5 triệu máy iPhone 5 được bán ra sau cuối tuần đầu tiên

Didu
24/9/2012 13:3Phản hồi: 643
5 triệu máy iPhone 5 được bán ra sau cuối tuần đầu tiên
original copy.jpg

Thứ 6 vừa rồi (21/9) là thời điểm iPhone 5 bắt đầu được bán ra sau khi Apple cho phép người mua đặt hàng trước từ ngày 14 tháng 9. Apple vừa cho biết đã có tổng cộng 5 triệu chiếc iPhone 5 được bán ra sau cuối tuần đầu tiên, trong đó bao gồm cả đơn đặt hàng. Năm ngoái, sau ba ngày đầu tiên bán ra, iPhone 4S đạt doanh số 4 triệu máy. Trong một thông tin liên quan tới iOS 6, Apple cho biết hiện có 100 triệu máy iOS đã cài phiên bản hệ điều hành mới này. iOS 6 được Apple giới thiệu vào tháng 6 và vừa phát hành ngày 19/9. Đối với iPhone 5, sẽ có thêm 22 quốc gia nữa bán ra iPhone 5 từ 28/9 và tới cuối năm thì con số đó sẽ tăng lên thành hơn 100 quốc gia. Việt Nam chúng ta sẽ là tháng 10 tới đây.

Nguồn: Apple
643 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Good bow job haha

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@troyvirus vớ vẫn! không biết báo xấu à? ban nick clone này đi ad!
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
năm ngoái thất vọng vì iphone4s không nhiều đột phá . Năm nay iphone 5 bá đạo quá .. ! ....hixxx
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenhuyphu1202 http://vicmobi.com/tintuc/iphone-5-la-smartphone-manh-nhat-qua-dat/
@jnodance Nhanh nhất thì cũng lướt web 3G, xem FB, chém trái cây thui mà
@nguyenhuyphu1202 dài hơn 😁
ip5 là một chiếc điện thoại tốt, trừ cái mặt sau cùi mía ra..
sutheoze
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levu136 ông dùng chưa mà phát biểu như thật?
@levu136 cũng 0 đến nỗi cùi mía đâu bác, tuy mình vẫn thích = kiếng giống iphone4 hơn nhưng nhin nó cũng vẫn rất tinh xao😃
@levu136 bác này nói 9 xác này...
Tiền không mua được tất cả......nhưng tất cả lại mua được bằng rất nhiều tiền...sữa lạ câu này cho zui nha bạn,hjhj.
có nhug thứ ko mua dc bag tiền,nhug có thể mua dc bag nhieu tiền,,,
dongocvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skymen tiền ko mua được cái mặt sau ip5 ko xước nhưng có thể mua cái mới nếu cái ip5 giờ bị xước 😆
Mọi sự chê bai và những nỗi thất vọng về iPhone 5 đã bị con số 5 triệu thổi bay.
mickylovely
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrypham89 vậy có khi nào người ta dùng xong iphone rồi trả , lấy tiền lại ko , phải có cái giới hạn nào chứ ? nếu ko thì mua 29 ngày xong đổi , xoay vòng như thế , apple đc tiếng là bán ra nhiều nhưng củng nhâp trả nhiều ...
@mickylovely Thường là không giới hạn, ít ai làm thế lắm, mua iphone hay gì nếu họ không thích hay lỗinhỏ họ không thsich trả lại, mua cái mứoi đes khi không còn lỗi, mình mua dổi, trả lấy tiền lại, mua tiếp tc 13 con ipad 3 , không vấn đề gì là đủ hiểu..
@mickylovely Thật ra chuyện người ta đem đồ về xài chán rồi đem trả lại là có , nhưng ở Mỹ người ta quan trọng về ý thức của mỗi người...nếu như mua đồ về mà vì lý do gì đó 0 thích thì có thể trả lại được, các tiệm họ 0 ép khách hàng mua đâu, vì làm như vậy khách hàng sẽ lưỡng lự rất nhiều trước khi mua 1 món đồ gì...ngoại trừ những thứ như air conditioner, laptop, computer, tablets....khi trả lại mà hàng 0 bị lỗi gì thì bị charged 15% tiền restock (nhưng những thứ này nếu mua online thì vẫn được hoàn tiền lại 100% nếu bạn cảm thấy 0 thích trong vòng 15 hoặc 30 ngày tùy policy mỗi tiêm, nếu bạn từng mua hàng từ Dell, Sony....thì sẽ biết), còn thường thì mọi thứ # đều được hoàn tiền lại 100%. Ở Mỹ còn có điều này nua đó là sau khi mua 1 món hàng nào đó thì trong thời gian 30 ngày, nếu món hàng đó giảm giá thì người mua sẽ được store đó trả lại số tiền mà người mua đã trả cho món hàng đó trước đây, khi món hàng đó chưa giảm giá...bên đây người ta gọi là price difference...bên đây người ta tạo điều kiện dễ dàng cho người mua 0 phải quá đắn đo khi mua 1 món hàng, dĩ nhiên có nhiều người lợi dụng điều này, nhưng đại đa số, khi mua về nếu hàng 0 bị lỗi gì thì 0 ai lại đem đi trả lại, chỉ khi nào món hàng có phẩm chất quá tệ, 0 được như mong đợi thì người ta mới mang đi trả lại mà thôi.😃
Con số không tồi, chứng mừng Apple. Nokia nên học hỏi giới thiệu từ mùa nào mà giờ vẫn....😔
@smile_nice90 Chú cứ bình tĩnh, Lumia 920 ra lò xuất xưởng 50tr/3ngày cho chú mở mắt.
@Lumia 920 đợi nó vì thích nó, mà giới thiệu xong bỏ đấy, Elop làm ăn thế này sốt ruột chết!
@smile_nice90 Đợi cùng lắm 15.10 thôi.
Không trách eLop được, Nokia phụ thuộc phần mềm của MS. Hơn nữa là nền tảng phần mềm mới nên phải check kỹ rồi mới đưa ra thị trường được.
Đây vẫn đang đợi chờ đc thử nghiệm.
daitin94
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smile_nice90 Apple trùm thế giới về mãng smartphone rồi bạn! Nokia bán vertu rồi...từ từ chắc củng ngủm thôi. Haha
Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
số lượng cũng lớn đó chứ
crabs
CAO CẤP
12 năm
1 danh số thật khủng

