6s+ pin ios bản nào ổn nhất

cunghoanhip8x
24/11/2017 4:24Phản hồi: 20
Máy mình 6s+ đang ios 9 nhưng dùng pin toàn báo ảo rất khó chịu. Vậy bản nào dùng ổn và pin trâu vậy
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản ios 10 OK nhất vấn đề ko thể lên được ios 10 nữa rồi.
hunglatao1
TÍCH CỰC
6 năm
Tôi đang ios 9 ko có hiện tượng pin ảo. 9.3.2. Pin ảo thì tôi nghĩ do pin chứ ko phải do hđh
sontg10
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có thể pin của bạn cần thay mới rồi. K có bản os nào hoàn hảo cho mọi device, cảm thấy phù hợp thì để dùng thôi
Tuy nhiên cứ thử reset rồi dùng test lại cho cẩn thận. Đừng up lên bản os mới, nó chưa ổn định vào thời điểm này.
@sontg10 Thay pin thì thay ở đâu đc và uy tín nhỉ. Hà nội nhé
@cunghoanhip8x Lên fb tìm phụ kiện Mr.Zin, thấy cam kết 100% là bóc máy, pin có chai nhưng ít! Bạn thử alo xem, 6s+ chắc 450-550k/ pin đó! Xài thử xem sao, bảo hành pin đàng hoàng... M cũng tính đi thay mà chưa có hàng... 6s+ chắc là có đó! R cho cái review nhé ahihi
Trước tiên bạn hãy reset pin coi tình trạng khá hơn ko? Nếu vẫn ảo và thời gian sử dụng quá ít hãy thay pin nhé.
Reset dòng 2, dùng cho đến sập nguồn sau đó găm nguồn sạc, máy tự lên thì bấm tắt nguồn, găm sạc 8 tiếng, sau đó sài bình thường, vẫn ko hết thì do pin chứ ko phải do phần mềm
nguyentiengb
ĐẠI BÀNG
6 năm
thấy 10.2 ngon lnàh,pin trâu,máy mát 😁
Mình không dùng ip 6 pluss - mình mới mua cái ip 6s lock và lên 11.2 thấy dùng có hao pin gì đâu. vẫn giống 10.3.3 ..
botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
9.3.3
Lên ios 11 không hiểu sao hiệu năng giống như 10.3.3 bật tiết kiệm pin vậy. Tác vụ bình thường không nhận ra đâu
10.1.1 or 10.2 = best for 6s+
tungvanpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
10.3.3 là ngon nhất với ip 6s + hiện giờ
manhps
TÍCH CỰC
6 năm
Chả là pin 6s plus của vợ mình bị chai 23%, mình mang ra msmobile ở Trần Đăng Ninh để thay. Họ nói pin cao cấp chính hãng, giá 400k chưa bao gồm công thay.
Lúc thay thì là thay trước mặt mình, do có lúc tháo pin cũ ra, cậu thợ tháo mãi k đc, bảo e chạy lên gác có đồ tiện tháo hơn, a đợi e chút, còn pin mới để thay cho mình vẫn để dưới bàn trước mặt mình.
Thay xong mình nhận máy, thấy hiển thị 51%, check battery life thì báo chai 0%.
Sau khi thay xong, do cũng phải về gấp, có hỏi qua là dùng thế nào để k chai, sạc bao lâu thì lên 1%, cậu thợ trả lời như sau: pin mới, còn tùy nhiều yếu tố, a cứ dùng kiệt, sạc full 3, 4 lần là nó sẽ vào nếp ạ.
Tối đó mình dùng kiệt, rồi cũng để sạc, lúc đầu k để ý giờ, sau lúc ở mức 60% thì lên 95% mất khoảng 3 tiếng.
Đến sáng tầm 7h mình sạc tiếp cho full để dùng. Cho là vào khoảng 8h sáng, dùng bt nghe gọi, lướt face, chụp ảnh, k chơi game nhé, đến 3h chiều là còn 37% ( thời gian dùng là 1h35, chờ lag 9h35)
À quên, ios của mình 11.2 final nhé, up qua ota.
Vậy cái này là tại pin hay máy vậy mọi người ơi?
Nhờ mọi người tư vấn giúp mình với 😔
Giờ pin kiệt mà cắm mãi vẫn k lên, nó chỉ sáng quả táo rồi lại đen ngòm :(( cắm 1 tiếng rồi
sondaimo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manhps Pin linh kiện lởm rồi bác. Bác phải kích bằng sạc zin hoặc sạc ipad
manhps
TÍCH CỰC
6 năm
@sondaimo có nên report cửa hàng này lên để ae tránh không bác nhỉ?
@manhps Nếu thay pin thì nó sẽ có bảo hành bạn à. Pin lô thì không tránh khỏi pin lỗi đâu bạn, bạn cứ đưa qua cửa hàng nó thay mới cho.
manhps
TÍCH CỰC
6 năm
pin mới thay ở MSMOBILE được 1 hôm dùng gần kiệt ,mà sạc hơn 6 tiếng mới đc từ 10% -> 95%, mọi người cho ý kiến giúp mình với, có nên report cửa hàng này lên không nhỉ?
@manhps Có bảo hành 1 năm đó bạn, mang wua bảo họ đổi cho
manhps
TÍCH CỰC
6 năm
@online24hfree okie bạn, mình cũng chả muốn làm gắt làm gì, nhưng cái thái độ chăm sóc KH ở đó rất kém, bán đc hàng lấy tiền xong là quên luôn KH là ai
Thay pin 5 5s ở mrzin trên fb đây.
Quá ư là hài lòng nun.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019