A E Maemo-Meego vào Giải trí (Update Liên Tục)

chinh_pham88
20/10/2011 16:59Phản hồi: 540
540 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tết dương lịch gia đình bác Tám thật là xôm tụ, ngoài hai quả dưa to còn có một con gà trống thiến béo ngậy đặt trang trọng trên bàn thờ.

Nhà bác Tám có bốn người: Vợ chồng bác, chị con dâu và cậu con Út mới 10 tuổi. Để tạo bầu không khí vui tươi đầu năm, bác Tám có dự định sau khi cúng ông bà xong, con gà sẽ được “xé phay” mừng năm mới. Bác cho gọi cả nhà lại và nói:

- Nhân dịp đầu năm, nhà ta sẽ làm mỗi người một câu lục bát, ai làm trúng chữ nào có liên quan đến các bộ phận của con gà thì sẽ được chia phần đó.

Cả nhà hoan nghênh ý kiến của bác và náo nức chờ đợi. Tiếng pháo hoa nổ vang rền, báo hiệu năm 2012 đã đến. Phần nghi thức cúng đã xong, bác Tám trịnh trọng bưng mâm cỗ đặt xuống chiếc bàn giữa nhà, bên cạnh có một con dao và xị rượu. Đưa xị rượu lên miệng tu một hơi, bác nói:

- Tôi là trụ cột trong nhà nên tôi “đề pa” trước - bác đọc luôn - Trai thời trung hiếu làm đầu.

Cả nhà vỗ tay hoan hô trong khi bác cầm dao sấn lấy cái đầu con gà, đưa lên miệng nhai ngon lành…

Đến lượt bác gái chậm rãi hơn, đọc:

- Gái thời tiết hạnh phao câu, cánh, đùi.

Bác trai cười đắc ý trong khi bác gái cầm dao cắt cái phao câu, cặp cánh, cặp đùi và miếng tiết về phía mình. Đến lượt nàng dâu rụt rè e thẹn, được mọi người khích lệ cũng liều đọc luôn:

- Phận dâu một dạ một lòng.

Nói xong chị dâu gắp nguyên bộ lòng đặt vào chén, đĩa chỉ còn trơ trọi cái mình con gà. Bác Tám trai liếc qua thằng Út, thấy nó đang gãi đầu ra chiều suy nghĩ. Bác lẩm bẩm: “Chắc nó bí quá rồi…”.

Bất ngờ thằng nhỏ đứng dậy vỗ tay rồi xướng luôn:

- Công cha nghĩa mẹ hết mình vì con.

Đọc xong nó bợ hết cái mình con gà dong tuốt xuống bếp.

10 Sinh Vật Lạ

Vào năm 1917 hình ảnh một cô gái cùng các “thiên thần nhỏ” trong vườn xuất hiện trên nhiều báo tại Anh. Mãi tới những năm cuối của thập niên 70 người phụ nữ trong bức ảnh mới thừa nhận bà tạo ra những “thiên thần nhỏ” từ giấy.

Trong ngày Cá tháng tư vào năm 2007, Dan Baines – một nhà thiết kế tại Anh – bán đấu giá một “sinh vật lạ” trên mạng Internet sau khi tuyên bố nó thực sự là một sinh vật. Một người đã mua sản phẩm của Baines với giá 300 bảng.

Vào tháng 7/2008 một con vật lạ dạt vào bờ biển tại thành phố New York, Mỹ. Dư luận tranh cãi xung quanh việc nó là động vật thật hay chỉ là tác phẩm của một người nào đó. Giả thuyết được chấp nhận rộng rãi là con vật là gấu trúc Mỹ hoặc chỉ là đồ chơi bằng nhựa.

Ngày 20/10/1967, Roger Patterson và Robert Gimlin – hai người Mỹ – tuyên bố họ chụp được ảnh người tuyết. Nhiều năm sau một người bạn của Patterson tiết lộ rằng ông chính là nhân vật trong bức ảnh. Người này đã mặc một trang phục dành cho diễn viên để hóa trang thành người tuyết.

Báo The New Nation tại Bangladesh từng đăng hình ảnh một bộ xương người khổng lổ được cho là có tại Arab Saudi vào năm 2004. Nhưng trước đó bức ảnh đã được gửi tới một cuộc thi về nghệ thuật chỉnh sửa ảnh bằng chương trình Photoshop trên trang worth1000.com.

Bức ảnh quái vật dưới hồ Lock Ness vào năm 1933 từng gây xôn xao trên khắp thế giới trong nhiều thập kỷ. Nhưng tới năm 1994 người ta phát hiện ra rằng “quái vật” thực ra là một chiếc tàu ngầm đồ chơi.

Marta Yegorovnam, một người phụ nữ tại thành phố Petrozavodsk, Nga tiết lộ với các nhà khoa học rằng bà đã giữ xác một sinh vật ngoài hành tinh trong hai năm. Người phụ nữ kể bà tìm thấy cái xác sau khi một vật thể bay lao xuống gần nhà bà vào một buổi tối.

Vào năm 1995 Ray Santilli, một nhà làm phim nổi tiếng người Anh, tuyên bố ông đã ghi hình cảnh tượng mổ tử thi sinh vật lạ mà người ta tìm thấy sau vụ tai nạn của một vật thể bay không xác định tại Roswell, Mỹ. Mãi tới năm 2006 Santilli mới thừa nhận đoạn phim không của ông không phải là tác phẩm chân thực 100%.

Hồi tháng 4 năm nay hai người dân phát hiện xác một sinh vật lạ trên tuyết tại vùng Siberia của Nga. Nhưng sau khi phân tích kỹ các chuyên gia khẳng định “xác” được làm bằng bột mì và da gà.

Hai bức tượng thần tiên được trưng bày trong đền Wat Phrapangmuni ở phía bắc thủ đô Bangkok tại Thái Lan. Theo thần thoại Phật giáo thì chúng là hai quả trên một cây thần.

Đúng là thiên nhiên luôn tạo ra sự sáng tạo và phá vỡ chính những kỷ lục của nó.
Không có gì mạnh hơn thiên nhiên trong thế giới này. Thiên nhiên tạo ra và phá huỷ chính những điều nó đã tạo nên kỷ lục. Người mẹ tự nhiên khiến chúng ta mỗi ngày đều ngạc nhiên. Có nhiều loài động vật cả ở trên bờ và dưới nước mà con người vẫn chưa biết đến. Chỉ cần nhìn 20 con vật có thật dưới đây, chúng ta sẽ hiểu, cần phải luôn tìm hiểu và dè chừng với thiên nhiên.

1 con mực khổng lồ tới phát sợ

1 con sứa biển khổng lồ

Chú chó đô con bên cạnh cô chủ bé nhỏ

Con rết này rất có thể được xếp vào hàng “quái vật”

Bạch tuộc to gấp nhiều lần loại thông thường

Nhện “quái vật” trên sa mạc, bám vào quần áo lính

1 con bọ to gần bằng nửa bàn tay người

Lợn rừng khổng lồ bị ngã gục trước con người

Chú bé và con ếch đại bự

Con mèo bự như 1 thiếu niên

Nhện to gần bằng thùng rác công cộng

Trăn dài tới chục người ôm mới xuể

Hươu sao khổng lồ được người đi rừng bắt được

Thêm 1 động vật khổng lồ do con người chinh phục

Lại 1 con mực to tới mức khó tưởng tượng nổi

Con bề bề to và dài như 1 chiếc hộp

Cá khổng lồ được tìm thấy trên biển

Thêm 1 sinh vật khổng lồ dưới nước

Con mèo to con

Nhật ký Của Chủ Tiệm Net

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Khách hàng của những tiệm Net hiện nay 98% đều là “thiên tài tin học”: bật máy ko biết, bật chương trình gõ ti[/FONT]
ếng việt [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ko biết, vào game ko biết thoát ra, sever bảo trì thì nói máy có vấn đề

. Bố mày rất muốn một tay bóp chết chúng mày, bóp chết rồi vò thành một đống, rồi quăng vào dầu sôi chiên, sau đó dùng chân đạp cho nhuyễn ra.
[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Chat voice ko biết bật mic, lại gào ầm lên headphone hỏng rồi.
Xem phim phụ đề thì chê không có lồg tiếng Việt.
Hỏi tôi “Có phim ấy không?”, tôi nói không, thì chê quán net phim không được đầy đủ

Y!M đăng nhập ko đc nói máy lởm! Chạy qua xem hóa ra đăng nhập pass ko đúng, con bé đó còn hỏi tôi pass nó như thế nào nhỉ ?!
Có con này còn lợi hại hơn, nhận webcam của người chat lạ nào đó, gọi tôi qua, hỏi người trong webcam là ai hả anh, sao lại hiện trên máy em ....?
Bắn CS người khác ném bom khói, dính nguyên quả thì nó lại hét to: máy bị đơ rồi.
[/FONT]

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Hôm trước có con bé hỏi tôi chat Y!M làm sao đánh chữ có dấu, tôi hỏi: “Em ko biết đánh chữ à?” Em ấy bảo: “Biết”.Tôi nói: “Vậy em cứ thế mà đánh” (đồng thời giúp nó bật Unikey lên), một lúc sau lại gọi tôi, nói: “Anh quản lý, sao đánh chữ ko được?”. Tôi hỏi “Em đánh chữ gì ko được?”, nó bảo “anh đánh giùm chữ Chào Bạn”, tôi giúp nó đánh xong. Sau đó mấy bác biết nó nói gì ko .... “Đừng đi, ngồi đây giúp em đánh chữ”. Tướng mạo thì y chang con khủng long.
[/FONT]

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Hôm nay có anh chàng hỏi tôi “Anh ơi! sao ở đây lại báo tôi ko có ..... nhỉ? thế giúp tôi down một ít về thì down ở đâu”… cái đó mà có thể down về thì cần * gì đi làm nữa !
Mất điện, 1 lũ nhóc chóc đi học buổi chiều nhao nhao chạy vào, anh ơi! em chơi điện tử bố cắm vào đít để có điện cho chúng mày chơi ah? Ngoài cửa tao đã treo bảng mất điện rồi cơ mà.
2 thằng đi 2 đôi dép bánh mì, gần giống nhau, lúc ra 2 thằng giành nhau đôi mới hơn 1 tí, cãi ko lại lại gọi anh ra “anh ơi, đôi dép này của em, ko, dép đó mới là của em.” * đi chân không hết về, tao rỗi lắm để làm Bao Công cho chúng mày à ?”[/FONT]

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]2 thằng dân tộc vào quán chát, nó bảo mình mở máy cho chúng nó chơi chát, mình hỏi có nick chưa, nó nói có, thế là cứ để nó đánh, ngồi mãi thấy nó cứ hí hoáy loay hoay, ko biết vì sao, chút nó gọi ” anh ơi”, xuống mới thấy Nick thì nó ghi họ và tên nó, pass thì nó nói nó ghi ngày tháng năm sinh nó? Tổ cụ chúg mày, đây là quán nét chứ có phải đồn Công an đâu mà mày khai lí lịch.[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Hồi mấy năm trc ngồi trông hàng cũng dính mấy vụ ấy: Nào là máy khách chạy đi mua thuốc mà cứ có thằng đòi ngồi vào nói kiểu j cũng ko nghe, còn chửi mình là coi thường khách rồi $ các kiểu. Rồi thì có ông đi vào ngồi bắn CS cầm chuột = 2 tay rồi hỏi cách nhảy với cả cách đi.[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Nhưng tởm nhất vẫn là vụ có bố chơi AU nhảy nhót tít mù rồi đập rầm 1 cái văng cả phím cách và buông 1 câu: “ĐM! Lại trượt “phi-lít” mới nản” ?....[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Đứa thì đeo headphone của thằg máy bên cạnh rồi hỏi: “Nhạc j nghe tiếng súng ko vậy anh, em nhớ bài này đâu phải vậy?”[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Bựa nhất là có 1 chị xem sex, cả hàng net c[/FONT]ười[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif] vật vã mà ko thấy nhục, mình ra nhòm nick rồi pm tế nhị: “chị ơi đừng xem phim, lag lắm, ng khác ko chơi game đc” mà vẫn trơ trơ, tắt ứng dụng 5 lần thì bà ta mở lại đúng 5 lần, cuối cùng ức chế (ko ngờ người ức chế lại là mình) tắt luôn máy, chị ta ngồi luôn 10′ mới mò ra tính tiền… hết ý ![/FONT]

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Mình vẫn buồn cười cái hồi Mu Hà Nội mới ra có quán game ở chợ Ngọc Hà hồi đó là quán game offline , mình vẫn thường ra đó đánh đế chế với mấy anh và mấy đứa bạn , sau khi có Mu Hà Nội , quán đó treo cái biển to tướng : “Ngày mai có Mu Hà Nội ”. Hôm sau mình ra , thấy cả quán đang tíu tít hỏi nhau: “Ơ sao ko chơi được nhỉ / Thử bỏ đóng băng ổ cứng xem / Sao toàn ngắt kết nối với máy chủ nhỉ / Anh Tùng xem lại máy chủ xem có bị gì ko / bla bla bla …” – Ông Tùng chủ quán: “Có bị gì đâu, vẫn vào được mấy game khác đều đều mà, hôm qua anh vừa kiếm tra máy xong, làm gì có, hay nhìn xem có đứt cái dây nối mạng Lan ” Mình đang chả hiểu chuyện gì xảy ra thì thằng bạn nhìn liếc qua cái máy chủ hàng , thốt câu rõ to: “Làm l` có mạng mà kết với chả nối ”[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Lúc mở phòng net thằng bạn khuyên đừng cho ai vào toilet nhà (tại mở ở nhà), tôi ko nghe, và kết quả:
*Diana,whisper…”có nhuộm màu” 1 ngày xuất hiện tầm 6,7 cái
*Cửa phòng vệ sinh phải thay 3 lần vì ko chịu nổi vô ảnh cước của bọn nam sinh.
*Về chửi tục thì: lớp 9< lớp 8 < lớp 7 và ko phân biệt nam nữ luôn, vậy là hiểu hs bây giờ là ntn.
*Vào chơi game thì canh lúc phòng net full máy, gửi xe vào đứng 1 lát rồi chuồn trước khi có máy, chiều đi học xong ra hồn nhiên lấy xe: tiết kiệm 2000 ![/FONT]

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Tôi làm ở gần tr[/FONT]ường học[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif] ngày thường rất đắt khách, hè và thi học kỳ thì ngồi ngáp. Nhưng tuyệt đối: ko đánh khách, chửi khách cho dù là học sinh đi nữa, vì khách hàng nuôi mình mà, phải chịu thôi, trừ khi gặp ăn cắp thì đấm. [/FONT]

Alô! Con chim nhỏ của anh đấy à? - Không! chim bố đây. - Ấy chết! Cháu xin lỗi bác! Bác có khỏe không ạ? - Khỏe để đánh nhau với ai?
-Dạ... cho cháu hỏi Trang có nhà không ạ?
- Nó không có nhà thì là dân vô gia cư à?
- Dạ, dạ... ý cháu là Trang có ở nhà không ạ?
- Nếu không thì sao?
- Thế... Trang đi đâu ạ?
- Đến cơ quan rồi.
- Bác cho cháu số điện thoại của Trang được không ạ?
- Nó có nhiều số lắm!
- Bác cho cháu xin một số thôi ạ!
- 8... -... 8 rồi... mấy nữa ạ?
- Thì cậu bảo chỉ cần một số thôi mà.....
- Dạ bác cho cháu xin nốt mấy số còn lại luôn ạ - 5 7 3 6 8 2, còn sắp xếp sao thì tùy cậu.

