7 ngày trải nghiệm laptop siêu nhẹ LG gram 2018: chiếc máy từ trường tới giường

ND Minh Đức
8/9/2018 9:0Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndt1410
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dell xps xài phê hơn, sang trọng hơn và đẳng cấp hơn. Cân nặng thì nó có nhỉnh hơn xíu kg đáng kể.
E đang dùng xps 13 2017 nên dừng ném đá e
layout bàn phí max xấu 😔
Bài viết rất dài. Chịu đầu tư.
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn nào hay đi công tác thì em này quá OK rồi
buonban2u
TÍCH CỰC
6 năm
co tien mua em nay lien
hongphuc9x
TÍCH CỰC
6 năm
Một lựa chọn về trọng lượng thay thế cho macbook
Huy Hoànggg
ĐẠI BÀNG
6 năm
phần màn hình và mặt sau của màn hình nhìn ổn đấy chứ, còn bàn phím thì nhìn chưa đẹp lắm 😁
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
Con này nhẹ nhưng không đẹp. Thấy FPTshop sắp về con msi ( ko nhớ tên) cũng nhẹ, mỏng và có phần đẹp hơn. Lap đâu chỉ nhẹ là đc, thêm vài gram cũng không là quá nặng. Móc con máy ra mà không đẹp cảm xúc khi sử dụng cũng tụt ít nhiều.
ra thêm LG Kilo gram đi LG, bác ấy kêu nhẹ quá kìa 😃
Chả biết các bạn như nào chứ với mình cắp laptop từ nhà đến trường giờ đã ra xong lâu lắm lắm rồi,bây giờ trên giường chỉ có gái là số một thôi,laptop vía dám bén mảng lên giường chung chăn gối cạnh tranh với gái nhé. Sứt đầu mẻ tai đi bệnh viện ngay trong đêm khuya.
it001
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiện đấy nhỉ
CPU mã U thì vứt.
sonhoathuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái điều mình cảm nhận được ở đây ah là cái video được đầu tư và dựng khá công phu 😁
castus_ccblu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đơn giản, mỏng nhẹ, chất lượng tốt
về khoản mỏng nhẹ bền thì LG gram vô đối
Lovetech36
TÍCH CỰC
6 năm
LG Gram này thật sự rất tốt và đẹp.
Cái giá quá đắt để đổi lấy sự gọn nhẹ cơ động cho một cấu hình yếu sinh lý, con này chỉ phù hợp với các bác văn phòng hay coder, giải trí nhẹ nhàng thôi và quan trọng là các bác có điều kiện 😁 bởi đơn giản với mức giá đó phần đông người sẽ khó tiếp cận trong lúc các nhu cầu sử dụng đơn giản như trên thì còn rất nhiều lựa chọn dễ thở hơn nhiều. Với các ae thực sự cần máy làm việc nặng nói chung hay xử lý ảnh ọt nói riêng buộc phải đầu tư vào các con máy đắt tiền thì lại chắc chắn ko bao giờ chọn con này rồi vì nó quá yếu để làm các tác vụ nặng, gì chứ cứ chíp U là ko kham được rồi, đang dùng M4800 cũ rích với chip i7-4940MX Extreme Edition, 32gb ram, 1tb ssd cân hết mọi thể loại công việc, xuất thêm con màn hình ngoài làm việc như máy bàn theo năm tháng đúng nghĩa trâu bò, có điều thi thoảng mang vác hơi cực xíu, hóng con ThinkPad X1 Extreme mới ra, nếu ko bị quá nóng như macbook mới vì trang bị chip quá mạnh thì có lẽ con này sẽ đáp ứng đúng tiêu chí khoẻ và cơ động trong khi giá công bố không phải là quá cao (so với mb) với giá trị nó mang lại 😃
rốt cuộc pin dc bao nhiêu không thấy nói, laptop giờ ko quan trong tốc độ hay cân năng gì mà quan trọng pin xài dc cụ thể ngoài thực tiễn bao nhiêu. Kém thì next, ko cần xem thông số còn lại.
tomitonie
ĐẠI BÀNG
6 năm
1 con HP WorkStation 8570W
1 con Lenovo Y410 cùi mía
1 cái ổ cứng di dộng 2.5"
sạc laptop, sạc điện thoại, usb, đầu đọc thẻ, cục sạc di động 20.000 mAh, cáp các loại... nhét vô 1 cái balo
tổng cân lên gần 10kg
1 ngày làm việc của mình luôn như vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019