Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

50% thiết bị Android không nhận bất kì update bảo mật nào trong năm 2016, Google có cách khắc phục

Duy Luân
22/3/2017 22:0Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế lên bọn nó ko thèm update luôn hâhha
Xác nhận thánh chém gió... toàn đặt tên mĩ miều hô rõ to mà chẳng thấy Thông báo kết quả đã làm dc nhưng gì ... hài ko tả dc
Dùng androi nhưng méo quan tâm đến bảo mật cơ bản là k có gì phải lộ cả 😁
Note5 1 nam rồi ko thấy update... thế mà bọn sheeder vẫn cuồng e sam ghê luôn
RobinRo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Update ở đây là cái cập nhật bảo mật hàng tháng, vá lỗi bảo mật chứ ko phải update OS, hình như có nhiêù người hiểu lầm rồi 😃
mickey2750
ĐẠI BÀNG
7 năm
nói thật google nên khoá lại ko cho các OEM tuỳ biến linh tinh trong cái nhân của hệ điều hành nữa giống như thằng windows bên PC, cùng lắm thì chỉ cho tuỳ biến giao diện thì may ra mới có cách khắc phục được, chứ cái kiểu cho chúng nó tuỳ biến thoải mái thì cái tình trạng này còn dài. ngay cả flagship android của các hãng lớn cũng chỉ được cập nhật nhiều nhất là 2 năm thôi, sau đó lại phải lấy rom cook dùng thì đầy lỗi.
Rất nhiều anh em Apple vào comment, rất tinh tế
Mình không hiểu các bạn tự hào vì mua được cái Iphone? tự hào hơn Android bởi nó đắt hơn 1 vài triệu? Tự hào hơn vì Apple quảng cáo tốt hơn? Tự hào hơn vì có cảm giác nó sang chảnh hơn?

Mình thì thấy nó chả sang chảnh hay hơn cái gì cả. Quan trọng là nhu cầu và cách sử dụng. Với mình chỉ cần máy android 2tr5 là đủ dùng. Còn đa số người mua iphone chủ yếu để khoe thì giá tiền thực sự mà các bạn nên bỏ ra mua là 1tr và các bạn đang bỏ phí vài chục triệu cho cái "gọi là sang chảnh".

Đất nước thì nghèo, đua đòi thì nhất thế giới. 😃

p/s Các bác cứ thích nó update nhiều chứ có mấy người biết được thực sự là nó update cái gì? Thấy nó ghi là nâng cấp này nọ như có biết được đâu. Mấy hãng tàu nó update toàn update malware nhé
@mickey2750 Người lên tinhte chia sẻ đc cũng là người có hiểu biết công nghệ và có LÀM RA TIỀN, nói thật là số đua đòi thì người ta cũng có cha có mẹ làm ra tiền thôi, chứ thằng ko có tiền thì đua đòi làm j, chi phí sinh hoạt, ăn còn ko đủ, bác cứ nhìn đa số đứa sinh viên, công nhân nó có mua iPhone 7, 7+ bằng mọi giá ko hay cx chỉ toàn là Samsung, Oppo hay mấy con Xiaomi giá rẻ? Đừng nhìn 1 số ít fan cuồng mà phán. Còn nói chuyện ntn là thái độ và nhận thức của mỗi người, người ta war nhảm bị chửi là người ta tự xấu hổ chứ ko liên quan j đến cái tinhte này, vẫn còn nhiều ae cần biết thông tin và chia sẻ, ko thì lại bập vào mấy thằng thương gia chăn gà
@The Purge chú biết gì về android? biết gì về huawei?
Chú đã đi làm tự nuôi thân hay đang bám váy mẹ?
Chú biết các vụ DDOS, backdoor từ đâu mà ra?
Chú đã bao giờ đọc code kernel chưa?

Những cái mà người ta có thể làm được với Android là không giới hạn nhé. Cộng đồng phát triển rộng lớn, muốn làm gì cũng được, có điều họ có share lên mà cho những người như chú dùng hay không mà thôi.

Mình cũng chả buồn đi cãi nhau xem cái điện thoại nào hơn điện thoại nào kém. Mình cũng chả phải tầm cỡ nguyên thủ quốc gia gì, nhưng cũng đã từng làm hệ thống core của viettel. Bạn cứ nghĩ những cái bạn đang dùng là an toàn? Chính sách của tất cả các hãng, phần mềm họ vẽ ra là đúng? Họ nâng cấp gì bạn biết được bên trong nó làm gì?

