50% người dùng iPhone chưa hề đồng bộ với iTunes

Didu
14/6/2011 5:8Phản hồi: 452
50% người dùng iPhone chưa hề đồng bộ với iTunes
[​IMG] [​IMG]

Một khám phá mới đây cho biết có tới 50% người dùng iPhone chưa hề kết nối với iTunes và thực hiện việc đồng bộ dữ liệu kể từ khi kích hoạt/mua máy. Đây là một kết quả hết sức bất ngờ mới được Genius, bộ phận chăm sóc khách hàng của Apple công bố. Theo đó, số liệu từ Genius cho biết có tới một nửa lượng khách hàng tới cửa hàng của Apple cho biết họ chưa từng kết nối với máy tính và đồng bộ dữ liệu.

Việc không kết nối với máy tính khiến thiết bị không được cập nhật lên phiên bản phần mềm mới nhất cũng như khả năng sao lưu dữ liệu từ thiết bị cũng không thể thực hiện được. Nghiêm trọng hơn, trong trường hợp restore lại máy thì mọi dữ liệu của người dùng không thể phục hồi và sẽ mất vĩnh viễn.

Số liệu từ Genius chưa phản ánh đúng thực trạng trên toàn thế giới nhưng có thể dám chắc rằng một bộ phận người dùng không đồng bộ với máy tính là khá lớn. Họ chỉ biết sử dụng iPhone như là một công cụ nghe gọi, không hơn không kém. Thậm chí, một số người dùng không hề biết tới việc đồng bộ nội dung từ máy tính với thiết bị và sao lưu dữ liệu theo chiều ngược lại.

Việc ra đời tính năng đồng bộ không dây qua dịch vụ iCloud trong iOS 5 sẽ giúp giải quyết vấn đề này. Nếu thiết bị của bạn kết nối với một mạng WiFi nào đó thì những dữ liệu sẽ tự động được sao lưu một lần trong ngày, đảm bảo mọi thông tin người dùng không hề bị mất.

Nguồn: Gizmodo
452 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
13 năm
KHông đồng bộ vì ko biết. hè. Mua cho sành điệu thôi. Có gì lại đưa ra tiệm. Mong các ifan đừng ném bom em.
jamesbon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không ném không được! Điện thoại hãng nào cũng bị tình trạng trên bạn ah. Phải nói là đa số mua về vì nó đẹp, sau đó là tiện dụng, rồi một số lượng nhỏ còn lại mới để nghịch ngợm nhé 😃
hamimax
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn đấy, sự thật 100% luôn, cứ nhìn bạn bè, AcE xung quanh mình là biết, hỏi suốt ngày thôi, toàn hỏi linh tinh à.
Chính xác là vậy mà. Ở VN số lượng người xài iPhone khá lớn. Nhưng dc mấy người biết tự cài các ứng dụng và đồng bộ với iTune. Đó cũng là lý do các tiệm Unlock, Jailbreak làm ăn nên. Ai cũng như các mem trên Tinhte thì .... 😁
dungdo2911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Toàn là mua máy bên ngoài rồi cài game lấy gì đồng bộ với itunes riêng 😁.
Cái này ở vn mắc nhiều nhất
hehe, cái này đúng, mình có thằng bạn mua con iphone 4 chỉ nó down app cài lên máy thui mà nó nói làm vậy mất zin máy :cold: ko thể tin nổi. Nó dùng iphone chỉ để nghe gọi nhắn tin, lướt web & lòe mấy em tham tiền :wavespin:
sir_shady
ĐẠI BÀNG
13 năm
tin tức mang đậm chất ifan 😃
Thì Chủ thớt toàn sài hàng Apple thôi mà.😁
cầm iphone là oai rùi,cần gì phải biết những cái đó =))
haha với mấy thằng bạn mình chắc là thế . 2 đứa mới tậu 2 cái 3G khakha

Mà chẳng thằng nào sử dụng mạng 3G vì sợ tốn tiền , kêu là sài GPRS là được rồi :cold: . Aãi
Mà 2 thằng đó đâu biết nó đang cầm con IP dựng haha.

