9h25 - Livestream Lễ giới thiệu sản phẩm mới của Honda Việt Nam, có lẽ là SH...

levuongthinh
7/11/2016 23:29Phản hồi: 172
9h25 - Livestream Lễ giới thiệu sản phẩm mới của Honda Việt Nam, có lẽ là SH...
Trên trang Facebook của Honda Việt Nam thông báo vào lúc 9h25 phút sáng nay họ sẽ có chương trình Livestream Lễ giới thiệu sản phẩm mới. Sự kiện này diễn ra tại Hà Nội và vào thời điểm mua sắm cuối năm. Theo dự đoán của mình thì có lẽ sẽ là sự xuất hiện của mẫu scooter SH mới đã rò rỉ bấy lâu. Ngoài ra biết đâu sẽ có thêm sự xuất hiện của một hoặc hai chiếc xe phân khối lớn vì trong những chương trình quảng bá gần đây của Honda Việt Nam liên quan đến xe PKL khá nhiều.

Bạn @Vua Lười cũng đã có mặt ở Hà Nội để tham dự sự kiện này và hy vọng chúng ta sẽ sớm có những thông tin đầy đủ nhất về các sản phẩm mới.

Theo anh em dự đoán thì có đúng là Honda Việt Nam sẽ giới thiệu SH mới không? Và liệu sẽ có thêm một “nhân tố bất ngờ” nào khác?
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chiếc sh này là chiếc xe nhàm chán nhất
@ptp49 có 1 sự thật là chưa chắc b đã đủ tiền đi cái xe hốt cứt chó đấy 😆
danlv
TÍCH CỰC
7 năm
Mong là có future mới :p
@danbtrs Đúng rồi. Nhưng chắc chỉ nâng cấp thêm thắng đĩa sau & màu mới. Hy vọng màu trắng quay lại.
thp192a
ĐẠI BÀNG
7 năm
@danbtrs Cũng giống mình, đang chờ Future mới mà lâu ra quá !!!!!!!!!!!!!!
trungtc92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc ra màu mới cho Air blade
Sh italia chưa ra mẫu mới thì vn chỉ là mẫu thêm màu sắc hay thay đổi chút cái vỏ nhựa,thêm vài ba món phụ kiện chả bao giờ dùng.
vietung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@calvin68 ông hình như ko biết là SH 2012 dc bán ở VN trước cả nửa năm trước khi được ra mắt tại các nước khác
@calvin68 có thể chị kb cả shvn và sh mode đều đc giới thiệu và bán trc nước ngoài 😆
@calvin68 SH từ đời 2012 đã bắt đầu giới thiệu ở VN đầu tiên trên thế giới rồi bạn nhé
@calvin68 theo xu hướng thời gian qua thì thường honda vn sẽ thiết kế xe luôn nhé. vd như air blade 125 và lead 125 thì đều do honda vn thiết kế, biết đâu sẽ có SH do honda vn thiết kế thì sao.
Thinhrom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo như rò rỉ thì SH mới này khá hot! =))
Quyết mua Vespa Sprint ABS rồi nhưng mà bữa giờ vẫn chờ Sh mới xem Honda làm ăn thế nào. Chán nhất đi mấy xe vỏ nhựa về sau lỏng lẽo nhựa nó va vào nhau kêu rè rè nhức óc. Cho lên 150 hết làm cái vỏ nhôm nguyên khối như Vespa thì miễn chê 😁
buihai
CAO CẤP
7 năm
@Nhất Linh 93 Nói vui chứ mình có 2 ô tô nhưng ban ngày vẫn đi xe máy đi làm đây. Mưa nắng thì tất nhiên đi ô tô hơn hẳn rồi nhưng đường HN mình vẫn ưu tiên xe máy cho nhanh và dễ luồn lách, chỉ khi nào đi chơi xa, cuối tuần cả nhà đi chơi đông người mới đi ô tô thôi.