Bản tin
Một cặp vợ chồng ở VN, cai sữa mãi cho đứa con 2 tuổi không được, hết bôi cao con hổ, dán băng keo thậm chí xát ớt vào ti vợ đều không cản được ham muốn của đứa bé. Ma xui quỷ khiến thế nào, anh chồng đã thử bôi thuốc trừ sâu vì nghĩ đơn giản rằng, thuốc phun vào lúa thì con sâu không dám cắn lúa, trẻ con cũng vậy. Ai ngờ bôi được 2 hôm thì thấy tay hàng xóm lăn đùng ra chết.

Hiện công an đang tiến hành điều tra vụ việc.

Bò Điên :

Một nữ nhà báo phỏng vấn bác nông dân nuôi bò:
.....
.....
“Thưa bác, tại sao ngày càng xuất hiện nhiều bệnh bò điên?”.
.
Bác nông dân giải thích
....
....
“Để tui kể qui trình cho cô nghe, mỗi ngày bò sữa được vắt sữa một lần vào sáng sớm và mỗi năm nó được thụ tinh 1 lần để sinh bò con”.
.
.
“Vậy thì sao hả bác?” Cô phóng viên hỏi.
.
.
Bác nông dân cau mày:
......... “Chưa hiểu hả? Cô cứ thử tưởng tượng người ta bóp ngực cô mỗi sáng, nhưng 1 năm cô mới được xxx 1 lần xem cô có điên ko? …
.
.
Nữ nhà báo: hi hi hi hi hi

---------- Post added at 10:32 PM ---------- Previous post was at 10:29 PM ----------

Một phụ nữ đến khám bác sĩ:
- Bác sĩ ạ, tôi luôn trong tình trạng suy kiệt, ông hãy làm ơn giúp tôi..
- Thế chị có thường xuyên chăn gối được không?
...... Dạ ... Thứ hai,.... thứ ba, ..... À cả thứ tư, thứ năm thứ sáu...thế thôi ạ
- Ồ...thế thì tôi khuyên chị nên giãn ngày thứ tư ra...
- Ấy chết không được vì đêm đó là đêm duy nhất chồng em ở nhà...😔((
[FONT=tahoma, verdana, geneva, lucida,][/FONT]
[FONT=tahoma, verdana, geneva, lucida,]Một người đi xe máy va phải chú chim sẻ bay ngược chiều. Anh ta dừng xe xem xét, thấy nó chưa chết bèn nhặt đem về đắp thuốc rồi thả vào lông` với chút vụn bánh và nước. Khi tỉnh lại, thấy mình bên song sắt cùng với mấy mẩu bánh vụn chú sẻ thở dài tự nhủ: Bỏ mẹ. Mình đâm chết thằng cha đi xe máy rồi. Quả này chắc tù mọt gông đây.[/FONT]

[FONT=tahoma, verdana, geneva, lucida,]——————————————-[/FONT]

[FONT=tahoma, verdana, geneva, lucida,]Cô giáo hỏi vôva: cái gì treo trên tường mà hình vuông? -Thưa cô: cái đồng hồ. -Sai, bức tranh, nhưng cô thích cách suy nghĩ của em. Thế cái gì trong nhà mà có 4 chân? -thưa cô : cái bàn. -Sai, ý cô là cái ghế, nhưng cô thích cách suy nghĩ của em? -Thưa cô em có một câu hỏi: cái gì hình trụ dài, đầu đỏ, để trong quần của người đàn ông, thỉnh thoảng họ mang ra dùng? -Bốp, bốp, bốp..cô giáo tát vôva 3 cái..cô cấm em không được hỗn… Dù rất đau Vôva vẫn tươi cười, thưa cô: đó là que diêm..nhưng em thích cách suy nghĩ của cô.[/FONT]
[FONT=tahoma, verdana, geneva, lucida,]3 con chuột nói chuyện với nhau. Con chuột 1 : Sáng nào tao cũng tập thể dục với bẫy chuột cho khoẻ người… [/FONT]
[FONT=tahoma, verdana, geneva, lucida,]Con chuột 2 : Bình thường, sáng nào tao cũng pha bả chuột uống với sữa cho tỉnh táo.. Con thứ 3 rút ngay điện thoại ra : Mèo àh, số 10 Tràng Thi àh, chờ tao đến anh em mình uống rượu nhé …. 2 con chuột kia –> Ngất … [/FONT][FONT=tahoma, verdana, geneva, lucida,]——————————————-[/FONT]
[FONT=tahoma, verdana, geneva, lucida,]Nông trại xôn xao vì những lời bàn tán, khen ngợi: Chị gà mái vừa đẻ được một quả trứng nặng đến hơn 1 kg… Các phóng viên từ khắp thế giới đến thăm hỏi và lia lịa ghi chép để đăng tin giật gân này… Một phóng viên kéo gà trống ra và hỏi: – Ông đánh giá gì về sự kiện trọng đại này? – Miễn bình luận! – Ông có dự định lặp lại kỳ tích này không? – Không! – Vậy ông có dự định gì cho thời gian sắp tới? – Thiến thằng đà điểu khốn nạn![/FONT]
[FONT=tahoma, verdana, geneva, lucida,]4 thằng đi uống cafe, tính tiền 25,000. 3 thằng bỏ tiền, mỗi thằng bỏ 10.000 (vậy là tổng cộng 30.000). Ông chủ thối lại 5000. Thằng thứ 4 giữ 2000, đưa cho 3 thằng kia mỗi thằng 1000. Vậy tính ra 3 thằng kia mỗi thằng bỏ ra 9000.( 9000 x 3 = 27000), cộng với 2000 thằng thứ 4 giữ là 29000. Còn 1000 kia đâu................................................? [/FONT]
[FONT=tahoma, verdana, geneva, lucida,]Chồng: “Khi anh nổi điên lên với em, em không bao giờ cãi lại. Làm cách nào mà em kiềm chế sự tức giận của mình vậy? Vợ: “Em đi cọ bệ xí” Chồng: “Thế làm sao mà hiệu quả được nhỉ?” Vợ: “Em sử dụng bàn chải đánh răng của anh”[/FONT]
[FONT=tahoma, verdana, geneva, lucida,]Một chuyến xe có một người phụ nữ đứng tuổi , một cô gái trẻ , và ba chàng trai . Lúc xe đi qua đường hầm tối bỗng nghe tiếng ‘chụt’ và “bốp” . Người phụ nữ đứng tuổi chợt nghĩ ” giới trẻ bây giờ ghê thật ” , cô gái trẻ nghĩ “tại sao bà ta được hôn mà mình không được hôn ” . Chàng trai thứ nhất nghĩ “vào hầm lần nữa mình lại hôn ” , chàng trai thứ hai nghĩ “dám hôn tao nữa tao sẽ tát tiếp cho gãy hết răng luôn ” , chàng thứ ba nghĩ “tao mà biết thằng nào vừa tát tao thì nó tới số rồi.[/FONT]

10 năm trước, làng công nghệ đang thần tượng kết nối internet quay số dial-up, mẫu điện thoại to kềnh càng hoặc chiếc tivi CRT khổ lớn. Vào thời điểm ấy, khó lòng tìm thấy món đồ công nghệ nào ”hoành tráng” hơn thế!Đến hôm nay, những sản phẩm trên chẳng khác nào “đồ cổ”. Dế cưng không phải chỉ gọi điện nhắn tin, chúng phải có nhiều chức năng như một chiếc máy tính thu nhỏ. Tivi siêu mỏng với độ phân giải Full HD sắc nét, kết nối internet nhanh như tên bắn, thay vì phải sốt ruột chờ đợi lâu lắc như ngày xưa…
Hãy thử làm những phép so sánh nho nhỏ, xem công nghệ của ngày hôm qua, thời kỳ vắng bóng Facebook, Twiiter… để nhìn thấy sự phát triển vượt bậc này nha.

Năm 2001, bạn chấp nhận xem tivi độ phân giải trung bình
và chỉ hiểu được một phần những gì chiếu trên đó.

Năm 2011, xem tivi với độ phân giải trung bình chỉ thấy hình ảnh nhiễu mờ,
bạn phải khóc thét vì thương cho đôi mắt của mình.

Năm 2001, việc tìm đường dựa trên bản đồ giấy và bạn phải nhớ từng ngõ ngách.
Đôi lúc bạn tự hỏi: “Chẳng rõ đúng không vì mình chỉ nhớ mang máng thôi”.

Năm 2011, bạn có thể tìm đường mà không cần dùng bản đồ giấy
hoặc nhọc sức nhớ mang máng nữa.

Năm 2001, chiếc điện thoại nắp gập sẽ khiến bạn hét lên sung sướng
vì được sở hữu model cực xịn.

Năm 2011, bạn có thể hờ hững với những chú dế rất “oách”,
thậm chí được khuyến mại nhiều thứ không liên quan khác nữa.

Năm 2001, bộ đàm có chất lượng quá tệ.
Năm 2011, chất lượng bộ đàm được cải thiện đáng kể.
Ai cũng biết môi trường đào thải trong Kbiz vô cùng khắc nghiệt. Tuổi đời của các nghệ sĩ thường rất ngắn, vì vậy cho dù là diễn viên, ca sĩ hay MC đều phải luôn tìm cách khiến mình trở nên nóng bỏng, mới lạ, hấp dẫn người hâm mộ. Ngoài giải pháp phẫu thuật thẩm mĩ để níu kéo tuổi thanh xuân, các nghệ sĩ còn có một biện pháp khác để gây tiếng vang. Đó là đóng cảnh nóng. Trường hợp gây sốc đầu tiên là Lee Min Sook. Cách đây không lâu, nữ diễn viên 51 tuổi này hâm nóng tên tuổi của mình bằng những bức ảnh sexy cùng TOP của Big Bang. Nhìn Lee Min Sook lả lơi bên TOP, người hâm mộ không thể không liên tưởng đến những bức ảnh phản cảm mà Madonna đã chụp cùng với người tình trẻ tuổi Jesus Lutz trước đây.
[TR]
[TD][CENTER][URL="http://hot.dinhcao.vn/dien-vien-han-tim-lai-hao-quang-bang-canh-nong-231336.html"][IMG]http://ione.net/files/subject/2011/12/18727/f118891179000209c6ef59ce50060390_large.jpg[/IMG][/URL][/CENTER]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Mi Sook đã gây xôn xao dư luận bằng bộ ảnh nóng bỏng cùng TOP.[/TD]
[/TR]

Đây không phải là lần đầu tiên Lee Mi Sook sử dụng cơ thể nóng bỏng của mình như một vũ khí để nổi tiếng. Vào năm 38 tuổi, cô ấy cũng gây sốc dư luận bằng những màn khỏa thân nóng bỏng trong An Affair cùng Lee Jung Jae.
[TR]
[TD][CENTER][URL="http://hot.dinhcao.vn/dien-vien-han-tim-lai-hao-quang-bang-canh-nong-231336.html"][IMG]http://ione.net/files/subject/2011/12/18727/a89858b5fe9d2f4360c265202fecaeaf_large.jpg[/IMG][/URL][/CENTER]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Một cảnh nóng của Mi Sook và Lee Jung Jae.[/TD]
[/TR]

Một ví dụ khác là Kim Hye Soo. Dù chụp khá nhiều những ảnh mát mẻ trên tạp chí, nhưng chị ấy kiên quyết nói không với những cảnh nude trong phim cho đến bộ phim thứ 36 của mình. Năm 2004, trong Hypnotized (tựa Việt: Thôi miên), chị ấy lần đầu tiên đóng một cảnh quay giường chiếu. Năm 2006, một lần nữa Kim Hye Soo lại khỏa thân trong Tazza: The High Rollers. Bắt đầu từ đây, cái tên Nữ hoàng gợi cảm hay Sao nữ quyến rũ nhất điện ảnh Hàn được gắn với tên Hye Soo.
[TR]
[TD][CENTER][URL="http://hot.dinhcao.vn/dien-vien-han-tim-lai-hao-quang-bang-canh-nong-231336.html"][IMG]http://ione.net/files/subject/2011/12/18727/87842811755e5f40c330c7cf1e441747_large.jpg[/IMG][/URL][/CENTER]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Nữ hoàng gợi cảm của điện ảnh Hàn dù chụp khá nhiều những bức ảnh nóng bỏng trên tạp chí nhưng chị ấy vẫn kiên quyết nói không với những cảnh nude trong phim cho đến bộ phim thứ 36 của mình.[/TD]
[/TR]

Tuy vậy, những người có cái nhìn khắt khe vẫn cho rằng, Kim Hye Soo đã đến tuổi “về vườn”, ngôi sao của Thành thật với tình yêu buộc phải đóng những cảnh nóng để giữ vững vị trí của mình.
Ngày 23/11 vừa qua, nàng Elizabeth Taylor của Hàn Kim Hye Sun, người đóng vai cô chị cả của Những nàng công chúa nổi tiếng đã bày tỏ thẳng thắn về vấn đề đóng cảnh nude trong phim mới Perfect Partner (tựa Việt: Đối tác hoàn hảo). Chị ấy cho biết, cảnh giường chiếu trong phim là một trong những điều đáng sợ nhất. Nhưng đạo diễn phim đồng thời là bạn trai của Hye Sun nói: “Chẳng điều gì khiến một diễn viên thực sự phải e ngại”. Đó là lí do chị ấy quyết vượt qua thử thách này và tiếp tục đóng phim.
[TR]
[TD][CENTER][URL="http://hot.dinhcao.vn/dien-vien-han-tim-lai-hao-quang-bang-canh-nong-231336.html"][IMG]http://ione.net/files/subject/2011/12/18727/090711092743-743-980.jpg[/IMG][/URL][/CENTER]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Mĩ nữ được mệnh danh là Elizabeth Taylor của Hàn cho biết việc đóng cảnh giường chiếu trong phim là một trong những điều đáng sợ nhất mà cô gặp phải trong sự nghiệp của mình[/TD]
[/TR]

Tuy vậy, quyết định của Kim Hye Sun bị quản lý của chị phản đối “nhiệt tình” với lý do nó sẽ “giết chết” hình ảnh sạch sẽ, trong sáng mà chị gìn giữ 20 năm qua. Người quản lí đã chạy ra khỏi phim trường và khóc trong thất vọng khi Hye Sun diễn cảnh nóng.
Năm 2008, nữ diễn viên gạo cội xứ Hàn Yoon Yeo Jung dù đã 64 tuổi nhưng vẫn chấp nhận đóng một cảnh giường chiếu trong bộ phim A Tale of Legendary Libido cùng nam diễn viên Bong Tae Gyu chỉ đáng tuổi con trai út của bác. Dù sau đó Yeo Jung nói đóng cảnh đó là vì tiền, nhưng đây vẫn được coi là một trong những hành động đáng ngạc nhiên nhất trong lịch sử điện ảnh Hàn Quốc.
[TR]
[TD][CENTER][URL="http://hot.dinhcao.vn/dien-vien-han-tim-lai-hao-quang-bang-canh-nong-231336.html"][IMG]http://ione.net/files/subject/2011/12/18727/14aebeb2b83fba91c6d4cd59837f0a30_large.jpg[/IMG][/URL][/CENTER]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Nữ diễn viên 64 tuổi Yeo Jung trong cảnh nóng với nam diễn viên trẻ.[/TD]
[/TR]