Mấy con gà đua đòi !
kcacnguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
cùi bắp ....................................................................!1111
Đúng là ông này stupid mất phần con lợn 😆
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
tin tức về iphone mới bỏ lên thì đã có 3 em cuồng anti comment rồi 😁 iphone có sức hút thật :d
EM...... sao biết người ta là em, khinh người quá thể cơ, ông chắc gì đã hơn tuổi người ta mà em, mà nghe cái giọng điệu kiểu này chắc là mấy chíp con 85-86 là nhiều... IP là cái thá gì mà không thể nhận xét, IP chưa phải là tuyệt hảo nên có gì đâu mà khi nghe đến nói xấu IP cái là nhặng xị lên nhỉ, đúng là ở VN có rất, rất nhiều người không dùng Itunes cả biết dùng lẫn không biết dùng( biết thì dùng cái khác như PCsuite chẳng hạn, không biết thì không đụng vào), ở nước ngoài chắc cũng thế thôi vì thằng Itunes này nó gò bó mọi người nên 1 là không dùng 2 là chuyển sang phần mềm thay thế khác,... con số kia tôi nghĩ là chính xác, chả có gì đáng bàn cả. Về sau nói năng cũng không nên khinh người quá bạn ạ
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
hiểu lầm ý tui rồi mà tui cũng không thích giải thích hihi.........😁
Vừa lên mà đã bị nhiều bác chém, ném gạch quá,
=> sao nhiều người ghét IP thế nhỉ ....
Không có ai ghét IP cả bạn ạh. Chẳng wa thấy comment thảo luận của một số bác xài IP thấy bùn cười nôn quá ý mà.
Bất ngờ quá 😁 Để em thử chạy qua hỏi 2 ông bạn xem có biết "ai tun" là gì không nào ^^
Ông anh ko biết iTunes là gì, 2 đứa em nhắc đến iTunes, bảo viết nhứ thế nào để down về, 1 ông anh down về rồi hỏi..."Dùng ntn"!
Chán luôn
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
toàn cop nhạc là chủ yếu qua itune
còn game là dùng pcsuite cho nó cơ động

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
câu này còn thiếu: "Họ chỉ biết sử dụng iPhone như là một công cụ nghe gọi, không hơn không kém" thêm vào: để khè thiên hạ nữa.
Ko sao đâu em, anh bỏ qua lỗi cho em đó, lần sau dùng não rồi hãy lên tiếng nhe'. À, a thuộc dân tộc mà có số lượng người đông nhất Việt Nam, hơn nữa từ "khè" không "lóng". Em cứ về học kỹ lại tiếng mẹ đẻ đi rồi tìm hiểu rõ nghĩa từ "khè"rồi comm tiếp nhé.
thế bạn cho mình hỏi, trong tiếng mẹ để, khè nghĩa là gì 🤔. Mình chỉ hiểu là khè ra lửa thôi :-? và hiểu như bạn kia.
Quả thật mới đầu ko biết tưởng là tiếng địa phương, sau khi tra Từ điển Việt - Việt

http://www.informatik.uni-leipzig.de/~duc/Dict/
http://dict.vietfun.com/
http://vdict.co/index.php?word=khè&dict=vi_vi
......

Thì KHÈ có nghĩa là TIẾNG GÁY Mà chỉ có động vật mới có tiếng gáy...
Ông này dùng tiếng động vật để nói hèn chi mình không hiểu.
Mình cũng thật là, đi đôi co với loại nói tiếng Động Vật, a cay thế...ha..ha...ha..
da phan` mua iphone vi` no' dep, hot, trao luu ^_^
tthieu87
ĐẠI BÀNG
13 năm
E có mấy người bạn dùng IP cũng như vậy. Nhiều người dùng IP chỉ để OAI 😃
Ở đâu ngạc nhiên chứ VN thì ........
anhdungfit
ĐẠI BÀNG
13 năm
chuyện này là bình thường, một số người mua thì cứ mua chứ đem về chỉ nghe gọi thôi 😁

trước ông sếp cũ hí hửng mua đc con BB8700, khoe ầm ĩ, tưởng cũng vọc như ai, ai dè gần 2 năm sau máy ra đi mới biết, ông chưa backup phát nào, mất hết danh bạ 😆
macon90
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói thật e cũng ít dùng itunes toàn dùng pcsuite. toàn cài phần mềm lậu dùng pcsuite là nhanh nhất, nên backup dữ liệu ở đấy luôn. itunes chỉ để restore máy thôi
Mình cũng thế !
đúng chất con bạn mềnh, đã dùng mấy đời ai phôn rồi mà máy tính nó không có cái nào là ai tun
tinhtetbh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giống em:showoff:
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Vừa mua lại iphone mà nghe tin này buồn quá hehe rất may là mình vẫn ở 50% còn lại 😁
Ở VN có lẽ con số kia hơi thấp, phảo hơn nhiều có lẽ 70% thì may ra ...
Iphone là cái điện thoại mà ... Ta ....?

Sent from my iPad 2 using Tinhte.vn
thì đúng thế còn gì, mấy chị em công sở mua cái IP về r đem ra hàng cài trò pikachu - thế là hết, biết itunes vs appstore là gì đâu. Ngoài ra nhu cầu chỉ có nghe gọi nhắn tin, nếu cắm cáp kết nối thì để sạc thôi chứ đồng bộ gì. Mấy ông mua IP thì thậm chí chả cần cài game, nghe gọi nhắn tin vs lòe thiên hạ là đủ để móc tiền ra mua rồi 😆
Zack_alex
TÍCH CỰC
13 năm
nhờ có những ng` ấy thì mấy tiệm sửa iphone mới sống nổi chứ....ai cũng tự xử hết thì còn là j.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019