Còn xăng thì không phải vấn đề nếu tính theo số người, lợi ích mà ô tô mang lại (đi đc 5 người, điều hòa mát lạnh, mưa gió ko sợ)
npkhanh87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vaanres Lạy bác, động cơ mới của Pi mà bác chê đi vài bữa nhanh tã thì em cũng chịu. Em chạy Sprint năm nay là năm thứ 3 rồi mà vẫn phè phè đây :p. Đi tầm khoảng 6 năm Pi nó ra đời mới hơn nữa thì múc con Sprint khác 😁
see022
CAO CẤP
7 năm
@npkhanh87 Thôi đủ rồi bác ơi ! Nhà em 2 con pi . Em thề ko bao giờ mua pi lần nữa . Máy kêu như xe tăng ! Sáng đề máy to tới muốn điếc tay . Xe hỏng vặt , giật tung chảo , phụ tùng mắc , mau hết bình , khớp nối ốc vít tã mau, nút bấm chai . Té xe 1 cái gãy phuộc , bễ bình xăng nhựa con liberty. Mua xe sửa hết bao nhiêu là tiền. Mà bán lỗ méo mặt ! Em lạy Pi
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@npkhanh87 tã hay không thì còn tùy thuộc người sử dụng như thế nào 😃
Chờ thử coi, chắc cũng không thay đổi nhiều
alabao1983
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã đến thời điểm đổi con AB 2013, Yamaha NVX hay SH 2017. Chờ xem như thế nào đây.
@alabao1983 Cùng phân khối 150cc nhưng 1 con giá 50 triệu và 1 con giá 100 triệu thì bạn tính sao?
@secuma tùy sở thích thôi thím ơi, so phân khối đâu có ý nghĩa gì
Hell.Boy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@secuma Cho là cùng 150, cùng abs thì:
Ngồi sh tầm nhìn cao lái thích hơn, nhất là người ngồi sau. Xe nhìn lịch sự. Phù hợp mọi loại đối tượng, trừ ng quá thấp.
Nvx thì trẻ hợp hơn. Phong cách hầm hố. Dàn nhựa chắc hơn honda là điều k thể bàn cãi. Mới ra nên chưa nhận xet nhiều.
Giá cả là vấn đề cuối cùng để lựa chọn.
donguyenanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alabao1983 Yamaha NM-X chứ, nó mới đúng phân khúc SH
@secuma Cùng 1.8 và phân khúc C sedan, nhưng cruze 650tr, Mer C giá bèo 1.4 tỷ
Bạn nghĩ sao ?
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
7 năm
đậu, mới lấy cách đây 3 tháng
@napoleonsb mình mới lấy cách đây 1 tháng nè 😆 nhưng k hề tiếc :3 vì biết trc bao năm nay honda chỉ được đời đầu ^^
dream 110 , wave 110 , ab , pcx . chưa con nào ra ver 2 mà hơn ver 1 cả ^^ lead và vision là trường hợp hi hữu của honda 😃)
@facebook001 Về Vision thì đúng là version hiện tại ngon hơn trước nhiều, còn Lead thì ko chắc, nhà mình đang có cả Lead 110cc 2010 và Lead 2013 125cc, chiếc Lead 110 đã đi 40.000km nhưng máy móc dàn nhựa vẫn rất ngon lành, chắc chắn, còn chiếc Lead 125 mới đi 16.000 đầu rung, hụp ga bị đủ ko thiếu thứ gì, dàn nhựa thì ọp ẹp yếu ớt. 😔
kiencancang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@facebook001 Vậy thì giờ bạn tiếc đi là vừa. Sh 2017 có nhiều thay đổi thú vị đấy. Chờ xem nhé ^^
@napoleonsb Đẩy nhanh lỗ tầm 10tr bù thêm 20tr nữa mua xe mới 😃
Mr.Fap
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có sh mới nhé
SH màu mới
ShynHy
ĐẠI BÀNG
7 năm
VN đi trước nhưng nước sơn lúc nào cũng xấu hơn của Ý
@ShynHy Bąn oi tièn nào cůa náy mà.SH nhâp khâu nguên con giá cao hon SH VN nhieu mà.tuy cùg mt loąi.
@Fan Cu Hiep Tinh Te Đúng là SH Italia sẽ chất lượng hơn do yêu cầu khắt khe bên ấy, nhưng giá xe nhập quá cao là do thuế và thị trường đôn lên thôi ợ.
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giới thiệu SH mới có ABS mà.
AB đi nhỉ 😁 thêm smartkey là ngon :D
từ hồi tinh tế làm cái giao diện mới các post cứ lẫn với nhau, mình ít vào tt hẳn
k mặn mà lắm 😆 nghe chữ SH full led,động cơ mới là đủ hãi r 😃)
cứ lấy VD từ các xe khác sang thì biết 😃) AB và PCX full led thật sự có chất lượng kinh dị vật 😃))
PCX thì xem trên otofun nhiều ng chê còn ab full led thì đang ngậm đắng 1 con @@ tiếng tăm của e ý bay xa quá nên đem ra chợ xe thanh lý đc trả hẳn 33tr cho con xe mới đi 4k km 😃)
nói chung cứ từ đời t2 trở đi là chất lượng kém dần............
jacubi
TÍCH CỰC
7 năm
@facebook001 cho vài link dẫn chứng bác, nso tệ như thế nào với chuẩn để ae xem xét cái.
@jacubi tự tìm hiểu đi bác 😆 ngồi bới lại cmt trên otòfun khác ji đào mộ 😃) nc b k tin cứ mua thử sẽ biết nó tệ ntn 😃)
@jacubi Đèn LED của AB 2016 đúng là ko phải sáng rực nhưng nó ko đễn nối tối như nhiều ng phàn nàn nhé, lúc đi đường thì nó sẽ bị đèn HALOGEN màu vàng đè lên nên nhiều ng ko thấy (màu vàng cam của HALOGEN khi giao thoa với màu trắng của LED thì nó sẽ vẫn ra màu vàng cam nhưng mà bớt đậm hơn, đó là do quy luật tự nhiên nó vậy chứ ko phải là màu trắng biến mất hoàn toàn nhé), nhưng đi chỗ tối thì nó vẫn tỏa ánh sáng trắng đủ thấy và quan sát nhé 😁

Cái nữa nhiều ng phàn nàn là LED AB h chiếu quá gần, nhưng có 1 cái buồn cuòi là có cách để chỉnh cho đèn chiếu xa hơn, dc đề cập trong sách HDSD nên bạn cũng hiểu là những ng phàn nàn như thế đều là ng ko biết dùng xe và chả bao h đọc kỹ HDSD trước khi dùng nhé =))

Còn bạn muốn tự bản thân xem nó có đủ sáng để đi đường hay ko thì h AB 2016 đầy đường ra, chả lẽ bạn ko thấy dc ?
hoanloc
CAO CẤP
7 năm
hóng cho vui chứ ko có $ mua SH
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
7 năm
AB thêm màu, fu đổi kiểu..mong là vậy 😁:D:D
Sợ thật, nhiều ông ko nắm thông tin, còn bác thịnh lại chơi đánh đố "có lẽ là SH " !!!! Trong khi nó chắc chắn là SH và chả có xe nào khác :| !!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019