8700g như thế này có bt không?

@nampd
21/2/2011 18:7Phản hồi: 23
Xin chào các ae bb87xx
Sự tích của em thế này ah:
Trước đây em dùng 8800v đc gần 3 năm rồi nhưng mọi thứ thay đổi vào chiều nay khi em quyết định lấy e 8700g hàng của bác Quốc Argentina, pin: 2043a5d6... do người bán quảng cáo thế ah
Nhìn chung máy nghe gọi ổn định, nhưng có 1 điều em hơi băn khoăn đó là khi vào Media/preloaded pictures thì nó treo đồng hồ cát rất lâu hay khi vào options/theme và đổi theme cũng xảy ra tình trạng tương tự! Như vầy có bt không ah?
Xin nhờ các bro cho ý kiến ah, em xin trân thành cảm ơn.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn uprom lại đi nhé!
Có thể người dùng trước đã cài nhiều chương trình nên máy bị nặng chạy chậm đó
Chúc bạn vui với con máy mới
@nampd
CAO CẤP
13 năm
lúc đầu là dùng rom .188 sau đó tớ đã up lại rom 0.124 của T-mobile lun nhưng vẫn bị như vậy, khá là hoang mang bạn ah, vì e này mọi thứ đều khá từ trackwheel phím, vỏ, mặt kiếng...
Bạn đổi Them mất bao nhiêu thời gian vậy?
@nampd
CAO CẤP
13 năm
từ 1 theme 80kb sang theme mặc định thì 28s bạn ah
...và mất kg 50s để vào dc phần view preloaded pictures (hết đồng hồ cát và bắt đầu load ảnh)
Đúng là lâu thật và tình hình sơ bộ e có thể nói về em 8700 của bạn là: "E nó đã khá già" nên sức khỏe không cho phép chạy nước rút 100m nữa mà chỉ có thể tham gia các cuộc đi bộ từ thiện thôi
@nampd
CAO CẤP
13 năm
Mình k rõ lắm về 87xx nhưng máy vẫn còn khá mới, trackwheel rất chắc và ngay cả phím escape cũng chắc nịch, có nên mở main check không bạn, và dấu hiệu nhận biết đặc trưng hơn về 1 main đã sắp đến giai đoạn tiền liệt tuyến ntnay là ra sao, bác biết chỉ giùm e vs :d
28s thì lâu thật nhỉ của em có 5 10s. Còn vụ load ảnh chậm theo em bác không phải lo quá, em xài con bb nào cũng có lúc load thumbnail lâu cả, nhất là các hình có nhiều màu nâu, màu vàng như trong máy bác . Trước những hình ảnh đẹp hàng tuyển chọn dường như phần cứng của rim có kiểu hoạt động của 1 ông già hết sức chứ không phải của 1 bạn trẻ luôn hưng phấn. Cái này khi về già bác mới thấy hay
8700 có máy chạy nhanh chạy chậm, do tuổi thọ của máy (flash yếu dần đi cũng nên)
Máy bạn bị lão hoá rồi. mục hình của bạn nhìu ko chứ của mình khoảng 20 tấm , chưa tới 3s đã vô rồi ...
Bạn thử uprom mới xong đừng cài soft rồi vô lại media thử xem
em bị y như bác
máy mua ở duy phát
mỗi khi load pictures với cài theme lâu ko tưởng
sống chung với lũ giờ quen rồi
một số máy bị lão hóa rồi ạ
Bộ nhớ gần 64MP : cài ít thì nhanh _ cài nhiều đương nhiên chậm thôi ! Bạn xem thử trong đó có bao nhiêu file có đuôi là mp3 ! Xóa bớt đi nhé !
Load hình có đồng hồ cát lâu thế thì đưa đi up rom lên bản 4.5.0.188 đi bạn !
Up lại Rom đi bạn cài những soft cần thiết thôi.
máy mà như vậy thì chậm vãi! có khi bác nên li dị em này và cướ 1 em khác thui! 87g vô đối
Bình thường bạn ơi, media của 8700 nó load lâu lắm 😁
Bác xóa bớt ảnh và themme đi là hết đồng hồ cát thôi hoặc up lên OS mới nhất đi.
Bác chủ top nên xem lại tình trạng load ảnh chậm có xảy ra hoài hay là lâu lâu mới cóạ ? Chứ như của em thì phải chạy nhiều chương trình 1 lúc nó mới bị và hiện tượng đó là bình thường. Bác thử khởi động máy lại rồi mở xem sao. Nếu vẫn chậm và thường xuyên thì nên up lại rom. Cài soft nên để.ý bộ nhớ trống vs không nên chạy nhiều soft nặng 1 lúc vì ram em nó quá ít. Em không nghĩ là con 87 của bác nó rệu rã vì tuổi tác đâu vì tuổi em nó nhiều lắm cũng mới lên 6.
