6 cách khóa thẻ Vietcombank nhanh chóng

Duy Luân
16/1/2020 22:53Phản hồi: 164
6 cách khóa thẻ Vietcombank nhanh chóng
Sáng nay ra check mail thì thấy Vietcombank gửi thông báo về 6 cách bạn có thể khóa thẻ khẩn cấp khi bị thất lạc hoặc chôm thẻ. Anh em để ý ghi nhớ nhé. Trong trường hợp bị mất thẻ thì anh em cần khóa thẻ nhanh nhất có thể. Mình coi trong danh sách bên dưới thì lần đầu biết tới vụ khóa thẻ bằng SMS, cái này hay và tiện nhất nè.

Mời anh em chia sẻ nhé. Anh em nào có cách khóa thẻ của các ngân hàng khác thì hãy comment vào bài luôn nha.

Screen Shot 2020-01-17 at 8.01.55 AM.png
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi có vấn đề về thẻ cách nhanh chóng nhất chắc là gọi tổng đài yêu cầu khóa/mở thẻ.
Hoặc dùng internet banking, mobile banking để khóa/mở.

Nhờ mod chia sẻ thủ tục hủy thẻ tín dụng nữa ạ.
teobe
TÍCH CỰC
4 năm
@WXYZ Cách này siêu tệ, nhiều người chửi quá nên mới triển khai khóa thẻ tự động như trên đó bác. VCB một trong các ngân hàng dở nhất trong chăm sóc khách hàng qua di động, gọi hầu như không liên lạc được.
@intshung chúc mừng ,vậy là cótên trong danh sách tài trợ khủng bố
Tohuluree
ĐẠI BÀNG
4 năm
@intshung Bài viết người ta đang đề cập việc khoá thẻ mà bác, liên quan gì đến tài khoản. Bác có biết phân biệt tài khoản là gì và thẻ là gì không?
Tohuluree
ĐẠI BÀNG
4 năm
@WXYZ Huỷ thẻ tín dụng thì bác phải ra trực tiếp ngân hàng rồi nhé. Khi đó sẽ điền phiếu yêu cầu huỷ thẻ, giao lại thẻ (nhân viên sẽ cắt bỏ thẻ) và thanh toán phí huỷ thẻ 50k/lần là xong. Các kênh giao dịch online chỉ hỗ trợ việc khoá thẻ thôi, mà khoá thẻ thì cái thẻ đó vẫn còn tồn tại và đến chu kỳ thì bác sẽ bị tính phí thường niên dù thẻ đã khoá và không sử dụng được.
Tks mod, cũng là 1 biện pháp khá hữu hiệu & nhanh chóng khi hữu sự 😃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Thường gọi điện hoặc dùng app banking để khóa thẻ.
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@aladanh2000 Viẹtcom mà chi nhánh áp đảo à bác. Tổng VCB có 5-600 chi nhánh thôi. Còn BIDV Viettin nó hơn 1000 chi nhánh cơ. Agri thì hơn 2000. Ghét nhất thằng vcb khoản này ngân hàng lớn đông khách hàng mà ít chi nhánh vcl. Vào chi nhánh nào cũng đông chờ lâu vc
{GOD}is{DIE}
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kcatter 9 xác đó bác... vs lại vcb thu phí ghê quá, nhìn muốn chóng mặt đối vs những người hay giao dịch. minh cũng đã chuyển qua tech rùi.. sài ok hơn
chanhthi
TÍCH CỰC
4 năm
@Jackiejames0102 Cả chục cái atm mà chỉ có một cái rút được tiền với một hàng người dài sọc thì hẳn bạn phải rất bực mình và cần suy nghĩ lại.
aladanh2000
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sonvt9x Khu vực thành phố thị xã bác ạ. Em đang nói atm. BIDV và Agri thì ko đọ dc rồi, nhưng ngân hàng nhà nước. VCB nó thương mại cổ phần. E dùng VCB từ thời 2005, lúc đấy số lượng atm nó áp đảo và atm khác ngân hàng ko rút dc.
Nói chung số lượng dịch vụ thanh toán của nó luôn đi đầu thị trường. Tất nhiên chất lượng cho khách hàng cá nhân và phí giao dịch là câu chuyện khác. Mức lãi suất tiền gửi cá nhân cũng top thấp, chắc chỉ hơn dc agri.
Cái gửi sms tiện hè
Nhiều đó nhớ sao đc
khnhngo197
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình chọn cách 7. đóng tài khoản vcb và bỏ luôn cái thẻ visa .
kennyN73
TÍCH CỰC
4 năm
Gọi điện vào tổng đài hỗ trợ vcb nhiều lúc muốn đập mịa nó điện thoại. Gọi bao nhiêu cuộc toàn báo bận.
danlv
TÍCH CỰC
4 năm
@kennyN73 đang gấp gọi ko được mà thêm cái nhạc chờ tiếng con nít cười hé hé của nó càng thêm ức chế
@kennyN73 Thông cảm xíu, mợ nó, đến gửi chút tiền mà chờ cả tiếng đồng hồ, phải công nhận khách nó đông lắm.
{GOD}is{DIE}
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KeniVinh nhìu ng hok bít thôi,, chứ 1 khi họ bít họ cũng ra đi thôi
Cái này cũng tiện. Mình thường khóa thẻ khi chưa dùng đến để đề phòng nếu thẻ bị lộ thông tin thì kẻ gian không thể rút tiền hoặc giao dịch trên mạng được.
mình dùng viettin nên vào hóng
Khi bị lộ thông tin. Là phải khóa ngay
giahuy2301bl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thông tin bồ ích
Ngưỡng mộ các bác quá lúc nào tk cũng đầy ăm ắp còn em thì tk chỉ có dăm chục ngàn để duy trì thôi
hoangnamitc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mobile Banking thấy chỉ có khóa thẻ ghi nợ vs tín dụng chứ đâu có thẻ ATM nội địa nhỉ?
dntphuc
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangnam.vhit Thẻ ATM bác hay dùng là thẻ Ghi nợ nội địa đấy bác.
hoangnamitc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dntphuc Vậy ạ, giờ mới biết. Vậy khi xài thì mở ko xài thì khóa đc ko bác nhỉ
dntphuc
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangnam.vhit Trong hướng dẫn của Mobile Banking VCB thì có cả khoá và mở lại thẻ. Nhưng mình chưa dùng bao giờ nên không dám chắc.
hoangnamitc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dntphuc Oke cảm ơn bác!
Anh em nào bỏ Vietcom sang Techcombank thì like 😆
@xanhladuong Bác rep có tâm quá, thật ra về vụ Smart OTP thì mình cũng khá rành vì có dùng nó trên một đống trang web và tất nhiên có cả mấy ngân hàng. Lợi ích của nó thì khá rõ ràng và mình cũng không phiền lắm vì nó.

