thường là teen đú) mới xách iPad vô cty đọc manga với check mail.
@harryhoang1986 Vâng cảm ơn bạn góp ý.
Chục cty là nhiều lắm đấy và có thể khẳng định chắc nịch 100℅ là chuẩn rồi đó bạn. Bạn nhiều kinh nghiệm và dẫn chứng cụ thể quá.
@tranvutruong ít ra mình đi làm nhiều cty và có tiếp xúc để biết sếp lớn người ta làm gì, dùng máy gì. Còn kiểu nghĩ sếp dùng Ipad viết mail, check fb kiểu ăn ko ngồi rồi như trong phim thì chứng tỏ bạn còn non lắm.
@harryhoang1986 các sếp lớn mình nghĩ họ cũng có học thức và nhân cách lắm nên họ xem nhân viên là cộng sự, thay vì những từ "chợ" như quèn, teen đú...
Có con ipad mà đăng đi đăng lại hoài, cứ đòi thay laptop. Nội cái quản lý file siêu ngu của ios chưa so dc với Android nữa mà đòi so máy tính.
Chỉ làm cho tao nghèo đi. Lịt pẹ apple
chỉ thích các clip quảng cáo của apple 😆)) có ai như mình ko
Mệt mỏi với chủ đề này cứ nói đi nói lại mãi. Nói thẳng ra cái iPad chỉ giải trí là chính, phù hợp với ghi lô đề và bán quần áo online. Chứ văn phòng làm quái gì có ai dùng iPad thay laptop đc. Thay đc thì Apple nó bán Macbook làm cái mệ gì. tào lao mía đao.
Đến giờ quay tay của ihiep và tinh tế! lên 😁:D:D:D
Tôi có 1 lý do duy nhất nói không nên xài là: KHÔNG CÓ TIỀN =))
@John Chris Cứ thấy logo là xả đại ko đọc bài vậy bạn
Chiều nay là em unbox iPad Pro 12,9-inch 2018 rồi các bác ạ, nôn quá cơ 😁

Mà hi vọng Apple sớm mở chức năng kết nối ổ cứng & ngoại vi để xài chuột, hoặc cho xài qua bluetooth cũng đc.
@barrettroyal Chúc mừng bác. Unbox xong chia sẻ hình ảnh và cảm nhận cho anh em với nhé :D
Với 5 lý do của Apple mình chỉ đối lại 1 lý do đơn giản: iPad dùng chung hệ điều hành iOS với iPhone nên đừng mong nó thay laptop.

Còn bác nào nói cài MacOS lên iPad thì nó là câu chuyện khác. Rất nhiều vấn đề sẽ phát sinh: tản nhiệt ko có, cpu ko đủ mạnh, ram ko đủ cùng hàng loạt vấn đề về UI (chuột, bàn phím), thời lượng pin ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019