8 giờ tối nay Live hỏi đáp phần cứng máy tính, ráp máy chơi game/văn phòng

TDNC
3/11/2016 8:4Phản hồi: 466
466 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đang tìm 1 màn 21.5" - 22" chất lượng như Dell UltraSharp U2515H thì chọn con nào hả các bác? Vì UltraSharp chỉ có 24" trở lên mà chỗ em làm việc chỉ đặt đc 22" tối đa
anh em cho hỏi chút xíu là con xeon này mạnh khủng khiếp mà sao nó khá rẻ vậy ?

benmark tầm 23,000 điểm lận quá cao, nhưng tầm 12tr là mua dc rồi ?

nhu cầu của mình là chạy app nhiều, đa nhiệm nhiều, con này có phù hợp ko anh em ? ( ko chơi game, ko render ... nói tóm lại ko đồ họa 😁 😃

http://xuanvinh.vn/intel-xeon-e5-2673v3
Cần 1 laptop chạy mượt mấy phần mềm như Android Studio, Unity, 3D max, maya, chơi dota 2 full cấu hình, và vài game Esport, ... thì tầm 17-18tr có máy nào ổn không ạ
Anh cho em hỏi dàn máy như thế này thì giá bao nhiêu và có chạy được Gta5, Revit không nha!

Core i5
► Main GIGABYTE - B85
❌ Dòng Main Cao Cấp Có 4 Khe Cắm Ram Lên Tối Đa 8Gb x 4 = 32Gb
❌ 2 Khe Card Hình Cơ Mà Duo Card Lên 2 Cái
► CPU Intel 3.2 ghz /3250
►Ram III 8Gb/1600 Kingston
➡ Card VGA GiGaByte Nvidia Gtx650/DDR5
► Nguồn 550w công xuất thực có chân nguồn phụ 6 pin

Tư vấn giúp em tầm giá và độ mượt để chạy Gta 5, Revit. Thanks Anh!
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hiện tại e cần dàn PC tầm 15tr. chạy mượt các Adobe Photoshop, lightroom, illustrator. Do làm ảnh định dạng raw nên khá nặng. lâu lâu có dựng clip ngắn tầm 15-20p. Đang xài màn hình dell U2415H

E đang phân vân giữa Xeon V5 vs core i5. Xeon kén main wa. sợ sau này nâng cấp sẽ khó. Còn VGA GTX hay Quadro ạ. thanks ạ !!!
@hoangtu12 xung cao nhiều nhân
chạy i7 đi bạn loại K xung cho cao
chứ xeon chỉ làm phim + render hợp lý hơn vì thường xung của xeon thấp hơn i7
@hoangtu12 Theo xem bác cần sức mạnh thì nên theo xenon. Nhưng phải theo đến cùng. Máy chuyên làm việc thì nên chọn Quadro. Theo kinh nghiệm của em thôi.
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hiện tại e cần dàn PC tầm 15tr. chạy mượt các Adobe Photoshop, lightroom, illustrator. Do làm ảnh định dạng raw nên khá nặng. lâu lâu có dựng clip ngắn tầm 15-20p. Đang xài màn hình dell U2415H

E đang phân vân giữa Xeon V5 vs core i5. Xeon kén main wa. sợ sau này nâng cấp sẽ khó. Còn VGA GTX hay Quadro ạ. thanks ạ !!!
tien dio
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangtu12 Ko đủ i7 thì Xeon V5 đi bạn, chạy cực mượt và đa nhân nên render ngon hơn i5 nhiều (không có siêu phân luồng). Còn không thì tầm tiền đấy ngâm cứu AMD thử xem .
@hoangtu12 mạnh dạn vote AMD ryzen r5
bạn có thể qua voz để hỏi bên đó chuyên hơn bên này
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cám ơn các bác. Ráng tí lên i7 ko xài VGA ok hơn Xeon V5 + VGA ko các bác. Đau đầu bữa h ạ. Ko có kinh nghiệm bên AMD nên ko dám build 😔
@xxxthientaixxx Hiện giờ thì đầy nhưng mà chỉ có dòng X là chạy được, các dòng khác thì ko chạy đc à
@hoanganhvudelux bạn đang nói cái quái gì thế E3V5 , c236 , c232 hỗ trợ đấy thôi và đang bán đầy , sk1151 làm gì có main X cha nội bị gì thế:eek:
@xxxthientaixxx c236 =X170
c232=X150
nhưng doanh số dòng đó thực sự ko thể so sánh với H,B,Z được.
@hoanganhvudelux vl X ghi thế bố ai hiểu , mà làm gì có chuyện chỉ mấy con X đó mới chạy đượco_O
tất nhiên nó ít hơn H B Z rồi , chứ mà bằng thì core i có mà móm với xeon như đợt haswell người biết chút chút người ta đổ sang mua xeon+B/H hết i7 mất kha khá doanh số nên giờ intel phải làm thế để người dùng ngại mà về core i trở lại
nó ít nhưng không có nghĩa là hiếm , vẫn đầy thằng làm đầy thằng bán
mà nãy giờ tôi đang nói là xeon ít hơn core i nhưng không hiếm hàng cứ thoải mái mua tự nhiên ông bay dô so với H B Z làm quái gì thế , đã thế còn kêu hiếm như AMD luôn mới ghê:eek:
ThuyLinh19
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng 😃
[Đập Hộp] GIGABYTE X150 PLUS WS – Liều thuốc cho Xeon Skylake
Posted on September 9, 2016 by GIGABYTE Vietnam

