6s hàng việt nam bị tróc sơn

yuh1992
25/10/2016 6:10Phản hồi: 48
cho mình hỏi con 6s rose gold của mẹ mình mua đc 8tháng thì bắt đầu có hiện tượng oxi hoá tróc sơn ở phần camera ko biết mình có đc bảo hành về vấn đề này ko ạ !
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc là không. trong điều khoản bảo hành, không có mục bảo hành vỏ máy 😁:D:D:D:D:D
pha1412
CAO CẤP
7 năm
lỗi thẩm mỹ ko đc bảo hành nhé bác.
AnhNguyen84
ĐẠI BÀNG
7 năm
việt nam hay máy gì cũng tróc hết bạn ah 😔
maz9717
CAO CẤP
7 năm
bỏ tiền ra bh mua cục tức vào người,ta đây 5se mà chiến ^^
@maz9717 iPhone SE đây dùng qua 2 cây rồi thì thấy hay bị lỗi hở ron chỗ góc nút nguồn, iPhone 6S thì ghẻ lở, quay về 5S thì nhọ quá... mang về xài 1 tuần mới thấy vỏ máy bị uốn con nhẹ... hàng iPhone thời Tim Cút lởm vcl
sontg10
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cuốc Chim Mình dùng se bản ll/a có bị hở ron như bạn nói đâu.
Bạn vớ phải con máy lỗi thôi.
maz9717
CAO CẤP
7 năm
@Cuốc Chim chắc do ăn ở.😁 máy mình mới mua cũng chưa có dấu hiệu gì hết
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu máy được bảo hành tại VN + vs có chút ít vốn tiếng anh giao tiếp, thì lên chat vs apple support, chụp ảnh chỗ bị bong sơn, nói với họ đây là lỗi mạ màu của Apple trên nhôm 7k mới được dùng làm vỏ 6S, và không chỉ có 1 mình máy bạn bị, rất nhiều máy bị, nên là thỗi thẩm mỹ của nhà sản xuất, lỗi này bên nước ngoài là được xử lý ngay, nếu như gặp đc Apple support dễ tính, họ sẽ yêu cầu bạn gửi imei/serial cho họ, để họ check, nếu máy còn hạn bảo hành, họ sẽ lập 1 cái caseid, và cho bạn email của riêng người đó, bạn cầm mã case id này ra trung tâm bảo hành, kêu họ đã chat vs apple support từ mỹ và họ bảo lỗi này được bảo hành, nếu như bên trung tâm vẫn ko chịu nhận, thì cung cấp cho họ caseid mà bên Apple Support cấp(lúc này 90% là sẽ nhận bảo hành), nếu vẫn ko được, bạn hãy bảo bên TTBH gửi mail riêng cho NV Apple Support nhận trường hợp của bạn, lúc này TTBH buộc phải nhận bảo hành máy bạn, có thể máy bạn sẽ được thay thế 1 cái vỏ khác + vs quả pin mới, or là đổi luôn máy mới, or bị từ chối bảo hành, lúc này bạn sẽ nhận được thông báo từ chối của bên Apple Care(là TTBH chính thức của Apple, có Repair Case ID)
Thật sự cái lỗi tróc sơn này rất khó để đc giải quyết bảo hành. TTBH sẽ luôn chối đẩy sang lỗi thẩm mỹ và ko nằm trong điều kiện bh của Apple. Trừ khi bác tìm thêm lỗi khác trên máy (hay gặp nhất là lọt bụi màn hình) để đem bảo hành, thì sẽ khả quan hơn. Việc chat với Apple support thì bạn phải show hình điện thoại của bạn cho Support xem, tuy nhiên họ vẫn phải yêu cầu bạn mang đến TTBH để thẩm tra lỗi.
Sakura1210
TÍCH CỰC
7 năm
Máy mình mua hồi tháng 11 năm ngoái cũng bị tình trạng y chang như bạn. (Cũng troc gần chỗ camera như vậy á) cơ mà lỗi này chắc ko đc bảo hành! Mình cứ để vậy dùng thôi!
6s, 6s plus con nào chả bị bạn
Màu bị nặng nhất là rose gold, gold
Lâu bị hơn thì gray, silver
Mình cũng bị và đã dán keo trong full rồi để đỡ lan ra
Bạn dán liền đi
pentin
ĐẠI BÀNG
7 năm
không biết bản 32gb ra cùng bọn iphone 7 apple nó fix chưa các bác nhỉ
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@pentin con đấy chắc ổn, bị phản ánh nhiều quá rồi mà, chắc lại âm thầm fix. 😁
nhoxcutengox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pha1412 Fix à? Mua bản 128G đi nó fix sẵn rồi đó. Chiêu trò rút ruột giống bản 16G trước kia thôi mà

