Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

6S PLUS SÓNG KÉM?

25/11/2015 2:54Phản hồi: 22
DÙNG 6S PLUS ĐƯỢC KHOẢNG 1 TUẦN, CẢM NHẬN CHUNG:
1, PIN YẾU HƠN SO VỚI 6 PLUS(QUÁ KHỨ LÀ 6 PLUS), DÙNG 3G CẢM NHẬN MÁY NÓNG HƠN HẲN.
2, SÓNG KÉM (VÌ MÌNH LÀM VIỆC TRÊN TẦNG 26 NÊN BÌNH THƯỜNG SÓNG CŨNG ĐÃ YẾU RỒI, DO ĐÓ VỊ TRÍ NGỒI CỦA MÌNH LÀ NƠI SÓNG KHÁ TỐT, 6 PLUS BÌNH THƯỜNG, CÒN 6S PLUS THÌ KHÔNG NGHE ĐƯỢC, PHẢI DI CHUYỂN RA VỊ TRÍ SÓNG TỐT HƠN)
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì ngược lại 6s plus ios 9.0.2 hơn 6 plus toàn diện về pin và sóng di động ( mình đổi từ 6 plus nên đánh giá trực tiếp luôn nha)
Thời gian dùng pin 6s plus của mình
@parkcheungsoovn Còn đây là 6s plus của em
Ở mấy hàng trên là safari 77%, chrome 5%
Như vậy pin máy 6s plus của em thế nào vậy các bác?
MiuMiu Meo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Của mình đây ImageUploadedByTinhte.vn1448435647.274402.jpg
@MiuMiu Meo Sao của bác đc ít thế?
MiuMiu Meo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Canhhoabatdiet Chắc do dùng 3g 😁
knguyen_ch
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tình trạng của bạn đã trở lại ngon lành sau khi update Version mới chưa? Ý mình là 9.1 á.
Mình đang bị pin ảo đây, cài lại vài ngày chơi game thì bị pin ảo ,gởi đi fpt kiểm tra rồi mà cũng không ra lỗi.
@thai ngoc quy Mình cũng bị pin ảo sau 2 hôm mua. Có được đổi k nhỉ??
@djtmje Đem ra cho kiểm tra đi bạn nếu có lỗi thì đổi thôi
@thai ngoc quy Pin ảo hầu như là do lỗi Ios mà bác
@Canhhoabatdiet Mình đem đi kiểm tra và được đổi máy mới
Không có chuyện sóng kém đâu.

Tôi cũng dùng 6 plus trước đây và phải nói rằng chất lượng 6sp tốt hơn hẳn. Chưa kể máy chạy mát hơn.

Tóm lại 6sp quá tốt.
Sóng yếu thì bác thử cách này nhé, mình xài ip6s và bị lỗi sóng y vậy, cái này không phải lỗi đâu. Bác vào cài đặt, vào mạng, chọn cái 3G thành 2G là xong, bữa mình có đọc bài nào nói về cái này rồi. Bác thử coi sao. 😁
Em không hiểu là sóng kém là so với cái nào, chứ em thấy đời s của iphone 6 sóng sánh khoẻ hơn trước. Cái này em đo trên cùng một nơi mà em hay ngồi làm việc.
cái 3g vn hao pin bỏ mẹ. ấy
Đang dùng 6s plus pin trâu bò
Máy lỗi rồi đi đổi đi
Từ ngày dùng 6s Plus chưa bao giờ cảm nhận đc máy nóng dù chỉ là 1 chút, mình thấy rất ưng, về pin thấy cũng ổn hơn 6Plus vì trước khi mua 6s Plus thì mình dùng 6Plus đc 3 tháng. Sạc 6s Plus thấy điện vào cũng nhanh hơn 😃 . Mình đang dùng 9.2 Beta 4, thấy pin kém hơn beta 3. Ảnh dưới là chụp từ lúc dùng beta 3, dùng bình thường, không chơi game, 3G + Wifi ON liên tục, không dùng chế độ tiết kiệm pin và màn hình luôn để sáng nhất 😃

Dễ hiểu thôi mà khi b đi nơi có sóng yếu mà bật 3g máy sẽ phải dò sóng liên tục suy ra lag và nóng máy
Nếu b là dân văn phòg tại sao lại k dùng wf nhỉ ???
Nói tóm lại là nơi sóg yếu tắt 3g bật lên khi nào cần hoặc nếu dùng để nhắn tin zalo hay imess thì bật 2g hiệu quả mà tiết kiêm kb
2 là bác restore xem có ổn k
3 là lên 9.2 làm chuột bạch biết đâu lại ok
Chúc bác may mắn
100% từ 8h sáng đến giờ còn 38%. Dùng được hơn 4h.
Đổi 6plus ko bạn
@kubong Mình dùng 6 plus mãi rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019