Nữ diễn viên Kim Ji Hyun cũng trải lòng về những cảnh khỏa thân trong phim. Trong bộ phim Summer Time, Ji Hyun lần đầu tiên khỏa thân hoàn toàn. Chị nói rằng, đây là một trong những cảnh quay khó chịu nhất của mình và điều đó thực sự là một thảm họa.
Tuy nhiên nữ diễn viên Song Chae Hwan lại hối tiếc vì những cảnh quay giường chiếu của mình đã bị cắt trong The General’s Son 2. Bộ phim sau đó đã nhận về rất nhiều giải thưởng, nhưng Chae Hwan không được bất kì giải thưởng nào. “Nếu như để lại những cảnh đó (cảnh nóng), nhân vật của tôi sẽ được khắc họa một cách chân thực hơn”, Chae Hwan tự tin nhận xét.
Dẫu biết rằng, ánh đèn flash và thảm đỏ luôn có sức hấp dẫn ma mị, nhưng những người thông minh đều hiểu rằng: cầm lên được thì cũng đặt xuống được. Nhiều các ngôi sao hạng A của Hàn Quốc khi đến tuổi nghỉ hưu vui vẻ lui vào hậu trường, sống cuộc sống bình yên như những người khác.
[TR]
[TD][CENTER][URL="http://hot.dinhcao.vn/dien-vien-han-tim-lai-hao-quang-bang-canh-nong-231336.html"][IMG]http://ione.net/files/subject/2011/12/18727/ImageHandlerashxThumbnailID135842ampWidth4501322207664.jpg[/IMG][/URL][/CENTER]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Lee Young Ae bình yên bên chồng và hai con.[/TD]
[/TR]

Nữ hoàng phim truyền hình Kim Hee Sun và Lee Young Ae là hai ví dụ điển hình. Cách đây 10 năm tên tuổi của các chị ấy vang danh khắp 5 châu 4 biển. Tuy vậy, khi đến tuổi hai ngôi sao này đều chấp nhận và không cố gắng tìm kiếm lại vinh quang bằng mọi cách. Họ lấy chồng, sinh con và sống hạnh phúc với sự lựa chọn đấy.
Đi Tìm Bình Yên Cho Ngày Mới

Cô sẽ không còn chờ đợi ai nữa. Cô sẽ chăm sóc bản thân thật tốt, sẽ làm những việc mà đáng ra bản thân đã không nên để thất lạc cho tới tận bây giờ…
Có người bỏ cuộc đời mà đi như một giấc ngủ quên, có người bỏ cuộc tình mà đi như người đãng trí. Dù sao cũng đã lãng quên một nơi này để đến một chốn khác. Phụ đời và phụ người hình như cũng chỉ vậy mà thôi. Người ở lại bao giờ cũng nhớ thương một hình bóng mình đã mất, khó mà quên nhanh khó mà xóa đi trong lòng một nỗi ngậm ngùi. Mỗi một con người vì sự mất tình mà giữ mãi một lòng nhớ nhung. Cuối cùng thì lòng yêu thương cuộc sống cũng không giữ lại đời người, cuối cùng thì tình yêu không giữ được người mình yêu”…

***​
1. Lộc cộc những giấc mơ

Hai năm không hẳn sẽ khiến con người ta thay đổi, nhưng cũng không hẳn là đã đóng sập cánh cửa hạnh phúc mãi mãi.
Một con cừu, hai con cừu, ba con cừu… Tám mươi tám con cừu… Đã đếm tới gần 90 con cừu mà Tự Đình vẫn không ngủ được. Khuya quá rồi còn gì. Khẽ xoay mình sang bên trái, Tự Đình đưa tay vân vê chiếc đèn ngủ, miệng lẩm bẩm:

- Sao mình lại không ngủ được nhỉ?

Rồi bỗng dưng, hình ảnh một ai đó bắt đầu hiện ra trong đầu cô, mờ rồi lại rõ, lại mờ lại rõ. Cứ như vậy, cô không biết chính xác cảm xúc lúc này của mình như thế nào nữa. Hình như Tự Đình đang nhớ một ai đó, không da diết lắm, chỉ là như thoáng qua. Nhưng…
Tự Đình thôi không nhìn chiếc đèn nữa. Cô ngước nhìn chiếc Dreamcatcher treo trên đầu giường, miệng nhoẻn cười. Cái điệu cười nhạt nhạt nhưng khiến cho người ta nhớ lâu và dai thì chỉ có cô mới làm được. Đã có người nói với cô rằng: ”Khi nào không ngủ được thì hãy nhắm mắt lại và đếm cừu, cứ đếm từ một cho tới một trăm là sẽ ngủ được ngay thôi.“ Từ đó tới giờ, cô làm như thế nhiều lần và cảm thấy rất hiệu nghiệm, nhưng sao hôm nay lại không được nhỉ? Cô chau đôi mày, suy nghĩ miên man.
Chiếc Dreamcatcher đung đưa. Đêm nay Tự Đình không chốt cửa sổ. Cô vốn dĩ rất nhát ma, nhưng vì hôm nay là một ngày đặc biệt nên cô lấy hết cam đảm để cửa mở toang, mời gió vào phòng. Gió lộng càng làm chiếc Dreamcatcher đung đưa mạnh, cô vội bật dậy để giữ yên một lúc. Cô sợ chiếc “bùa” ấy lại rơi xuống lần nữa như đêm hôm qua. Đối với cô, thứ ấy như báu vật của riêng vậy. “Truyền thuyết cho rằng bộ tộc người Ojibwa luôn tin tưởng họ có thể kiểm soát được giấc mơ của mình. Dreamcatcher là một loại bùa được treo ở đầu giường để nắm giữ không cho cơn ác mộng đi qua. Những giấc mơ đẹp sẽ được đi qua chiếc vòng lưới rồi theo những chiếc lông vũ đến người ngủ… Còn lại giấc mơ xấu sẽ bị kẹt lại ở lưới và tan đi dưới ánh nắng bình minh…“ Là một chiếc bùa đến từ người cô vô cùng yêu thương…
Dreamcatcher… Dreamcatcher… Dreamcatcher…” Tự Đình không còn đếm số, cô đã chìm sâu vào giấc ngủ tự bao giờ.
***​
2. Ký ức vọng về
Hạnh phúc chờ cho một mùa thương nhớ 2 năm về trước…

- Lộ Tự Đình, Đình Đình! Em dậy chưa?
- Đình Đình dậy rồi này, chờ Đình Đình 10 giây nhé. – Cô dụi mắt, cười khúc khích khi vừa gửi đi tin nhắn mới đong đầy yêu thương.

Chưa bao giờ trong 19 năm qua, cô thấy bình minh lại đẹp tới vậy, ánh nắng soi nhẹ vào căn phòng cô, nắng sớm thật ấm và yên. Ban mai khẽ hong khô những thổn thức vụng dại của Tự Đình. Cô mong trời sáng hơn bao giờ hết để được thấy message của anh gửi tới, để được “hưởng thụ” cái cảm giác vui sướng tột độ khi được gặp anh mỗi sáng là như thế nào.

Bước ra khỏi nhà, Tự Đình vui vui yêu đời đến lạ lùng. Phía sau hàng tường bi nở sớm, anh đã đứng ở trước cửa nhà cô từ lúc nào. Vẫn cái dáng điệu ấy, chân tay lóng ngóng bứt đầu bứt tai:
- Đình Đình, chạy bộ chung với anh nhé? – Người con trai ấy khẽ cốc vào đầu cô một cái rõ kêu.
- Vô duyên, sao đánh người ta… đau!
- Lần này là lần cuối đấy Đình Đình. – Anh vừa nói vừa xoa xoa đầu làm mái tóc mà cô cầu kì chải chuốt rối bung cả lên. Anh không thèm đếm xỉa đến cái dáng vẻ ngạc nhiên và có phần hơi bàng hoàng của cô. Anh kéo cô chạy… chạy mãi…. tới cuối con đường quen thuộc mà hai đứa đã cùng nhau chơi đùa suốt 18 năm qua, nhưng sao hôm nay lại không phải là đánh nhau, cãi cọ, rượt đuổi… mà lại là chạy bộ. Người con trai ấy kéo cô lại gần anh hơn, đôi bàn tay nóng ấm dường như đang dùng mọi sức lực để có thể choàng cô lại gần… gần và gần hơn nữa. Cảm giác lúc này của cô thật tệ hại, trực giác của cô không tồi nên thấy rõ mồn một những hạt nước bé li li đang dần cô đọng lại khóe mắt anh. Không đủ nhiều để có thể rơi xuống vạt áo cô nhưng đủ để cô nhận thấy nỗi nghẹn đắng trong anh. Người con trai lần nữa ghì chặt tay cô để cô không thể vùng vẫy và nói:
- Đình Đình ngoan, hứa với anh là sẽ chờ quay lại đây nhé… Hai năm thôi, chỉ hai năm thôi, hứa nhé Đình Đình.
- Anh đi đâu? – Cô nghẹn ngào.
- Một nơi xa lắm, xa bằng một góc chân trời.
Anh ôm cô vào lòng, một lần nữa anh không để ý hay đưa ánh mắt nhìn đến khuôn mặt cô, đến biểu hiện cũng như lời nói của cô. Và cứ thế, lời hứa như-đã-từng-hứa sẽ được thực hiện, chắc chắn sẽ được thực hiện.

***​
Những ngày anh đi là những ngày gió gào, nắng hắt, mưa bay. Cô không nhớ mình đã viết tên anh lên tờ giấy nháp hàng bao nhiêu lần. Là hàng chục, hàng ngàn, thậm chí là hàng vạn lần. Bao nhiêu lần ngồi vào bàn học là bấy nhiêu lần cô cầm bút và vẽ vời một thứ gì đó để khỏa lấp những nhớ nhung. Nhưng tới cuối thì dòng chữ đậm và trải dài cả trang giấy chỉ có duy nhất: Phan Gia Huy. Không phải cô không đủ mạnh mẽ để chờ đợi, chỉ có điều cô yếu đuối hơn cô tưởng. Biết là phải dùng lý trí trấn át con tim vụng dại này nhưng quả thực, không ai có thể làm gì được nỗi nhớ. Nỗi nhớ là thứ đáng sợ nhất đối với tình yêu, cô nhớ da diết nhớ tới cuồng si.

Tự Đình khẽ giật một tờ giấy nhớ màu lam, đề lên đó tám chữ: “Ngày mai phải để nỗi nhớ bình yên”, rồi dán lên bức tường vốn đã chi chít những mảnh giấy nhớ đủ màu sắc và với vô vàn dòng chữ tương tự thế này: “Ngày mai! Ngày mai không được tiếp tục thế này nữa, mày phải tin bên kia quả địa cầu, anh cũng mong mày cười thật nhiều mà!”, “Này Lộ Tự Đình, mày là cỏ dại, đã là cỏ dại thì phải ngoan cường chứ!”… Và cứ thế, cô cất giữ những lo âu vào từng dòng chữ đó. Như nhắc nhở với bản thân, đâu đó dưới cùng một bầu trời này, anh cũng sẽ đang nhớ tới cô. Anh và cô không kề nhau như bao đôi nhân tình khác, nhưng dù thế nào, dù ở bất cứ chốn nào của nhân gian thì cô và anh vẫn sống chung một bầu trời đấy thôi. Cô ngoan hiền với những vết xước về niềm nhớ, niềm thương và sự kì vọng. Anh mang tới cho cô nhiều hơn một niềm mơ ước, niềm mơ ước nhỏ nhoi nhưng lớn tới tận cùng trong cô. Không cao sang, không xa vời mà đơn giản như bao người vẫn ước mơ, đó là ngôi nhà nhỏ với cánh cổng sơn màu trắng xung quanh, cùng hàng tường vi hồng phớt, có anh, có những đứa trẻ… Chỉ vậy thôi, liệu có thể thành?…

Cô là vậy đấy, yêu anh không lí do, yêu anh bất chấp những gì mà cô đang phải một mình chịu đựng. Những ngày tháng bên anh là những ngày tháng ý nghĩa nhất trong cuộc đời cô. Anh hiện lên trong cô là một người chững chạc, là người có một vòng tay to lớn đủ tin cậy, để cho cô có thể ùa vào mỗi khi mệt mỏi. Cô yêu anh trong từng hơi thở, trong từng nhịp tim ngân…
Cô và anh gặp nhau vào một ngày mưa tầm tã của hai năm về trước, khi chuyến xe bus cuối cùng vừa lướt qua.

- Thôi chết rồi, lỡ mất chuyến xe cuối cùng rồi, làm sao mình về được nhà đây! – Cô gái mếu máo, người ướt sũng, mặt nhòe nhoẹt những nước là nước.

- Cô bé cần một chiếc taxi hay một anh xe ôm đây? – Giọng nói trầm nhẹ của một người con trai đã quá quen thuộc với cô vang lên. 17 năm bên nhau chơi đùa, cận kề những suy tư từ lúc còn là những đứa con nít. Vậy mà tới tận bây giờ, hai kẻ lạ mà quen – quen mà lạ mới thực sự tìm được trong nhau những mảnh hạnh phúc thất lạc.

Rồi cứ thế theo thời gian, những yêu thương trong tim dần lớn, bủa vây lấy cô gái nhỏ. Nơi anh, cô đủ tin đủ yêu để có thể làm tròn bổn phận của một cô vợ ngoan hiền trong tương lai. Một cô vợ biết yêu chồng chăm con và hơn thế họ còn vẽ ra vô vàn thứ tốt đẹp khác mà những tưởng trong mộng mới có được. Họ yêu nhau nhiều hơn thế giới đang xoay chuyển ngoài kia. Không sóng sánh, không cồn cào, mà nhẹ và bình yên lắm. Cô trong mắt anh xinh xắn, bé bỏng, dịu êm và thanh khiết tới từng nhịp thở.

Tình yêu trong cô luôn sống như thế, dù là hai năm anh đến, anh kề bên hay là hai năm chờ đợi tiếp tục. Cô hi vọng, cô mơ ước, cô làm mọi thứ như anh dặn dò. Hai năm với cô không phải là ít, nó quá dài cho quãng đường tới, chặng đường cô phải tự đi một mình, không có anh.
Yêu thương anh cho đến khi thế giới đổi thay, dòng đời đổi hướng.

