98% máy tính nhiễm WannaCry chạy Windows 7, XP chỉ chiếm 0,001%

Duy Luân
19/5/2017 22:22Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

XBlue
CAO CẤP
7 năm
Tốt lắm, bắt những tên cứng đầu phải chịu đổi mới
haingoc7x
ĐẠI BÀNG
7 năm
có khi MIC tạo ra,tất nhiên là bí mật để các c.ty thấy win 10 an toàn để nâng cấp.ép 1 cách vô hình.nhưng phải công nhận win10 mượt nhanh,an toàn,pin trâu ,mà free vẫn bị chê,cái pc từ 2011 mà chạy rất mượt,cho dù thi thoảng có lỗi vặt nhưng comment lại hãng ,bản update ngon luôn
nguy hiem vay
Ai thích cái gì thì dùng cái đó !!!
Cái gì cung gây war được !
Thanh niên dùng HĐH CASIO chia sẽ !
traind
CAO CẤP
7 năm
chắc 0.03 máy win 10 bị nhiễm chắc trong đó có 1 số đám TRẺ NGHÉ Việt Nam mình tự tải về để thưởng thức
asskicker79
ĐẠI BÀNG
7 năm
cãi nhau win 7 win 10 thằng nọ hơn thằng kia mà cứ như Android với iOs =))
@asskicker79 Ờ, cứ như là 2 cái HDH của 2 thằng khác nhau làm ra để mà war =)) =)).
odimon
TÍCH CỰC
7 năm
- Sau sự việc wannacry , người dùng win7 up lên win10 hết .. thằng có lợi nhất là M$ ;)
tuan.tuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Toàn win 7 vs win 10, thế còn win 8.1 của tui thì sao
greatmen88
TÍCH CỰC
7 năm
https://go.kaspersky.com/Anti-ransomware-tool_soc.html
KASPERSKY ĐÃ RA BẢN PHÒNG NGỪA RANSOMWARE
@greatmen88 đợt naỳ Nga bị nặng nhất...KAS có là nên trò trống gì đâu?...mất bò mới lo làm chuồng....đã bỏ KAS từ lâu....chắc hơn 10 -15 năm
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
@TsanHoang thiển cận. Nga bị nặng nhất là do chúng nó xài cr@ck quá nhiều chứ còn gì. với lại bọn hacker Nga và đám Đông Âu thì khỏi bàn về trình của chúng nó rồi. các vụ tấn công mạng đòi tiền chuộc ngày xưa chỉ có ở Nga thôi nhé. sau này mới lan sang toàn cầu vì bọn hacker nó thấy đc lợi nhuận kinh khủng từ cái việc này.

còn bọn antivirus cũng chỉ đơn giản là thằng bám đít chạy sau thôi thì làm gì đc. xem trong đống antivirus có thằng nào chống đc con wannacry ngay lập tức ko. hay cũng phải đợi 1 2 ngày mới ra bản cập nhật thì chống đc.
@tung2050 Vâng em thiển cận em bỏ nó tù lâu....bây giờ bác lại vác về quảng cáo....máy em cóc xài thăng nào có tiếng tăm....thỉnh thoảng gọi online về quét là xong...
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
@TsanHoang kệ ông. ông ko làm sao ko có nghĩa người khác ko làm sao, ok.

chả ai thèm quảng cáo cả. đã cóc thèm xài thằng nào còn phát biểu liều vcl.
Mấy cái thống kê này ko có tác dụng gì cả. Ko chừng ms tung tin này để trấn an các doanh nghiệp đang dùng win xp. Hình như rất nhiều máy atm đều đang dùng windows xp. Các ngân hàng sẽ gây áp lực lên ms và họ ko thích thế.
nvdk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đúng là win7 dùng nhiều, nhưng 98% nhiễm là từ win7 thì lớn quá. Kiểu như dùng không update bao giờ, nghĩ lại win10 ép update win10 đến giờ mới thấy cái lợi 😆
Các bác cho em hỏi nếu em đóng băng ổ C hệ thống vào thì có còn bị nhiễm con này không ah.nếu nhiễm khởi động lại máy có mất k. Cảm ơn ah
thuyết âm mưu anh mic âm thầm đứng sau vụ này làm cho nhiều người sợ sẽ nâng cấp lên win10 hết.
win 10 update đầy đủ thì chả sợ gì
Toàn trẻ trâu VN tải virus về xong chụp hình đăng lên mạng 😃
Xài win thì mình cứ mặc định là tắt update thôi. macOS thì 1 năm mới update 1 lần nên mình lúc nào cũng up lên bản mới nhất và mặc định là bật auto, còn win lúc nào cũng thấy update, rồi phải khởi động lại máy chờ cho nó update xong, mỗi lần update là tốn vài GB ổ cứng, nên thôi tắt update cho lành, đỡ rước bực vô thân 😃
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
có tin đc ko đây. 😁.
tuan 95
CAO CẤP
7 năm
xài win nào cũng có mục đích của ng dùng cả, mình vẫn xài win 7 đây, cẩn thận 1 chút chắc vẫn ko sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019