9550 mau hết pin!

Wave alpha
3/2/2010 4:34Phản hồi: 6
Từ lúc mua đến giờ pin đều đều được 2 ngày, 2 ngày trước mình dùng, mỗi ngày đều sạc qua đêm, dùng nghe gọi có một tẹo thế mừ đến chiều pin đã báo đỏ loè. Tối qua bực quá ngồi tháo pin ra rồi lắp lại---> cắm sạc---> ngủ. Hôm nay dùng mãi vẫn chưa hết vạch pin nào. máy em cài rất ít phần mềm. Các Bác cho hỏi như vậy là lỗi gì? pin hay phần mềm? sắp hết hạn bảo hành roài nên phải hỏi nhanh để có gì còn ra đó bảo hành. Thanks các Bác nhiều!
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thử úp lại rom xem nào bác... rồi cài những chương trình cần thiên thôi... dùng xem nó thế nào... nếu mà nó mau hết như thế thì chắc là tại pin ời... khi tại pin bác kiếm con pin độ khoảng 2400 giá đâu gần 1 tr thì phải....?😕
hao pin có thể là do các app bạn chạy nữa, trước máy mình cũng hay hết pin..tưởng là pin dỏm hay do mạng 3G dùng được hơn 12h là đỏ rầu...mình thử thoát các app 0 cần thiết thì pin lại trỏ lại như bình thường...khuyến cáo nếu dùng IM+ thì 0 nên để on trên máy mà nên thoát hẳn ra, khi nào cần thì hẵng dùng vì hiện nay SB của storm2 chưa ổn định rất dễ bị tình trạng out mạng IM+ sẽ reconnect liên tục===> hao pin kinh khủng......
thanks các Bác, để mình check lại xem chính xác nó như thế nào. Tiện đây nhờ các Bác nào biết thì chỉ dùm, các dòng máy khác kô có cảm ứng của BB thì muốn clear log thì chỉ cần ấn Alt+ LGLG là ok còn Stom2 thì làm thế nào đây? dùng Memory cleaner nghe chừng cũng kô dọn dẹp được nhiều lắm!
Minh cung bi nhu Wave Alpha, pin duoc 1 ngay la teo`, ko biet sao nua day.............Dang co gang xoa bot app tuy nhien nhieu app thi chi lam nang may, khi xai moi ton, minh nhan "chum dau" thi chi thay nhung phan mem mac dinh dang chay thui, thoat cung ko duoc........
mosfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng bị vấn đề như vậy
đang còn 50% để qua đêm mai máy tắt nguồn luôn
các bác dùng storm có mắc lỗi thỉnh thoảng có người gọi đến , nút nhấc máy cứ đơ ra, ấn mà ko được ko? hoặc nó chỉ tắt chuông

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019