3. Cuộc tình vỡ – bản tình ca lỗi nhịp

Tự Đình lục lại cuốn nhật kí mà cô và anh đã dày công trang trí và cắt dán. Những dòng chữ còn mới đang hiện dần ra từng trang khi cô lật qua lật lại. Như cố tìm điều gì đó trong cuốn nhật kí này, cô mở đôi mắt to hết cỡ có thể để có thể nhìn được rõ hơn. Tới trang gần cuối, cô dừng lại vài giây, nhìn trân trân vào dòng chữ: “Tự Đình, nếu một ngày nào đó anh không còn đủ kiên nhẫn để yêu em thì em vẫn phải sống thật tốt nhé!”. Không phải thứ cô đang tìm, nhưng dường như cô chưa từng biết đến câu nói này của anh. Nó được viết vào đây tự khi nào mà sao cô lại không rõ chứ? Có nhiều hơn một câu hỏi đang nhảy múa trong đầu cô. Hình như tim Tự Đình vừa lỗi một vài nhịp. Buông cuốn nhật kí xuống sàn nhà, cô lấy tấm bản đồ mà trước khi đi anh đã cắt nó ra từ quyển sách của anh và đưa cho cô, anh còn bảo: “Nếu khi nào nhớ anh, thì hãy cứ nhìn vào đây, em sẽ tìm thấy anh. Hiểu không Đình Đình ngoan ngoãn?”. Cô mở ra, vuốt thật phẳng rồi nhìn sâu vào một nơi nào đó cách xa chốn này cả hàng ngàn cây số, nơi có người cô yêu chỉ cách xa đất nước hình chữ S nhỏ xinh có một gang tay bé bỏng của cô trên bản đồ địa lý. Vậy mà sao nỗi nhớ lại giăng dài quá vậy. Dài hơn cả mức tưởng tưởng trong tâm trí cô lúc này. À không, là tất cả mọi lúc…

1h30′ đêm. Điện thoại đổ chuông. “Ai gọi mình vào giờ này được nhỉ?” Cô mơ màng nghĩ trong giấc ngủ. Nhìn vào màn hình điện thoại, là của anh. Giờ này bên đó đang là buổi trưa, chính xác là 10h30′ trưa. Cô bắt máy:

- Alô! Anh… – Cô cố kìm giọng vì xúc động.

- Tự Đình!

- Dạ! Em vẫn đang nghe… – Cô hồi hộp chờ đợi, chờ đợi tiếng anh cất lên bên đầu dây bên đó. Nhưng dường như có gì đó bất an lắm vì anh không gọi cô là Đình Đình nữa. Thời gian đứng yên một vài giây.
- Lộ Tự Đình. Em đừng chờ anh nữa nhé! Một năm đã là quá nhiều rồi.

Cô im lặng, im lặng tới mức có thể nghe thấy cả tiếng thở nhỏ, rất nhỏ nhưng dồn dập bên kia của anh.

- Có nghĩa là anh sẽ ngừng yêu em và em sẽ ngừng yêu anh, chờ đợi anh. Phải không?

- Ừm! Em có thể hiểu theo mọi cách mà em cho là dễ hiểu nhất. Mình sẽ vẫn là bạn, tình bạn của 17 năm về trước em nhé. Khi nào về Việt Nam em vẫn sẽ là người đầu tiên anh tìm gặp.

- Vì sao thế anh? – Câu hỏi rời rạc đến khó tả.

- Vì anh không còn đủ kiên nhẫn để yêu, không còn đủ niềm tin vào sự chờ đợi. Anh ra đi cũng là cách tốt nhất để giải thoát cho anh, cho em và cho những yêu thương thuộc về phía bên kia quá khứ.

Cô không nói gì, nhẹ nhàng cúp máy và hẳn người con trai ấy cũng hiểu lí do của cái cúp máy đột ngột không một câu chào. Từng con chữ anh vừa thốt ra là từng nhát dao lam sắc lẹm cứa vào tim cô gái nhỏ, mỏng như làn nước này những vệt dài. Câu nói cuối cùng ấy, câu nói ấy dường như đã được chuẩn bị từ rất lâu và chỉ chờ tới lúc này để nói ra. Chẳng phải nó đã được anh ghi vào nhật kí của 1 năm về trước hay sao, chẳng phải anh đã biết trước kết cục này hay sao? Phải không?

Màn hình điện thoại đêm nay sáng quá, sáng cả một góc nhà, sáng cả một khoảng lặng yên tĩnh đến khổ sở. Lần đầu tiên cô khóc, một năm qua dù nhớ anh nhường nào, cô cũng không khóc. Nỗi đau đớn cứ mệt nhọc vờn lấy đôi vai gầy. Đêm nay, gió cũng không thổi mạnh, chỉ còn nghe thấy tiếng lăn nặng nề của những giọt nước mắt. Cô không nức nở, không gào thét chỉ là có cái gì đó quấn quanh thân thể, quấn chặt lắm. Muốn vùng vẫy mà không tài nào thoát ra nổi. Nước mắt tràn gối, ướt đẫm cả khuôn mặt vốn bầu bĩnh nhưng đã hanh hao vì nhớ nhung chờ đợi. Đốm sáng cuối cùng trong đêm cuối cùng cũng tắt, trả lại cái đen kịt định sẵn cho màn đêm. Mọi thứ xung quanh Tự Đình như một cuốn phim quay chậm, rồi dừng hẳn. Tim cô gằn lên những tiếng lặng đến tê tái.

Đưa tay vuốt nhẹ mái tóc rồi mân mê xuống đôi tay gầy guộc, bàn tay cô đang run rẩy. Cố lắm, cố lắm cô mới có thể để nó nằm yên trong lòng mình. Mọi suy nghĩ về tương lai về quá khứ đều vỡ vụn ra như những mảnh thủy tinh, từng mảnh… từng mảnh sắc nhọn cứa vào da thịt vào lồng ngực đang bóp nghẹt của cô ở thực tại miên man này. Và đêm ấy, cứ dài như vậy.
Ngày đầu tiên, cô khóc.
Ngày thứ hai, cô khóc.
Ngày thứ ba, cô khóc.

Đến ngày thứ tư, mọi thứ đã trở về như cũ. Chỉ có điều, đâu đây có một cô gái đang đau những nỗi đau của riêng mình. Những cơn đau ấy thi thoảng mới lại đến và mỗi lần đến là mỗi lần quằn quại.
Chúng ta chia tay rồi phải không? Em và anh đã là hai kẻ bước trên hai con đường xa lạ. Hai đường thẳng vô tình cắt qua cuộc đời nhau, để lại trong nhau tất cả những gì mà tình yêu vốn có. Hai đường thẳng không nhìn vào nhau thêm một lần nào nữa, mà lạnh lẽo chạy về phía xa chân trời…

Tất cả đã là miền ký ức. Trôi mênh mang trên đồng gió lộng.

4. Hình hài của nỗi nhớ – yêu thương ngừng lại

Một năm trước – một năm sau, ngày hôm nay vẫn thế, vẫn là những cơn mưa dai dẳng của đất trời và vẫn thói quen cũ kỹ từ xưa. Chỉ có điều, trên bức tường ngăn không còn bao la những mảnh stick đủ màu với muôn vàn dòng chữ yêu thương. Tự Đình kéo tấm rèm màu sữa vẫn thoảng mùi hương hoa cúc sang một bên để lộ ra tấm cửa kính cùng những hạt mưa đang lất phất ngoài kia. Nhìn dòng xe cộ đang hùi hụi chạy thật nhanh để trở về với mái ấm và những gì thân thuộc nhất của họ, cô đang nghĩ tới điều gì đó mà suốt một năm qua cô chưa bao giờ nghĩ tới. Cô sẽ viết gì đó cho anh, viết ra những gì cô đã giữ chặt trong lòng ròng rã suốt ngần ấy tháng ngày. Viết về anh, về em, về chúng ta và về một cuộc tình nào đó đã vội vỡ…

Cô trở về với điều thân thuộc của riêng cô, không giống như bao người. Điều thân quen ấy là ngồi vào bàn học, mường tượng hình ảnh anh, vân vê cây bút để rồi lại vô hình đề tên anh lên trên giấy. Cô mở máy tính, những tiếng lạch cạch trên bàn phím bắt đầu vang lên. Cô sẽ dùng 26 con chữ để gửi tới phương xa kia, miền kí ức kia tấm chân tình còn sót lại trong cô. Để tất cả sẽ được ngủ yên theo những dòng chữ cuối cùng này.

Phan Gia Huy! Gửi anh, người con trai cách xa em hơn một gang tay trên bản đồ địa lý.

Em đang viết cho anh giữa những ngày tháng 5 với những cơn mưa ồn ào. Ngồi nhìn những hạt mưa đang bắt chéo xiên ngoài cửa sổ, em lại thấy lòng cồn cào dữ dội. Những gì tàn nhẫn đối với em nhất cũng đã qua, chỉ có những tháng 5 là chưa bao giờ ngưng lại cả. Em đã thôi không còn nhớ tới anh nhiều nữa, em lao vào công việc, bận rộn để em không có thời gian nghĩ về anh nữa. Qua một cửa bận rộn, em lại chỉ mong mình đừng ngừng lại. Em đi qua trăm ngàn bận rộn chỉ để quên anh theo một cách tự nhiên nhất. Nhưng càng cố, chỉ để càng biết mình không thể. Em giống như kẻ đang trốn chạy điều gì đó khắc nghiệt, một kẻ ngốc nghếch với nỗi nhớ. Nhưng ngốc nghếch có tội gì đâu anh nhỉ? Em đọc được ở đâu đó: “Đôi khi nhớ chỉ là quên một nửa, còn lãng quên là nhớ đến tận cùng”. Em có nằm trong số những kẻ như thế không? Em đã từng mong một ngày có 25 giờ để dư 1 giờ không nhớ tới anh đấy.

Nhưng đối với em lúc này, em chỉ mong 24 tiếng qua đi thật nhanh, em mong tới giấc ngủ để vỗ về cơn đau từng ngày một. Ngoài trời mưa vẫn thế, vẫn hắt theo gió đêm. Đi hết trang web này tới trang web khác để đêm trắng qua đi, vậy mà em vẫn gặp anh đâu đây trong những trang Facebook của bạn bè em, bạn bè anh. Nụ cười ấy, khuôn mặt ấy vẫn trong trẻo và rạng rỡ. Tất cả nhòa đi theo tiếng mưa rơi ngoài kia. Giờ anh đang ở đâu, góc nào của cuộc đời? Có bao giờ anh nhớ về những điều xưa cũ không anh? Nhớ tới để thổn thức giống em, chắc là có anh nhỉ? Anh đâu tệ tới mức xóa sạch mọi thứ phải không? Ngẫm lại nỗi nhớ trong tâm thức, em không biết mình ngẫm lại để làm gì, có chăng để nhận ra cuộc sống cần lắm những khoảng lặng. Khoảng lặng để sống chậm lại, nghĩ tất cả khác đi chứ không phải mặc định mãi như thế.

Trên dòng đời trôi ngược, có những con đường em không được phép chọn lựa, dù biết là sẽ khó khăn lắm mà vẫn cứ đi để tới cuối mới nhận ra đôi chân đang đau đớn nhưng vẫn muốn tiếp tục. Sự đớn đau và dằn vặt không bằng ý niệm được yêu thương khiến em cứ dấn thân vào đó mãi. Và rồi có những con đường gập ghềnh, cằn cỗi, có muôn vàn lối bắt em phải chọn. Anh biết không, giống như đứa trẻ lạc người thân em ngồi sụp xuống và khóc, nhưng rồi vẫn phải chọn một con đường nào đó mà em bắt buộc phải chọn. Em dù lớn vẫn đáng thương như một cơn mưa lạc trên đại lộ vắng tanh không người đơn đơn và lạnh lẽo. Lãng quên đó là cách tốt nhất ư? Hạnh phúc có trong veo như giọt nước mắt cuối trời, bản tình ca cuối chẳng ai muốn nhớ lời và cũng không ai muốn bắt đầu cho tới khi kết thúc. Yêu thương của em, của anh giống như hạt cát trong đôi bàn tay nhỏ. Em càng cố gắng thì hạt cát càng rơi xuống, em nắm chặt quá chăng!? Em sẽ mở rộng bàn tay mình để thấy mọi thứ là thật nhất, không còn giữ chặt chúng nữa.

Ngày anh đến, ngày anh đi. Ừ thì vẫn thế đấy thôi, đều nhẹ nhàng và thanh thoát như vậy. Để lại sâu trong tâm hồn cô gái nhỏ những nỗi đau mà dù có tới kiếp sau cũng chưa thể lành lặn. Người ta thường nói, yêu thương có bao giờ là trọn vẹn khi hai kẻ quá yêu nhau nhưng lại cách xa nhau cả hàng ngàn cây số. Em chưa bao giờ tin, nhưng giờ thì sao, nó quá rõ ràng với nhân duyên này. Gặp nhau bởi duyên – yêu nhau bởi số và xa nhau bởi mệnh. Duyên số của anh và của em đã đưa mình đến gần nhau từ lúc mình còn là những đứa trẻ, nhưng lỗi mệnh trời thì dù có cố tới cỡ nào, có gắng ra sao thì mình vẫn lạc mất nhau. Anh đã là người của quá khứ rồi phải không và với anh chắc em cũng thế, cũng là một phần quá khứ nơi anh. Anh luôn là một phần quá khứ ngọt ngào nhất. Dù anh đã là người của quá vãng thì trong mắt của cô gái lớn đầu nhưng nhỏ suy nghĩ như em, anh luôn là chốn tựa nương bình yên hơn bao giờ hết.

Ngồi nghe lại những bản tình ca buồn, những đoạn radio anh gửi. Giờ đây tất cả chỉ mang hình hài của hư ảo và miền nhớ. Nó không xoáy cuộn trong tim em như trước, không còn khiến tim chết lặng vài giây khi nhớ tới cuộc điện thoại phương xa của anh vào cái đêm mệt mỏi ấy. Gói ghém và cất thật kỹ vào những ngăn kéo quá khứ, em sẽ gửi lại anh tất thảy thương nhớ này để rồi khép lại thôi mọi mông lung còn chờ giấc ngủ. Nếu có thể, mình sẽ lại yêu nhau ở kiếp sau và kiếp sau nữa được không!? Hạnh phúc kiếp này, em không phải là người ngự trị nhưng mình hứa tìm nhau ở kiếp sau anh nhé?

Tạm biệt anh. Dưới cùng một bầu trời, xin anh đừng quên em.

Tiếng gõ bàn phím dừng hẳn. Một cái mail dài hơn cô nghĩ, cô không biết là mình lại có nhiều thứ để gửi tới anh đến vậy. Mọi day dứt ẩn sâu trong cô nhiều tới chừng này kia à. Cô chưa bao giờ định dạng nỗi nhớ, nỗi đau của mình mà nên biết làm sao được mọi hoang hoải này cơ chứ. Cái mail đầu tiên và cũng là cái mail cuối cùng trong suốt một năm trời qua cô gửi tới anh. Mọi thứ đã nghĩ là sẽ ngủ yên nhưng cô không thể làm thế. Tin yêu và nhiệt thành trong tim còn dư âm quá nhiều khiến cô nghĩ mình cần phải làm một điều gì đó để cõi lòng bình ổn hơn. Đã tới lúc cô để tình yêu này trở về đúng vị trí của nó, vị trí của nó đáng lẽ ra phải thuộc về quá khứ từ rất lâu rồi nhưng cô lại cố kéo nó lại. Tự Đình cũng không còn đủ sức lức để mềm mại với những cô đơn ngoan hiền còn bỏ ngỏ đó nữa. Dâng hiến vậy là đủ, ân tình vậy là đủ cô cần phải độ lượng với nỗi đau của mình thôi. Phải dừng lại thôi…

Một năm mặn nồng, phai nhòa nước mắt.

