9 sự thật khi dùng đồng hồ Samsung Gear S2 Classic

anh.jpwatch
31/3/2016 16:37Phản hồi: 48
9 sự thật khi dùng đồng hồ Samsung Gear S2 Classic
Tôi đã từng dùng Samsung Gear S2 Classic, vẫn biết đồng hồ thông minh rất nhiều ứng dụng hữu ích, nhưng đôi khi nhà quảng cáo Samsung luôn nói quá về các tính năng. Bài viết này tôi xin chia sẻ để các bạn có ý định mua loại đồng hồ này có thể nắm rõ.

1. Mặt đồng hồ hiển thị

Đồng hồ thông minh sẽ chứa tất cả các thông tin như thời tiết, sức khỏe, tin tức… mọi lúc mọi nơi trên mặt đồng hồ

Còn thực tế thì...

… Màn hình đen xì để tiết kiệm Pin, nó chỉ hiển thị khi ta lắc cổ tay xem giờ

2. Sạc không dây

Hình ảnh sạc “không có cái dây” nào của nhà cung cấp

Còn thực tế thì...

… Vẫn phải cắm dây rợ lằng nhằng đến Dock sạc

3. Nhắc nhở vận động

Đồng hồ thông minh sẽ nhắc nhở bạn vận động trong thời gian ngồi lâu

Quảng cáo

Nhưng thực tế thì...

… Ngồi mới có một lúc đã thông báo, cứ báo vậy ai mà chú tâm làm được việc gì

4. Nhắn tin SMS

Nhìn ảnh chụp thấy sự phân bố thông minh của từng hạng mục

Thực tế thì...

Quảng cáo

... Vào chi tiết nhắn tin thì các chữ số chi chít, soạn SMS sao cho chuẩn đây?

5. Chức năng theo dõi lượng nước uống + Cafe trong ngày

Trước đây tôi cứ nghĩ nó sẽ biết lượng nước chúng ta uống vào cơ thể

Nhưng thực tế thì...

... Phải tự tay “+” ly nước nếu vừa uống xong một ly

6. Ứng dụng đi kèm

Cứ nghĩ sẽ sử dụng được hết các ứng dụng trên đồng hồ thông minh

Thực tế thì...

... Ứng dụng được dùng nhiều nhất là mấy trò chơi cho mấy đứa cháu ăn cơm

7. Đo nhịp tim

Cứ nghĩ đồng hồ thông minh sẽ đo được hết các chỉ số sức khỏe của mình

Thực tế thì...

... Đo được mỗi nhịp tim, mà lại theo thống kê của mấy ông “Tây ba lô”

8. Ứng dụng chạy bộ để luyện tập sức khỏe

Cứ nghĩ đồng hồ thông minh sẽ cho ta biết cách luyện tập khi đo được các chỉ số sức khỏe và thống kê tất cả những vấn đề tim mạch

Nhưng thực tế là...

...Thống kê số giờ đi lại và số Kcal đã mất, để làm gì vậy các mẹ?

9. Tai nghe kết nối

Cứ nghĩ đeo Headphone không dây thì sành điệu như trong ảnh

Thực tế thì...

... Khá khó chịu khi chạy bộ cùng cái thứ này

Kết luận: Chỉ với 9 sự thật giữa thực tế và quảng cáo, đã cho bạn có cái nhìn rõ nét nhất về thế hệ đồng hồ thông minh (Pin dùng từ 2-3 ngày đã phải sạc). Sau khi viết xong bài này tôi sẽ tìm một mẫu đồng hồ nam dây da CỔ ĐIỂN của một đơn vị uy tín chứ không chọn thêm một mẫu đồng hồ thông minh nào nữa.

