6 thói quen không tốt khi sử dụng điện thoại mà anh em cần tránh

Duy Luân
8/8/2018 0:28Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vnv88
TÍCH CỰC
6 năm
Lỗi chính tả mod Luân ơi 😁 "dung lượng bao nhiên %"
bautroido
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cu hiệp nhìn mặt gian vãi!
công nhận bài viết này mình thấy đúng, cứ dùng thoải mái sạc thoải mái, không có gì quá chú tâm mà làm giảm đi cảm giác trải nghiệm của mình. Và vấn đề không sử dụng điện thoại khi tham gia giao thông mình cũng hoàn toàn đồng ý, nhất là đi xe máy mà vừa đi vừa tay cầm điện thoại đưa lên tai nghe thì tỉ lệ phân tâm và mất tập trung là rất cao.
Cảm ơn mod về một bài viêt tưởng như đơn giản mà vô cùng hiệu quả này. Mình sẽ ghi nhớ!
Mod thử xài phone có Ram 1gb coi. Không tắt đa nhiệm có mà khóc. Hix
@nguyentrungbkhn xài iphone 5s ram 1 gb bây giờ vẫn vô tư nhé, nên thêm chữ android vào thì sẽ chính xác hơn
bomy
CAO CẤP
6 năm
@lekhanhtrung123 Thôi bớt chém đi bạn. Máy mình 6p mỗi lần thoát web nào lại đều bị load lại bắt bực đây. 5s bạn ko làm đc gì nữa thì chả vô tư
@lekhanhtrung123 5s đây cơ mà vẫn khó chịu bạn ợ.
CaChuiKieng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng là một bài viết chính xác không sai vào đâu được
Mình thì chả quan tâm nữa rồi trước xài đt 1 2g ram con quan tâm sau toàn 4g hay 6g ram nên chả cần tắt app làm gì hết pin thì sạc thôi 😁:D thờ nó quá làm gì :D:D
kubinqa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa bao giờ gặp bạn bè mà cắm mặt vào điện thoại luôn 😃
c.ha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhắc nhở rất đúng, mình cũng thường vô ý mắc phải mấy lỗi như trên.
Cái vụ tắt ứng dụng thì chỉ áp dụng với các máy cao cấp thôi, trung cấp chip lởm khởm thì nếu ko tắt máy sẽ phản hồi rất chậm thậm chí đứng hình 1 lúc.
theo mình cái đầu tiên là có vấn đề... nếu ko cần thiết tại sao android sinh ra cái phím để bật đa nhiệm hay cần gì phải có chức năng đa nhiệm nếu chỉ đơn giản là để chọn lại ứng dụng đa nhiệm thì chọn lại icon trên màn hình cũng được chứ sao sẽ bớt thao tác vuốt hơn
@trongnghia456 Để close app khi nó bị lỗi
a_z
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thói quen không tốt khi dùng dùng điện thoại còn thiếu là không nên dùng trước khi đi ngủ tránh các tác hại từ ánh sáng xanh của màn hình.
Fou.dvl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì lúc nào cũng để ý đến pin điện thoại 😔
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
Mình có đứa bạn. Cứ lộ pass cho nó là vào xem hết cái này cái kia. Hết ảnh đến mess. Ko cho mượn thì bảo kibo 😃 Trong khimình vẫn cho mượn gọi điện nhờ. Có những cuộc gần 20p 😃
Nếu đeo tai nghe Bluetooth để nghe dẫn hướng trong những chuyến đi xa ( bao gồm cả cao tốc và đường nội thành)thì bị cảnh sát giao thông phạt không nhỉ
120tr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vừa tháng trước vừa nghe đt vừa lái xe. Kq là phải gọi máy kéo
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
tắt bớt ứng dụng nền là chỉ vì thích thôi, giống như fresh F5 trên window thôi, chứ ko phải cho máy nó chạy nhanh hơn 😆
dùng điện thoại nhiều thấy mệt. Ngoài công việc ra ít khi cầm điện thoại đọc báo hay giải trí. Hết giờ làm cho vào 1 góc, có tin gì quan trọng mới ngó
Điều đầu tiên có vẻ không hợp lý lắm nhỉ. Không biết có phải mod dùng flagship nhiều RAM không nhưng mình với tablet 2Gb RAM đang sự dụng thì nó tạo ra sự khác biệt không hề nhẹ ;)
@sonlax Flagship iPhone 7 RAM chỉ 2GB thôi 😁

đùa chút thôi. Mấy con ra tầm 2 năm nay đều không cần tắt app kể cả máy giá rẻ
Mình toàn vuốt móng tắt đa nhiệm, đỡ hao PIN. Còn họp , đi xe và xem phim thì mình toàn nhét máy vào túi quần, đó là văn minh tối thiểu phải biết, con người không phải nô lệ của điện thoại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019