***​
5. Vùng nắng tròn đầy – kí ức ngủ quên
2h đêm – 18.5.2011. Hai mùa mưa nắng đi qua, hai mùa lá rơi vàng ngõ phố nhỏ. Hai năm – lần cuối cùng người con gái tên Đình Đình khóc, hai năm tròn để cái tên Đình Đình ngủ sâu mãi mãi. Nước mắt lăn dài như kết thúc lời hứa nặng sâu tình nghĩa. Không còn ai trên nhân gian này tên Đình Đình nữa, chỉ còn cô gái tên Lộ Tự Đình tồn tại. Đêm nay cũng là đêm cuối cô sống chung với lời hứa. Kí ức cô đã dứt đoạn một năm về trước. Chỉ còn lời hứa, mà đã là lời hứa thì phải giữ và thực hiện cho toàn vẹn…
Một sớm mai tinh khôi khác nào đó trong cuộc đời.
- Lộ Tự Đình, cậu dậy chưa đấy? Tớ đi trước đây! – Giọng thằng bạn cáu kỉnh của cô đang oang oang trước cửa.
- Tớ dậy rồi mà. Chờ tớ 10 giây nhé! – Đôi mắt đen láy cười tít lại.
Vẫn thói quen và cách trả lời ấy. Cô thay đồ thật nhanh và bước ra cửa. Có khác một điều đó là không còn tin nhắn mới của ai hay ai đó chờ cô sau hàng tường vi vẫn đang nở sớm kia. Mọi thứ đều được thời gian hóa giải và thay đổi theo một cách dịu dàng. Dừng lại, cô khẽ gật gật mấy cái như vừa sực nhớ ra điều gì. “Giờ này sao mà có nắng được, còn chưa tới bình minh mà!”, cái miệng vẫn toe toét. Cô nhìn đồng hồ, mới chỉ có 4h45′ sáng thôi sao?
Leo lên xe đạp, cô vui cười rạng rỡ, hành trình mới lại bắt đầu. Không còn thói quen chạy bộ, cô thích đi xe đạp sáng sớm hơn là chạy bộ. Vì một lẽ nào đó. Chạy xe dọc quanh các ngôi nhà, dạo qua các con đường khiến tâm trạng cô thoại mái vô cùng. Được ngắm những góc nhỏ với màn sương mờ còn đọng nước, được chứng kiến ánh nắng sớm đầu tiên đang lách qua từng kẽ lá tan chảy trong từng vòm cây. Tự Đình đã nghĩ: “Có phải mình nên như thế này sớm hơn. Mình đã bỏ lỡ quá nhiều điều tươi đẹp và mơn man trong cuộc sống này thì phải. Hóa ra trước giờ cảnh vậy và con người trong cuộc sống vốn bình ổn và an yên thế này sao?”.

Cô đã chờ đợi, đã chờ đợi tròn hai năm. Cô giữ trọn vẹn lời hứa mà thực chất thì cũng phải cô đã từng hứa. Tự Đình có thể kết thúc lời hứa một năm trước, khi cuộc điện thoại ấy được gọi từ nửa quả địa cầu sang cho cô. Cô đã suy sụp hoàn toàn, tưởng chừng thế giới đang đổ ập xuống chân cô, nhưng giờ thì tất cả đã khác. Tự Đình coi trọng lời hứa nên cô đã thực hiện tới cùng. Và hiện tại, “Đình Đình ngoan ngoãn” cái tên mà trên đời này chỉ duy nhất môt người gọi cô như vậy, đã trở lại là chính mình. Cô yêu những ngày nắng – cô yêu vùng nắng của riêng mình. Cô sẽ không còn chờ đợi ai nữa. Lộ Tự Đình sẽ không chờ đợi ai nữa. Cô sẽ chăm sóc bản thân thật tốt, sẽ làm những việc mà đáng ra bản thân đã không nên để thất lạc cho tới tận bây giờ. Trên đường đời, chắc sẽ có những lần cô ngồi thơ thẩn và nhớ về một ai đó nhưng có lẽ tất cả sẽ chỉ là những cơn gió vội vã thổi qua tâm trí cô rồi lại biến mất trong êm đềm. Dù thế giới này có quay lưng lại với cô thì cô vẫn sống tốt, chắc chắn sẽ sống thật tốt. Sẽ vẫn đứng vững dù cuộc sống vồn vã có “đá” cho cô một hay nhiều cú thì cô vẫn kiên cường, mạnh mẽ. Như loài cỏ dại có thể dễ bị chà đạp nhưng không dễ gì khuất phục. Mọi kí ức về cô về người con trai tên Phan Gia Huy ấy cô sẽ mỉm cười khi nhớ lại tất cả. Cười bằng một nụ cười an nhiên nhất.
Bình minh lên – Vùng nắng của cô lại trải dài đầy ắp mọi góc phố, ngõ nhỏ, dưới những con đường – nơi mà tất cả mọi người đang náo nức đón ngày mới, nơi những em nhỏ đang tung tăng tới trường, nơi những cụ già tập thể dục và nơi chúng ta trao nhau yêu thương…
Ánh nắng cười. Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy. Tiếp tục cuộc hành trình, chiếc iPod đã vang lên bản “Tomorrow”: “Ngày mai, tôi sẽ chống lại cả thế giới. Ngày mai, tôi có con đường dành cho riêng mình. Chắc chắn tôi sẽ làm được, I can make it’s right…
***​
Oáp…” Đêm qua, cô đã không còn nhớ tới một ai đó mà cô không rõ mặt. Cảm giác mờ mờ ảo ảo về một thứ không còn. Trong đầu cô chỉ thấy hình ảnh chiếc Dreamcatcher đung đưa. Và Tự Đình đã không còn nhát ma nữa, phải chăng chiếc “bùa” ấy đã hiệu nghiệm, giấc mơ của của cô không còn bồng bềnh và nhọc nhằn như trước nữa. Tự Đình đã trở thành một cô gái trong trẻo và lớn hơn ngày hôm qua rất nhiều. Cô vẫn nhớ, nhớ cảm giác bồn chồn xao xuyến ấy. Thực sự là một cảm giác cô hoàn toàn không nhớ đó là gì nhưng bất chợt cô nghĩ: “Mình muốn cảm giác ấy lặp lại một lần nữa. Một lần nữa, duy nhất trong cuộc đời.”
New massage từ “kẻ lạ mặt”: ”Lộ Tự Đình – Chúc mừng sinh nhật. 21 tuổi Cậu đã là một cô gái, cậu đã không còn là cô bé Tự Đình nữa. Không có gì quật ngã được một Tự Đình mạnh mẽ cả. Phía cuối con đường luôn là cầu vồng và ở đó luôn có người đợi cậu.
- Cám ơn mày nhé, Dreamcatcher. – Tự Đình nhoẻn miệng cười.

Chiếc xe sang màu đỏ rực đã theo chân vị đại gia người Ả-rập sang thiên đường Monaco để nghỉ dưỡng và đón Noel.

Màu đỏ là một màu không thường thấy đối với dòng xe siêu sang có biệt danh “bóng ma” như Rolls-Royce Ghost (ám chỉ màu đen). Dừng chân tại khu nghỉ dưỡng sang trọng Le Meridien (Monaco), nhiều người sẽ tưởng nhầm đây là một chiếc Ferrari chứ không phải “bóng ma” nước Anh Rolls-Royce.
Ghost được coi là sản phẩm đánh dấu bước chuyển mình của Rolls-Royce với mức giá rẻ bằng một nửa nhưng sang trọng và quý phái không kém gì người đàn anh Phantom. Ra mắt từ năm 2009, Rolls-Royce Ghost nhanh chóng trở thành người bạn đường tin cậy của nhiều đại gia đến từ khắp nơi trên thế giới, bởi sự gần gũi hơn đối với những mẫu xe đời thường (Phantom – người tiền nhiệm của nó tỏ ra quá vượt trội so với những dòng xe cùng phân khúc, và tất nhiên, mức giá cũng vượt trội).

Rolls-Royce Ghost được phát triển dựa trên cơ sở của dòng BMW 7-Series, dài 5,4m, nặng 2,8 tấn, là sự kết hợp hài hòa giữa những nét cổ điển đặc trưng của Rolls-Royce với phong cách trẻ trung hiện đại, rất hợp với xu thế phát triển của thị trường.
Về thiết kế, người dùng vẫn có thể dễ dàng nhận ra những chi tiết đặc trưng của Rolls-Royce như lưới tản nhiệt lớn dạng thác đổ, đèn pha hình chữ nhật khá “thô” và cửa hậu bản lề ngược cùng những chi tiết thiết kế thủ công bên trong cabin, như ghế bọc da cao cấp hay loại gỗ óc chó ốp trên bảng điều khiển và vô lăng.
Về công nghệ, chiếc xe trị giá 280.000 USD này được thừa hưởng những thành quả mới nhất trên thị trường hiện tại, tiêu biểu là hệ thống cửa tự động mở khóa khi chủ xe đến gần, hệ thống camera trước, sau và nóc xe hỗ trợ đỗ xe an toàn. Không những thế, Ghost còn được trang bị hệ thống đèn chiếu sáng ban đêm với chức năng nhận diện người qua đường và hệ thống báo rung vô lăng khi xe đi chệch làn đường mà không có tín hiệu rẽ hay chuyển làn.
Để tối ưu hóa cảm giác tiện nghi cho hành khách trên xe, Rolls-Royce còn lắp đặt cho chiếc xe sang của mình hệ thống điều hòa 4 vùng chống đọng nước và ghế ngồi có chức năng massage, sưởi ấm hoặc làm mát tùy chế độ.
Nhờ vào khối động cơ tăng áp kép V12 dung tích 6,6 lít, kết hợp hộp số tự động 8 cấp, “bóng ma” màu đỏ này có sức mạnh tương đương 563 sức ngựa, cho khả năng tăng tốc từ 0-100 km/h trong 4,9 giây, với tốc độ tối đa là 250 km/h (giới hạn điện tử).

[TR]
[TD][IMG]http://img.news.zing.vn/img/731/t731597.jpg[/IMG][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][IMG]http://img.news.zing.vn/img/731/t731598.jpg[/IMG][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][IMG]http://img.news.zing.vn/img/731/t731599.jpg[/IMG][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][IMG]http://img.news.zing.vn/img/731/t731600.jpg[/IMG][/TD]
[/TR]

Những mỹ nhân đẹp mê hồn của làng giải trí Hoa ngữ đều sở hữu trong tay những hình ảnh cũ mà không bao giờ muốn lộ ra ngoài.

Dương Mịch
Ngôi sao “Cung tỏa tâm ngọc” đã từng chiếm được sự yêu mến rất lớn của người hâm mộ nhờ gương mặt thanh thoát, nụ cười duyên dáng và ánh mắt ngọt ngào. Tuy nhiên, sự nổi tiếng của Dương Mịch cũng chính là lý do khiến cho người hâm mộ càng thêm tò mò về những hình ảnh thời chưa nổi tiếng của cô.

Dương Mịch

Và mới đây, khi những hình ảnh cũ của cô được tiết lộ, rất nhiều người hâm mộ nữ diễn viên xinh đẹp này đã bị sốc. Trước khi bước chân vào làng giải trí, Dương Mịch đã từng là một cô gái có nhan sắc bình thường với gương mặt vuông và nụ cười cũng không quyến rũ, hút hồn đến thế.

Dương Mịch (phải) trước đây trông rất bình thường với gương mặt vuông

Nhưng sau đó cô nàng đã thay đổi thành khuôn mặt trái xoan rất xinh xắn

Sau đó, người hâm mộ còn được thấy rất nhiều bức ảnh khác nhau minh chứng rằng Dương Mịch đã từng gọt mặt, sửa mũi để có thể xinh xắn và đáng yêu như hiện nay.

Những hình ảnh minh chứng cho việc Dương Mịch phẫu thuật thẩm mỹ

Tôn Phi Phi

Tôn Phi Phi
Bước sang tuổi 30, cô nàng họ Tôn cũng đã kịp đánh dấu tên tuổi của mình thông qua các bộ phim đình đám như “Tiểu Ngư Nhi và Hoa Vô Khuyết”, “Bích Huyết Kiếm”, “Mai Khôi Giang Hồ”, “Khổng Tước Đông Nam Phi”…

Thời xua Tôn Phi Phi có khuôn mặt rất tròn

Nhưng giờ đây lại vô cùng thanh thoát

Mặc dù là một ngôi sao rất được yêu thích nhờ gương mặt khả ái và dịu dàng tuy nhiên Phi Phi cũng đã dính phải scandal “dao kéo” khi những hình ảnh cũ của cô được tiết lộ.

Thái Y Lâm

Cô ca sỹ Đài Loan Thái Y Lâm cũng là một trong những ngôi sao dính nghi án dao kéo đình đám nhất làng giải trí Hoa ngữ. Theo như những nguồn tin thân cận với cô nàng diva của làng nhạc xứ Đài thì cô đã từng trải qua tới 5 lần phẫu thuật thẩm mỹ để có được nhan sắc như hiện nay. Từ gương mặt tròn cho đến đôi mắt 1 mí đều được chỉnh sửa và giờ đây, vẻ đẹp mà Thái Y Lâm sở hữu đã hoàn toàn khác.

Thái Y Lâm thuở còn “xấu xí”

Tuy nhiên, rõ ràng là từ sau khi nhờ đến sự trợ giúp của dao kéo, Thái Y Lâm trông đã xinh đẹp và quyến rũ hơn rất nhiều. Đó có lẽ cũng chính là lý do vì sao mà các ngôi sao của làng giải trí luôn luôn muốn đua nhau đi chỉnh sửa nhan sắc để trông hoàn thiện hơn nữa.

Thái Y Lâm của hiện tại rất xinh đẹp và quyến rũ

Dưới đây là bộ ảnh độc của các ngôi sao thời chưa nhờ đến công nghệ dao kéo để làm đẹp:

Trần Tịnh Tuyên

Từ Tử San

Hùng Đại Lâm

Diệp Tuyền

có lẽ cũng cần phải đi phẫu thuật

Mùa Noel đang đến gần, chúng mình lại sắp có dịp “thưởng thức” những chiếc bánh Giáng sinh đặc biệt rồi. Mới đây, để chào đón Giáng sinh, các đầu bếp khách sạn Pudong Shangrila ở Thượng Hải, Trung Quốc đã tạo nên một chiếc bánh cực “khủng” mà ai nhìn cũng phải bất ngờ.

Chiếc bánh này có chiều dài hơn 1.068m, nó đã được công nhận là “Chiếc bánh dài nhất thế giới”. 80 đầu bếp của khách sạn Pudong Shangrila đã mất 7 ngày để hoàn thành nó. Chiếc bánh được làm từ 904 quả trứng, 1.045kg bột, 209kg đường, 401kg sô-cô-la đắng, 34kg vani.

Bánh Giáng sinh dài hơn 1.000m tại Thượng Hải.

