Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

5 mẹo sử dụng điều hòa tốt nhất cho sức khỏe gia đình

thuloan1993
23/5/2019 6:38Phản hồi: 6
5 mẹo sử dụng điều hòa tốt nhất cho sức khỏe gia đình
Em có ngồi và thống kê ra được có đến 5 mẹo rất tiện ích sử dụng điều hòa tốt cho sức khỏe của gia đình, vì nhu cầu hiện nay đang nắng to nên việc sử dug mua sắm điều hòa rất nhiều.

Dưới đây là 5 mẹo mà em thấy đúng và có thống kê chi tiết ở dưới cmt phía dưới các bác có gì tham khảo và cho em nhận xét xem có đúng không???

1. Không cần đóng kín cửa phòng có máy lạnh
2. Cần lựa chọn điều hòa với công suất phù hợp với diện tích phòng
3. Chỉ cần đặt nhiệt độ điều hòa tốt hơn năm độ C so với nhiệt độ bình thường
4. Sử dụng quạt gió cho phòng có điều hòa
5.......(Phía dưới Cmt)
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng điều hòa thường không dùng nhiệt độ quá thấp. Để 1 chậu nước ở trong phòng sẽ cảm thấy dễ chiu hơn.
thuloan1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenvanan12 bạn ơi đừng để chậu nước trong phòng, như mọi người thường nghĩ để chậu nc trong phòng để tạo độ ẩm, Nhưng nó lại có tác dụng ngược lại là tạo môi trường cho vi khuẩn phát triển rất có hại cho sức khỏe của bạn đặc biệt là trẻ nhỏ vì sức đề kháng kém.

Nếu được thì lắp quạt thông gió or đặt một chiếc quạt gió trong phòng và đừng bgio đóng kín phòng quá. vì ai cũng nghĩ nếu để hở sẽ bị bay hết hơi lạnh nhưng nếu bạn đóng kín hết luồng không khí sẽ tù túng cũng rất hại đó. Mình khuyên thật lòng.
thuloan1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenvanan12 bạn có thể vào https://dieuhoahopphatvn.blogspot.com/ tham khảo những bài em tích gióp kinh nghiệm viết nên, sẽ rất bổ ích cho người dùng điều hòa nhiều trong mùa này. Và cho em xin review để em có thể làm tốt hơn nữa
vccr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thuloan1993 Chuẩn luôn, nằm đièu hoà k nên đóng kín phòng, bạn để 1 chậu nước sau 1 đêm cạn sạch, bạn nghĩ là tốt nhưng lại rất có hại đó. Bạn chỉ cần bật 1 cái quạt thoang thoảng trong phòng là ok.
Hiện tại đang ở mùa hè rất nóng nực nên bạn nên sử dụng điều hòa đúng cách nhé!
1. Đừng để nhiệt độ điều hòa quá thấp
2. Thường xuyên uống nước
3.....
Bạn xem thêm tại đây https://phanphoidienmay.net/blog/meo-vat-dien-may/dung-dieu-hoa-thong-minh nhé, mình lười gõ quá :p
suonggio1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà e sử dụng điều hòa không bao giờ bật thấp hơn 25 độ.
Mà đến khi đủ lạnh rồi thì e thường để ở mức 28 độ là vừa phải nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019