Nhưng cái chính, cách thiết kế S OTP của Techcom khá khó hiểu ở chổ:

- Tại sao muốn tạo mã OTP thì mình cần thoát account trên app.
- Tại sao cái field mã OTP, Techcombank lại làm là 1 cái password field (tức là gõ gì cũng ra ***).

Về cái thứ 2: Password là thứ rất dễ gõ nhầm vì không tự nhiên và thực tế là khi mã OTP đã dùng rồi thì nó sẽ không còn tác dụng (tức là ai đó đọc thấy thì cũng chả sao hết)

Nói chung Techcombank dịch vụ duy nhất có 2 cái điểm khó hiểu trên.

Mình nói techcom lởm không chỉ vì vụ OTP, mình nói ở đây chỉ là kiểu follow-up comment thôi.
@vuongtube Em lạy bác, làm sao bác biết em trải nghiệm chưa tới? Không nên comment như vậy nha
xanhladuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@spamspam về OTP thì chủ yếu đảm bảo đúng chủ tài khoản làm lệnh chuyển thôi bác, còn riêng em thì hiện tại đang sử dụng 3 thằng để chuyển là TP, vietin và Tech
vì TP với Tech nó có trụ ATM đa năng 24/7 để nạp tiền vô tk ngoài giờ cũng tiện
nhiều khi kiếm 5 10tr chuyển khoản mà nhờ chả ai có =.=
vuongtube
ĐẠI BÀNG
4 năm
@spamspam mình dùng app TCB bao lâu rồi k bao giờ ck bằng Smart OTP phải thoát app cả.
TCB còn có cái hay là cho ck cùng NH bằng sđt thay vì stk. Ace cùng cty xài rất tiện mà k cần phải lưu stk của nhau.
Bạn nên trải nghiệm phiên bản mới nhất đi đã
fhgg2009
ĐẠI BÀNG
4 năm
cái này hay. cám ơn mod
Vcb ngân hàng cùi bắp nhất vn
@johnny dũng Bạn dùng bao nhiêu ngân hàng rồi vậy?
@johnny dũng Haha, vcb quá tuyệt, mình sẽ luôn ủng hộ VcB 😃
@Hoang_HaoMinh Phải chi các vụ thu phí của nó bớt bớt đi chút thì mình cũng nói vậy á
NamAnn
TÍCH CỰC
4 năm
Ngân hàng phục vụ kém nhất Vn. Chẳng qua dựa hơi nhà nước bắt nhiều cty phải xài thôi
@NamAnn Mình trải qua mấy công ty tư nhân hoặc cty nước ngoài và toàn dùng vcb. Không biết nhà nước bắt kiểu gì
zoozoo88
TÍCH CỰC
4 năm
Vietcombank mãi đến giờ này đầu 2020 mới ra thẻ Visa/Mastercard có chip & contactless (PayWave, thanh toán k chạm), trong khi các ngân hàng khác ra từ năm trước rồi, còn ở nước ngoài (Singapore,Malaysia...) thì đã phổ biến từ 3 năm trước...)
hppl
TÍCH CỰC
4 năm
@zoozoo88 nhà nước thì cái gì chả chậm ,tụi nó toàn bọn con rùa thôi
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@zoozoo88 nhiều ngân hàng cũng cuối năm 2019 mới có chip đó bạn, chip sớm là mấy cái visa, master thôi còn debit và napas, ATM thì chậm hơn
TanSong
TÍCH CỰC
4 năm
@zoozoo88 bữa mình mới làm thẻ Vietcom Master debit (dùng tiền trong TK) sao k có chip nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019