Đầu bếp Yusuf Yaran cho biết, quy trình chế tạo bánh Giáng sinh “khủng” này cũng giống như những chiếc bánh bình thường khác: Ông chia sẻ: “Đầu tiên chúng tôi nhào bột, rồi nướng bánh, phủ lớp kem vani và cuối cùng là tráng 1 lớp sô-cô-la đắng lên mặt trên bánh. Chúng tôi trang trí thêm kẹo, đường để nó trông thật hấp dẫn.”
Ban đầu, nhóm đầu bếp dự định tạo ra chiếc bánh dài 888m nhưng khi tiến hành thực hiện chế tạo thì nó lại “dư” thêm gần 200m. Thành tích này khiến ai cũng bất ngờ đấy các bạn ạ! Khách sạn đã phải huy động 150 người làm giá đỡ để trưng bày chiếc bánh có 1-0-2 này.

80 đầu bếp của khách sạn Pudong Shangrila đã mất 7 ngày để hoàn thành chiếc bánh.

Số tiền bán bánh thu được sẽ ủng hộ những trẻ em
đang điều trị bằng phương pháp hóa học trị liệu tại Thượng Hải.

Sau khi ăn mừng sự thành công của chiếc bánh Giáng sinh dài hơn 1.000m, khách sạn đã cắt chiếc bánh ra nhiều phần để mọi người có cơ hội được thưởng thức. Tất cả số tiền bán bánh thu được sẽ ủng hộ những trẻ em đang điều trị bằng phương pháp hóa học trị liệu tại Thượng Hải.

Như vậy, chiếc bánh của khách sạn Pudong Shangrila đã “soán ngôi” chiếc bánh dài 207m tại Pháp để trở thành chiếc bánh dài nhất thế giới ở thời điểm hiện tại.

Cùng xem thêm một số hình ảnh khác về chiếc bánh đặc biệt này nhé!

Chiếc bánh có chiều dài “khủng” nhất!

Chiếc bánh dài 1.068m nhé!

Nhìn hấp dẫn quá đi mất....!

Xác định công nghệ đột phá nhất năm 2011 là việc không dễ dàng, nhưng để so sánh chúng với nhau lại càng khó khăn hơn. Trên hành trình tìm kiếm sản phẩm nổi bật, trang Pocket-Lint đưa ra danh sách 5 ứng cử viên đầy hứa hẹn sau đây.

1. OnliveOnlive gây sự phấn khích đặc biệt kể từ ngày ra mắt bởi thiết kế độc đáo và ý tưởng không kém phần thú vị. Cụ thể, thay vì tích hợp phần cứng cồng kềnh, nay bạn có thể chơi game trên “đám mây” dựa vào những kết nối được hỗ trợ. Dĩ nhiên, Onlive vẫn tồn tại một số nhược điểm như hình ảnh chưa thật mượt, phụ thuộc nhiều vào đường truyền internet… nhưng không thể phủ nhận sự đột phá mà hệ thống mang lại. Dường như vẫn đến thời hoàng kim của Onlive, tuy nhiên tương lai rất hứa hẹn nhé!

2. Google+

Ai sẽ dùng Google+ khi Facebook hiện phát triển thần tốc? Hẳn câu hỏi đó đang được trả lời phần nào với những thành công nhất định của mạng xã hội Google+. Theo đó, gã khổng lồ tìm kiếm rất khéo léo tận dụng những thế mạnh đặc trưng như Android, Picasa, Google Talk… cùng những thông tin có sẵn trong tài khoản dịch vụ Google.

Trên thực tế, nhiều chuyên gia nhận định Google đủ sức lôi kéo mọi người dùng internet đến với thế giới “Google Life” (tạm dịch: cuộc sống Google) liên kết mọi hoạt động trực tuyến của họ. Và nếu như vậy, những mạng xã hội khác quả thực “không có cửa”.

3. Sony PlayStation 3D Display

Công nghệ 3D đã nổi tiếng từ lâu song những gì được Sony giới thiệu tại Los Angeles vẫn thực sự đáng ghi nhận. Đó là màn hình PlayStation 3D 24 inch với mức giá không quá cao (500 USD, khoảng 11 triệu đồng), độ tương phản 5.000:1, góc nhìn rộng 176 độ và thời gian đáp ứng 4ms. Tuy nhiên, PlayStation 3D 24 inch gây ấn tượng bằng khả năng hỗ trợ hình ảnh kép. Hai người chơi khi đeo kính 3D chuyên dụng thì hình ảnh mỗi người nhìn thấy trên cùng một màn hình sẽ khác nhau. Công nghệ này dựa trên phương thức chia tách hình ảnh 3D chủ động với kính màn trập – bước tiến đáng kinh ngạc của “đại gia” xứ hoa anh đào.

4. Lytro

Không giống hầu hết máy ảnh hiện nay, Lytro đến từ một hương hiệu mới nổi và đang góp phần thay đổi làng nhiếp ảnh mãi mãi. Model tích hợp ống kính f2 màn trập cố định, cảm biến thu được 11 triệu tia sáng, zoom quang học 8x, màn hình cảm ứng nhỏ, cổng USB kết nối máy tính và 2 phím điều khiển đơn giản (phím nguồn và phím chụp).

Lytro có thể thu nhận ánh sáng hắt vào ống kính từ mọi hướng, lấy nét tại vô cực và tốc độ ghi hình tức thì. Bởi vậy, bạn dễ dàng điều chỉnh bất kỳ điểm ảnh nào nét hơn sau khi chụp – điều không thể với sản phẩm truyền thống. Nhờ có Lytro, bạn yên tâm “tự sướng” hoặc trổ tài ảnh ọt mà chẳng cần điều chỉnh tiêu cự. Và khi tác phẩm được chuyển vào máy tính, bạn thoải mái tạo điểm nhấn theo cá tính riêng.

5. Nintendo Wii U

Dù chưa chính thức lên kệ và cần thêm thời gian hoàn thiện mới có thể đến tay người dùng, nhưng Nintendo Wii U đủ sức ghi tên mình vào danh sách sản phẩm đột phá.Điểm nhấn của Nintendo Wii U nằm ở bộ điều khiển với những trải nghiệm vô cùng mới mẻ. Giống như chiếc máy tính bảng, song phần tay cầm cung cấp đầy đủ phím điều khiển thực, màn hình 6.2 inch – nơi bạn có thể viết lên bằng bút stylus. Quan trọng hơn, bộ phận hiển thị này cung cấp thêm một góc nhìn độc lập với tivi – màn hình chính – giúp bạn điều khiển cuộc chơi đa dạng và lôi cuốn hơn. Nghe khá phức tạp và pha chút điên cuồng, nhưng nếu được sở hữu một chiếc Nintendo Wii U, bạn sẽ không bao giờ phải thất vọng.

Đã bao giờ bạn thử “super soi” vào các mỹ nhân… ma đã xuất hiện trên màn ảnh Việt chưa? Đúng là có rất nhiều “hồn ma bóng quế” thuộc hàng “quốc sắc thiên hương” từng “nhát ma” khán giả trong các dự án phim kinh dị đình đám đấy. Nhưng ai sẽ là ma nữ đáng… sợ nhất nhỉ? Hãy cùng chúng mình “nghía” qua danh sách dưới đây nhé!

Ngô Thanh Vân

Nếu như khán giả đã quá quen thuộc với hình ảnh Ngô Thanh Vân – một đả nữ với những pha hành động cực kỳ mạnh mẽ chắc chắn sẽ phải ngạc nhiên khi xem Ngôi nhà trong hẻm. Bộ phim kinh dị này sẽ được công chiếu vào năm 2012 tới. Trong phim, Ngô Thanh Vân hóa thân thành người phụ nữ bị sảy thai.

Quá đau đớn vì mất đứa con đầu lòng, người vợ (Ngô Thanh Vân) như người mất trí, có nhiều hành động kỳ quặc. Chồng cô (Trần Bảo Sơn) tìm mọi cách giúp đỡ nhưng trong ngôi nhà bé nhỏ của hai vợ chồng vẫn có những điều kỳ quái xảy ra. Phim chưa chiếu nhưng nhìn vào poster có thể thấy chị Thanh Vân ma quái và đáng sợ như thế nào.

Đây không phải là lần đầu tiên chị ấy đóng phim kinh dị. Tác phẩm đầu tiên mà chị ấy tham gia là Ngôi nhà bí ẩn – Suối oan hồn. Chị Thanh Vân đóng vai Trúc. Đây là vai diễn đơn giản, có ít lời thoại nên chị ấy vào vai “ngon ơ”.

Ngô Thanh Vân có lẽ là diễn viên tham gia nhiều phim kinh dị nhất (chị ấy đã tham gia hai bộ phim kinh dị). Cùng chờ xem Ngôi nhà trong hẻm để thấy Ngô Thanh Vân trở thành người vợ ma quái như thế nào nhé!

Đinh Ngọc Diệp
Cô nàng chân dài đa tài này vào vai ma nữ Thanh Mai trong phim Bóng ma học đường. Đặc điểm nổi bật của người đẹp “chốn… âm phủ” là đôi môi thâm xì, mắt kẻ đậm và gương mặt lúc nào cũng như đang đe dọa mọi người.

Sợ chưa kìa?
Hóa thân vào một ma nữ nhưng Ngọc Diệp vẫn có cơ hội khoe thân hình đặc biệt là vòng một cực nóng bỏng trong phim. Đó là cảnh cô đánh nhau và bị các nữ sinh xé quần áo ngay trên đường phố.

Bóng ma học đường được xếp vào hàng phim kinh dị dở. Diễn xuất của Ngọc Diệp theo đó mà không nhận được sự ưu ái của khán giả. Nhưng không thể trách Ngọc Diệp, có trách hãy trách nhà sản xuất. Bởi không tính kịch bản nhàm chán và dở tệ thì mỗi chuyện trang điểm cho hồn ma này hơi “quá tay” cũng đủ khiến khán giả không có thiện cảm với bộ phim rồi.

Thanh Tâm (Tâm Tít)
Khi Giữa hai thế giới mới chỉ đang ở giai đoạn quảng bá, khán giả đã rất háo hức khi có sự tham gia của hot girl cực kỳ xinh đẹp Tâm Tít. Ai cũng trông đợi để xem khả năng diễn xuất của cô gái Hà Thành vào Nam lập nghiệp này.

Tâm Tít đóng vai một ma nữ 16 tuổi. Cô bé bị hại chết oan ức nên linh hồn không được siêu thoát mà vẫn ở lại nhân gian. Tâm Tít ở lại để báo thù, làm cho gia đình kẻ nhẫn tâm hãm hại mình sống trong dằn vặt và sợ hãi.
Khán giả rất kỳ vọng vào vai diễn này của Tâm Tít. Tuy nhiên khi đến rạp, ai ai cũng té ngửa vì chị ấy xuất hiện quá ít. Thế nên trong Giữa hai thế giới, Tâm Tít chưa thể hiện được nhiều khả năng diễn xuất mà mình có. Nếu để nhận xét một câu về Tâm Tít trong bộ phim kinh dị này thì có lẽ ai cũng phải công nhận: Chị ấy dù đóng vai gái quê (Chiếc giường ngăn đôi) hay ma trẻ với khuôn mặt tím bầm, môi tái nhợt và mặt bê bết máu thì vẫn… xinh đẹp như thường .
Elly Trần
Elly Trần vốn không được đánh giá cao về khả năng diễn xuất ở những bộ phim cô tham gia và Bóng ma học đường cũng không phải là ngoại lệ. Tham gia phim với vai ma nữ tinh nghịch, diễn xuất của người đẹp này vẫn chưa gây ấn tượng với khán giả. Nhiều người nhận định: Elly Trần hút khán giả bởi thân hình hấp dẫn của mình chứ không phải khả năng diễn xuất.

Ma nữ bị hóa trang hơi quá đà
Elly Trần trong Bóng ma học đường cũng không khác Elly trong những phim cô tham gia. Vẫn là hình ảnh một hot girl có thân hình quyến rũ, cách diễn cũng chỉ giới hạn trong hai chữ “hot girl”. Để chinh phục được khán giả, Elly cần trau dồi khả năng diễn xuất nhiều hơn nữa.
Ngân Khánh
Người đẹp Ngân Khánh cũng góp mặt trong một bộ phim kinh dị: Khi yêu đừng quay đầu lại. Tuy bộ phim bị đánh giá là phim kinh dị “nửa mùa” nhưng diễn xuất của Ngân Khánh không bị chê nhiều.
Ngân Khánh vào vai Nguyên Xuân – một cô gái luôn tồn tại trong mình những mâu thuẫn: cô yêu nhưng lại sẵn sàng ruồng bỏ người yêu, đam mê múa nhưng không theo nghề. Ngân Khánh đã thể hiện rất tốt vai diễn đòi hỏi nhiều kỹ năng này.

Xuất phát điểm là một diễn viên nên chuyện diễn xuất với chị ấy không phải là điều quá khó khăn. Ngân Khánh hóa thân thành cô vũ công hoang dại, bốc lửa, diện chiếc đầm xanh đi vào ngôi biệt thự bí ẩn giữa không gian thấm đậm chất liêu trai. Dù Khi yêu đừng quay đầu lại không thành công về mặt nội dung nhưng chẳng ai có thể phủ nhận một điều: Ngân Khánh quá đẹp trong phim.
Yu Dương
Yu Dương là một cái tên hoàn toàn mới đối với điện ảnh Việt nhưng chắc chắn ai ai cũng đều ấn tượng với tạo hình của cô trong phim kinh dị đang rất được nhiều người trông đợi: Lời nguyền huyết ngải. Yu Dương là nhân tố mới mà đạo diễn Bùi Thạc Chuyên mới tìm được.

Yu Dương đóng vai “Thánh cô” ma mị trong Lời nguyền huyết ngải. Tuy chưa biết diễn xuất như thế nào nhưng nhiều người phải công nhận, cô có một vẻ đẹp mong manh rất kì bí. Chẳng cần đóng phim kinh dị thì trông Yu Dương cũng đã rất bí ẩn rồi.

Yu Dương đời thường

Lời nguyền huyết ngải do đạo diễn nổi tiếng Vũ Thạc Chuyên dẫn dắt. Chúng mình hãy cùng đến rạp vào ngày 12/1/2012 để xem Yu Dương diễn xuất trong phim kinh dị như thế nào nhé.

Kết:
Điều dễ nhận ra là các mỹ nữ Việt dù vào vai ma nhưng vẫn cực kỳ xinh đẹp và hiếm có ma nữ nào khiến khán giả thực sự sợ hãi hay ám ảnh. Điều này cũng là một trong những nguyên nhân khiến các bộ phim kinh dị Việt chưa nhận được sự quan tâm đúng mức từ khán giả mỗi khi có dự án mới công bố. Các diễn viên xinh đẹp của chúng ta cần phải cố gắng thật nhiều để khán giả vừa xem vừa trầm trồ khen đẹp mà vẫn cực kỳ run sợ. Chúng mình hãy cùng chờ xem những mỹ nhân nào sẽ “nhát ma” khán giả thành công trong thời gian tới nhé !

Mẫu xe ra đời từ thập niên 1960, động cơ hai xi-lanh đối xứng, dung tích 600 phân khối, được sưu tầm và phục chế.

