Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

6 phần mềm chỉnh sửa ảnh ảo diệu cho chị em

Lethuy333
23/9/2016 9:11Phản hồi: 0
6 phần mềm chỉnh sửa ảnh ảo diệu cho chị em

• Dưới đây là 6 phần mềm chỉnh sửa ảnh tốt nhất, dễ dùng nhất mà chị em có thể dùng thử.
Hiện nay có khá nhiều phần mềm chỉnh sửa ảnh nhằm phục vụ nhu cầu hậu kỳ sau khi chụp ảnh trên smartphone. Số lượng những ứng dụng này phải nói là rất nhiều, nhưng để tìm được phần mềm phù hợp với phái nữ, vừa dễ sử dụng mà lại chất lượng thì không phải dễ.

Bài viết này sẽ tổng hợp lại những ứng dụng tốt nhất, dễ dùng, chỉnh sửa ảnh đẹp nhất. Hãy cùng khám phá nhé!

1. Dark Room

Đây là phiên bản dành cho di động của trình sửa ảnh nổi tiếng Adobe Lightroom. Dark Room được trang bị nhiều công cụ chỉnh sửa ảnh chuyên dụng mà nhiều người ưa thích như tùy chỉnh filter (bộ lọc) hay chỉnh curve RGB (chỉnh màu).

Ngoài ra, ứng dụng Dark Room còn lưu lại tất cả hoạt động chỉnh sửa của bạn trên bức ảnh, cho phép bạn thụt lùi từng bước chứ không bắt đầu lại từ đầu nếu chẳng may làm hỏng bức ảnh ở vài bước cuối cùng.

2. Snapseed

Snapseed đã chứng minh mình là một trong những phần mềm, ứng dụng chỉnh sửa ảnh tốt nhất trên kho ứng dụng. Cũng tương tự như Dark Room, Snapseed trao cho người dùng rất nhiều công cụ chỉnh sửa cao cấp có thể sửa cả những chi tiết bé nhất trên hình.

Điểm khác biệt và cũng là điều tuyệt vời nhất về Snapseed là tất cả các công cụ đều miễn phí chứ không yêu cầu in-app purchase như các ứng dụng chỉnh sửa cao cấp thông thường.

3. Color Effects

Color Effect cho phép bạn thay đổi các màu trong hình một cách nhanh chóng. Chẳng hạn bạn muốn tạo ra một bức tranh thủy mặc sống động giữa khung cảnh đen trắng thì Color Effects sẽ giúp bạn thực hiện chỉ trong ít phút. Với ứng dụng này, bạn có thể dễ dàng chỉnh màu từng chủ thể trong ảnh cũng như thay màu của cả bức hoặc 1 phần bức ảnh.

4. Prisma

Đây có lẽ là ứng dụng được nhiều chị em biết đến. Ứng dụng này cho phép bạn hô biến cả những bức ảnh dạng trung bình nhất thành các tác phẩm nghệ thuật dạng màu nước hay sơn dầu tựa theo phong cách của các họa sĩ nổi tiếng như Picasso, Van Gogh hay Levitan.

Quảng cáo

5. Facetune

Ứng dụng này sẽ giúp bạn chỉnh sửa từng chi tiết trên khuôn mặt như loại bỏ mụn, nếp nhăn, răng ố vàng, làm mắt to, thu nhỏ răng, chỉnh mặt cân xứng,… Với Facetune, bạn chẳng cần phải nhờ đến công cụ chỉnh sửa chuyên nghiệp như photoshop. Tuy nhiên, với ứng dụng này bạn phải bỏ ra 3,99 USD, nhưng nhiều người dùng cũng công nhận là rất "đáng đồng tiền bát gạo".

6. TouchRetouch

Với ứng dụng này, bạn có thể xóa tất cả người, đồ vật, tòa nhà hay thậm chí là cả những luồng sáng ngược không mong muốn ra khỏi bức hình một cách dễ dàng và nhanh chóng chứ không phải sử dụng đến photoshop.

Xem thêm tại: http://giainhan.vn/cong-nghe/trai-nghiem/6-phan-mem-chinh-sua-anh-ao-dieu-cho-chi-em-3527.html
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019