8700 - os 4.5.0.188 - Java tối ưu - Hybrid OS 4.6+5.0+6.0 (Closed)

phannhannghia
23/9/2010 1:53Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn các pro đã tỉ mỉ hướng dẫn ....
Thử bản rom ban đầu thấy
-status luôn còn dư trên 40 M.. quá tuyệt! vì thế có thể cài nhiều phần mềm #
-máy chạy ổn định lắm.... khởi động cũng không lâu ! khoảng 1phut... cài phần mềm # đêu ok
-có thêm font bbsansserifSquare nhìn đẹp hơn
-ít hiện đồng hồ cát
-tuy vậy ko biết la trong qua trinh cài thế nào mà jo không cai thêm được theme! chắc phải cài theme ban đầu cho nó mới có thể cài cái khác vào!
-còn về pin thì chưa rõ cụ thể thế nào cả
Đây là cảm nhận trực quan của em thôi! có bác nào dùng lâu bản rom mới này cho í kiến về trình duyện Browser
Cám ơn bác thông tin.

Về việc cài thêm theme. Về nguyên tắc muốn dùng thêm theme bên ngoài, máy phải có đầy đủ 3 theme (Zen - luôn luôn phải có, Icon và Today).
Mình có gửi file cod của theme Icon và Today, bác update lại rom (không cần uprom đâu nhe) sau đó cài theme mới vào bình thường.

Chúc thành công.
link bị sao rồi anh em up lại dum nha e đang cần lắm
tungxadieu
ĐẠI BÀNG
14 năm
tình hình là cái link nó báo server bạn.Chắc phải chờ ít ngày nữa mới được.Nghe a e quảng cáo nó ko bị mất service book mà ham hố quá ^^
dùng vài ngày hum nay thấy bản này khá ngốn pin. còn lại ok hết
Mình thử mà link vẫn bình thường mà. Thử lại xem sao.
blue_sky
ĐẠI BÀNG
14 năm
hơi bị tốn pin các bác ah! các cái # e ko có j để chê!
ah mà em ko dùng hybrid nhé!
notelove
ĐẠI BÀNG
14 năm
đang ngồi download đây đợi link muốn điên đầu lun>>>> die òi mà sao bạn downloads được >>>>hix
notelove
ĐẠI BÀNG
14 năm
em downloads được òi hihi> nhưng mà bi h em không biết tối ưu ai biết chỉ em với nha .......... em thanks trước
Toàn bộ mình đều gửi lên đó. Tối ưu hay tối ưu+hybrid luôn rồi.

Bác xem nhé!

Mà bác qua đây lấy các file Hybrid mới. Down về xong cứ copy đè lên file cũ rồi hãy uprom.
http://www.tinhte.vn/threads/484476-HybridOS4.6-5.0-6.0-danh-cho-OS4.5-cua-cac-dong-BB-81-83-87-88-(Ver-2)
notelove
ĐẠI BÀNG
14 năm
copy đè lên đâu anh >> chỉ rõ cho em được không?
C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\8700-v4.5.0.188_P2.7.0.110\Java
tungxadieu
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn phannhannghia có thể giải thích giùm mình tạo bản rom lai trên cơ sỏ nào không?Mình cũng muốn vọc lai tạo rom của chính mình.Và làm thế nào để biết chức năng của từng file .COD mà bỏ đi?
Tạo bản rom Hybrid: http://www.tinhte.vn/threads/484476-HybridOS4.6-5.0-6.0-danh-cho-OS4.5-cua-cac-dong-BB-81-83-87-88-(Ver-2)?p=5444153&posted=1#post5444153
Chức năng của từng file tối ưu: http://www.tinhte.vn/threads/470550-Rom-8700-4.5.0.182-Thuc-hien-ban-rom-toi-uu-cho-rieng-minh.
(Các file tương tự nhau thôi cho các dòng OS)
Chúc bác thành công với bản tối ưu + Hybrid của chính mình.
Theo tớ có thể xóa bớt chuông mặc định và hình ảnh mặc định ... có thể giảm bớt dung lượng thêm 1 chút nữa!
Về Wallpaper mặc định, mình đã lưu ý mọi người xóa file net_rim_bb_medialoader_320x240.cod, có thể trống được 1.35Mb ở Thread #1 rồi
Còn về nhạc chuông mặc đính file net_rim_bb_medialoader_sonic_networks.cod, 300kb thì nên để lại. Vì nó ảnh hưởng đến Profile, không vào chỉnh được.
Trường hợp máy set nhạc chuông trước (nhạc chuông bên ngoài) thì có thể xóa / update lại file nhạc chuông sau. Khi đó mới không có lỗi Profile.
manh.nguyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
em vẫn chưa hiểu mấy cái file đính kèm bác nói là tối ưu dùng như thế nào. em mới tập chơi nên hỏi hơi gà tí, các bác thông cảm . hì
apple1979
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đang sử dụng Version 4.5.0.182 vậy làm thế nào mà nâng lên được 4.5.0.188
với bản này có cách nào đọc được font tiếng việt không vì em thường xuyên phải đọc mail viết bằng tiếng việt mà với con máy này em mê lắm nên không muốn đổi sang con khác. có cách nào không ACE

Blackberry 8700c
PIN: 23E0EAB6
Hỏi xưa như trái đất . Kiếm bản ROM 188 về cài rồi up chứ sao nữa , bạn chắc từng up ROM rồi thì phải bit chứ ! Dĩ nhiên là vẫn lỗi font vì vẫn là 4.5 .
manh11k
ĐẠI BÀNG
14 năm
link down bản 188 này lỗi rồi bác chủ ơi, up lại hộ anh em với, thanks bác nhiều
Server Mediafire thỉnh thoảng bị lỗi. Bác vui lòng chờ vài phút!

NOTICE: No servers are currently available with the requested data on them. Please retry your request in a moment.
mới tậu được em 87 về 3 ngày, hôm qua up rom 162, giờ lại có bản mới rồi!
pinkluz
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bro Up lại cái bản OS gốc 4.5.0.188 đi.
Link MF kia die r =((~
Server Mediafire thỉnh thoảng bị lỗi. Bác vui lòng chờ vài phút!

NOTICE: No servers are currently available with the requested data on them. Please retry your request in a moment.
chuongmap
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic. cho` sa'ng gio` ko down rom 188 được. bạn giúp giùm ka'i. thanks
Code:
http://updateservice.t-mobile.net/blackberry/download/download.do?ref=%2Fservices%2Fftp%2Fproftp%2Fservers%2Fupdateservice.t-mobile.net%2Fanonymous%2FTMD%2Ffreedownload%2FDevices%2FBlackBerry%2FDevice+Software%2F8700%2FHandheld+Software+4.5.0+rel+313%2F8700M_PBr4%5B1%5D.5.0_rel313_PL2.7.0.110_A4.5.0.188.exe
anh em dùng tạm cái này cũng được
Thanks pac nhiệt tình nào 😆
Oank dau cai' ,thanks bac' sau 😁
Gjo online dt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019