[TR]
[TD][URL="http://hot.dinhcao.vn/xe-co-bmw-r60-2-trong-long-sai-gon-232458.html"][IMG]http://vnexpress.net/Files/Subject/3b/bb/d1/bd/BMW-R20-11.jpg[/IMG][/URL]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Xế cổ BMW R60/2 của một người sưu tầm xe tại Sài Gòn.[/TD]
[/TR]

Từ 1956 đến 1969 tại Đức, BMW tiêu thụ trên 20.000 chiếc R60/2, con số ấn tượng lúc đó. Mẫu 600 phân khối này để lại ấn tượng với nhiều người mê xe. Minh chứng là mặc dù đã bị “khai tử” từ lâu nhưng R60/2 vẫn được nhiều người sưu tầm, phục chế. BMW R60/2 thiết kế cho nhiều mục đích với thùng sidercar gắn thêm bên thân.
R60/2 sử dụng động cơ 4 thì, hai xi-lanh với hệ thống làm mát bằng gió. Động cơ 594 phân khối có công suất cực đại 30 mã lực tại vòng tua máy 5.800 vòng/phút. Hộp số 4 cấp. Khung sườn dạng ống. Chiều dài 2.125 mm, rộng 660 mm và cao 980 mm. Giảm xóc trước và sau kết hợp giữa lò xo giảm chấn và piston thủy lực. Bình xăng dung tích 17 lít, tốc độ tối đa có thể đạt được là 145 km/h.
Mẫu xe Đức hiện được khá nhiều người chơi xe tại Việt Nam sưu tầm, phục chế, với ý nghĩa là kỷ vật của một thời đã xa.

[TR]
[TD][URL="http://hot.dinhcao.vn/xe-co-bmw-r60-2-trong-long-sai-gon-232458.html"][IMG]http://vnexpress.net/Files/Subject/3b/bb/d1/bd/BMW-R20-11.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

[TR]
[TD][URL="http://hot.dinhcao.vn/xe-co-bmw-r60-2-trong-long-sai-gon-232458.html"][IMG]http://vnexpress.net/Files/Subject/3b/bb/d1/bd/BMW-R20-7.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Ngoại hình một chiếc BMW R60/2 ở Sài Gòn.[/TD]
[/TR]

[TR]
[TD][URL="http://hot.dinhcao.vn/xe-co-bmw-r60-2-trong-long-sai-gon-232458.html"][IMG]http://vnexpress.net/Files/Subject/3b/bb/d1/bd/BMW-R20-10.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Kiểu dáng cổ điển của chiếc xe khi nhìn từ phía sau.[/TD]
[/TR]

[TR]
[TD][URL="http://hot.dinhcao.vn/xe-co-bmw-r60-2-trong-long-sai-gon-232458.html"][IMG]http://vnexpress.net/Files/Subject/3b/bb/d1/bd/BMW-R20-13.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]BMW R60/2 sử dụng niềng căm (vành nan hoa) với thắng đùm (phanh tang trống) trên cả hai bánh.[/TD]
[/TR]

[TR]
[TD][URL="http://hot.dinhcao.vn/xe-co-bmw-r60-2-trong-long-sai-gon-232458.html"][IMG]http://vnexpress.net/Files/Subject/3b/bb/d1/bd/BMW-R20-3.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Cụm đèn pha tròn đặt chính giữa đầu xe.[/TD]
[/TR]

[TR]
[TD][URL="http://hot.dinhcao.vn/xe-co-bmw-r60-2-trong-long-sai-gon-232458.html"][IMG]http://vnexpress.net/Files/Subject/3b/bb/d1/bd/BMW-R20-6.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]BMW R60/2 có bình xăng dung tích 17 lít chức năng chọn thêm thời bấy giờ là bình xăng dung tích 246 lít.[/TD]
[/TR]

[TR]
[TD][URL="http://hot.dinhcao.vn/xe-co-bmw-r60-2-trong-long-sai-gon-232458.html"][IMG]http://vnexpress.net/Files/Subject/3b/bb/d1/bd/BMW-R20-12.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]BMW R60/2 sử dụng động cơ hai xi lanh đối xứng dung tích 594 phân khối làm mát bằng gió.[/TD]
[/TR]

[TR]
[TD][URL="http://hot.dinhcao.vn/xe-co-bmw-r60-2-trong-long-sai-gon-232458.html"][IMG]http://vnexpress.net/Files/Subject/3b/bb/d1/bd/BMW-R20-5.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Yên xe đơn (solo) của BMW R60/2.[/TD]
[/TR]

[TR]
[TD][URL="http://hot.dinhcao.vn/xe-co-bmw-r60-2-trong-long-sai-gon-232458.html"][IMG]http://vnexpress.net/Files/Subject/3b/bb/d1/bd/BMW-R20-4.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Yên sau nhỏ gọn.[/TD]
[/TR]

[TR]
[TD][URL="http://hot.dinhcao.vn/xe-co-bmw-r60-2-trong-long-sai-gon-232458.html"][IMG]http://vnexpress.net/Files/Subject/3b/bb/d1/bd/BMW-R20-8.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]BMW R60/2 sử dụng cặp ống cả đặt thấp phía sau.[/TD]
[/TR]

[TR]
[TD][URL="http://hot.dinhcao.vn/xe-co-bmw-r60-2-trong-long-sai-gon-232458.html"][IMG]http://vnexpress.net/Files/Subject/3b/bb/d1/bd/BMW-R20-9.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Đèn hậu đơn giản của BMW R60/2.[/TD]
[/TR]

Mặt hồ tuyệt đẹp với những làn sóng lăn tăn trông “xì tai” phải biết.
Bước 1: Đầu tiên, bạn hãy tải về phần mềm Sqirlz Water Reflections tại đây, dung lượng khoảng 500KB.

Cài đặt xong rồi, bạn khởi động phần mềm, phần vào File > Open mở tấm hình bất kỳ.

Bước 2: Tiếp tục, bạn sử dụng công cụ “Start creating Outline” để khoanh vùng phần muốn làm sóng nước.

Muốn sử dụng công cụ này, bạn dùng chuột trái click từng điểm xung quanh khu vực cần thiết.

Sau khi chấm xong thì bạn nhấn chuột phải 1 lần, đường kiến bò sẽ được khởi tạo quanh phần sóng nước dự kiến thực hiện.

Kết quả chúng mình vừa thu được.

Bước 3: Sử dụng công cụ “Customize Reflection” để tạo mặt nước chuyển động.

Thiếp đặt thông số như hướng dẫn hoặc theo sở thích của bạn. Dùng chuột trái kéo thanh trượt để thay đổi hiệu ứng nhé!

Chú ý: Biểu tượng mũi tên vàng cho phép bạn xem trước kết quả (nếu hiện ra bảng thông báo, bạn hãy nhấp chọn OK).

Tới đây, bạn đã gần hoàn thành xong tác phẩm, có thể Save lại dưới định dạng flash hoặc avi.

Bài hướng dẫn tiếp tục với việc tạo ảnh động đuôi *.gif bằng phần mềm Photoshop.

Bước 4: Vẫn tại phần mềm tạo sóng nước, bạn vào Animate > File Sequence > Save.

Bạn nên tạo sẵn một thư mục trống, sau đó đặt tên cho file cần Save (ví dụ “1”), chọn định dạng lưu *.jpg.

Sau đó, bạn nhấp chọn “Open”và thiết lập thông số (chú ý click vào “jpg”).

Xong xuôi, bạn nhấp chọn OK và chúng mình có một loạt ảnh được khởi tạo vào thư mục.

Bước 5: Khởi động phần mềm Photoshop CS5.

Bạn mở tấm ảnh đầu tiên trong thư mục chứa ảnh khi nãy. Ví dụ, chúng tớ sẽ mở tấm ảnh 100.jpg.

Tiếp tục, bạn lần lượt mở những file còn lại theo thứ tự. Cho tất cả chúng vào cùng chỗ với 100.jpg sẽ thấy một loạt layer chồng lên nhau theo thứ tự tăng dần.

Bạn chú ý đặt những tấm hình cùng vị trí, không được xê dịch đâu nhá.

Bước 6: Bấm tổ hợp phím Ctrl + Shift + M (Photoshop CS2) hoặc vào Window > Animation (Photoshop CS3) nhằm chuyển sang Image Ready. Riêng Photoshop CS5 đã tích hợp sẵn vào Window > Animation.

Giao diện Photoshop hiển thị một bảng mới khá rối rắm, bạn hãy click vào biểu tượng như minh họa phía dưới để chuyển sang chế độ Frame.

Sau khi đã chuyển sang chế độ Frame.

Bây giờ, bạn tắt hết con mắt tại các layer, ngoại trừ layer Background.

Tạo một Frame khác trong bảng Animation (Frames), đồng thời bật con mắt tại Layer 1, những layer khác được giữ nguyên.

Thực hiện tuần tự như vậy, cứ tạo thêm một Frame là bạn hãy bật thêm con mắt trên layer tiếp theo. Như vậy, chúng ta thu được dãy Frame.

Bạn cũng nhấp chọn tất cả layer rồi click chuột trái để mặc định thời gian chuyển đổi giữa 2 layer.

Bước 7: Nhấn tổ hợp phím Alt + Shift + Ctrl + S (Save for Web…) để lưu hình lại, định dạng *.gif.

Bạn nhớ chọn chế độ Forever tại phần Looping Option.

Dưới đây là kết quả mà chúng ta vừa thực hiện xong.

Chúc các bạn thành công!

Landaulet Maybach 62S, Koenigsegg Agera R, Ferrari Superamerica 45, Pagani Zonda Uno, Bugatti Veyron Grand Sport Sang Blanc, MTM Audi R888… được mệnh danh là những siêu xe ‘độc nhất vô nhị’ trên thế giới hiện nay.

Landaulet Maybach 62S: Được hãng Maybachmệnh danh là mẫu xe độc đáo nhất thế giới, nhờ những chi tiết như mui mềm dành cho hàng ghế sau và toàn xe mang màu trắng tinh khiết.
[TR]
[TD="align: left"][URL="http://hot.dinhcao.vn/diem-mat-nhung-sieu-xe-doc-nhat-vo-nhi-the-gioi-233068.html"][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2011/11/30/6.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

Hai hàng ghế trên Landaulet được phân chia độc lập như trên dòng xe limousine để đảm bảo tính riêng tư. Mui mềm chỉ dành cho hàng ghế thứ hai. Khi nhận được yêu cầu, tài xế sẽ bấm nút trên bảng điều khiển trung tâm. Thời gian đóng mở mui chỉ mất 16 giây, nhanh hơn 4 giây so với các loại xe mui mềm khác.Hệ thống giải trí được các kỹ sư Maybach tập trung cho cho khoang sau với dàn DVD và CD 6 *a với các nút điều khiển nằm ở bảng trung tâm phía sau. Bên cạnh đó là ngăn chứa đồ lạnh, cốc và rượu champagne.Động cơ trên Landaulet vẫn là của 62S. Các kỹ sư đã nâng cấp động cơ turbo kép V12 lên công suất 612 mã lực, mô-men xoắn tự động giới hạn đạt con số ấn tượng, 1.000 Nm.
Koenigsegg Agera R: Thuộc bộ sưu tập siêu xe của Hoàng gia Oman, là mẫu xe duy nhất trên thế giới hiện nay, với mức giá lên đến 1,6 triệu USD.
[TR]
[TD="align: left"][URL="http://hot.dinhcao.vn/diem-mat-nhung-sieu-xe-doc-nhat-vo-nhi-the-gioi-233068.html"][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2011/11/30/1_3.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

Xế siêu độc này sở hữu động cơ có công suất mạnh hơn tới 200 mã lực so với phiên bản Agera tiêu chuẩn đang bán trên thị trường và mạnh hơn cả Bugatti Veyron – mẫu siêu xe được coi là nhanh, mạnh nhất, được trang bị động cơ có công suất 1.001 mã lực.Một trong những điểm khác trong thiết kế của Koenigsegg Agera R này so với mẫu Agera tiêu chuẩn là cánh gió sau được thửa từ một mẫu siêu xe danh tiếng khác của Koenigsegg là CCXR. Đi kèm với động cơ “khủng” kể trên là hộp số bán tự động.
Koenigsegg là một nhà sản xuất siêu xe được cả thế giới kính nể với những mẫu xe có giá không dưới 1 triệu USD, nhưng lại chỉ có khoảng hơn 50 nhân viên, với khoảng 18 chiếc xe được xuất xưởng mỗi năm. Điều đó nói lên độ cầu kỳ trong các thiết kế của Koenigsegg. Tất cả các siêu xe do hãng này sản xuất đều được làm thủ công với các kỹ sư giàu kinh nghiệm bậc nhất thế giới.
Ferrari Superamerica 45: Vào tháng 5/2011, Ferrari đã gây bất ngờ khi tung ra mẫu xe độc nhất vô nhị Superamerica 45, để dánh dấu sự kiện Peter Kalikow trở thành khách hàng đầu tiên được Ferrari chế tạo xe theo yêu cầu Ferrari 400 Superamerica cách đây 45 năm.
[TR]
[TD="align: left"][URL="http://hot.dinhcao.vn/diem-mat-nhung-sieu-xe-doc-nhat-vo-nhi-the-gioi-233068.html"][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2011/11/30/2_2.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

Cũng mang nước sơn Blu Antille giống với tiền bối Ferrari 400 Superamerica, chiếc xe mới sở hữu loại mui cứng có tính năng xoay tích hợp kính gió phía sau. Đông thời, dựa trên mẫu Ferrari 599, Superamerica 45 sở hữu thiết kế thân và loại mui cứng độc nhất. Bên trong, siêu xe này được trang bị loại da Cuoio đặc biệt cùng với các chi tiết bằng sợi các-bon màu xanh Blue Scuro.Pagani Zonda Uno: Hãng siêu xe Italy là Pagani Tricolore đã chế tạo phiên bản duy nhất Zonda Uno – được làm theo đơn đặt hàng của của một thành viên trong gia tộc hoàng gia Al-Thani ở Qatar.
[TR]
[TD="align: left"][URL="http://hot.dinhcao.vn/diem-mat-nhung-sieu-xe-doc-nhat-vo-nhi-the-gioi-233068.html"][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2011/11/30/3_1.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

Phong cách độc đáo của Zonda Uno là sự kết hợp giữa các yếu tố thiết kế của Zonda Cinque và Zonda R. Thân xe mang màu xanh với những chi tiết bằng sợi carbon đen bóng. Uno có công suất 700 mã lực, so với 678 mã lực của Cinque và 750 mã lực của R. Pagani thường xuyên sản xuất những siêu xe phiên bản “độc”. Zonda Cinque Roadster chỉ có 5 chiếc, với giá bán khoảng 1,8 triệu USD cho mỗi chiếc. Zonda R cũng được sản xuất với số lượng hạn chế và mỗi chiếc đều có chữ ký của Horacio Pagani, người sáng lập ra hãng Pagani, với giá bán khởi điểm ở mức 1,9 triệu USD.Bugatti Veyron Grand Sport Sang Blanc: Chỉ có duy nhất một chiếc Sang Blanc được khai sinh dựa trên Bugatti Veyron Grand Sport theo đơn đặt hàng của một đại gia Anh quốc. Dù vậy, chiếc siêu xe độc nhất vô nhị lại được trang bị tay lái thuận.
[TR]
[TD="align: left"][URL="http://hot.dinhcao.vn/diem-mat-nhung-sieu-xe-doc-nhat-vo-nhi-the-gioi-233068.html"][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2011/11/30/4_3.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

Phủ bên ngoài chiếc siêu xe đặc biệt là “bộ cánh” màu trắng ngọc trai mờ mang tên Bianco Canopus Matt. Nổi bật trên nền trắng là những chi tiết màu đen như lưới tản nhiệt, tay nắm cửa, nắp động cơ và ống pô. Ngoài ra, Sang Blanc còn sở hữu bộ lazăng hợp kim đặc biệt, gương điều khiển điện, hệ thống kết nối iPod, camera chiếu hậu, cảm ứng đỗ xe phía sau, hệ thống âm thanh Puccini và ghế thể thao đi kèm đường chỉ khâu màu trắng nổi bật.Được biết, thông số hoạt động của Sang Blanc vẫn giữ nguyên như Bugatti Veyron Grand Sport nguyên bản. Cụ thể, chiếc xe có thể đạt vận tốc tối đa 405 km/h khi đóng mui. Ngay cả khi mở mui, Sang Blanc cũng có thể chạm đến vận tốc 360 km/h. Thành tích đáng nể đó bắt nguồn từ khối động cơ V16, dung tích 8.0 lít, sản sinh công suất 987 mã lực.MTM Audi R888: MTM, hãng độ xe chuyên nghiệp của Đức, gọi mẫu xe của mình là R888 và chỉ sản xuất một chiếc theo đơn đặt hàng của một vị khách châu Âu, với giá vào khoảng 280.000 euro (415.000 USD). Số tiền này đủ để mua 4 chiếc Audi R8 tiêu chuẩn.
[TR]
[TD="align: left"][URL="http://hot.dinhcao.vn/diem-mat-nhung-sieu-xe-doc-nhat-vo-nhi-the-gioi-233068.html"][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2011/11/30/5_2.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

Sức mạnh động cơ đưa MTM R8 đạt vận tốc 100 km/h từ vị trí xuất phát chỉ trong vòng 3,0 giây, nhanh hơn 1,6 giây so với R8 tiêu chuẩn. Tốc độ tối đa 360 km/h, lớn hơn khá nhiều so với con số 301 km/h trước đó.

