6 thủ thuật nhỏ với Apple Music: thêm nhạc vào thư viện, lưu offline, nghe theo album/ca sĩ...

Duy Luân
4/7/2015 0:38Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nohope
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai biết cách sync Apple Music từ iTunes qua ipad ko? Mình download từ itunes trên PC, cắm ipad (cùng account) vô mà ko sync được. Không lẽ giờ vô ipad, download lại.
okido
TÍCH CỰC
9 năm
Bác @Duy Luân đẹp trai cho em hỏi lsao "make available offline" 1 lúc nhiều bài được? add vào playlist thì cũng thủ công quá.
Em đã offline toàn bộ list vào itunes trên PC (windows) nhưng chép qua iphone k đc?
Chịu không nổi với Apple Music (AM). Bác nào rành thì chỉ giúp em với, chứ em mò gần cả tháng với nó rồi.

Vấn đề là vầy, em có cái kho nhạc offline, trước khi có AM vẫn nghe phè phè. Giờ khi bật AM, có những vấn đề sau:

1. Nhạc của AM dù có down về nghe offline trên PC vẫn không copy vào iPad được.
2. Copy cái kho offline vào iPad không được luôn khi update firmware và kích hoạt AM trên iPad.
3. Tự nhiên tất cả các bài trong kho offline "bị" sync lên iCloud, làm iPad phải nghe cái kho offline của mình bằng cách online? WTF?
4. Chưa hết, một số bài lúc trước nghe offline phè phè, giờ cả trên iPad lẫn PC, những bài này bị tô mờ, không nghe được luôn?

Giờ em chỉ cần cao nhân giúp em chuyện rất đơn giản:

1. Sync cái kho offline cũ vào iPad
2. Nghe được các bài AM em đã add vào My Music trên iPad (nghe offline càng tốt)

Hết. Mong các bác giúp đỡ. Lạy cái AM luôn 😔(
nohope
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenbuck Hóng giống bạn:(
dungle216
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã có rất nhiều bác sử dụng app music rồi ạ. em chỉ hỏng tin chứ không có dùng cái này làm gì.
Cú Vọ_9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhiều người hứng thú với cái app này, riêng mình thì không.
haanhtuan89
ĐẠI BÀNG
9 năm
cảm ơn chia sẻ của bạn nhé. nhiều cái hay ho trên App music lắm luôn.
xdd51
TÍCH CỰC
9 năm
Tài khoản itunes của mình là tài khoản us, sau khi đăng ký 3 tháng dùng thử thì mình sẽ bị trừ tiền theo tài khoản us hay là tài khoản Việt Nam!, vì phí ở mỹ và phí ở Việt Nam là khác nhau. Nếu là bị trừ tiền theo tài khoản mỹ thì có cách nào để biến tài khoản của mình thành tài khoản Việt Nam! Ko ?
anhvy_164
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đăng kí Apple Music trên iPad rồi, cũng lưu các playlist rồi, nhưng qua iPhone nó chỉ hiện playlist mà không có bài hát, giờ sao đây mọi người
macahoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai hướng dẫn Apple Music, sao cho free lại tính tiền
findandkill
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang muốn up nhạc lên Apple Music thì up như thế nào để các Apple ID đã sử dụng Apple Music có thể search thấy tên bài háy hoặc nghệ sĩ!?
Trên iOS 14 cái này làm như thế nào nhỉ
Tìm mãi không ra.
jessicca
ĐẠI BÀNG
một năm
Cảm ơn rất nhiều. Bạn cũng có thể tìm thấy một số mẹo của Apple Music qua bài đăng: https://www.drmare.com/apple-music/top-10-apple-music-tips-tricks.html
Ngoài ra, bạn sẽ nhận được một công cụ để chuyển đổi và lưu các bài hát Apple Music thành các tệp cục bộ, sau đó bạn có thể truyền phát âm thanh Apple Music mọi lúc, mọi nơi ngoại tuyến. Đó là sử dụng DRmare Apple Music Converter. Bạn có thể tìm hiểu thêm về thông qua URL dưới đây.
https://www.drmare.com/audio-converter/

DRmare Audio Converter - Best Apple Music/Audible Converter

DRmare Audio Converter is an all-in-one Apple Music converter, iTunes converter, and Audible converter.It can als convert any other common music files.
drmare.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019