(Bài viết có lấy dữ liệu từ bài viết gốc trên JPWatch)
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truicon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất hay, đang có ý định dùng đồng hồ thông minh, sau khi đọc xong chắc dùng đồng hồ cơ vậy.
junky3
TÍCH CỰC
8 năm
Đọc xong bài của bác, từ bỏ ý định luôn
Trong các Group về Gear S2 người ta đang thanh lý ầm ầm ạ
Chưa thấy cái kiểu PA thô thiển như thế này, nói mẹ ra là ông là chủ cái cửa hàng http://jpwatch.vn/ cho lành. Méo hiểu đã dùng được bao lâu mà nói như thánh phán. Nhìn nick mới tạo ngày thứ năm mà vào nói như đúng rồi. Tinh tế méo phải ai cũng ngu như ông tưởng đâu @anh.jpwatch
@CadBuRy Cám ơn bạn đã góp ý, có phần ý kiến cá nhân của mình trong này nhiều quá. Mỗi cái đều có những cái hay riêng.
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@Quách Hoàng Long Tinh tế méo phải ai cũng ngu như ông tưởng đâu mà còn ngu hơn ông tưởng nhiều. Ngu mà cứ nghĩ mình khôn 😁
bilyntth
TÍCH CỰC
7 năm
@anh.jpwatch mỗi cái đều có hay riêng ?? kinh doanh phải có tâm mới có khách bác ạ
bác bán đồ tốt hay ko ko biết ,nhưng bác hạ nhục đối thủ để lên thì đời bác ko bao giờ có đạo đức đc đâu ạ, vừa hèn hạ ,vừa bẩn bẩn sao ấy
Tôi thấy ông Quách ns đúng cmnr, ông @JPWATCH đểu nó vừa vừa thôi lòng tự biết nhưng còn cố nói khiến ngta tức 😆 . Riêng cách hành xử của ông khiến tôi đặt câu hỏi về những sản phẩm ông bán, cách chăm sóc khách hàng sau bán... liệu có "đẹp" như cách ông đối xử với dòng đồng hồ cạnh tranh hay không?
Bản chất của người bán hàng vĩ đại là phải có đóng góp lớn cho nhân loại, mà nhân loại đang chung tay phát triển mấy cái smartwatch mà ông đang dìm đó... người ích kỷ như ông... cứ tiếp tục nthe là họa vận vào thân.
xoá topic đi chủ ơi
à mà thôi đừng xoá ý kiến riêng của từng người thôi
runi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hình như người viết bài này không hiểu biết gì về công nghệ cả,sạc như vậy không gọi là không dây thì gọi là gì ????.nếu s2 mà nó thông minh hơn các vấn đề mà bạn nêu thì đâu có giá 7tr5 đâu
@runi Bây giờ nó mới giảm giá 2,5tr, lúc mình mua là 7,490k bạn ạ. Xin lỗi vì bài viết nêu ra có đoạn sạc không dây, mình sẽ chỉnh sửa ạ. Thanks!
Thanh niên nâng bi Casio mà ở VN này toàn là casio fake của tàu chứ làm gì có hàng Nhật chuẩn, mình mấy năm trước chơi Edifice với G-shock thấy còn có hàng chuẩn, chứ giờ chơi mấy con đó ở VN fake lòi, bán đầy trên muare với chotot , may ra chỉ nhờ người quen ship trực tiếp bên Nhật về mới có có hàng chuẩn . Mình có ku em bên Nhật du học thỉnh thoảng bảo nó ship mấy con Diesel, Orient với Seiko mới chắc là hàng chuẩn.
Mà bác này chỉ bới móc mấy cái hạn chế của smartwatch mà méo nhìn thấy cái lợi của nó. Như kiểu thầy bói xem voi ấy 😃. Bơi ra khỏi cái ao làng đi cho tầm nhìn nó đỡ hạn hẹp
congnt2506
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dainguyenhai
Bạn nói VN k có Casio chuẩn thì k đúng rồi. Có An Khánh là đại diện phân phối chính hãng Casio ở VN mà.
@dainguyenhai Bác nói Casio Fake là sai nhé. An Khánh phân phối hàng chính hãng mà bác. Casio sx ở Tàu hay ta thì ko phải hàng tàu bác ạ. Trên thực tế các hãng của Nhật nói chung chỉ có Công ty mẹ ở Nhật để nghiên cứu thôi. Còn nó SX ở nước ngoài hết. Đến chính người Nhật còn phải mua hàng sx ở tàu về để dùng mà, Madein JP ít lắm. Hay mỹ phẩm Shishido đang bán ở Nhật lại Madein VN đấy bác.
cho mình hỏi. gear s2 có xem được ảnh chụp từ điện thoại không vậy
Ôi trời, giờ mình tính mua mà chắc là bye
Chickenblood
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác viết bài mình thấy rất buồn cười, những câu nhận xét, những sự so sánh giống của trẻ con thì đúng hơn.