@nampd
CAO CẤP
13 năm
Thanks all :x, hum qua mò mẫm cũng check cả imei, e nó là đời 2k5 ^^', hàng 87v những chắc mông má lại logo T-mobile + bộ vỏ nữa 😁
Theo như ý kiến của các bác thì có 2 luồng như sau
1. Em nó đã già quá roài
2. Do các yếu tố gián tiếp như Rom, flash, bộ nhớ chứa nhiều quá
Em dùng bb từ 2k8 qua cũng 4 đời rùi (723,729,87v,88v) và giờ là con87g này nhưng mà cũng k phải dân thick mò mẫm tìm tòi nhiều quá nên cũng k biết nhiều về bên trong main, flash.... chỉ biết cài những soft cần thiết rui sd ổn định thôi, keke, hwa mua về thấy thắc mắc quá nên hỏi ý kiến ae xem sao chứ cũng k cầu kì, quan trọng là em nó dùng tốt :D
p/s: hwa mình cũng up lại rom từ 188 xuống 124 rồi nhưng nó vẫn chậm, h lười nên cũng k up lại nữa, kệ nóa vậy, cảm ơn ae đã chia sẻ 😃
up lại rom 4.5.162 đã tối ưu ( search và down trên diễn đàn nhé) + cài ít soft thôi đảm bảo cải thiện được tình hình
Không tin hả up thử xem😃
BlackSun
TÍCH CỰC
13 năm
Xin thưa là máy của bác hoàn toàn bình thường ah.
Làm gì có chuyện lão hóa hay máy yếu....
BlackBerry muốn xem ảnh thì hệ điều hành của máy thường phải tạo ra 1 file để đọc ảnh, sau khi tạo xong bạn mới có thể xem ảnh được và từ lần sau bạn vào xem sẽ ko bị hiện tượng loading lâu nữa do file đã tạo lần đầu tiên đã được lưu lại. Thường thì sau khi up room, khởi động lại, thay đổi theme thì file này mới bị xóa đi.
Chính vì thế bạn cứ yên tâm mà xài nhé.
Mình so sánh thế này cho bạn hiểu dễ hơn nhé. Khi bạn mở 1 file nhạc/phim bằng Media player trên máy tính, nếu bạn mở tập 1 máy sẽ load khoảng 3-8s hoặc lâu hơn (tùy cấu hình). rồi bạn để nguyên cho tập 1 đang chạy, bạn mở tiếp tập 2 (cũng bằng chương trình Media đó) thì thời gian load sẽ cực nhanh (1-2s).
Có thể mình diễn đạt chưa chuẩn và chưa thực sự chính xác bản chất lắm, nhưng trên nguyên lý thì hệ điều hành của BB chạy thì là như vậy. Ở các dòng cao cấp hơn thì cấu hình máy ngon nên ít gặp hiện tượng này.
Chính vì vậy mà bạn nên sử dụng ổn định 1 theme/os thì máy bạn sẽ hoạt động trơn tru thôi. Chúc vui.

-----Lưu ý: đây là kiến thức mình góp nhặt được ở trong bài viết của 1 old-member trên diễn đàn chứ ko phải tự suy diễn nhé----
@nampd
CAO CẤP
13 năm
[MENTION=66850]BlackSun[/MENTION]: nghe bác nói em cũng yên tâm hơn nhiều ah, cảm ơn bác 😁
BlackSun
TÍCH CỰC
13 năm
Thêm 1 điều nữa cho bác yên tâm nhé:
So sánh giữa 8320/8310 và 8820/8800 với 87xx thì như thế này ah:
1. Vì BB nhà ta cài phần mềm, xử lý công việc đều thông qua bộ nhớ chung chia sẻ nên file free càng nhiều thì máy chạy càng ngon => 87 chạy ngon nhất (về tốc độ vs sự ổn định) vì file total của 87xx là 64mB còn của 8320/8310 - 8820/8800 là 53mb và 58mb
2. Sự thực thì 87xx vẫn là dòng được đánh giá cao về sự ổn định và trâu bò của nó. Chính vì thế mà 87xx là dòng được sử dụng phổ biến nhất (ngoài lý do giá cả), thậm chí những người đang xài đời cao vẫn thích có 1 e 87 ngon để xài
máy mình cũng già rồi hay sao ấy. ngày xưa khởi động rõ nhanh, mất tầm hơn 1' mà giờ mất hơn 2' lận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019