nhưng chất lượng thì thấy giảm đi nhiều quá, không xứng với y/c hoàn hảo của Steve Jobs
@koitute1991 lại đọc được...
@koitute1991 Cầm được nó trên tay chưa hay chỉ coi tin tức rồi phán...
1/Iphone thường có 2 loại màn hình , 1 là trắng xanh, 1 là trắng vàng, cái này dân xài Iphone thì ai cũng biết
2/Chưa nghe bao giờ nên chưa dám đánh giá
3/Đúng là App map đang rất có vấn đề, nhưng đó chỉ là về Phần mềm, sau này có thể đội ngũ kỹ thuật Apple sẽ xây dựng 1 hệ thống Phần mềm Map tốt hơn mà không cần đến Google.
4/Có câu "Của bền thì tại người", mình xài cẩn thận tí cũng ko ảnh hưởng gì nhiều, nhưng nói chung Điện thoại phục vụ mình chứ mình không phải phục vụ điện thoại, xước hay hư hỏng thì sửa hoặc mua cái khác, việc gì phải tôn thờ.
Đó là 1 số ý kiến khách quan của mình, mỗi sản phẩm đều có cái hay riêng, khi nào trải nghiệm thực sự rồi hãy phán, đừng ùa nhau dìm hàng như thế...
@hoai88vn Ok. mình cũng chỉ đang tham khảo để quyết định nên chọn đt nào để dùng thôi.nhưng mình không đồng tính với ý kiến thứ 3 và thứ 4 của bạn.Vấn để thứ 3 phải chăng Apple đã quá tự tin hay gọi là không nghĩ đến người tiêu dùng khi cho App Map vào iOS 6 trong khi nó chưa được hoàn thiện và giờ phải gọi cả nv Google sang trợ giúp.Vấn đề thứ 4 bạn nói cứ như đùa ý nhỉ" nhưng nói chung Điện thoại phục vụ mình chứ mình không phải phục vụ điện thoại, xước hay hư hỏng thì sửa hoặc mua cái khác, việc gì phải tôn thờ." bạn bỏ ra hơn 20t để mua 1 món đồ mình thích rồi xước hỏng thì sửa hay mua cái khác.Vậy tại sao không tìm hiểu nó kĩ trước khi mua.tội gì mà phải đâm đâu vào rồi sau mới chọn sản phẩm khác. Đây là ý kiến của mình...
"Cầm được nó trên tay chưa hay chỉ coi tin tức rồi phán..." Mình xem thông tin để tham khảo và đưa ra quyết định.chứ nhất thiết là phải cầm trên tay à.Vậy sao bạn xem Thời Sự, Đọc báo làm gì sao không đến nơi đấy mà xem.
@hoai88vn http://tekvn.com/forum/tin-tuc-thao-luan-iphone-ipod/PT/nguoi-dung-lo-lang-truoc-mot-loat-loi-cua-iphone-5/
DOC DI NHE
hoaanhol
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cực ghét nhưng nhiều cái đáng nể đấy 😔