1. Bác quảng cáo mình thấy không vấn đề gì, nhưng đừng bao giờ hạ người khác xuống mà đưa mình lên bằng những thứ trẻ con này,

2. Đạy là diễn đàn chia sẻ, bác viết bài công tâm 1 chút để các bạn chưa dùng có cái nhìn, lựa chọn đúng đắn về sản phẩm.

Vãi cả bác...
lolita123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài viết đọc khó chịu vãi chưởng...
edios
TÍCH CỰC
7 năm
Công việc mình hay nghe gọi bằng tai bluetooth, đi đường có smw thấy rất tiện lợi. Với cả đeo smw cũng gây chú ý hơn đồng hồ cơ bt (tất nhiên với tầm tiền bt) 😁, và nhìn cũng khá công nghệ đấy chứ, thỉnh thoảng hí hoáy nghịch cũng vui. Ngoài ra thì đúng như bác chủ thớt nói, các chức năng còn lại ko hữu ích nhiều. Nói chung bài viết cũng đúng, nhưng ko đủ thuyết phục để mình bỏ đeo smw 😃 mình đeo cả đồng hồ cơ, nhưng h đeo smw nhiều hơn. Smw có thể ảnh hưởng đến doanh số của các bác bán đồng hồ truyền thống, mình biết, nhưng cũng ko nhiều. Công nghệ nào cũng cần thời gian để phát triển, phải có những người dùng đầu tiên rồi dần dần mới tốt hơn đc. Nếu ko đáp ứng đc nhu cầu người dùng thì sẽ bị loại bỏ, thế thôi.
tungwantai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko bao giờ comment nhưng đọc bài của chủ thớt xong fai đăng nhập comment cái

Chủ thớt ăn gì để em cúng ạ
Cụ viết bài thế này mà cũng kêu là chia sẻ vs cả ý kiến cá nhân, váng đầu vs cụ quá
Có những thánh chém như cụ thì làm sao SMWVN phát triển đc
@tungwantai Chuẩn. Cúng cho cụ ấy 3 nén hương và con gà chổng tỉ vào mặt 😆
popwoo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trung lập, nhưng gì cũng vậy, có thể bạn thích nhưng người khác thì không, và ngược lại. Nên cũng đừng áp đặt suy nghĩ của mình quá. Đây là một sân chơi để mọi người cùng chia sẻ. Dĩ hòa vi quý.
Chỉ nói 1 câu: viết bài như cc ấy. Vô bán đồng hồ đi bán đi lại còn đi dìm hàng khác. Đánh giá thì phải đưa ra cả ưu điểm và khuyết điểm. Viết như ông khác éo gì ss gear chỉ để xem giờ
bebibaba
ĐẠI BÀNG
7 năm
chủ topic ngu hết phần cờ hó, chán chả thèm tranh luận, ngu vậy chắc cũng khó cải tạo
Kajj
Trứng
7 năm
Ocschos thì đừng có viết bài. Lại còn viết cái kiểu hãm l**

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019