Exciter2011 độ này các bác

Các đối thủ đáng gờm nhất của Honda cũng đã tạo ra được một cơn sốt trên thị trường xe máy Việt trong năm qua với những con “át chủ bài” như Piaggio Liberty, hay Yamaha Nouvo LX 2011.

[FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]1. Piaggio Beverly 125 i.e
[/FONT]
[/FONT]

[FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Đây được xem là đối thủ cạnh tranh đáng gờm của Honda SH tại Việt Nam. Kể từ ngày chính thức được trình làng vào cuối tháng 12/2010 đến nay, Beverly 125 i.e – chiếc scooter bánh lớn của Piaggio đã tạo ra một cơn sốt trên thị trường xe máy Việt. Sức hấp dẫn từ kiểu dáng lịch sự, thời trang, ứng dụng nhiều công nghệ hiện đại và quan trọng nhất là sự thoải mái, an toàn cho người sử dụng đã giúp Beverly 125 i.e lọt vào mắt xanh của nhiều tín đồ mê xe tay ga.
[/FONT]
[/FONT]​
[TR]
[TD="align: left"][URL="http://hot.dinhcao.vn/10-dong-xe-gay-sot-thi-truong-xe-may-viet-p2-232753.html"][IMG]http://a9.vietbao.vn/images/vi975/oto-xe-may/75314348-anh1_1.jpg[/IMG][/URL]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

[FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Không chỉ thế, Beverly còn tạo ra sức hấp dẫn không thể cưỡng nổi khi Piaggio trang bị cho nó rất nhiều công nghệ cải tiến hiện đại. Chẳng hạn, Beverly sử dụng động cơ 125cc được trang bị hệ thống phun xăng điện tử i.e giúp tối ưu hóa lượng xăng tiêu thụ, tiết kiệm tới 20% nhiên liệu. Sau công nghệ phun xăng điện tử phải kể đến công nghệ đèn chiếu sáng LED – vốn chỉ xuất hiện trên các mẫu xe hơi hiện đại cũng được trang bị trên chiếc scooter này.[/FONT][/FONT][FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Mặc dù trên Beverly được đầu tư rất nhiều công nghệ hiện đại và trau chuốt trong thiết kế, nhưng mức giá đề xuất của Piaggio đối với dòng sản phẩm này (143 triệu đồng) vẫn bị xem là hơi “chát” so với giá trị thực của nó. Tuy vậy, các tín đồ mê sự tiện lợi, tính thời trang của những chiếc xe tay ga vẫn đổ xô đi mua dòng sản phẩm này.
[/FONT]
[/FONT]

[FONT=verdana, arial, tahoma]2. Yamaha Nouvo LX 2011[/FONT][FONT=verdana, arial, tahoma]
[/FONT]​
[TR]
[TD="align: left"][URL="http://hot.dinhcao.vn/10-dong-xe-gay-sot-thi-truong-xe-may-viet-p2-232753.html"][IMG]http://a9.vietbao.vn/images/vi975/oto-xe-may/75314348-anh2.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

[FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Không lâu sau khi tung ra Exciter 2011 với ba phiên bản (R, RC và GP), Yamaha Motor Việt Nam mới đây cũng đã giới thiệu bản nâng cấp dành cho chiếc xe tay ga Nouvo LX dung tích 135cc gồm Nouvo LX 2011 bản thường và Nouvo LX Limited Edition. Phiên bản thường Nouvo LX 2011 có 4 màu gồm trắng – đen ánh kim, xanh – bạc ánh kim, bạc- nâu ánh kim và đỏ – đen. Bản màu vàng không có tem mới. Mức giá bán lẻ mà nhà sản xuất đề xuất là 34,2 triệu đồng đã bao gồm thuế.
[/FONT]
[/FONT]

[FONT=verdana, arial, tahoma]3. Piaggio Liberty[/FONT][FONT=verdana, arial, tahoma]
[/FONT]​
[TR]
[TD="align: left"][URL="http://hot.dinhcao.vn/10-dong-xe-gay-sot-thi-truong-xe-may-viet-p2-232753.html"][IMG]http://a9.vietbao.vn/images/vi975/oto-xe-may/75314348-anh3.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

[FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]So với phiên bản nhập khẩu, Liberty i.e Việt không thay đổi nhiều về tổng thể. Piaggio chỉ giảm 25 mm chiều cao yên, nới rộng cốp xe và tích hợp thêm hệ thống phun xăng điện tử. Những tính năng như hệ thống khóa chống trộm và chân chống điện, kèm theo yên xe mỏng hơn, gá chở hàng thu gọn… đều là những chi tiết nâng cấp đáng chú ý.[/FONT][/FONT]
[FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Tuy nhiên, với những người yêu thích dòng xe Liberty thì những thay đổi về kích thước và khả năng tiết kiệm nhiên liệu mới thật sự là quan trọng.[/FONT][/FONT]
[FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Với giá bán ở mức 54.000.000 VNĐ cho phiên bản 125 phân khối và mức độ khó khăn khi mua vào thời điểm hiện tại, Liberty i.e cho thấy độ hấp dẫn của mình với thị trường.
[/FONT]
[/FONT]

[FONT=verdana, arial, tahoma]4. Suzuki Sky Drive[/FONT][FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Suzuki Sky Drive được xem là đối thủ cạnh tranh trực tiếp của Honda Air Blade FI. Với kiểu dáng khá ấn tượng và mức giá khởi điểm mềm 24,5 triệu đồng, Suzuki SkyDrive 125 đã rất được lòng người tiêu dùng Việt Nam trong năm nay.[/FONT][/FONT]​
[TR]
[TD="align: left"][URL="http://hot.dinhcao.vn/10-dong-xe-gay-sot-thi-truong-xe-may-viet-p2-232753.html"][IMG]http://a9.vietbao.vn/images/vi975/oto-xe-may/75314348-anh4.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

[FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Theo như những thông tin mà[/FONT][/FONT][FONT=verdana, arial, tahoma] TS[/FONT][FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif] từng đăng tải, Suzuki SkyDrive 125 cc dài hơn đối thủ Air Blade FI 10 mm, nhưng lại thấp hơn 50 mm và có bề ngang hẹp hơn. Dung tích động cơ SkyDrive lớn hơn nhưng Suzuki không tiết lộ công suất cực đại và mẫu xe này có bình xăng khá nhỏ 3,9 lít nếu so với bình xăng 4,5 lít của Air Blade. Sky Drive có trọng lượng vừa phải với 108 kg và có khoảng cách gầm xe so với mặt đất khá lớn 155 mm.[/FONT][/FONT]

[FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Giới thiệu lần đầu tiên tại Việt Nam, SkyDrive ra mắt với 3 màu: đỏ, đen và bạc cùng mức giá mềm 24,5 triệu đồng (đã bao gồm VAT) trong khi Air Blade FI tại thời điểm đó có giá là 31,9 triệu đồng nên model này thu hút được nhiều sự chú ý hơn cả.
[/FONT]
[/FONT]

[FONT=verdana, arial, tahoma]5. Suzuki Hayate 125SS[/FONT][FONT=verdana, arial, tahoma]
[/FONT]​
[TR]
[TD="align: left"][URL="http://hot.dinhcao.vn/10-dong-xe-gay-sot-thi-truong-xe-may-viet-p2-232753.html"][IMG]http://a9.vietbao.vn/images/vi975/oto-xe-may/75314348-anh5.jpg[/IMG][/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

[FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Sau Honda và Yamaha, đến lượt Suzuki tăng cường sức cạnh tranh trong phân khúc xe tay ga có giá trên dưới 30 triệu đồng bằng phiên bản mới của Hayate. Vào ngày 21/9 vừa qua, Suzuki Việt Nam đã chính thức giới thiệu phiên bản mới của dòng xe tay ga Hayate 125 phân khối với giá đề xuất 26,4 triệu đồng/chiếc.[/FONT][/FONT]
[FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Suzuki Hayate 125SS trang bị động cơ 4 thì, làm mát bằng không khí. Động cơ có công suất cực đại 9,47 mã lực tại 8.000 vòng/phút và mô men xoắn cực đại 9,8 Nm tại 6.000 vòng/phút. Suzuki Hayate 125SS sử dụng hệ thống truyền động vô cấp CVT, hệ thống phun xăng bằng bình xăng con với dung tích 4,6 lít.[/FONT][/FONT]
[FONT=verdana, arial, tahoma][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Ngoài ra, những mẫu xe như Piaggio Vespa LX, Yamaha Sirius, Yamaha Exciter hay Nouvo 135 (Nouvo LX Limited 2011 và Nouvo RC 2010) …cũng rất thu hút khách hàng.[/FONT][/FONT]
Khi trong phòng làm việc chỉ có một nam một nữ thì cũng nên cẩn thận những âm thanh nhạy cảm. Biết đâu sếp đi qua lại tò mò thì…

[FONT=Arial, sans-serif]Nhà thiết kế mô hình người Đức, Robert Wilhelm Gulpen vừa giới thiệu mô hình Lamborghini Aventador LP700-4 bằng vàng ước tính có giá cực “khủng”: 4,65 triệu USD ( tương đương 98 tỷ đồng).[/FONT]

[FONT=Arial, sans-serif]Là thành viên mới nhất trong gia đình Lamborghini, Aventador LP700-4 trang bị động cơ 6.5L V12 công suất cực đại 700 mã lực, mô-men xoắn cực đại 690 Nm, tăng tốc tối đa từ 0-100 km/h chỉ mất 2.9 giây và đạt tốc độ tối đa 350 km/h. Sau khi “vén màn” tại triển lãm Geneva đầu năm nay, siêu xe tấn công thị trường toàn cầu với giá bán khởi đểm 379.000 USD tại Mỹ. [/FONT]
[TR]
[TD][SIZE=2][URL="http://hot.dinhcao.vn/nghia-mo-hinh-lamborghini-gia-100-ty-dong-233063.html"][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2011/12/07/1_5.jpg[/IMG][/URL][/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][SIZE=2] [I]Mô hình Lamborghini Aventador LP700-4 bằng vàng là mô hình xe hơi xa hoa và đắt đỏ hàng đầu thế giới[/I][/SIZE][/TD]
[/TR]

[FONT=Arial, sans-serif]Mới đây, kỹ sư Đức Robert Wilhelm Gulpen đã ra mắt mô hình của “chú bò tót” này với tỷ lệ 1:8. Điều đặc biệt là bản thu nhỏ được làm từ những vật liệu cao cấp bậc nhất thế giới: vàng, kim cương, bạch kim.[/FONT]

[TR]
[TD][SIZE=2][URL="http://hot.dinhcao.vn/nghia-mo-hinh-lamborghini-gia-100-ty-dong-233063.html"][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2011/12/07/2_3.jpg[/IMG][/URL][/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

[FONT=Arial, sans-serif]Ngay cái nhìn đầu tiên, mô hình Aventador đã gây choáng ngợp với bộ cánh sợi carbon dát vàng tráng lệ, bộ la-zăng làm từ bạch kim, hệ thống treo đúc bằng vàng khối. Nội thất bộc lộ sự xa hoa với hùng hậu các chi tiết làm từ vàng và bạch kim, đặc biệt trên ghế xe đính hơn 700 viên kim cương. [/FONT]

[TR]
[TD][SIZE=2][URL="http://hot.dinhcao.vn/nghia-mo-hinh-lamborghini-gia-100-ty-dong-233063.html"][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2011/12/07/3_3.jpg[/IMG][/URL][/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]

Mô hình sẽ được đem ra bán đấu giá ở New York cuối tháng này với mức giá khởi điểm 4,65 triệu USD, gấp 12 lần so với giá nguyên mẫu.
[FONT=Arial, sans-serif]Năm ngoái, mô hình Bugatti Veyron bằng vàng giá 3,2 triệu USD của ông Robert cũng gây xôn xao giới mê xe.
[/FONT]

[TR]
[TD][SIZE=2][URL="http://hot.dinhcao.vn/nghia-mo-hinh-lamborghini-gia-100-ty-dong-233063.html"][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2011/12/07/4_2.jpg[/IMG][/URL][/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][SIZE=2][I]Nhà thiết kế Robert Wilhelm Gulpen bên mô hình Aventador khác làm bằng sợi carbon[/I] [/SIZE][/TD]
[/TR]

[TR]
[TD][SIZE=2][URL="http://hot.dinhcao.vn/nghia-mo-hinh-lamborghini-gia-100-ty-dong-233063.html"][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2011/12/07/Bugatti.jpg[/IMG][/URL][/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][SIZE=2] [I]Mô hình Bugatti Veyron làm bằng vàng – một kiệt tác của nhà thiết kế Đức[/I][/SIZE][/TD]
[/TR]

[TR]
[TD][SIZE=2][URL="http://hot.dinhcao.vn/nghia-mo-hinh-lamborghini-gia-100-ty-dong-233063.html"][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2011/12/07/Bugatti2.jpg[/IMG][/URL][/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][SIZE=2] [I]Nội thất đúc bằng vàng khối của mô hình Veyron[/I][/SIZE][/TD]
[/TR]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019