5s đang ios7 có nên lên ios 10?

hoangbaovt
4/2/2017 12:22Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

the68one
ĐẠI BÀNG
7 năm
"Quan Điểm cá nhân"...? Người ta vào hỏi thật lòng, cần những người đã trải nghiệm qua nó như thế nào để học hỏi và lấy đó làm kinh nghiệm rồi áp dụng vào vấn đề người đó đang còn vướng mắc...! đã nói tùm lum toè loe chẳng có dẫn chứng
gì lại còn nói là "Quan Điểm Cá Nhân...?" Cmt trên của tôi có lẽ có nói hơi quá với anh bạn và tôi sorry vì cách dùng từ hơi khó nghe, nhưng theo a bạn nói thì cả 3 chiếc iphone của bạn cùng lên ios-10 và đều lag + giật...vậy hiện tại tôi đang dùng 1
chiếc 6plus-64gb-xuất xứ LL, tôi đã dùng nó ~2 năm và cũng đã lên ios-10...nếu có ace nào thấy tôi nói khó tin thì nếu ở gần...tôi sẵn sàng đem nó cho tất cả ace ở đây sử dụng trải nghiệm tẹt ga xem tôi có nói quá ko khi chiếc 6+ đã lên ios-10 mà chẳng
thấy lag dù 1 chút...nếu sai xin chuyển nhượng Free...! Cả 3 chiếc đều lag...thật sự chắc chắn 3 chiếc đó có vấn đề, thằng bạn tôi đang dùng 1 chiếc 7+ 128gb...lâu lâu mượn máy nó dùng thử để rồi khi về nhà...trong đầu lại có suy nghĩ...éo có
tiền để đổi, hay lấy con 6+ này bem mấy con Lô
Rốt cuộc 5s có lên đc k các bạn? Mình chỉ sợ lên xong hao pin với chậm thôi
@hoangbaovt 5s thấy nhiều người lên 10 rồi không thấy chậm đâu cũng chậm hơn 1 chút so với ip6 với các máy đời mới nhưng không phải kiểu lag lòi như hồi 3gs lên ios 6 , tóm lại bác cứ lên đi, riêng t vẫn trung thành với 9.3 thôi 😆
@hoangbaovt không lên lơ lửng 9 đc à?
@Đào Đâu RA Nó khoá hết các fw dưới 10 rồi
Mình lên 10.2 rồi dùng ổn lắm các bạn ạ
Mình cũng đang 9.3.5 cũng phân vân ko biết có lên 10.2 ko các bạn cho mình chut cảm nhận.
@quochung240283 Mình lên rồi. Dùng ok lắm
@hoangbaovt Mình 6+ Đợt trước cũng phân vân lên hay ko vì bạn đứa nào nó cũng lên thấy giao diện mới thích hơn, nhưng mình quyết định vẫn ở lại ios 9.3.4 chờ jb, và mình cần hiệu năng hơn là trải nghiệm cái mới.
Đùa nhau 5s 10 còn vẫn mượt mà 7 còn chán thì thua rồi =))
nvv_140792
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước e đang ở 7.1.1 xog cũng cho lên 9.3.5 đang tính lên 10 mà ngại! Thôi cứ chung thành vs os9
e cũng ip fw 7.1.2 quố tế. mà bh e retore lại cùng fw mà ko đc nhỉ.? các cao nhân chỉ giáo e với
nvv_140792
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoàng150691 Bjo restore là lên 10 luôn bạn! B vào seting xog vào cài đặt lại dòng 2 là như máy mới luôn bạn nhé!
@nvv_140792 nhưng mà e rt ở máy rồi. nhưng cài ứng dụng fb vs zalo thôi mà máy thường xuyên khỏi động lại . lắm lúc sập lúc k dùng đến máy cũg k khởi động lại. còn rt mà ko cài gì là máy lại ko sao k sập nguồn. mà lên 10 thì khó chịu cho ip5 lắm.
iPhone dùng 1 thời gian là nó Khoá gần như các Ứng Dụng cho IOS thấp mà , toàn bắt người ta nâng cấp lên , mà cái IOS 10 dùng chán bỏ mẹ , mỗi lần Mở Khoá toàn phải ấn phím Home chứ không có cái kiểu Trượt Để Mở Khoá như IOS 9 nữa .
the68one
ĐẠI BÀNG
7 năm
<font size="3"><span style="-webkit-text-size-adjust: auto; background-color: rgba(255, 255, 255, 0);">lên 10 khó chịu cho iphone 5...? Máy bạn là máy Chị Na à...? mình đang dùng 1 chiếc 5, vợ cũng 5, đứa cháu cạnh nhà cũng 5, đều đã lên 10.2.1 và chẳng có vấn đề gì ngoài việc hết tiền thì nhà mạng ko cho gọi, hết pin phải cắm xạc...chứ chưa thấy cái vụ nào mà cài ứng dụng thì bị khởi động lại, lên 10 thì khó chịu cả...mình thì cày CDHT, 3Q rồi face zalo ầm ầm</span></font>
grenade87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trên youtube tìm kênh iapplebytes xem video của họ so sánh các bản os trên 1 thiết bị đó.

Sent from my iPhone using Tapatalk
Có SHSH ở fw nào thì restore FW đó . Còn kok có cái SHSH nào bắt buộc phải lên phiên bản cao nhất , hiện giờ là bản 10.2.1 . 5s chắc chắn lên sẽ lag ít nhiều 😃
phantkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
5s không lag đâu, tất nhiên không thể so bì với dòng cao hơn rồi. Nhưng để ở 7 thì lại chả có app mà dùng, khóa hết. Nói chung cứ nên lên mà trải nghiệm 😃
Nếu bạn cần app thì lên còn nếu chỉ dùng với mục đích nghe nhạc lướt web thỉnh thoảng chơi mấy game cũ và ổn định mượt mà thì ở lại bạn nhé, mà ios 7 trên 5s thì pin max trâu bò rồi. Lên 10 có hiện tượng pin ảo và hao pin hơn nhé.
Quyết định lên hay ở lại. mình góp ý vậy thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019