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
DOANHA2012
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở Việt Nam mà bán giá 199 USD kèm HĐ thì có thể bán 10triệu máy/tuần.
@luonghoanghuy Bác ấy chém cho vui thôi ý mà , nói như bác ấy 1 tháng trả sơ sơ 1 triệu ờ mà có khi lại còn nhiều hơn nữa cho nhà mạng nhanh và gọn trong vòng 2 năm thì được mấy người mua của nợ đó :p
@le hoang tuan no co tinh them thue gi khong ban?anh co nick facebook khong?
@nguyenhuykhoa Nó chưa có tính thuế nha ,nhưng mà free shipping

samsung galaxy note I 717 AT&T
@nguyenhuykhoa add yahoo minh Ym boytinhyeu_85
Ip5 lại phá kỉ lục
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
Apple ra mắt càng nhiều iphone . Các cty smartphones ngày càng có khả năng phá sản =.=
neobb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienhoa3 Bạn đang dùng sản phẩm làm giàu cho Khựa đâý nhé
@jnodance 😁 có mà apple phá sản ;) chắc chắn là vậy luôn! 3 năm ra 1 món thì còn đọ được chứ 1 năm ra vài cái như mấy hãng khác thì bán đếch ai mua :p về số lượng mua thì các hãng khác vẫn hơn là cái chắc vì họ có nhiều sản phẩm mà! bây giờ thằng áp trâu nó ra nhiều như thế đảm bảo hàng nó ra rớt giá -> phá sản! -> táo sâu cũng không có mà ăn
@Xe0m 😁ông này nói tầm bậy tầm bạ nhưng đúng tùm lum hết,bác nói chuẩn luôn. :D:D🆒

samsung galaxy note I 717 AT&T
@jnodance Còn đông đảo dân số trên TG ko thik dùng IP mà dùng đt hãng khác b à, đừng cuồng như thế

Sent from my LT26w using Tinhte.vn
Chúc mừng Apple với doanh số thật ấn tượng.
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
5 triệu máy trong 1 tuần. Khủng quá. Thành công nối tiếp thành công của SJ 😁
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
@luxupu tuần đau bạn chưa đến tuần ma 😆
@luxupu Bác đọc ko kỹ rồi, 5tr máy trong 3 ngày à. Bài viết ghi là bán 5tr máy hết cuối tuần đầu tiên mà, 21/9 là t6, tức là t6, t7 CN 😃
@luxupu Cuối tuần chứ ko phải 1 tuần bạn ah, tính từ thứ 6 tức là chỉ có 3 ngày thôi, nếu 1 tuần thì thua 4s rồi, 4s 3 ngày đầu tiên bán 4tr máy
Bán đc ít nhỉ ? :rolleyes: ! Thế này bao giờ mới đuổi đc anh No Vơi anh Sam 😁
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@AudioSlave2020 chuẩn đới bác, xài gì là việc của người ta, đâu liên quan tới mình ;).
zprox
TÍCH CỰC
12 năm
@Cocoli apple có cắt cổ người VN không ? hay lái buôn VN cắt cổ người VN :|
@manhcuong868 Thị trường smartphone phone cạnh tranh nhau, với mỗi loại đều có 1 thế mạnh riêng và 1 số lượng fan nhất định, iPhone có thể chiếm vị trí số 1 nhưng ko thể độc bá dc.
crabs
CAO CẤP
12 năm
@ssancapp trẻ người non dạ quá

bỏ ra trên 20tr mua ip5 như thế này thì chất lượng thế nào với tiền bỏ ra?
keke.trong những con số khổng lồ của táo lun lun có tui.
Keke.10 thèn ngủm trong vụ bạo loạn tại foxconn,tàu khựa.
Táo vô đối....
5tr vẫn bị coi là thất vọng với phố Wall vốn trông chờ 6tr là ít nhất

doanh thu 3 tỷ đô trong 1 tuần, trong khi chúng ta đang có nhiều NGÀNH hàng phấn đấu kim ngạch XK trên 1 tỷ/năm. Giá trị chất xám lớn quá
@troyvirus Chán cái thể loại fan cuồng của "táo dai" này thế ;)
@risky99 Điều này là hiển nhiên thôi mà bạn, lao động phổ thông là viêc ai cũng làm được mà cái gì càng dễ càng nhiều người làm được thì giá rẻ😃
YouOne
ĐẠI BÀNG
12 năm
@futurex125 Mình đọc trong các nguồn tiếng anh khác bao gồm cả nguồn trong bài thì thấy 5tr ko bao gồm phần pre order.
Có lẽ do chất lg bài dịch!
ko có m và hàng tỉ người mua dc trong 5 ngày đầu tiên rồi:-(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019