Tốt nhất đừng AHBP nữa
@rikimaru1088 Chú t có con máy xiaomi redmi note 3 xơ cua làm máy giao dịch banking mà chỉ thấy tiền càng ngày càng nhiều chứ ko mất đi đồng nào cả ;) còn t cũng ko có nghĩa vụ phải khai báo vs ô cái j trên này, t cũng tự đi làm, ăn lương, có j dùng nấy, ko nhiều nhặn j nhưng ko phải cay cú GATO vs người ta như ô 😃 oke? T bảo ô nghèo nàn trong nhận thức chứ ô giàu nghèo ntn, tiền bạc ra sao t cx đếch quan tâm 😃
@The Purge Chú của chú éo phải mất tiền thì mới nhận ra được nhé. 1 là nó chưa sử dùng, 2 là nó dùng mà chú éo biết. cái điện thoại của chú làm zoombie cũng éo thể nào mà biết được.
Đấy Ăn Đờ Roi của chúng mày đấy 😁
@hoangtu_miennui Ngoại trừ đt Tàu ra , kiếm thử mấy con đt chính hãng như Ss , sony , LG , HTC không root không cook room xem có con nào bị hack chưa ?
@Trungakira3 Seach google ra luôn mà 😁
https://quantrimang.com/bao-mat-knox-cua-samsung-bi-hack-de-dang-tren-android-5-0-112188
http://ictnews.vn/cntt/bao-mat/gan-1-ty-dien-thoai-android-co-the-bi-hack-boi-mot-tin-nhan-mms-128494.ict
@hoangtu_miennui Này cu đừng đánh trống lảng

Có người tiêu dùng nào phản hồi lại như LG bị lỗi đột tử chưa ?
Hi Im Pig
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangtu_miennui Mấy bài trên lúc đăng thì security patch của AOSP đã vá xong từ lâu rồi, do OEM ko update cho máy thôi. Bác cứ thử dùng Nexus 5X thì sẽ thấy update cũng nhiều như iOS luôn
Cho hỏi trên này cu nào đang dùng Note 3 Note 4 bị Hack , bị lag , bị tụt pin rồi giơ tay lên thử xem ?

Mấy ông đi dùng toàn Android cùi bắp mà đòi được như cao cấp thì ... ?
phân mảng dữ quá nên khó update đây mà.
Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
thật tội nghiệp cho mấy con tâng bốc android cố vào xong vài năm bị bỏ rơi k dc update. haha
Gà Leo Rank
ĐẠI BÀNG
7 năm
như kiểu win 10 lúc mới phát hành chính thức lỗi từ đầu đến chân, và 4,5 ngày nó ra 1 update 😃 riêng thằng anniversary 1607 em up lên 3 lần đều fail phải về 1511 do lỗi treo máy lmht. các bác hiểu ý em ns rồi chứ 😁. 6.0 7.0 thêm vài tính năng chứ hiệu năng ko tăng đáng kể đâu, dùng 5.0 là ngon rồi. nếu lỗi thì trách hãng chứ đừng trách nói chung android. còn đỡ bó buộc hơn ios 69 lần 😃
cứ xác định là mua máy ko có update vậy là xong
copee
TÍCH CỰC
7 năm
Android thuần nó đơn giản nếu mún nói là cục mịch, thíu thốn
kimcy929
TÍCH CỰC
7 năm
Quá phân mảnh, đó là điểm yếu của Android. Ngoài việc viết app bằng Java và chạy app thông qua máy ảo cũng chính là một phần giảm hiệu suất của các ứng dụng. Lý do này làm cho Android thua ios ở performance mặc dù Google luôn cố gắng cải thiện trên những phiên bản Android mới của họ và chíp có mạnh tới mấy nhưng nó vẫn lag và kém ổn định hơn khi sử dụng so với ios của Apple.
dùng BB thì mỗi tháng 1 lần, như đã hứa, tùy vào thời điểm nào trong tháng, có lúc mùng 5, có lúc phải qua giữa tháng. sắp tới Nokia cũng có update 1 tháng 1 lần hoặc nhiều hơn nếu GG báo update
dm con sony xa utral mua từ năm ngoái tới giờ chả thấy cập nhật gì cả
mình xài con fone pad 8, K106, bác xài con nào, mình chỉ có file ảnh raw 4.4 của con này thôi hà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019