Sent from my SM-G930F using Tapatalk
nhoxcutengox
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hầu như con 6s, 6splus nào cũng tróc nghẻ lỡ trong vài tháng đầu y như dòng Galaxy Y cách đây 4_5 năm.
Nhà có 2 con dính cả 2 con rose gold. Nhìn gớm bỏ mẹ ra

Sent from my SM-G930F using Tapatalk
pentin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhoxcutengox máy bác dùng lâu chưa?
nhoxcutengox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pentin 8 tháng. mua chung 1 cặp.
hôm nay ngồi vọc 6s plus. vào app store để cập nhật facebook bị hỏi pass cho tài khoản tele...@gmail.com mới cho update mà chech trong icloud trên máy vẫn tài khoản của mình. chắc sắp bị hack rồi. vãi ngựa thật giờ cứ để dùng xem sao. do máy để cho người nhà dùng.
người nhà dùng kỹ không cho ai lạ đụng vào máy bao giờ. thế là thế nào nhỉ. để tối up hình
@nhoxcutengox Tài khoản nào cài app thì lúc update nó đòi pass tk đó
Bác xóa app face rùi tải lại đi, nhưng ở mục appstore trong máy tài khoản phải là của bác
Chứ id appstore liên quan gì icloud mà sợ bị hack
nhoxcutengox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuthang1992 Làm được rồi bác ạ. Như bác nói.

Sent from my SM-N930F using Tapatalk
thien_91_hn
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cho hỏi giờ mà mua 6s mới liệu có bị bong tróc nữa k ạ. bên bán hàng bảo là chỉ những lô đầu mới bị, còn sau đó thì app;e nó fix rồi nên những lô mới gần đây thì k bị
chiều nay về e định qua quất con 6s 16 Gb lock softbank màu rose gold. các bác xem giá 8tr2 cho máy mới active cuối tháng 9 nhưng nguyên sale màn hình, số lần sạc =1 có đắt k ạ. với lock softbank có gì khó dùng k ạ. em chưa dùng lock bjo nên gà mờ quá
mong các bác giúp đỡ
pentin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thien_91_hn chẳng có fix đâu, gần đây nhất gặp em sản xuất tháng 8 vẫn sùi như thường, đang hy vọng bản 32gb mới nó fix :mad:
sontg10
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thien_91_hn Sao ko cố tí nữa mua bản qte dùng cho lành bạn?
Máy giờ cũng rẻ rồi sao phải mua máy lock.
trongkhanhle
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dán keo trong là sao bạn
trongkhanhle
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào dùng máy rose gold mã zp za máy sing và hongkong bii bong tróc không vậy
trongkhanhle
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuthang1992 Bạn chỉ được không
@pha1412
@trongkhanhle Áp dụng cho máy chưa tróc
Bác kiếm túi chống ẩm
Xài ba bốn ngày bỏ vào đó 15, 20p
Bao bong tróc
trongkhanhle
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuthang1992 Ok bác cảm ơn đã chia sẻ ạ
sontg10
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho bong chán đi làm miếng giấy ráp mịn về oánh như đánh đen benzen BB ý.
Lại đẹp như thường kaka
connhimhoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
M dùng lock nhật 6 tháng bị tí ti ko đáng kể, màu rose
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@connhimhoi rồi 1-2 tháng nữa thôi bác thấy cái cảnh, nhìn muốn đáp mẹ cái máy.
Tróc sơn nếu nhiều thì chat với Apple, gửi hình nhờ hỗ trợ đổi, nếu nhân viên đồng ý thì sẽ gọi trực tiếp về fpt là được đổi máy mới. Ông bạn xài cách này đã được đổi cây 6s bị ghẻ 😁
máy mình mua được 4 tháng rồi ko thấy bong tróc, check sx thấy tháng 4 /2016. active thì mới active tháng 7 thôi
tintran93
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangzlh máy mình cũng sx tháng 4 và active tháng 7 và đã bị tróc ^^
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
Ông anh mình có con mua tại FPT tháng 12/2015 màu hồng, dùng đến bh ko dán keo trong, dán mỗi tấm dán mặt lưng, mà đến bh chưa có 1 vết tróc, sướng vãi.
BuCheLe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang tính mua 6s 32g máy chau au mà hok biết có tróc sơn hok xin mọi người cho e ý kiến

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019