Ở dòng CPU mới Intel Skylake đã có sự tách biệt giữa dòng CPU hướng đến người dùng thông thường Core ix và dòng Xeon hướng đến các hệ thống máy chủ, máy trạm. Nếu như ở thế hệ trước các main thông thường chipset Z97, H97… cũng có thể cắm được một số CPU Xeon thì ở thế hệ Skylake này Intel đã không cho làm như vậy nữa. Cụ thể là các main chipset Z170, H170, B150… sẽ không hỗ trợ các CPU Xeon E3 1200 V5 Series và chỉ hỗ trợ các CPU Core i3, i5, i7, Pentium, Celeron. Để sử dụng các CPU Xeon thì cần dùng các main chipset C236 hoặc C232. Thấy khá nhiều bạn thích dòng Xeon đã khá thất vọng về thông tin này vì các dòng bo mạch chủ sử dụng chipset chuyên cho Xeon trước đây rất hiếm được nhập chính hãng về Việt Nam. Tuy nhiên chúng ta đã có “Liều thuốc cho trái tim” khi mới đây GIGABYTE đã chính thức đưa dòng main hỗ trợ Xeon Skylake về thị trường Việt Nam, cụ thể ở đây là mã GIGABYTE GA-X150-PLUS WS sử dụng chipset Intel C232.

Một điểm đáng chú ý là khác hẳn với các kí ức của cá nhân mình về dòng main server, workstation vốn có thiết kế khác đơn giản và thậm chí là hơi xấu thì dòng main này của GIGABYTE lại có hình thức khá ổn và có xu hướng Gaming hóa
.

Đầu tiên từ vỏ hộp đã màu mè hoa lá với hoa văn rằn ri nhằm thể hiện đã đi với Xeon là phải bền bỉ như hàng quân đội
(Để tăng thêm độ hoa lá thì mình kiếm luôn cái nền rằn ri cho nó hợp)
@hoanganhvudelux sở dĩ mình nói main xeon ít hơn core i nhưng ko hiếm hàng là vì :
**ít :
-do nó bị tách ra khỏi core i nên nhiều người sẽ ngại dùng xeon hơn trước , dùng xeon chỉ có dòng main cho xeon (mà thực ra main thường 4 dòng main xeon 2 dòng cũng gọi là chấp nhận được , chỉ có điều không nhiều mẫu mã)
-xeon phổ thông chỉ 2 dòng 4core4thread và 4core8thread trong khi dòng thường tới 5 dòng trải từ celeron->i7
**không hiếm hàng :
-main chip intel ở VN chiếm thị phần rất lớn với AMD nên kiểu quái gì cũng sẽ có người dùng giống bạn , số lượng không ít
-main xeon không chỉ hỗ trợ riêng mỗi xeon mà còn có cả celeron , pentium , i3 nên nhiều người sẽ chơi combo G/i3+main xeon sau này up lên E3 sau , các game thủ không dư dả tiền ngay từ đầu rất hay đi đường này
=> cứ mạnh dạn quất không gì phải ngại , hay nói trắng ra là main thường nó hỗ trợ tất cả trừ xeon , main xeon chỉ trừ i5-i7 (game thủ thì 2 dòng này chiếm đa số) còn lại cả 2 đều hỗ trợ celeron , pentium , i3
Ai cho minh hỏi với mình xài asrock lắp ram cua hãng gì mình k nhớ tên xong mình mua 1 thanh ram của 1 hãng khác thì k thể lắp đc vào cây máy tính k hiểu tại sai
@LâmVS bạn cần biết đk main của bạn hỗ trợ loại khe cắn ram nào DDR3 hay DDR4 , thứ 2 là bus của ram tính bằng hz ghi ngay trên ram. Ví dụ main của mình msi b360 gaming hỗ trợ ram DDR4 max bus 2666hz , ram mình đang dùng là cosair pro rgb 8gb 2666hz , hãng không quan trọng , quan trọng main bạn hỗ trợ ram gì thôi
Anh ơi cho e hỏi , máy của em dùng 1 ram thì lên còn 2 thì máy không hiện màn hình, các cổng vào usb cũng không làm việc nhưng quạt cpu khởi động bt. Main của e là b360 gaming , ram 2x8g 2666hz cpu i5 9400f

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019